GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ สำหรับถามตอบ ทุกอาชีพ วิธีการเล่น การใส่ไอเทม การเก็บเลเวล ถามมาตอบไป

ลุงอ้วน

• Full Member
ลุงอ้วนอายุเท่าไหร่ก๊าบ อิอิ
ม่ายบอกครับ ใบ้แทนละกัน 30-35 เดาเอาเองครับ  :P
53คร้าบบบ=w=

ป่าว 30 - 35 อายุติดลบ 5 ครับ  :P
ใครยังไม่เคยอ่านย้อนไปนะครับความรู้ดีดีเพียบเลย

อ้วกกกก '

• gengzenz •

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เทรสายหน้าไม่เล่นยังไงให้โหดนะ ?
แบบไม่จุนะ อยากลอง แต่ไม่กล้า
หน้าไม้ออฟคลั่ง
เอจิ92 กดซุปฮึดต่อเนื่องตัน
สเตตัส agi-dex สกิลประมาณนี้
เล็งแขน1/5(แล้วแต่ ลง5ก็ดีนะ อัดเบาลงเยอะ)
เล็งขา5(หยุดนานได้ใจ แต่ไม่เหมาะจะใช้กับพวกมีสกิลวาร์ปจู่โจม)
ศรอัศนีบาต(มึน5วิ แถมตีโคตรแรง!!!)
เท้าลมกรด1
พราง3/5(แล้วแต่จะลง ผมเลือดลง4ให้ระยะเวลามันพอดีกับคูลดาวน์)
ก้าวพริบตา3
โกยขั้นเทพ3
เชียร์5
ชิงสมบัติ1(ทางผ่าน อย่าได้ลงสัย 55)
ค่าหัว5(สกิลหากิน 55)
อีก3แต้ม ลงอะไรก็ได้ ถ้าเล็งแขนอัพ1 พรางอัพ3 เอามันไปปาเหรียญก็ได้นะ=w="
ถ้าเอาลงปาเหรียญตัดสกิลเล็งแขนเป็น1 พราง3 ละไปลงโชคดี5 ขนของ2 ปาเหรียญ2 หรือปาเหรียญ1 ไปลงเล็งแขนเพิ่มก็ได้(แต่ผมว่าอัพ2ไปเหอะ ประหยัดตังขึ้นนิดนึง)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

ลุงอ้วน

เทรสายหน้าไม่เล่นยังไงให้โหดนะ ?
แบบไม่จุนะ อยากลอง แต่ไม่กล้า
หน้าไม้ออฟคลั่ง
เอจิ92 กดซุปฮึดต่อเนื่องตัน
สเตตัส agi-dex สกิลประมาณนี้
เล็งแขน1/5(แล้วแต่ ลง5ก็ดีนะ อัดเบาลงเยอะ)
เล็งขา5(หยุดนานได้ใจ แต่ไม่เหมาะจะใช้กับพวกมีสกิลวาร์ปจู่โจม)
ศรอัศนีบาต(มึน5วิ แถมตีโคตรแรง!!!)
เท้าลมกรด1
พราง3/5(แล้วแต่จะลง ผมเลือดลง4ให้ระยะเวลามันพอดีกับคูลดาวน์)
ก้าวพริบตา3
โกยขั้นเทพ3
เชียร์5
ชิงสมบัติ1(ทางผ่าน อย่าได้ลงสัย 55)
ค่าหัว5(สกิลหากิน 55)
อีก3แต้ม ลงอะไรก็ได้ ถ้าเล็งแขนอัพ1 พรางอัพ3 เอามันไปปาเหรียญก็ได้นะ=w="
ถ้าเอาลงปาเหรียญตัดสกิลเล็งแขนเป็น1 พราง3 ละไปลงโชคดี5 ขนของ2 ปาเหรียญ2 หรือปาเหรียญ1 ไปลงเล็งแขนเพิ่มก็ได้(แต่ผมว่าอัพ2ไปเหอะ ประหยัดตังขึ้นนิดนึง)

เค้าบอกเกือบหมดก็คร่าวๆราวๆนี้เลย  สายบู๊ตีคนควรลง สเตตัส-ไอเทมใส่ ดังนี้

ของที่แน่ะนำ

หมวกกุลเสเลือด+ / หมวกเทพเสเลือด+
หน้ากากซาดิสเสมอง+ / หน้ากากอสูรทองคำเสมอง+
หน้าไม้อัศวินปีศาจเสนาคลั่ง+ (66-บอสดูลา) / หน้าไม้แรร์ 69-74-79-84-89-94-99 เสนาคลั่ง+ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=54004.0
เสื้อนอกจอมอสูรเสนาพลังชีวิต+ / แรร์เทร 70-75-80-85-90-95 เสนาชีวิต+
ผ้าคุมเทพธิดาเสนาพลังชีวิต+ / ผ้าคุมจักรพรรรดิ์เสนาชีวิต + (ผ้าคุมพื้นฐานเสนาชีวิต+ สำหรับคนที่จุตติแล้วเท่านั้น)
ตะกรุดลงอาคม (กำไลพื้นฐาน สำหรับคนที่จุตติแล้วเท่านั้น)
เท้านักล่าสมบัติเสนาว่อง+ / รองเท้าแรร์หลบ 73-78-83-88-93-98 เสนาว่อง+ (รองเท้าพื้นฐานเสนาชีวิต+ สำหรับคนที่จุตติแล้วเท่านั้น)

สเตตัสที่แน่ะนำ(ไม่จุติ)

AGI 92 กดยาฮึดสู้ ต่อเนื่อง 216
STR 99 เพื่อให้เรายิงแรงสุดๆไปเลย เพราะไม่ได้จุ
ที่ไม่ได้ลง DEX , LUK เพราะเทร มีสกิล เชียร์อยู่แล้ว ไม่จำเป็น เพราะอาชีพเราเน้น อัตราโป๊ะเช๊ะ  เหมาะกับสายโหดไม่จุตามที่บอก
*ปล. เชียร์บ่อยๆนะครับ โหดเว่อๆ ถ้าจะดีใส่แรร์เทรด้วย

ลุงอ้วน

ความรูดีดีช่วย ๆ กันดัน
อยากรู้อาไรสงสัยอารายโพสถามได้ทุกเรื่องทุกอาชีพครับ ยินดีให้คำแน่ะนำ เพื่อน ๆอีกหลายคนก็มาแชร์ กันได้

P a t c h a :)

มาช่วยขุด เดะจะตก 55 +

คำว่า "คิดถึง" มันไม่ซึ้งเท่าคำว่า
..."คิดถึงเหมือนกัน" หรอกนะ !!!~

อิบ้าาา

• UNsmile.❦
  • Jr. Member
  • **
อยากเล่นพระสายค้อนเก่งๆ ต้องใส่อะไรมั่งค่ะ

กุดไอซ์,หน้ากากอสุรา03(ขอเป็นหน้ากากอสุรา06ดีกว่าครับกันเวท5+3)
คลุมอาคม 0+22,คลุมจักพรรดิ์
รองเท้าสมาคม[มั้ง],ตะกรุด
ดาวประกายพรึกเสโชค +
งบเยอะ หาผอบ เชีย โชค เวลเยอะ ๆมาค่ะ
อัตตราโป๊ะ 50%+
อัดเบคอนด้วย -  -''
ถ้าจะให้เทพจริง ๆต้องทำc3 เวทรูปแบบใหม่
เพราะจะ+กันเวทไป 300+30
....
ส่วนตัวเล่นแล้วใส่แบบนี้นะคะ
ส่วนคนอื่นไม่รู้ว่าเขาจะเล่นกันยังไง =0=
ของออฟอะไร ? อันนี้แล้วแต่ความเหมาะสม
เค้าว่าออฟเลือดดีกว่านะ -  -

ขอวิธีอัพสเตตัส พระหน่อยคะ ถ้าจะใส่ตามนี้

ลุงอ้วน

อยากเล่นพระสายค้อนเก่งๆ ต้องใส่อะไรมั่งค่ะ

กุดไอซ์,หน้ากากอสุรา03(ขอเป็นหน้ากากอสุรา06ดีกว่าครับกันเวท5+3)
คลุมอาคม 0+22,คลุมจักพรรดิ์
รองเท้าสมาคม[มั้ง],ตะกรุด
ดาวประกายพรึกเสโชค +
งบเยอะ หาผอบ เชีย โชค เวลเยอะ ๆมาค่ะ
อัตตราโป๊ะ 50%+
อัดเบคอนด้วย -  -''
ถ้าจะให้เทพจริง ๆต้องทำc3 เวทรูปแบบใหม่
เพราะจะ+กันเวทไป 300+30
....
ส่วนตัวเล่นแล้วใส่แบบนี้นะคะ
ส่วนคนอื่นไม่รู้ว่าเขาจะเล่นกันยังไง =0=
ของออฟอะไร ? อันนี้แล้วแต่ความเหมาะสม
เค้าว่าออฟเลือดดีกว่านะ -  -

ขอวิธีอัพสเตตัส พระหน่อยคะ ถ้าจะใส่ตามนี้
ไม่จุติ       INT 99 DEX 99 (อัพได้แค่นี้ พ้อยน้อย)
จุติ 3 รอบ INT 99 DEX 99 VIT99 (อัพวิทก่อนเพิ่มความอึดมาอีกนิด)
จุติ 6 รอบ INT 99 DEX 99 VIT99 LUK99 (ท้ายสุดจบที่เลือดเยอะด้วย แล้วก็ ลำแสงคริกันถี่ๆ เลยทีเดียวเชียว)
ค่าสเตตัสที่ เกี่ยวข้องกับ พระ
INT เพิ่มโจมเวท MP ป้องกันเวท
DEX เพิ่มโจมเวท ความแรงในการโป๊ะเช๊ะ ป้องกันกายภาพ
VIT เพิ่มHP ป้องกันเวท ป้องกันกายภาพ ความแรงในการโป๊ะเช๊ะ
LUK เพิ่มโจมเวท หลบหลีก ความแรงในการโป๊ะเช๊ะ อัตราในการโป๊ะเช๊ะ

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
ผมเพิ่งหัดเล่นวิน่ะคับอยู่เซิฟPK..รบกวนถาม2เรื่องน่ะคับ
    1). เรื่องผ้าคลุมน่ะคับ...ถ้าผมจะพกผ้าคลุม2ผืนไว้ใช้สับเปลี่ยนตามสถานการณ์ควรพกแบบไหนไว้ดีคับ..ระหว่าง
          1. คลุมหนังลงอาคาเสเลือด กับ คลุมหนังลงอาคมเสจิต
          2. คลุมหนังลงอาคมเสจิต กับ คลุมเจ้าพิภบเสเลือด
    2). เรื่องของหมวก ระหว่างหมวกเทพเสเลือด กุดไอซ์เลเลือด กุดไอซ์เสจิต..ควรใส่ไรดีคับ
     เพิ่งหัดเล่นวิน่ะคับ...อยากได้ผู้มีประสบการณ์ช่วยตอบทีนะคับ..ขอบคุณมาก
                 8) 8) 8)

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ผมเพิ่งหัดเล่นวิน่ะคับอยู่เซิฟPK..รบกวนถาม2เรื่องน่ะคับ
    1). เรื่องผ้าคลุมน่ะคับ...ถ้าผมจะพกผ้าคลุม2ผืนไว้ใช้สับเปลี่ยนตามสถานการณ์ควรพกแบบไหนไว้ดีคับ..ระหว่าง
          1. คลุมหนังลงอาคาเสเลือด กับ คลุมหนังลงอาคมเสจิต
          2. คลุมหนังลงอาคมเสจิต กับ คลุมเจ้าพิภบเสเลือด
    2). เรื่องของหมวก ระหว่างหมวกเทพเสเลือด กุดไอซ์เลเลือด กุดไอซ์เสจิต..ควรใส่ไรดีคับ
     เพิ่งหัดเล่นวิน่ะคับ...อยากได้ผู้มีประสบการณ์ช่วยตอบทีนะคับ..ขอบคุณมาก
                 8) 8) 8)
1.แบบที่2ครับ เจอสายเวทย์ใช้หนังอาคมเสจิต เจอสายกายภาพที่มีสกิลทำให้มึนใช้เจ้าพิภพ เพราะเจ้าพิภพบวกกันมึน30% บวกกับเกราะเวทย์เป็น80%
2.หมวกเทพ เลือดเยอะ แต่ถ้าเลือกกันเวทย์เอากุดไอซ์
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

ลุงอ้วน

8) 8) 8)

ขอตอบเป็นข้อๆ นะ
ข้อ1 ตอบ แบบที่ 1 ครับ  ใช้คุมหนังลมอาคมดีสุด (อีกอย่างไม่รุ้สายที่เล่นครับถ้าสายเพลิงก็ใส่แรร์ก็ดีนะครับ)
ข้อ2 ตอบ เรื่องของหมวก หมวกเทพ สำหรับ คนที่เล่นสายเพลิงอัศนีบาต จะมีประโยชน์สุดครับกับพวกวิสายที่เน้นเลือด ส่วนถ้าพูดถึง หมวกที่กันเวทเยอะสุดแล้ว แน่ะนำเป็นกุดไอซ์ ถามว่าเลือดหรือจิตดี ก็ ตามที่สายการใส่ของของเรานะครับ ผมกับวิคิดว่า วิเน้นที่กันหลังครับ กับ HP เพราะฉะนั้นถ้าเป็นผมจะเลือกกุดไอซ์เสเลือดครับ เพราะ เสเลือดไดเลือดเพิ่ม600 เสจิตได้ป้องกันเวทเพิ่ม 72+1

ของสวมใส่วิสาทก็มี 3แบบหลักๆ

วิสายเลือด ใส่ของมีออฟชั่นพลังชีวิตทั้งตัวตัวอย่าง
เทพเสเลือด/กุดไอซ์เสเลือด
กากอสุรา06เสรอบคอบ
ไม้เท้าตามสาย
คุมหนังลงอาคมเสเลือด
คุมปราชเสเลือด
แหวนปราช
เท้าอัญมณีเสผู้นำ
ออฟชั่นที่ได้จากชุดนี้ HP2100(600กุ๊ดไอซ์+600คุมหนังลงอาคม+600คุมปราช+300เท้าอัญมณี) MP645(150เท้าอัญมณี+495เซ็ทปราช) กันเวท40+57(0+10กุดไอซ์,5+15กากอสุรา06,0+22คุมหนังลงอาคม,35+10เซ็ทปราช)*ถ้าใส่หมวกเทพจะได้ HP2600 MP895 กันเวท65+50

วิสายจิต ใส่ของมีออฟชั่นจิตใตทั้งตัวตัวอย่าง
กุดไอซ์เสจิต
คุมหนังลงอาคมเสจิต
คุมปราชเสจิต
แหวนปราช
เท้าอัญมณีเสจิต
ออฟชั่นที่ได้จากชุดนี้ HP0(ไม่มีของที่เพิ่มHP) MP495(495เซ็ทปราช) กันเวท282+61(72+11กุดไอซ์,5+15กากอสุรา06,72+23คุมหนังลงอาคม,98+2เท้าอัญมณี,35+10เซ็ทปราช)

วิสายกลาง(ผมเรียกว่าสาย มิกซ์ คือใส่ของสลับกันครึ่งๆ ระหว่าง จิตครึ่งนึงเลือดครึ่งนึง)ตัวอย่าง
กุดไอซ์เสเลือด
แหวนปราช
ออฟชั่นที่ได้จากชุดนี้ HP1200(600กุ๊ดไอซ์+600คุมหนังลงอาคม) MP495(495เซ็ทปราช) กันเวท138+59(0+10กุดไอซ์,5+15กากอสุรา06,0+22คุมหนังลงอาคม,35+10เซ็ทปราช,98+2เท้าอัญมณี)

ปล. อันนี้เป็นแค่ตัวอย่างคร่าวๆนะครับ เปงแค่แนวทางในการใส่เท่านั้นเปลี่ยนแปลงได้ตามสกิลที่อัพ ลักษณะการเล่นของผู้เล่นเอง

o..MyTalLG..o LK'

• **
  • *~ D T G ~*
                 8) 8) 8)

ขอตอบเป็นข้อๆ นะ
ข้อ1 ตอบ แบบที่ 1 ครับ  ใช้คุมหนังลมอาคมดีสุด (อีกอย่างไม่รุ้สายที่เล่นครับถ้าสายเพลิงก็ใส่แรร์ก็ดีนะครับ)
ข้อ2 ตอบ เรื่องของหมวก หมวกเทพ สำหรับ คนที่เล่นสายเพลิงอัศนีบาต จะมีประโยชน์สุดครับกับพวกวิสายที่เน้นเลือด ส่วนถ้าพูดถึง หมวกที่กันเวทเยอะสุดแล้ว แน่ะนำเป็นกุดไอซ์ ถามว่าเลือดหรือจิตดี ก็ ตามที่สายการใส่ของของเรานะครับ ผมกับวิคิดว่า วิเน้นที่กันหลังครับ กับ HP เพราะฉะนั้นถ้าเป็นผมจะเลือกกุดไอซ์เสเลือดครับ เพราะ เสเลือดไดเลือดเพิ่ม600 เสจิตได้ป้องกันเวทเพิ่ม 72+1

ของสวมใส่วิสาทก็มี 3แบบหลักๆ

วิสายเลือด ใส่ของมีออฟชั่นพลังชีวิตทั้งตัวตัวอย่าง
เทพเสเลือด/กุดไอซ์เสเลือด
คุมปราชเสเลือด
แหวนปราช
เท้าอัญมณีเสผู้นำ
ออฟชั่นที่ได้จากชุดนี้ HP2100(600กุ๊ดไอซ์+600คุมหนังลงอาคม+600คุมปราช+300เท้าอัญมณี) MP645(150เท้าอัญมณี+495เซ็ทปราช) กันเวท40+57(0+10กุดไอซ์,5+15กากอสุรา06,0+22คุมหนังลงอาคม,35+10เซ็ทปราช)*ถ้าใส่หมวกเทพจะได้ HP2600 MP895 กันเวท65+50

วิสายจิต ใส่ของมีออฟชั่นจิตใตทั้งตัวตัวอย่าง
กุดไอซ์เสจิต
คุมหนังลงอาคมเสจิต
คุมปราชเสจิต
แหวนปราช
ออฟชั่นที่ได้จากชุดนี้ HP0(ไม่มีของที่เพิ่มHP) MP495(495เซ็ทปราช) กันเวท282+61(72+11กุดไอซ์,5+15กากอสุรา06,72+23คุมหนังลงอาคม,98+2เท้าอัญมณี,35+10เซ็ทปราช)

วิสายกลาง(ผมเรียกว่าสาย มิกซ์ คือใส่ของสลับกันครึ่งๆ ระหว่าง จิตครึ่งนึงเลือดครึ่งนึง)ตัวอย่าง
กุดไอซ์เสเลือด
แหวนปราช
(คุมปราชหายไปไหนอ่ะ ??)
ออฟชั่นที่ได้จากชุดนี้ HP1200(600กุ๊ดไอซ์+600คุมหนังลงอาคม) MP495(495เซ็ทปราช) กันเวท138+59(0+10กุดไอซ์,5+15กากอสุรา06,0+22คุมหนังลงอาคม,35+10เซ็ทปราช,98+2เท้าอัญมณี)

ปล. อันนี้เป็นแค่ตัวอย่างคร่าวๆนะครับ เปงแค่แนวทางในการใส่เท่านั้นเปลี่ยนแปลงได้ตามสกิลที่อัพ ลักษณะการเล่นของผู้เล่นเอง

woon_555 woon_555

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

o..MyTalLG..o LK'

• **
  • *~ D T G ~*
อยากทราบว่า ทำยังงัยให้คาเดทไม่จุ ชนะ วิจุ6 คะ woon_5555 woon_5555

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/