GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สงครามชิงปราสาทกับการที่สายเวทย์โกยได้ มันเกี่ยวกันตรงไหนครับ?

Vt_Valentine

• Jr. Member
  • **
สมดุลเเล้ว จร้า  ที่ สายเวทย์ โกยไม่ได้ ในสงครามชิงปราสาท   เเต่จะให้ดี  ใน เเบทเทิล ก็ขอให้โกยไม่ได้เหมือนกัน  สายกายภาพจะได้มีโอกาสโจมตีได้มั่ง   เวลาจะตี ก็ตีไม่ทัน โกยก็ไม่ได้  ไม่งั้น โดนเวทตีตาย ก่อนจะตีมัน g#031

สายกายภาพจะใช้สกิลมันไม่มีหลอดร่ายนะครับ แต่ของเวทย์นี่ร่ายทุกสกิล คิดว่ามันเท่าเทียมแล้วรึ

3eCausez

• Full Member
สมดุลเเล้ว จร้า  ที่ สายเวทย์ โกยไม่ได้ ในสงครามชิงปราสาท   เเต่จะให้ดี  ใน เเบทเทิล ก็ขอให้โกยไม่ได้เหมือนกัน  สายกายภาพจะได้มีโอกาสโจมตีได้มั่ง   เวลาจะตี ก็ตีไม่ทัน โกยก็ไม่ได้  ไม่งั้น โดนเวทตีตาย ก่อนจะตีมัน g#031

สายกายภาพจะใช้สกิลมันไม่มีหลอดร่ายนะครับ แต่ของเวทย์นี่ร่ายทุกสกิล คิดว่ามันเท่าเทียมแล้วรึ
นายหล่อจุงจุง ตอบได้หล่อพอกับเราเลย g#031

muanglnw

• **
เกี่ยวไรกับโกยเเน่บ จะบอกทีมีปัญหาการรีบ้านนี่เพราะสายเวทย์ใช้โกยเเน่บหรอ เอาไรคิด g#035

เดี๋ยวก็เข้าสู่วิมีร่าย กายภาพไม่มีร่าย เทรมียิง3ดอก วิมียิง 10ลูก อะไรนั่นอีก  g#031

เห็นด้วย

40z

• **
แอสใส่แรร95เกิดหละ งานนี้ woon_sunny
(ผู้ดูแล: จีเอ็มเปเป้, จีเอ็มแพท, จีเอ็มโอโม่, จีเอ็มจินนี่, จีเอ็มแมกซิม, จีเอ็มทามะ, จีเอ็มกระต๊อบน้อย, จีเอ็มค้างคาวไฟ) ยกชุดๆ!!!  woon_5555

สาวกต่อมลูกหมาก

• **
แวะมาเสพดราม่า

ยังไม่รู้เลยจะลงเมื่อไหร่ และยังต้องไปทดสอบที่นรกภูมิอีก

แต่ก็นะ ถ้าทดสอบแล้วมันไม่ work ค่อยแก้ไขน่าจะยังทัน

แต่ไม่ค่อยแน่ใจกับทีมงาน เพราะเท่าที่เห็นอะไรไม่ work

พี่แกไม่ค่อยฟังเสียงทัดทาน จับยัดลงแพททุกที

สงสัยจะชอบดรา่ม่ากัน ....

ขนาดเรื่องจุ 6 เพิ่มดรอปในเซิฟพีเค พี่แกบอกว่าถ้าได้รับผลกระทบในเกมส์

พี่แกยังจะปรับใหม่ ไม่ใช่ถาวร จนป่านนี้ปาไปครึ่งปีละ ตลาดเซิฟพีเค ชิบหายวายวอดหมด

เทรเกลื่อนเมือง เหรียญซี 3 จากมีค่า ยังต้องเอามาปาหัวกันเล่นเลย....

calo

• Newbie
  • *
คิดจะปรับได้สุดยอดมาก
งั้นขอระยะร่ายเวท 22 ช่องเท่าระยะยิง ธนู หน้าไม้ ได้ป่ะเนี่ย woon_555 woon_555

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
มี 2 ทางให้เลือก

1. โกยได้ วิเก็บหมดคนเดียวทั้งสมรภูมิ

2. โกยไม่ได้ วิอาจจะกากสุดในสมรภูมิ

ถ้าบอกว่าวิ นี่หรอ ตัวเดียวเก็บหมดทั้งสมรภูมิ ใช่ครับ เพราะ Give_Me เคยทำมาแล้ว ทั้งกิวมี 4-5 คนที่เล่น สอยหมดเกิน 100 คนละครับ เพราะอะไรละ เพราะโจมตีเวทหมู่ที่แรงเกินไป แถมดีเลสกิลไม่นาน เลือดก็เป็นแสนนนๆๆ ถ้าบอกจะมีกี่คนที่ทำได้เยอะครับ PK เขาก็อปกันทุกคนเดี๋ยวนี้ตอนวอเขาลงทุนกันหมดละครับ ลงเวททีสายกายภาพไม่มีใครรอดหรอก เพราะโกยก็ไม่ได้โดนกายภาพตีกันเองและโกยไปตีใครก็ไม่ตาย

เลือกเองละกันว่าจะให้เทพสุด ที่สามารถเก็บหมดได้ทุกคนเลยหรอ มันเกินไปไหม

ping_21

• **
  • อร่อยนะจะบอกให้
อันนี้ไม่รู้นะ  ถ้าในเเบทคงไม่ไหว เราเล่นพระยิ่งกากอยู่เดินก็อืดยาขาก็เหอะ ที่สำคัญ เเอสที่ใส่เเรร์เเอส95นี่ยิ่งได้เปรียบ ตายเเล้วเกิดปุ๊ปเห็นเเอส เออมีโกยโกยหนีไปบัฟสกิลก็ว่าไปอย่างนี่ถ้าไม่มีโกยนะเเม่เอ้ย จะกลับมาเล่นเทรไม่เล่นเเละสายเวทย์  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn

1. โกยได้ วิเก็บหมดคนเดียวทั้งสมรภูมิ

2. โกยไม่ได้ วิอาจจะกากสุดในสมรภูมิ

ถ้าบอกว่าวิ นี่หรอ ตัวเดียวเก็บหมดทั้งสมรภูมิ ใช่ครับ เพราะ Give_Me เคยทำมาแล้ว ทั้งกิวมี 4-5 คนที่เล่น สอยหมดเกิน 100 คนละครับ เพราะอะไรละ เพราะโจมตีเวทหมู่ที่แรงเกินไป แถมดีเลสกิลไม่นาน เลือดก็เป็นแสนนนๆๆ ถ้าบอกจะมีกี่คนที่ทำได้เยอะครับ PK เขาก็อปกันทุกคนเดี๋ยวนี้ตอนวอเขาลงทุนกันหมดละครับ ลงเวททีสายกายภาพไม่มีใครรอดหรอก เพราะโกยก็ไม่ได้โดนกายภาพตีกันเองและโกยไปตีใครก็ไม่ตาย

เลือกเองละกันว่าจะให้เทพสุด ที่สามารถเก็บหมดได้ทุกคนเลยหรอ มันเกินไปไหม
ผมจะบอกให้ถ้าอาชีพอื่นก็อปบ้างเลือดแสนเท่าๆกัน กิฟมีไรนั่นฆ่าไม่ได้หรอก 100 คนอะ เพราะคุณพูดเองว่าเขาก๊อปกันทุกคน
ก็มันฆ่าคนไม่ก็อปมันก็ทำได้ ลอง100คนก็อป แล้วไอ 4-5 คนนั่นมาซิดูซิใครมันจะแน่กว่ากันพูดไม่คิด ผมรับรองปั้มยังไงก็ไม่ทันเอาแค่เทร20 คนก็อปมาก็จอดละ ถุ้ย

llFatGiraffell

• Newbie
  • *

ผมจะบอกให้ถ้าอาชีพอื่นก็อปบ้างเลือดแสนเท่าๆกัน กิฟมีไรนั่นฆ่าไม่ได้หรอก 100 คนอะ เพราะคุณพูดเองว่าเขาก๊อปกันทุกคน
ก็มันฆ่าคนไม่ก็อปมันก็ทำได้ ลอง100คนก็อป แล้วไอ 4-5 คนนั่นมาซิดูซิใครมันจะแน่กว่ากันพูดไม่คิด ผมรับรองปั้มยังไงก็ไม่ทันเอาแค่เทร20 คนก็อปมาก็จอดละ ถุ้ย

อย่างที่ คุณโจ้ บอกแหละค่ะ เมื่อก่อนวิคนเดียวอาจจะเก็บได้ทั้งหมด เพราะของแรร์ กำไลจุ ไม่เยอะเหมือนเดี๋ยวนี้
แต่เดี๋ยวนี้ คนมีเซตจุ ก๊อปเลือดเยอะขึ้นนะคะ ปั๊มยาแบบเมื่อก่อนก็ไม่ได้ด้วย  เดี๋ยวนี้ ต่อให้เป็น Give_me ก็คิดว่าวิคนเดียวเก็บทั้งวอไม่ได้หรอกค่ะ

FFiM

เซงจริงๆห้ามโกยแน่บ ยังดีนะที่ไม่ห้ามในแบทด้วย เหอะๆ บอกแล้วให้มาถามผู้เล่นก่อน กันโวย 
ต่อไปในวอ ก่อนจะเดินไปร่ายเวทย์ใส่เทร คงโดนยิงตายก่อน g#030 g#030

<aDminRAMA> SilverBorn

• **
  • เกมมาสเตอร์แถสตอเบอllxa@อสุรา.คอม

โชวโง่มากี่กระทู้แล้วอะตัวเอง  g#004

อย่าโชวโง่ต่อหน้าเค้าได้ป่ะตัวเอง อายแทน  g#019
เลิกๆกันไป อดีตจีเอ็มแนะนำ 555

ทีที้

ลืมอะไรกันไปหรือเปล่า   ช่วงเวลาวอ  เราไม่ได้ลงไป1-1นะครับ  ลงไปเป็นทีม กันเป็นทีม สู้เป็นทีม มีบัฟ มีสกิลเสริม มีสกิลคลาส3 มีอาหาร มียา  มีผอบ ลงไปกันเต็มสูป

ดังนั้นเราจะเอามาตราฐาน อาชีพนั้น นู้นนี้ เสียเปรียบ   ผมมองว่ามันเร็วเกินไปนะครับ  อยากให้ลอง และ ทดสอบดูก่อน  วิสาทอาจไม่จำเป็นต้องเป็นหน่วยทะลวงฟัน แต่เป็น หน่วยทำลายล้างแนวหลัง ก็ได้   ของแบบนี้ อยู่ที่แผนครับ   

ปล.ผมเล่นหมดละ ทุกอาชีำพ ทุกเซ็ท เฉพาะฉนั้น  ขอออกตัวเลยไม่เข้าข้างสายไหนแน่ๆครับ

Ninenoiiz_.

โชวโง่มากี่กระทู้แล้วอะตัวเอง  g#004

อย่าโชวโง่ต่อหน้าเค้าได้ป่ะตัวเอง อายแทน  g#019
วิจะเอาปัญญาไหนไปเก็บหมดตอบโง่ๆอีกละ โดนเทรยิงไม่กี่นัดก็ตายละ  woon_5555