GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ของขวัญก่อน ABT#2 ทริคและเทคนิคพิชิตเทรเชอร์ ฮันเตอร์ นักฆ่าในคราบนักล่าสมบัติ By Oz-

Freedom.01

• Jr. Member
  • **
มันไม่จำเป็น ต้องแร์เทร 95 แร์แอส 95 แร์พาลา 95 แร์วิ 95 แร์เบอ 95 ก็ได้ นิ ของ แบบนี้ มันอยู่ที่เทคนิดการเล่น ของ แต่ ล่ะคน นิ หรือผมพูดไม่ถูก

Freedom.01

• **
มันเป็นแค่กระแส ของ ของแร์ ใช้ว่าเขาจะปรับให้เลย นิ ครับ ถ้าเขายังไม่ปรับให้จน ABT  แบบนี้คนที่ใส่แร์ 95 ทุกท่านก็ ไม่ต้องเล่นกันและ คับ
woon_555 woon_555

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
มันไม่จำเป็น ต้องแร์เทร 95 แร์แอส 95 แร์พาลา 95 แร์วิ 95 แร์เบอ 95 ก็ได้ นิ ของ แบบนี้ มันอยู่ที่เทคนิดการเล่น ของ แต่ ล่ะคน นิ หรือผมพูดไม่ถูก

สำหรับแรร์ พาลาดิน 95 ไม่ต้องก็ได้ครับ แต่ ณ ตอนนี้ สำคัญเรื่องอัตราโป๊ะ ครับ ถ้าหากจะให้ วัด ดวลกันจริงๆ ก็คงต้องอยู่สภาพที่พร้อมทั้ง 2 ฝ่ายครับ

เพราะึึึความสามารถในการเพิ่มโป๊ะเชะ ของแรร์เทร 95 มีผลคู่กับ หน้าไม้99 จะทำให้การยิงพาลาดิน ที่มีอัตรากันโป๊ะเชะ เยอะๆ ดีขึ้นกว่าเดิมนะครับ

เพราะช่วงนี้ ถือว่า ยังวัด อะไรกันมากไม่ได้ เพราะเทร ทีทดสอบก็ใส่แรร์เทร 75 ที่มีอัตราโปํะ 9% หากเป็น 95 จะเพิ่มอัตราโป๊ะขึ้นมาอีก 4% อาจทำให้

การยิงพาลาดิน ออกโป๊ะเชะ ได้เยอะกว่านี้ครับผม

• **
บทพิสูจน์ ของการต่อสู้จริง กับ สุดยอดเทรเชอร์ ฮันเตอร์ของเซิฟเวอร์ อวตาร TongDang !!

และแล้ว ผมก็ได้มีโอกาศ ได้ทดสอบกับพี่ชายคนนี้ ซักทีครับเนื่องจากแกทำ ธุระกิจขุดแรร่ พันล้าน จึงค่อนข้างจะเสียสละเวลามาได้ยากมาก

แล้วก็บวกกับในช่วงกลางวันเป็นเวลาทำงาน ของเขาจึงทำให้หาโอกาศหรือหาเวลาทดสอบจริงๆ ได้ค่อนข้างยากสำหรับคนนี้

เอาหล่ะ ครับเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า

จากที่วีดีโอคลิปแรก ที่ PvP กับคุณ -De_Fan_Der- ในแบบ Fairplay และจำลองสถาณการณ์ให้ไกล้เีคียงกับในแบทเทิลมากที่สุด

และจำกัดเรื่องการใช้บัพ และ ผอบ ต่าง ๆ แต่สำหรับครั้งนี้ จะเป็นแบบ Freestlye แบบ No Limit for Battle กันไปเลยนะครับ

สามารถใช้ทุกอย่างได้ โดยไม่จำกัดในการต่อสู้

กฏกติกาและเงื่อนไข
1.สนามต่อสู้คือ เขตพื้นที่ หุบเขาเดธวอลเลย์เขตที่6(death_valley/field06)
2.ไม่จำกัดอาวุธที่เลือกใช้
3.อาหารเลือกใช้ได้ไม่จำกัด
4.สามารถกดยาเพิ่มพลังต่างๆ ที่เป็นไอเทมโซล ได้
5.ทักษะคลาสสามใช้ได้เต็มที่ไม่มีการจำกัด
6.สามารถบัำพได้ทุกชนิดในการต่อสู้ ไม่มีการจำกัดอาชีพในการช่วยบัพ
7.เปิดใช้ผอบได้ทุกชนิด
8.ห้ามมีหลบเข้าพื้นที่รูปวุ้น(sefety zone)ระหว่างการต่อสู้
9.การต่อสู้จะเริ่มขึ้นเมื่อทั้ง 2 ฝ่ายตกลง
10.การต่อสู้จะจบลงเมื่อ hpของอีกฝ่ายเหลือ 0 และไม่สามารถลุกขึ้นมาสู้ต่อได้

และจากความเห็นของคุณ AsunAllI3araTz ที่ขอเข้ามานั้น ผมจะขอเฉลยวิธีในการ ทนรับแรงโจมตีขณะุถูกหยุดเวลาไว้ ไปพร้อมกันเลยนะครับ

ผมได้ไป ลองเทคนิค ของ พี่ เเล้ว ส่วนหนึ่งเเม้ จะไม่มี01 ก็พอ ต้านได้ อาจจะเเพ้ บ้าง ชนะ บ้าง ส่วนท้าเราเปิดผอบ 7เทพเเล้วโดด ทัน เราชนะเลย ถ้าไม่เปิด ผมยิง 7เทพ ทีเดียวเขาไม่ตายอะ เลยยาวนิดๆ ตอนนี้เลย ลอง หา ฉมังมาใส่ ตามที่พี่เเก ลอง ขอ วิธี สู้ ตอน ติดหยุดด้วย ตาม ที่บอกไว้อะ ครับ
ขุด รอ  g#031 g#031

ของสวมใส่ของ TongDang
หมวกเทพธิดาในตำนานเลือด
หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรกเทพแห่งความคลั่ง
เซตพื้นฐานวีรชนเลือด
เสื้อนอกจอมอสูรจักรพรรดิเลือด

ผอบที่ใช้ของ Oz-
กระรอก สกิล เชีย โชค ขนของ เลเวล 94

ผอบที่ใช้ของ TongDang

1.กระรอก สกิล เชีย โชค เพิ่ม MaxHp เลเวล 99
2.กระรอก สกิล เชีย โชค เพิ่ม MaxHp เลเวล 94

งั้นก็เริ่มกันเลยดีกว่าครับ

Round 1

ด้วยความรุณแรงของหน้าไม้ประตูนรกเทพคลั่ง + ผอบ ทำให้ผมทนรับการโจมตีไม่ไหว + กับเทคนิคส่วนตัวของเขาทำให้ผมหาจังหว่ะในการใช้ 7เทพลงทัณฑ์ได้ลำบากมากครับ

และทนความแรงของหน้าไม้ไม่ไหวสิ้นใจไปก่อนครับ

Round 2

และนี่ก็เป็นอีก 1 เทคนิคในการยืนรับ การโจมตีขณะติดหยุดเวลา นะครับ

Round 3

แม้จะสามารถรอดทนรับแรงโจมตี ขณะหยุดเวลามาได้แล้ว แต่ค่า Hp ก็ไม่เพียงพอต่อการโต้กลับ ทำให้ทนแรงกระแทกต่อไปไม่ไหว ลงไปนอนกับพื้นครับ

Round 4

และในรอบสุดท้ายนี้ ก็เป็นการทนรับแรงโจมตีอย่างเต็มรูปแบบ ที่พาลาดินสามารถทำได้จริง ครับ และก็สามารถพลิกกลับมา เอาชนะได้อีกครั้งครับ

บทวิเคราะห์หลังการต่อสู้
โดยปกติแล้วผมจะใช้ "Flying Escaper" หรือการโดดหลบหยุดเวลา มากกว่าการเข้าปะทะ ตรงๆ แบบนี้ เพราะมันค่อนข้างที่จะเสี่ยงเกินไป
แต่เพื่อให้เป็นอีก 1 ทางเลือกในการสู้กับเทร หยุดเวลาระดับ 10 และเปิดผอบ

แล้วผมจะทำทริคในการ ทนรับการโจมตีด้วยหน้าไม้99+ผอบ ขณะถูกหยุดเวลา ตามมาอีกทีหลังนะครับ ขอให้อดใจรอกันซักเล็กน้อย
ในอีกหนึ่งทางเลือกสำหรับการต่อสู้กับเทรเชอร์ ฮันเตอร์ สุดแสบแบบนี้ ทั้งในรูปแบบของแบทเิทิล และระบบ PK กันเลยครับผม

AsunAllI3araTz

• Full Member
ทำให้ผม มี ความหวัง จะสู้ กับ พวกเทร 3 หัว ยศ โหดๆ จริงๆ เลย
ตอนนี้ หา ฉมัง เส จักร เลือด มาใช้เเล้วครับ จะ ลอง ไป ทำดู ขอบพระคุณจร๊  g#031

ถ้า เทรเปลี่ยนเปน เซตฉมัง ยศ เลือด สูงๆ เเล้ว กด ฮึดสู้ เอา 216 ต่อเนื่อง เรา ใส่ฉมัง ก็หัก ล้างกับ อัตราโปะเขาทีนี้ หน้า ไม้3 หัวก็ จะมีผล เหมือนเดิมเหรอครับ  g#031 ถามเฉยๆ นะ

• **
ถ้า เทรเปลี่ยนเปน เซตฉมัง ยศ เลือด สูงๆ เเล้ว กด ฮึดสู้ เอา 216 ต่อเนื่อง เรา ใส่ฉมัง ก็หัก ล้างกับ อัตราโปะเขาทีนี้ หน้า ไม้3 หัวก็ จะมีผล เหมือนเดิมเหรอครับ  g#031 ถามเฉยๆ นะ

ลำพังค้อนดาวประกายพรึก ก็ลบล้าง แรร์เทร 95 ได้สบายๆ แล้วครับ แต่ที่เลือกใช้เซตฉมัง ก็เพราะว่าประเด็นสำคัญคือ ความสามารถของทักษะยิงกระจุย

จากหน้าไม้นรก 3 หัว นั่นแหละครับ เพราะ โป๊ะ จากหน้าไม้ 10% หักล้างกับความสามารถ เซตฉมัง 10% ไปเรียบร้อยครับ และในกรณีเรื่องการจะเอา

หน้าไม้ประตูนรก ออฟโชค มายิงพาลาดิน ที่มีโล่อิจิสนั้น ผมมองดู ค่อนข้างเป็นจะไม่มีผลเท่าไหร่ครับ เพราะความแรงโป๊ะหายไปเยอะมาก ถึงแม้จะโป๊ะ

แต่พลังโจมตีหายไปมาก โป๊ะติดโล่มาก็ไม่น่าจะมีผลกระทบ กระเทือนมากนักเท่าไหร่นะครับ แต่ในส่วนนี้ ผมก็ไม่มีทุนที่่จะทดสอบ หน้าไม้ประตูนรกออฟ

โชคชะตาซะด้วยก็ยังไม่ขอฟันธงเท่าไหร่นะครับ แต่ในมุมมองของผมแล้วจะดูเปนการสิ้นเปลืองไปรึป่าว เพราะหน้าไม้99 นี่ราคาก็ไม่ใช่น้อยๆ

เลยแต่ละเซิฟ และพูดถึงความสำคัญในการใช้แล้ว ก็ทำให้เทรโป๊ะเบาลงไปเยอะ ผมอยากจะบอกว่า สิ่งสำคัญที่สุดสำหรับเทร ในการสู้กับพาลาดิน

ถ้ายิงพาลาดินให้ตายในการออกโป๊ะในแต่ละครั้งไม่ได้ก็ค่อนข้างเป็นเรื่องลำบากสำหรับเทรเชอร์ ฮันเตอร์ อยู่นะครับ เพราะอัตราการฟื้นเลือดจากอาหาร

ก็อย่างที่เห็นในคลิปวีดีโอ นั่นแหละครับ

mameet

• Newbie
  • *
อย่าพูดเลยว่า ทองแดงเป็นเทร ที่เทพสุดในเซิฟ
ทองแดงก็เคยโดน คนไม่จุ ฆ่ามาไม่รู้กี่รอบ .... (อย่าบอกนะไม่เคย)
และอีกอย่างเซิฟนี้คนก็น้อยมาก   

สำหรับเิซิฟอวตาร ถ้าจะฆ่าใครสักคน ไม่ต้องไปบัพไรมากหรอก  เจอหน้ากัน ยิงกันอย่างเดียว จะจุ 6 หรือไม่จุ  โดนมาหมด

ส่วนสำหรับเทร ที่คิดว่าจะไปสู้กับพาลา   คงไม่โง่ใส่ หน้าไม้ออฟคลั่งไปสู้ไปหรอกมั้ง 
พาลาเขาก็บอกอยู่แล้วว่า มีทักษะหักล้างโป๊ะเซ๊ะ   

แนะนำเทร ถ้าจะสู้กับพาลา เอาหน้าไม้ 99 ไปออฟโชคดิ   ถ้าออฟถึงเทพโชค  พาลาไหนจะอยู่  ดับอนาจทั้งแหล่ะ

อย่าพูดเลยว่า ทองแดงเป็นเทร ที่เทพสุดในเซิฟ
ทองแดงก็เคยโดน คนไม่จุ ฆ่ามาไม่รู้กี่รอบ .... (อย่าบอกนะไม่เคย)

สำหรับเิซิฟอวตาร ถ้าจะฆ่าใครสักคน ไม่ต้องไปบัพไรมากหรอก  เจอหน้ากัน ยิงกันอย่างเดียว จะจุ 6 หรือไม่จุ  โดนมาหมด

ส่วนสำหรับเทร ที่คิดว่าจะไปสู้กับพาลา   คงไม่โง่ใส่ หน้าไม้ออฟคลั่งไปสู้ไปหรอกมั้ง 
พาลาเขาก็บอกอยู่แล้วว่า มีทักษะหักล้างโป๊ะเซ๊ะ   

แนะนำเทร ถ้าจะสู้กับพาลา เอาหน้าไม้ 99 ไปออฟโชคดิ   ถ้าออฟถึงเทพโชค  พาลาไหนจะอยู่  ดับอนาจทั้งแหล่ะ
หาคนออฟ เทพโชคให้ผม ดู หน่อย สิ ยังไม่เห็นสักคนเลยครับ พามา ที ตะ  g#037

mameet

• Newbie
  • *

หาคนออฟ เทพโชคให้ผม ดู หน่อย สิ ยังไม่เห็นสักคนเลยครับ พามา ที ตะ  g#037
ก็ถึงบอกงัย ถ้าคิดจะสู้กับพาลาอ่ะ   ก็ควรเอาหน้าไม้ 99 ออฟโชค หรือปืน 99 ออฟโชคไปสู้  ไม่ใช่เอาหน้าไม้ออฟคลั่งไปสู้
ก็รู้อยู่ว่า ออฟคลั่งมันเพิ่มความแรงโป๊ะ   ความแรงโป๊ะคุณจะ กี่พัน % แต่ถ้าไม่โป๊ะ  มันจะต่างอะไรกับดาบเก๊
ในเืมื่อออฟได้ถึงเทพคลั่งได้  ออฟโชคให้เทพ  ก็คงไม่เกินความสามารถของเขาหรอกมั้ง 555+

• **
นี่สิครับ คนจริง idol ของผมเลย

ไม่ใช้เอะอะ อะไรก็สู้ไม่ได้ๆ คุณได้ลองทำเต็มที่แล้วหรือยัง คุณรู้อะไรลึกซึ้งแบบนี้ไหม

ขอขอบคุณ คุณ directorr และคนอื่นๆ ที่เข้ามาติชม นะครับ

แต่โดยส่วนตัวแล้วผมไม่เหมาะจะเป็น idol ของใครหรอกครับ เพราะปกติแล้ว ผมเองก็ค่อนข้างเกรียนอยู่พอสมควร ในเซิฟเวอร์ แต่สำหรับผมแล้ว

ผมมองว่า คุณ directorr ต่างหากครับที่เป็น idol ของผม ผมประทับใจ คุณ directorr ในหลายๆ เรื่องครับ ในเซิฟเวอร์ เป็นยังไงก็ว่ากันไปตาม

กฏของเซิฟเวอร์ PK แล้วกันนะครับ แต่สิ่ง 1 ที่ผมประทำใจ directorr คนนี้เพราะ เป็นคนที่มืวิสัยทัศน์กว้าง แล้วมองทะลุ ในหลายๆเรื่อง หลายๆจุด

ที่อาจเป็นแค่จุดเล็กๆ ที่คนอื่นมองข้ามไป ใช้หลักการปฏิบัติจริงมากกว่า การอ้างหลักการ อ้างทฤษฏี เข้าว่า แต่ถึงกระนั้นก็ยังคง รับฟังความคิดเห็น

จากคนอื่น ไม่เอาความคิดเห็นของตัวเองเป็นที่ตั้ง มาเอาโต้เถียงเพื่อเอาชนะ คนอื่นๆ และยังคงแบกรับ คำสบประมาท กันไปต่างๆ นาๆ ทำให้ตัวเอง

ถูกมองในแง่ร้าย มากกว่าดี

จริงๆ แล้วสาเหตุที่ผมตั้งกระทู้แบบนี้ขึ้นมานั้น ส่วนหนึ่งเป็นเพราะรับไม่ได้กับการที่เห็นอื่นมองว่า อาชีพพาลาดินเป็นอาชีพที่อ่อนด้อยกว่าอาชีพอื่นๆ

ซึ่งผมมองดูแล้วมันเป็นการบั่นทอนจิตใจ ของผู้เล่นที่เล่นพาลาดินด้วยใจรักของเขา จนเกิดเป็นปมด้อยขึ้นมาสำหรับคนที่เล่นสายอาชีพนี้

ทำให้เกิิดความรู้สึกที่ไม่อยากเล่นอาชีพพาลาดิน อีกต่อไป อยากไปหาเล่นอาชีพอื่นๆ ที่เก่งๆ เทพๆ ตามกระแสกันไป ตามยุค ตามสมัย ทั้งๆ ที่ใจ

ของตัวเองชอบพาลาดิน แต่เพราะถูกคนอื่นมองว่า เล่นพาลาดิน จะเอาไรไปสู้ใครเขาได้ ความสามารถเกราะแรร์ ก็ไม่มีอะไรดีพิเศษเหมือนอาชีพอื่น

ความสามารถอาุวุธ 99 ก็ไม่มีจุดเด่น สำคัญอะไร ดูแล้วธรรมดาๆ ไม่เหมาะสมกับเป็นอาวุธแรร์ Top lv99 แถมค้อน 99 ก็ยังไม่ยอมใส่ความสามารถ

สกิลซับพอร์ตของสายค้อน สำหรับพาลาดิน ก็ยังไม่มีออฟของแกร่งมา ขนาดไหนก็โดนตีตายอยู่ดี ไหนจะถูกคนอื่นฆ่าผอบได้ง่าย โดยที่ตัวพาลาเป็นอาชีพ

ที่แทบจะไล่ฆ่าผอบใครไม่ได้เลย ซีสาม ก็ถูกสะกัดจากสกิลต่างๆ นาๆ แล้วจะเล่นมันต่อไปทำไม

ผมอยากให้คนเล่นพาลาดินทุกคน เปลี่ยนมุมมองดูใหม่อีกครั้งครับ อย่าไปมองหรือคาดการณ์อนาคต ว่ามันเป็นแบบที่เราฝันหรือไม่ ให้มอง ณ ปัจจุบัน

ว่าตอนนี้ เราทำอะไรได้บ้าง และเราจะทำอย่างไรต่อไป ทำไมเราถึงสู้เขาไม่ได้ ทำไมต้องยอมให้คนอื่นมองว่าเรา " อ่อน " ถามตัวเองดูก่อนครับ

ว่าเราสู้เขาไม่ได้เพราะอะไร เราเปรียบเทียบอยู่กับอะไร เราอยู่ในระดับนี้ เรารู้จักตัวเองดีแล้วหรือยัง มองให้ออกก่อนครับว่า เรากับเขาต่างกันเพราะอะไร

อาจเพราะ เขาเล่นมาก่อนเรา มีเงินมากกว่าเรา มีของที่ีดีกว่าเรา เราก็ต้องมองไปว่าต่อไป เราจะมีทางไหนที่จะเข้าถึงเขาได้ ฝันได้ครับแต่ต้องมองถึง

ความเป็นจริงก่อนว่า เราจะทำได้มั้ย ถ้ามันเกินตัวเราจริงๆ ก็อย่าไปฝืนมันครับ แต่ขอให้รู้ว่า ถ้าวันใดวันหนึ่ง เราทำได้เหมือนอย่างที่ได้ฝันเอาไว้

เขาจะไม่ได้อยู่ในสายตาเราอีกต่อไป ถึงแม้ตอนนี้ ตัวเราจะแพ้ แต่ขอแค่ใจเรา ชนะเขาก็เพียงพอแล้วครับ ก็ขอฝากไว้นะครับ

ปล.ในเกมก็เหมือนชีวิตจริง ในเกมเรายังทำได้ ชีวิตจริงเราก็ต้องทำได้้ด้วยเช่นกันครับ จงมองแต่ข้อดีของตัวเองไว้ครับว่าเราทำอะไรได้

และ เอาข้อเสียของตัวเองที่ีมี มาหาทางแก้ไข เพื่อลบล้างมันออกไปครับ

*เป้าหมายของกระทู้ ไม่ได้ต้องการที่จะโชว์ของหรืออวดอ้างอะไร แต่นำมาประกอบว่าสามารถทำได้จริงๆ และไม่ใช่การโมเมเอาว่า

กำลังสู้อยู่กับหน้าไม้ประตูนรกจริงๆนะ แต่ไม่มีหลักฐานการมีตัวตนของอาวุธชิ้นนั้น และก็อ้างทฤษฏีกันไปต่างๆ นาๆ จะพูดครับผม

• **

ขอโทษด้วยนะ ที่ทำให้เข้าใจผิด แต่ผมก็ไม่มีประโยคไหน เลยนะคับที่บอกว่า TongDang เทพสุดหรือ เก่งที่สุดในเซิฟเวอร์

ในความหมายของผมคือ"สุดยอดเทรเชอร์ ฮันเตอร์ ในเซิฟเวอร์อวตาร" นั้นคือ ว่า หน้าไม้ของเขาืถือว่ายิงได้รุณแรงที่สุดของหน้าไม้ทั้งหมดแล้ว

จุดประสงค์คือ เพื่อตอบกระทู้ ของผู้ที่ถามความเห็นเข้ามานะคับ ว่า พาลาดินหากติดหยุดเวลาระดับ 10 แล้วโดนในกรณีแบบนี้้จะทนไหวรึป่าว

ส่วนเรื่องหน้าไม้ประตูนรกออฟโชคหรือ เทพโชค ไว้หาคนที่มีได้แล้ว ผมก็ยินดีเอาตัวเองเป็นเครื่องทดสอบว่า จะสามารถรับไหวมั้ย ในกรณีนี้นะคับ

เพราะก็ไม่ได้ฟังธงไปว่า จะชนะหน้าไม้ประตูนรกออฟโชคชะตา แต่ก็ถือเปนเรื่องที่ดีสำหรับเทร จะได้นำมาประยุกต์ไว้สู้กับพาลาดิน

และก็ืถือว่าเป็นเรื่องที่ดี สำหรับพาลาดินในการหาวิธีรับมือกับหน้าไม้ประตูนรกเทพโชค ก็ลองๆ หามาและทำดูแล้วกันนะคับ ผมยินดีทดสอบ

ปล.เซิฟเวอร์ พีเค เป็นเซิฟเวอร์ตีกัน ก็ไม่มีใครหรอกครับที่ตีกันแล้วไม่เคยตาย ก็ตายกันหมดทุกคนแล้วแต่เทคนิค และกลยุทธในการมาสู้กัน

ก็ว่ากันไปตามกฏของเซิฟ PK คับสนุกสนาน กันไปอยู่ได้ก็อยู่คับ อยู่ไม่ได้ก็เลิกเล่นหรือไปหาเกมอื่นที่ดีกว่าเล่นแล้วกันนะคับ

ในมุมมองของผมก็อยากจะบอกว่า ใครจะเก่ง จะเทพที่สุด ไม่รู้หรอกนะคับ แต่ว่า ทุกอย่างมันแสดงออกจากการกระทำคับ ไม่ใช่อยู่ที่คำพูด

สู้กัน แบบ 1:1 จะมีแพ้ มีชนะ้บ้างก็ไม่แปลก คับขึ้นอยู่กับการพลิกแพลง และเทคนิคส่วนตัวของแต่ละคน ยังไงก็ขอโทษอีกครั้งนะคับที่ทำให้เข้าใจผิด

DeLuE

• **
 พอจะมีวีธีปราบ  คนนี้ไหม ไม่รู้เค้าเล่นเก่งหรือของเค้าดีไม่รู้ไม่เคยได้คะเเนนจากเค้าเลย

I-jaMes  g#031 g#031._Ragkarok_.

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 g#031 g#031 g#031
   เป็นอีกหนึ่งกระทู้คับที่ขอยกให้ว่าเป็นตัวอย่างที่ดีอย่างมาก...
   และผมก้อคิดว่า น่าจะมีแบบนี้เกิดขึ้นมาอีกต่อจากนี้ไปสำหรับผู้ที่ชำนาญในแต่ละอาชีพที่แท้จริง..
   ดูแล้วน่าจะเพิ่มความสนุกสานานให้เยอะมากเลยที่เดียว
   ถ้ามีคำแนะนำที่ดีในแต่ละอาชีพให้เลือกที่จะเล่น..
   ส่วนมากที่เจอ จะเป็นประมาณว่า ขี้แพ้ชวนตี สู้ไม่ได้ก้อออกมาโวยว่าโกงเกินไปหรือป่าว...
   ....ทั้งที่ตัวเองไม่รู้ตัวหรอกว่าฟันแท้ยังขึ้นไม่เต็มปาก....
                g#032 g#032 g#032