GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ โทษแบนไอดีถาวรสำหรับผู้ที่ทำการซื้อขายไอเทมโค๊ด

บุคคลทั่วไป · 63 · 24323

highter0

• บุคคลทั่วไป
ประกาศจากทางทีมงาน

ผู้เล่นท่านใดที่ทำการซื้อขายไอเทมโค๊ด ไม่ว่าจะแลกเปลี่ยนเป็นเงินจริง หรือเงินในเกม รวมถึงทำการแลกเปลี่ยนไอเทมโค๊ดเป็นสิ่งของต่างๆ ทีมงานจะทำการแบนผู้กระทำผิดโดยการแบนไอดีถาวรในทันที

ผู้เล่นท่านใดพบเห็นการกระทำดังกล่าวสามารถทำการเซฟภาพหลักฐานการซื้อขายแลกเปลี่ยนไอเทมโค๊ด แจ้งเรื่องได้ที่ แจ้งเบาะแสผู้กระทำผิด

หมายเหตุ การตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด

จึงประกาศมาให้ทราบโดยทั่วกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2011, 13:13:20 โดย จีเอ็มจินนี่ »

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>

ว้าวไม่ทันถ่ายรูปแหะ มีคนบอกว่า ขายไอเทมโค๊ด แหวนประจำอาชีพ  50M สนซิบ(แพงเนอะ)เสียดายไม่ได้เซฟภาพไว้

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
ขายเงินเอ็ม ไอเท็ม แบน 7 วัน

พอเกี่ยวกับเงินๆ ทองๆ ของบริษัท

แมร่ งแบนถาวร

เจริญลงๆ ....

nunaruto

• Newbie
  • *

จีเอ็มแพท

• Global Moderator

พอเกี่ยวกับเงินๆ ทองๆ ของบริษัท

กฏนี้เกิดขึ้นมาเพราะว่า มีผู้เล่นบางท่าน ได้ทำการกักตุน code รางวัลฟรีที่ทำการแจกผ่านทาง CGN แล้วนำ code เหล่านั้นออกมาขายครับซึ่งทางทีมงานเห็นพ้องกันว่าควรจะมีบทลงโทษเอาไว้เพื่อ ให้ผู้เล่นที่คิดกักตุน code ไว้เพื่อขายนั้นเกรงกลัว ซึ่งกฏที่ออกมานี้ออกมาเผื่อไว้ในอนาคตข้างหน้า อาจมีการแจก code ฟรี เช่นนี้อีกครับ 

และ หากทีมงานต้องการที่ห่วงเรื่องเงิน ๆ ทอง ๆ มากจริง ๆ แบบที่ท่าน Dr. ว่า ทีมงานจะออกกฏมาทำไมครับ ในเมื่อยังไงๆ หากเขาซื้อขาย code กันมันก็ยังอยู่ในเกมอยู่ดี ยังอยู่ใน อสุรา/อวตาร อยู่ไม่ได้ไปไหน  แต่ที่ออกกฏนี้มาเพราะทีมงานอยากให้ของที่แจกฟรีนั้น ได้กระจ่ายลงสู่เซิร์ฟเวอร์ให้เพื่อนๆได้มีโอกาศสัมผัส ไอเทมที่หาไม่ได้ง่ายๆ บ้างเท่านั้นเองครับผม
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
ทีมงานคราบ แล้วถ้าเซฟภาพแล้วคนเซฟจะได้ไรเปล่าอ่าคราบ

ในส่วนนี้ต้องขออภัยครับ ที่อาจไม่มีรางวัลในเกมให้

คงได้แค่ "ความภูมิใจ" ที่เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ code แจกฟรี นั้นกระจายตัวลงสู้เซิร์ฟเวอร์แบบที่ควรจะเป็นเท่านั้นครับผม
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ได้ความสะใจ หมั่นใส้พวกปั้มเมลตุนของดีนัก คนอื่นอดหมด ของแจกฟรียังหน้าด้านหน้าทน รอนสิทธิคนอื่นแล้วเอามาขายกินอีก  woon_angry

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **

กรรีนี้ผมว่าคุณเมลองทำใจเป็นกลางแล้วมองใหม่นะครับ เพราะพวกที่มันเอามาขาย
มันปั้มเมลเพื่อไปเอาโคทมามากักตุนขาย ทั้งๆ ที่ของนั้นเขาแจกฟรีนะครับ
จุดประสงค์เพื่อแจกฟรีให้กับทุกคน ถึงขนาดบังคับให้ 1 เมล ขอได้แค่  1 โคท
ก็ยังมีพวกหน้าด้านปั้มเมลเพื่อกักตุนของ ขนาดทีมงานเพิ่มจำนอนของให้ คนที่อยากได้ก็ยังไม่ได้
ของฟรีนั้นส่วนมากไปตกอยู่กับคนเห็นแก่ตัว นี่ขนาดบังคับเติมได้ไอดีละครั้ง
มันยังตุนโคทกันได้ แล้วพอมันขายไม่หมด โคทพวกนั้นก็สูฐเปล่า ทิ้งไป
แบบนี้คุณเมเห็นดีเห็นงามกับคนพวกนั้นหรือไงครับ
ปล. อันนี้ไม่เกี่ยวกับเงินของบริษัทเลย เป็นของแจกฟรี ย้ำแจกฟรีนะครับ

point

• Jr. Member
  • **
  • デスノート
ดี
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ผมก็ปั๊มเมล แต่ปั๊มไม่ทัน สร้างเพิ่งได้ใหม่มา 1 เมลมาจิ้มดู โค๊ตหมด ไวโคตรๆ  woon_cry

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us

กฏนี้เกิดขึ้นมาเพราะว่า มีผู้เล่นบางท่าน ได้ทำการกักตุน code รางวัลฟรีที่ทำการแจกผ่านทาง CGN แล้วนำ code เหล่านั้นออกมาขายครับซึ่งทางทีมงานเห็นพ้องกันว่าควรจะมีบทลงโทษเอาไว้เพื่อ ให้ผู้เล่นที่คิดกักตุน code ไว้เพื่อขายนั้นเกรงกลัว ซึ่งกฏที่ออกมานี้ออกมาเผื่อไว้ในอนาคตข้างหน้า อาจมีการแจก code ฟรี เช่นนี้อีกครับ 

และ หากทีมงานต้องการที่ห่วงเรื่องเงิน ๆ ทอง ๆ มากจริง ๆ แบบที่ท่าน Dr. ว่า ทีมงานจะออกกฏมาทำไมครับ ในเมื่อยังไงๆ หากเขาซื้อขาย code กันมันก็ยังอยู่ในเกมอยู่ดี ยังอยู่ใน อสุรา/อวตาร อยู่ไม่ได้ไปไหน  แต่ที่ออกกฏนี้มาเพราะทีมงานอยากให้ของที่แจกฟรีนั้น ได้กระจ่ายลงสู่เซิร์ฟเวอร์ให้เพื่อนๆได้มีโอกาศสัมผัส ไอเทมที่หาไม่ได้ง่ายๆ บ้างเท่านั้นเองครับผม

กรรีนี้ผมว่าคุณเมลองทำใจเป็นกลางแล้วมองใหม่นะครับ เพราะพวกที่มันเอามาขาย
มันปั้มเมลเพื่อไปเอาโคทมามากักตุนขาย ทั้งๆ ที่ของนั้นเขาแจกฟรีนะครับ
จุดประสงค์เพื่อแจกฟรีให้กับทุกคน ถึงขนาดบังคับให้ 1 เมล ขอได้แค่  1 โคท
ก็ยังมีพวกหน้าด้านปั้มเมลเพื่อกักตุนของ ขนาดทีมงานเพิ่มจำนอนของให้ คนที่อยากได้ก็ยังไม่ได้
ของฟรีนั้นส่วนมากไปตกอยู่กับคนเห็นแก่ตัว นี่ขนาดบังคับเติมได้ไอดีละครั้ง
มันยังตุนโคทกันได้ แล้วพอมันขายไม่หมด โคทพวกนั้นก็สูฐเปล่า ทิ้งไป
แบบนี้คุณเมเห็นดีเห็นงามกับคนพวกนั้นหรือไงครับ
ปล. อันนี้ไม่เกี่ยวกับเงินของบริษัทเลย เป็นของแจกฟรี ย้ำแจกฟรีนะครับ
[/quote]

ตอบทั้งสองคนพร้อมกันเลยแล้วกันนะ ผมอาจจะสื่อผิดเรื่องเงินบริษัท สิ่งที่ผมเห็นจากการประกาศในครั้งนี้คือ ทีมงานไม่มีความจริงใจในการทำให้สังคมเกมส์นั้นดี  เพราะการขายเงินเอ็ม ไอเท็มเงินจริง นั้นเป็นการบ่อนทำลายสังคม ซึ่งเกิดขึ้นมานานมาก และกลับยิ่งร้ายแรงขึ้นเรื่อยๆ จนถึงขนาดมีคนจุติ หรือจุ6 ออกมาขายเงินเอ็มและไอเทมเงินจริงเต็มตลาด มีให้เห็นทุกวัน  แต่ทีมงานไม่คิดท่่จะแก้ไข ทำได้เพียงแค่แบน 7 วัน ไอดี/บอร์ด  แต่พอแจกโค๊ด กลับแบนถาวร 

ผมจึงมองว่า ทำงาน ทำได้ แต่ไม่ทำ
ถือว่าไม่ีความจริงใจในการทำให้สังคมเกมส์ดีขึ้น
อย่างที่ปากพล่าม ทำเพียงสร้างภาพเท่านั้น