GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เผ่าอสุรา บัพเดินดันจิตดีๆ

LiAun

• Newbie
  • *
อยากรู้ว่า เผ่าอสุรา ที่ เอาไว้บัฟ เดินดันจิตดีๆ อาชีพไหนดีหรอครับ อยากเดินดันจิตโดยไม่ต้องกลัวมอน 555  g#031   woon_huh woon_huh

LiAun

• Newbie
  • *
ผู้รู้ ช่วยตอบหน่อยนะครับ จะได้เป็นแนวทางครับ woon_sad1

pool112

• Newbie
  • *
น่าจะบัพของขุนศึก สายเชื่อมกายา 3-4 อาวุธที่กดมังกรพิทักษ์กาย ได้เรื่อยๆ

LiAun

• Newbie
  • *
น่าจะบัพของขุนศึก สายเชื่อมกายา 3-4 อาวุธที่กดมังกรพิทักษ์กาย ได้เรื่อยๆ
มันทำอะไรได้บ้างหรอครับ เชื่อมกายา กับ มังกรพิทักษ์กาย พอจะบอกคร่าวๆไหมครับบ woon_huh

pool112

• Newbie
  • *
มันทำอะไรได้บ้างหรอครับ เชื่อมกายา กับ มังกรพิทักษ์กาย พอจะบอกคร่าวๆไหมครับบ woon_huh

ผมตอบให้แล้วกัน ผมก็ไม่สันทัดเท่าไหร่ เพราะไม่ได้เล่นนานละ เท่าที่จำได้ คือ เชื่อมกายามันจะทอนความเสียหายแทนเรา พูดง่ายๆ คือรับดาเมจแทนเราว่างั้นเถอะ ข้อเสียคือ ขุนต้งอวิ่งตามเราไม่ห่างกันเกินไป จำไม่ได้ว่ากี่ช่อง

สำหรับมังกรพิทักษ์นั้น ขุนชุดเขียวที่มีซี 3 เทพอสูรกลืนพลัง เมื่อกดมังกรพิทักษ์ มันจะทำให้เพื่อนในปาร์ตี้ ได้รับบัพเทพอสูรกลืนพลังด้วย ข้อดีคือ ขอแค่อยู่แมพเดียวกัน มันสามารถส่งบัพถึงกันได้หมดทั้งตี้ บัพนี้จะต่างจากเทพอสูรกลืนพลังอยู่ คือ ถ้าถูกดาเมจประเภทโป้งเดียวจอด ท่านก็ตายได้ แต่ถ้าไม่ตาย บัพนั้นจะช่วยฟูเลือดให้เท่ากับดาเมจที่ได้รับ ต่างจากเทพอสูรกลืนพลังๆจริงๆ คือ ฟูเมื่อได้รับดาเมจ ในสายนี้ มันมีลั่นกลองศึกอีก ที่ช่วยบัพดีๆ ท่านลองศึกษาข้อมูลทาง Internet ดูเอาครับจะชัวร์และอัพเดทมากกว่า หรือใช้ขุนชุดแดงที่ใช้บัพซี 3 ชุดใหม่กระบวนทัพต่างๆ ลองไปศึกษาดู