GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เบื่อทีมงาน ของซื้อมาแพง โดนแบนทั้งไอดี แบนถาวรอีก มะได้ทามไรผิด สวรรค์

vin15

• Newbie
  • *
เนื่องจาก ตัวละครนี้ Inw_Devil เป็นหัวกิล<@_FaMiLy_@> เซิพสวรรค์ แต่อยู่มาวันหนึ่งมีเด็กมาจัดกิจกรรมในกิล
ชื่อว่า Mai_Jab_Yha_rong เป็นคนของสมาคมบอสวองโกเล่ซึ่งเป็นพันธมิต มาจัดกิจกรรมตอบคำถามภายในสมาคม ผู้ตอบถูกจะได้คนละ5m ส่วนผม ซึ่งไม่รู้เรื่อง ไปเล่นตอบคำถามถูก 8ข้อได้มา 40m และเด็กในกิลคนอื่นๆต่างก็ได้เงินกัน แต่แล้วอยู่มาวันหนึ่งกับโดนแบนหลายคนในกิลก็โดนเช่นกัน พอโทรไปถามจีเอ็มจีบอกว่าต้องมีรูปถ่าย มันจะเอามาจากใหนครับรูปถ่าย ไครมันจะไปรู้ว่าเป็นของที่แฮ็คมา
อีกอย่างคนโดนเยอะมาก woon_cry โดนแบนกันหมด ของมีค่ามากมายมูลค่า ไม่ตำกว่า 1000m ในตัววิ Inw_Devil ต้องโดนแบนไปด้วย ซึ้งซื้อมาไว้ตั้งแต่2-3ปีที่แล้ว ต้องมาโดนแบนด้วย กว่าจะหาตังได้ผมเล่นเกมมา ตัวหลัก เบลด9-6 ปั้นมา4-6ปีแล้ว แต่จีกลับแบนผม
Inw_Devil แล้วบอกต้องมีรูปถ่ายถึงจะหายโดนแบน แบบนี้หมายความว่าไง ไครมันจะไปรู้ว่าเป็นของแฮ็คมากันงับ ไครเห็นเงินเยอะกะอยากได้หมดนั่นแหละ พิจารณาด้วย คนกิลผม2กิลโดนแบนเยอะเพราะเรื่องเล็กๆ แต่สิ่งที่โดนแบนไป ยิ่งใหญ่กว่าเงินที่เขาโกงมา g#016
ถ้าหาก ถ้าเกมเป็นแบบนี้ไม่สืบหลักฐานให้แน่ชัดแล้วต่อไปไครจะมาเล่นเกมกันครับ แล้วอีกอย่างการตรวจสอบให้แน่ชัดเป็นความบกพร่องของทางทีมงาน ปล.ผิดพลาดประการใดขออภัยมานะที่นี้

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • Jr. Member
  • **
รายนี้ผมสงสารจริงๆ  woon_cry woon_cry

อสุราไม่น่ามีแบนถาวรเล๊ย บางคนเล่นมาตั้งแต่เซิฟเปิดเติมไปไม่รู้เท่าไหร่

แต่แค่เขาซื้อของโจรโดยไม่รุ้ตัว ก็แบนถาวร เฮ้ออออออออ woon_bye

nammonlinna2

• Newbie
  • *
จีเอ็มก็นะ จะตัดสินอะไรโปรดใช้สมองอันน้อยนิดของคุณพิจารณาก่อนสิคะ ไม่ใช่ใช้อำนาจในการตัดสินคนที่เค้ารู้เค้าเห็นก็เยอะแยะพยานก็ไม่[แต่จีมึงบอกว่าจะเอารูป ปันยาอ่อน คัยมันจะไปแค้ปวะใครๆก็คิดว่าเล่นกิจธรรมดาในกิล] จีเอมเกมนี้คิดแต่จะหาเงินจากผุ้เล่นอย่างเดียวรึป่าวคะ คุณหาความสุขให้แก่ผุ้เล่นจริงหรือคะ  ไปคิดหน่อยนะคะคุนจีเอ็มที่เคารพ ใครจะไปรู้ว่ามันแฮกมาจากใคร ใครจะไปรู้ว่าเงินที่มันแจกในกิจมาจากการแฮก ก็ยุดีๆมัันบอกจัดกิจเออคนในกิลก็เล่นไปเหอะไม่มีใครรุ้ว่าแม่งโกงเค้ามานิ คะ 

เคืองตรงทีจีเอมขอรูปนี่แหละค่ะ เล่นกิจตอบคำถามทั่วไปในกิล ใครจะไปรู้คะ ว่าจะเกิดเหตุการณ์แบบนี้แม้แต่คำแนะนำในเกมเองก็ไม่เคยเขียนเตือนผู้เล่น จริงไหม??  จีเอ็มคือคนที่ควรจะให้คำแนะนำแก่ผู้เล่นไม่ใช่ให้ผู้เล่นไปศึกษาเอาเองว่าเล่นไงจะโดนแบน  ปันยาอ่อนละค่ะ

การตัดสินว่าผู้เล่นคนไหนควรโดนแบน โปรด ใช้้ สมองในการคิดหน่อยนะคะ ถามเหตุผลหน่อยค่ะ ไม่ใช่ตอบมาแบบนี้ มันงี่เง่าค่ะ

คิดว่าผู้เล่นที่เค้าโโนแบนไปเสียเงินให้กับเกมมึงเท่าไหร่ค่ะ  ของแต่ละอย่างในเกมราคาไม่ใช่ถูกนะคะ เส้น 349 เติม 10 เดือน 3490 
คิดหน่อยค่ะ สมองมีนิคะอย่าเห็นแก่เงินให้มากค่ะผู้เล่นที่เลิกเล่นเกมไปก็เพราะเหตุผล ควายๆแบบนี้  !!!!~   ขอให้คอมเม้นนี้อยุ่ในสายตาจีเอมเพื่อนพิจารณาพฤติกรรมของคุนจีเอมที่เค้ารพอีกทีนะคะ

BY ::  Oo_CT_oO

vin15

• Newbie
  • *
จีเล่นหนักไปป่าวผมเล่นมาตั้งแต่ 4-6ปีที่แล้วนะครับ
 woon_hurtตัวละครชื่อ9-6 ตรวจสอบประวัติการเล่นได้เลย สวรร

DarkElf_:D

• Newbie
  • *

vin15

• Newbie
  • *

AsunAllI3araTz

• Full Member
ผม ยังเซงเลย เเบน จัง ท้าเปยเรา คงไม่ยอม จบ ง่ายๆ ท้าเราไม่รู้ อะ ลงทุน ไปก็ พอ สมควร เซง ระบบ อะ  g#023

กระชุ่มกระชวยคุคิ

• Newbie
  • *
  • หรือจะอาวว ' ? a
เห็นด้วยกับวิน ในกรณีกฎเกม
1.ซื้อของโจร [กรณีที่เราไม่รู้] : เราจะรู้ได้ไงว่าเป็นของโจรอ่ะ ถ้าของบวกเหมือนกัน ชื่อยศเหมือนกัน ก็ถือว่าเป็นของโจรในเกมใช่มั้ยจี?
2.รูปถ่าย หลักฐาน ให้ผู้เล่นยืนยัน : ส่วนนี้จีเอ็มน่าจะยืนยันเองง่ายกว่านะ เพราะจีเอ็มสามารถตรวจสอบ Data ของเกมได้นิครับ ว่ามันเป็นมายังไง ?
3.เพิ่มเติมจากข้อ1 : ควรตั้งชื่อให้ไอเทมไปเลยดีมั้ย ถ้า "ไอเทมของโจรนะ"
เห็นใจเถอะครับ ที่โดนแบนถาวร มันไม่คุ้ม กับการที่เราไม่รู้เลยจริงๆ
g#040
เซ็งไก่แบบเป็ด ๆ #

Jadzayoyoyo

• Newbie
  • *
ขอด่าจีหน่อยเหอะ -----รึป่าว ก็รู้ว่าตังเอามาจากคนที่เเฮกมา เเล้วตรวจของในเกมได้เเล้วคนในกิลสร้างกิจเเจกตังค์ใครจะไปรู้วะว่าเเฮกมา
เเล้วยังบอกอีกว่าให้หารู้มาใคร ถ้ารู้ว่าเเฮกมาถ่ายรู้ไปเเล้ว เเละถ้ารู้ว่าเเฮกมาก็ไม่เอาหรอก เข้าใจไว้ด้วย  ยังมีหน้ามาเเบน 30 วันก่อน  เเล้วมาดูอีกที่ เเบนถาวร  จีรู้ว่าเราเอาตังมาเเต่ เเก้ลงโง่ไหม เราเติมเงินเกมไปเท่าไรกะให้เราเล่นตลอดไป หรือจะให้เราเลิกทำเเบบนี้อะ
เซง
[/size][/color]

-_panda_-

• Full Member
         มันเริ่มต้นมาจาก ระบบความปลอดภัยที่ไม่รัดกุมของเกมส์
    ส่วนมากที่โดนแฮ็คเพราะไปไว้ใจคนอื่นแล้วให้ไอดีและรหัสกัน
    แต่ส่วนน้อยที่โดนแฮ็คจากการ เจาะระบบเข้าไปขโมยข้อมูลของผู้เสียหาย
    แล้วทีมงานก็รู้ดีว่า ใครทำและได้ทำบ่อยๆ วิบากกรรมแทบทั้งหมดจึงมาลงอยู่ที่ผู้เล่น
    ที่บริสุทธิ์  ตอนนี้ผู้เล่นหลายคนถึงกับระแวงเล่นไม่มีความสุข ไม่รู้ว่าวันไหนจะโดนแฮ็ค หรือโดนแบน
    ระแวงเพราะว่าความปลอดภัยที่ไม่เพียงพอ ไม่ทันเกมส์จากคนที่จะมาโจรกรรมข้อมูลต่างๆของผู้เล่น

แล้วถ้าวิธีการแฮ็ค โดยการเจาะข้อมูลกระจายไป จาก1เป็น2จาก2เป็น4 ขยายไปเป็นวงกว้าง

ลองนึกภาพเอาเองล่ะกันว่ามันจะเป็นยังไง มันมีไม่กี่คนหลอกครับที่ทำแบบนี้ได้ ทีมงานรู้ดีว่าเป็นใคร

ทำได้ก็แค่แบนตัวระครที่มันสร้างมา และผู้ที่เกี่ยวข้อง จบเรื่องมันก็สร้างตัวระครขึ้นมาสร้างเรื่องใหม่

ทำได้แค่รับเรื่องแฮ็ค แล้วก็ตามเช็ดขี้เช็ดเยี้ยวที่มันถ่ายทิ้งให้ไว้ ขยันก็ทำไปเถอะครับ ลูกค้าของคุณก็จะหมดความไว้เนื้อเชื่อใจ

จนในที่สุดก็เลิกเล่น  พวกคุณพูดเสมอมาว่าระบบป้องกันความปลอดภัยของพวกคุณถือว่าดีเกือบที่สุด ลองส่งใครว่างๆไปสอบถามผู้เล่นในเกมส์มั้งน่ะครับว่าเค้าคิดยังไงกับเรื่องนี้

GODJANE

• Newbie
  • *
16.ห้ามเจตนาครอบครองอุปกรณ์ สิ่งของ หรือไอเทมใด ๆ ที่ ไม่ถูกระเบียบหรือได้มาอย่างผิดปกติจากผู้เล่นอื่น
>>บทลงโทษ  ตักเตือน  หรือริบทรัพย์สินคืนเจ้าของตัวจริง<<

คำถาม : ไม่เจตนา โทษรุนแรงกว่าเจตนา ? ? ?

อ้างอิง

http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%81%E0%B8%8E_%E0%B8%81%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B2_%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%97