GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ห้องสนทนา DotA

โพลล์

ชอบเล่นฮีโร่สายไหน

Int
0 (0%)
Agi
1 (25%)
Str
3 (75%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 4

ปิดการโหวต: กรกฎาคม 22, 2011, 20:50:31

MaxiMuZ

• Newbie
  • *
ผมว่า Abaddon ก็เทพดี 

มีสกิลขอเวลา (borrowed time) ด้วย
ยกเลิกบัฟด้านลบ เปลี่ยนดาเมจเป็นเลือด

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
เดี๋ยวนี้แทบทุกตา ต้องมีไอ Barathum ฮีโร่ตัวนี้เกรียนอยู่แล้ว ยิ่งปรับให้ล๊อคไม่มีดีเลย์นับถอยหลัง 5 วิ

ยิ่งโกงเข้าไปใหญ่ โดนล๊อคที ไม่ต้อง หนี รอความตายอย่างเดียว แต่ละสกิลก็โกงได้โล่เลย
วิ่งเข้าน้ำพุ รอดแหงมๆ=w=

กดโกสต์รอตอนถึงตัวเลย ถ้าสายเวทย์เจองี้อ่ะ แล้วยัดสกิลอย่างเดียว =w=

หรือกะระยะห่างดีๆ กดโกสต์ให้ถึงตัวแล้วหายสายกายภาพบวกได้ชิลๆเพลินๆ

ผมว่า Abaddon ก็เทพดี 

มีสกิลขอเวลา (borrowed time) ด้วย
ยกเลิกบัฟด้านลบ เปลี่ยนดาเมจเป็นเลือด

1-1 กะมันลำบากใจจริงๆ คิลยากกว่าสเกลอีก แต่่น่าสงสารที่มันก็ไม่มี disable แบบหยุดการเคลื่อนไหวเลย

สโลวการขยับทั้งโจมทั้งเดินหรือจะสู้สตั้นสเกล ..

วันนี้เล่นริวบิคมา ก็อปได้ระเบิดก็อบลิน วางกันสนุกมือเลยทีเดียว

ปล. สกิลระเบิดทิ้ง ของก็อบลิน เราจะได้มาถ้าก็อปอัลติมัน   ขอร้องว่าอย่ากดมั่ว เพราะมันระเบิดอัลติอีกฝ่ายทิ้งทันที

ลองมาล่ะ มันวาง เราระเบิดทิ้ง (ฮา)

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
abaddon ผมเล่นเน้นชนเอาอ่ะครับ ใส่ของ+กันกับเลือด เน้นชนมากกว่า เลือดน้อยอันติทำงาน ตัวนี้เป็นตัวที่ฆ่ายากที่สุดละ ขนาดโทรลล์วอลอร์ดยังใช้เวลาตั้งบานเบอะ woon_bye
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

OKCITY

• Jr. Member
  • **
wisp  goblin   mepoo  invoker  newhero 

ตามลำดับ 1 - 5

ไม่ค่อยชอบเล่นพวกตัวโหดๆ ที่คนอื่นเค้าเล่นกัน - -

อย่าง หมูล็อค str หอกไฟ  nix อะไรพวกนี้ - -" เจอมันบุกตาเลย เจอจนเบื่อ

Atec

• Newbie
  • *
  • ^^
ผมว่า void เทพดีนะหยุดเวลาสับกระจาย

woon_555 woon_555 woon_555

• ชิชิชิ
wisp  goblin   mepoo  invoker  newhero 

ไม่ค่อยชอบเล่นพวกตัวโหดๆ ที่คนอื่นเค้าเล่นกัน - -

อย่าง หมูล็อค str หอกไฟ  nix อะไรพวกนี้ - -" เจอมันบุกตาเลย เจอจนเบื่อ
มีโป้ก็ใช้ได้นะ หว่านแหได้รวมๆ8วิ woon_555
ผมว่าอินโวคก็เทพดีนะ เป็นฮีโรอินท์มิดเกม(ต้นเกมหากินยาก สกิลเบา woon_shock)
ตัวที่ผมชอบตอนเล่นสุดๆคือค็อปเตอร์ เคยเล่นได้คิล5ตาย3ด้วย(ขนาดเล่นอ่อนๆ เหอๆ) ถ้าเล่นค็อปเตอร์ รุมตัวเทพๆก็ชนะได้แค่กดยิงปืนรัวๆ มีตัวสตั๊นสักตัวเป็นเพื่อนร่วมวงนี่ ตัวนี้บุกได้ดีพอสมควร(สตันหมู่ อันติ ยิงรัว ยิงหมู่  รุมมันเลย!!)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

อาร์ม

• **
ผมชอบ -RANDOM

ทั้งที่ตัวเองเล่นไม่เก้งเลยซักตัวอ่ะ

แต่ แค่พอรู้สกิล ผมก้เล่นแล้ว 5555

เมื่อก่อน ที่ random ใหม่ๆ ได้ ไอตัวสายint ที่ ใบ้ ได้อ่ะ (silencer มั้ง) ได้มาแทบ repick แต่ตอนนี้ ได้ตัวไรก้ไม่หวั่น เปิดเว้ป ดูสกิล เล่นเลย อิอิ

ถึงแม้บางที อาจจะ +slow และ atm ก้ตาม

^^"

Exit.

• **
  • ....

lovenil

• Newbie
  • *
มันอยู่ที่คนฟะของแบบนี้หมูล๊อคเทพแค่ใหนเจอกด เจอพวกสดๆก้ไปไม่เป็นหรือหมูสเตปดี วิ่งให้ครีบเราตีมัน แล้วสวนด้วนฝุ่น(ดวง)ก็ได้เฟริสไป มันอยู่ที่สเตปล้วนๆบางทีเกมพลิคเพราะเสียจังหวะ หรือ ดวง55

เคยมาแล้ว

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน

มีโป้ก็ใช้ได้นะ หว่านแหได้รวมๆ8วิ woon_555
ผมว่าอินโวคก็เทพดีนะ เป็นฮีโรอินท์มิดเกม(ต้นเกมหากินยาก สกิลเบา woon_shock)
ตัวที่ผมชอบตอนเล่นสุดๆคือค็อปเตอร์ เคยเล่นได้คิล5ตาย3ด้วย(ขนาดเล่นอ่อนๆ เหอๆ) ถ้าเล่นค็อปเตอร์ รุมตัวเทพๆก็ชนะได้แค่กดยิงปืนรัวๆ มีตัวสตั๊นสักตัวเป็นเพื่อนร่วมวงนี่ ตัวนี้บุกได้ดีพอสมควร(สตันหมู่ อันติ ยิงรัว ยิงหมู่  รุมมันเลย!!)

Gyrocopter อย่าคิดมาก ยิงๆตอดๆ วิ่งเข้าป่า ยิงมิซไซส์ไว้ แล้วเดินออกมาบวก ถ้าออกสเกปฯแล้วยิ่งสบาย

อัลติแบบซันสไตรท์ของอินโวค กดไกลเท่าไรก็ได้ กะระยะดีๆทั้งดาเมจทั้งสโลว

เล่น5-5ทำให้ทีมได้ 54-20กว่าๆ มาแล้ว (50-60นาที นั่งฮากัน บอมบ์+สายฟ้าลงหัวตายตอนเดินกลับก็มี)

(อีกฝ่ายถ้าจำไม่ผิด ดรอว์ สล๊าก บารา อีกสองตัวไม่แน่ใจ รีเพลเปิดไม่ได้ แพทช์ไปแล้ว)

(ฝ่ายเรานอกจากผม มี Wisp คอยเร่งดาเมจ Lion ไว้คิลสล๊าก Zeus ที่ท้ายเกมได้แต่ส่อง ww อีกคนถ้าจำไม่ผิดเล่น Nvm ตัวคิล)

ปล. Meepo ผมเล่นใช้ Poof สลับกันรวดเดียวหมดเลย (แต่ปาแหตรึงก่อน) แล้วค่อยปาแหซ้ำ+ทุบ

อยากรู้ว่ามันดียังไง ดูเลือดที่ลดไปตอนเราวาปละกัน ออกโล่ฮิล ออร่าดูดเลือด บูทมานา ออร่ามานาซักอันก็สบายแล้ว ดาเมจต้องไม่คิดมาก

R.eawten

• **
อยากบอกว่าจขกท.คนนี้
เขาทำทีมแพ้
ตอนที่เขาเล่นกับเพื่อนผม ผมก็ยืนดูอยู่
ตอนที่เพื่อนผมจะตีบ้านใหญ่ได้ก็ไปลากครีปมาแล้วพอตัวเองตายครีปมันก็ตีเพื่อนผมจนตายดิคิดได้ไง
ตอนเล่นเปนearthshakerก็ปล่อยสกิลปิดทางตัวเอง
มีแต่เขาปิดทางคนอื่น
หัดkillให้ถึงkillingspreeก่อนนะ
ถึงทำได้ก็มาเล่น1-1กับเราให้ชนะก่อนเหอะ
วันก่อนlanกันได้kill7ตาย2ทำได้เป่า
อย่างนายมันก็แค่kill0ตาย9
 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

นายอะ เราได้ยินว่า
-เลือดเต็มแต่หนี creep
-เล่น 2 ปีแพ้คนเล่น 2 เดือน
-เ่ล่นแปปเดีัยวโดน godlike
-เล่น 2-2 โดน kill ไป 6
-เราท้าให้เล่น ไม่เล่นอ้าง lan ไม่ได้
-ที่นายด่าเราอะ มั่วเกือบหมดเลย ไม่จริงซักอย่าง
-ส่วนที่ปล่อยสกิลปิดทางตัวเอง ผมลองกับ bot เล่นๆ ไม่ได้จะเอาชนะอะไร
เลือดเต็มบ้านเประดิเลือดแดงวุ้ยอย่ามั่วตอบ
2ปีเล่นแค่ไม่ถึงอาทิตย์กับ2เดือนเล่นทุกวันอันไหนเก่งกว่าไม่รุ้อย่ามั่ว
เล่นตอนครั้งแรกเล่นกับคนที่ชำนาญกว่า (ไม่เคยโดนซันbeyond godlikeเหรอKรุรุ้)
คนที่killไม่ใช่ซานต้านะแต่มันให้คนอื่นเล่นให้(ซัน)
lanไม่ได้จริงไม่เชื่อลองใช้สายแลนเก่าดิ ของเราไม่ได้เปลี่ยน
อันนี้จริงเหรอrepleyอยู่ที่เครื่องแกแน่จริงอย่าลบเดี๋ยวจะเอามาแฉ

R.eawten

• **
เชื่อผมdrow rangerเทพสุดเเล้วออกคทาเเดงเวล5
โดนใบ้-คทาแดง-สโลว์ตายha

MaxiMuZ

• Newbie
  • *
เชื่อผมdrow rangerเทพสุดเเล้วออกคทาเเดงเวล5
โหดแค่ไหนก็สู้ Lord of avenus ผมไม่ได้
ให้ Dark Terror มาก็ไม่หวั่น เพราะหยุดเวลาพอๆกับขอเวลา

traxex นายอะเจอแค่บาราก็ดับละ   woon_5555

• ชิชิชิ
โหดแค่ไหนก็สู้ Lord of avenus ผมไม่ได้
ให้ Dark Terror มาก็ไม่หวั่น เพราะหยุดเวลาพอๆกับขอเวลา

traxex นายอะเจอแค่บาราก็ดับละ   woon_5555
เจอล๊อค ตีรัว เจอผลักๆๆ หนีได้ อันติ ตาย woon_555(ถ้ามัวแต่ใบ้ก็ตาย ยกเว้นจะออกคทาฟอร์สมีโอกาสรอด ผลักแล้วใบ้ woon_555)

MEo_emoTioN

• Newbie
  • *
throll war lord  ครับ woon_yes
1.เลิกเล่นเกมส์   เลิกยาก   แต่เลิกได้   ถ้าจำเป็น
2.เงินทองเป็นของนอกกายไม่ตายก้หาใหม่ได้  ถ้ามีปัญญาหา"เอง" ไม่ต้องแบมือขอใคร
3.ในเกมคุณอาจจะดูยิ่งใหญ่ แต่พอคุณออกมาสู่โลกความเป็นจริงคุณก้เป็นแค่ คนๆธรรมดาหนึ่งเท่านั้น
4.อย่าลืมไปเลือกตั้ง - -*