GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงานผลการทดสอบ"ผู้สื่อวิญญาณสายเกรียน"

แบมแบม

• Newbie
  • *
เกมมันไม่สมดุลมุงมาวัดระดับไม่ได้หรอกแล้วมุงก็อย่าโง่เชื่อล่ะ แม่งบอกระดับมั่วไอควายทุกอาชีพของใส่ก็ต่างกันล่ทำเป็นเซียนสัดเอ่ย

เขาทำมาเพื่อให้ผู้เล่นอื่นได้รู้ถึงวิธีการเล่นในแบบของเขา เผื่อบางคนจะเอาไปทำตามบ้าง มันก็ไม่ผิด
เกมมันไม่สมดุล วัดระดับไม่ได้ เขาก็แค่ทำตามความเข้าใจของเขา ถ้าไม่ถูก หรือไร ก็แสดงความคิดเห็นได้ปะ
ไม่ใช่มาด่าอีสัส ปัญญาอ่อน
แล้วมุงเป็นควยไรอ่ไอสัด
แล้วมึงเป็นส้นตีนไรสัส มาด่าคนอื่นเนี่ย
ยิ้มยิ้ม

~Scream~

• Jr. Member
  • **
  • เป้ไงจำไม่ได้หรอ
เกมมันไม่สมดุลมุงมาวัดระดับไม่ได้หรอกแล้วมุงก็อย่าโง่เชื่อล่ะ แม่งบอกระดับมั่วไอควายทุกอาชีพของใส่ก็ต่างกันล่ทำเป็นเซียนสัดเอ่ย

เขาทำมาเพื่อให้ผู้เล่นอื่นได้รู้ถึงวิธีการเล่นในแบบของเขา เผื่อบางคนจะเอาไปทำตามบ้าง มันก็ไม่ผิด
เกมมันไม่สมดุล วัดระดับไม่ได้ เขาก็แค่ทำตามความเข้าใจของเขา ถ้าไม่ถูก หรือไร ก็แสดงความคิดเห็นได้ปะ
ไม่ใช่มาด่าอีสัส ปัญญาอ่อน
แล้วมุงเป็นควยไรอ่ไอสัด
แล้วมึงเป็นส้นตีนไรสัส มาด่าคนอื่นเนี่ย

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
ผมเสนอให้ใส่ เข็มกลัดสมาคมมืด กับลูกแก้ว 99 ที่เป็นเทพโชค แทนครับ แล้วกดอาหารพวกเพิ่มคลิ ความแรงคลิด้วย ผอบแนะนำเป็น ชช โชค คลิ แล้วจะรุ่งครับ ... สำหรับสกิลคลาสแรก ผมแนะนำให้เอาพวกศรจิตวิญญาณมา เพราะถ้าทำอย่างที่ผมบอก มันจะกลายเป็นเวทที่แรงมากครับ ..
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
ผู้สื่อถ้าใส่คฑา 94 ออฟโชค จะดีกว่าเคออสไหมครับ ?
ผมว่าก็เล่นได้ครับ แต่ผมว่าแพ้พวกใช้เคออสครับ ถ้ามาเจอกันตรงๆ เพราะสื่อมันวัดที่ว่า ใครร่ายเร็วกว่า รอด ครับ ..
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก

Opur

• **
ผมว่าเปลี่ยน จากเสียงเพรียกแห่งชีวิต ไปเป็น ราตรีหลอกหลอนดีกว่าไหม ครับ 1-1   กับพระ นี่ช่วยได้เยอะเลย ครับ

~Scream~

• **
  • เป้ไงจำไม่ได้หรอ

เข้น้อย

• **
  • วุ้นหน้าหนังสือเซิร์ฟเวอร์
แปะ
ผมขอวิธีเก็บวิญญาณทีค่าบบ
เพื่อนสำคัญที่สุดสำหรับผม
[/color]

• **
วิธีเล่นของอาชีพสื่อวิญญาณผมว่า ทำเป็นตำราคงยาว เพราะแต่ละสกิล มีวิธี ต่างกันไป ตามสถานะการณ์ ครับ เวลาเจอแต่ละอาชีพ และ เจอเหตุการณ์หลายๆแบบ เพราะงั้น ใครเล่นอาชีพนี้เก่ง คงต้องหัวไวๆหน่อย แล้วรู้คุณสมบัติสกิล ความเหมาะสมแต่ละอย่างดีๆครับ คิดเป็นเซ็ทแบบฟอร์มค่อนข้างยาก เพราะสื่อมีสกิลพวกแก้สถานะการณ์เยอะมากจริงๆแล้ว ส่วนใหญ่ จะยังเล่นกัน ได้ไม่ถึง 60% ของทั้งหมดที่สื่อวิญญาณมีเลยครับ 55

เล่นยากจริง แต่สนุกดี

Sima-Yi

• Full Member
พยากร
     พยากรสู้ค่อนข้างง่ายเพราะ ทักษะของพยากรจะมีขอบเขตในการโจมตี ทำให้เราเดินหลบมาได้ครับ ทักษะโจมตีเดี่ยวจะไม่ต่อเนื่อง ทำให้สู้ได้ง่ายมากๆ คะแนนความยากผมให้ 0.5 ครับ

เมื่อผมได้ทำการทดสอบสู้กับพยากรกับคนที่เล่นเป็นจริงๆแล้ว ผมประเมิณข้อมูลผิด ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

พยากร
     พยากรสู้ค่อนข้างยาก เพราะมีขนัดรังขวาญ และ คำพยากรธาตุต่างๆ ทำให้ลดความสามารถในการต่อสู้ของเราครับ ความยากผมให้คะแนน 4 ครับ

g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002

ผมเล่นพยากรณ์ มันไม่เสมอไปหลอกที่จะ แพ้หรือชนะ เอาเข้าจริงๆ พยากรณ์มันก็ไม่สามารถฆ่าคนได้เลยน่ะ มันเป็น Support ไม่ใช่ Nuker ผมเคยพูดหลายคนละสำหลับที่ว่าพยากรณ์ อ่อน อะไรประมาณนี้

Flux

• **
ไม่โกงครับบอกเลย เจอพวกความเกรงขามเยอะๆ ถ้าเราจุติน้อยก็สกิลไม่เข้าเหมือนกัน สกิลหยุดอ่ะมีแต่ไม่ทันแด๊กชาวบ้าน มีตัวแก้ทาง ชาป เซน คนทรง

Sima-Yi

• Full Member
ไม่โกงครับบอกเลย เจอพวกความเกรงขามเยอะๆ ถ้าเราจุติน้อยก็สกิลไม่เข้าเหมือนกัน สกิลหยุดอ่ะมีแต่ไม่ทันแด๊กชาวบ้าน มีตัวแก้ทาง ชาป เซน คนทรง

g#039 g#039 g#039