GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปริศนา สามเหลี่ยมเบอร์มิวดา เป็นอย่างไรต้องอ่าน !!

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • Full Member
  • มึน `

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
  • Hero Member
แก๊สหรอ

ยังนึกว่าเป็นมนุษย์ต่างดาวอยู่เรย -*-

อ่านเมื่อตอน ป.6 - -*

✿ Miиdonliиe :Đ

• Newbie
  • *
  • ' คนที่คุณก็รู้ว่าใคร ' ♥

ยารุตะ คุง~

• Jr. Member
  • **
  • โลกใหม่
แต่เฉยแค่ว่ามีแก็ชทีเทนให้ข้อมูลน้อยไปมั่งทำให้สงสัยมากกว่าเดิม

naygue

• **
แก๊สหรอ

ยังนึกว่าเป็นมนุษย์ต่างดาวอยู่เรย -*-

อ่านเมื่อตอน ป.6 - -*

อ่านตอนประถมอะหนังสือของโรงเรียน ไปค้นเจอเลยอ่านเล่นๆหน้าสองหน้า

ที่มันเป็นบันทึกของนักบิน2ลำที่มันตามล่าฝูงยูเอฟโอไป ละสัญญาณการเชื่อมต่อของนักบินทั้ง2ก็ขาดการติดต่อไป

ละมาดูในเว็บอีกทีตอน ปีสองปีนี้บ้างก็บอกว่าเป็นกลุ่มแก๊ส

มันขัดๆกันยังไงไม่รู้  ::)

...บางทีก็คิดถึงความสุขในอดีตที่ผ่านมา...

buga

• Newbie
  • *
ภายใต้ท้องมหาสมุทร หรือแม้แต่บนผืนแผ่นดิน มีอะไที่น่าพิศวงอยู่มากมาย สิ่งที่เราไม่คิดว่ามี มันก็อาจจะมีก็เป็นได้ บางสิ่งบางอย่าง นักวิทยาศาสตร์ ก็ไม่สามารถที่จะมาอธิบายคำตอบได้ ว่าที่แท้จริงแล้วมันคืออะไรกันแน่ และคำตอบที่ได้มาทั้งหลายแหล่นั้น ก็ล้วนเกิดจากการสมมติฐานเท่านั้นแหละครับ
แต่บางอย่าง ก็อาจจะเป็นจริงได้ครับ เพราะถ้าเรามีเทคโนโลยีที่เหนือกว่ายุค เราก็รู้ละครับว่า อันที่จริงแล้ว คำตอบของสิ่งต่างๆที่เราอยากรู้นั้น มันคืออะไรกันแน่ อีกไม่นานกินรอครับ
...ฉันมีความฝัน ฝันอันยิ่งใหญ่...

Why?

• Full Member
  • อั๊ยย๊ะ!

♫13ANK♫

• **
มันคือข้อความดัก  woon_5555 woon_5555 woon_5555

อ่านแล้วไม่เอะใจมั่งเหรอ ผมเห็นมาจากหลายบอร์ดแล้ว

เมื่อราว 500 ปี ก่อนคริศศักราชระบุว่า

เหนือท้องทะเลแห่งนี้มีแต่ความอ้างว้างเงียบเหงา คล้ายกับสุสานใหญ่ที่มองจรดขอบฟ้าไปทุกด้าน ไม่มีแรงลม พอที่จะพัดพาเรือให้แล่นไปได้ ใต้พื้นน้ำเต็มไปด้วย
สาหร่ายทะเลอย่างหนาทึบ ซึ่งยึดเรือทั้งหลายให้หยุดนิ่งอย่างกับกำลังมหาศาลของหนวดปลาหมึกยักษ์ ท้องทะเลบางแห่งก็ตื้นเขินซึ่งเป็นที่อาศัยของสัตว์ประหลาด
มหึมาหลายสิบชนิด และบางครั้งมันก็ว่ายน้ำ เข้ามาทำลายเรือทั้งลำให้กลายเป็นผุยผงไปในพริบตา

เรือกูดนิว ซึ่งเป็นเรือลากจูงเครื่องดีเซล ซึ่งได้ทำสงครามชักคะเยอ กับพลังลึกลับในสามเหลี่ยมเบอร์มิวดา และสามารถรอดพ้นอันตรายมาได้

แล้วลองไปดูนะครับไอเครื่องดีเซลเนี่ยมันเพิ่งกำเนิดมาปีอะไร

ก่อนจะเอามาลงเนี่ยอ่านก่อนเถอะอย่าสักแต่ว่าเอามาลงเพื่อปั๊ม เอา  g#030 g#030 g#030 ไปแดกซะนะครับจะได้ฉลาดขึ้น

ḾxOŧaкū-z

• Newbie
  • *
  • ไม่ปากดีก่อน เพราะฉะนั้นอย่ามาเห่าใส่ ด้วยความหวังดี =)
อยากถามว่า จขกท. อ่านแล้วหรือยัง
หรือแค่ก้อป ๆมาแค่นั้น
ตามนั้น  woon_555

Akemi Homura น่ารักอ้ะ !! =3=

Stang'Zeed Lie's

• Newbie
  • *
มันเป็น แก๊ส กลุ่มใหญ่ๆมะชั่ยหรอ  g#001
คนเรามี "ข้อเสีย" เป็นร้อย เป็นพันข้อ
แต่สำหรับตังค์ "ข้อเสีย" มีข้อเดียว คือ "ไม่มีข้อดี"
g#043 g#043

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
มันคือข้อความดัก  woon_5555 woon_5555 woon_5555

อ่านแล้วไม่เอะใจมั่งเหรอ ผมเห็นมาจากหลายบอร์ดแล้ว

เมื่อราว 500 ปี ก่อนคริศศักราชระบุว่า

เหนือท้องทะเลแห่งนี้มีแต่ความอ้างว้างเงียบเหงา คล้ายกับสุสานใหญ่ที่มองจรดขอบฟ้าไปทุกด้าน ไม่มีแรงลม พอที่จะพัดพาเรือให้แล่นไปได้ ใต้พื้นน้ำเต็มไปด้วย
สาหร่ายทะเลอย่างหนาทึบ ซึ่งยึดเรือทั้งหลายให้หยุดนิ่งอย่างกับกำลังมหาศาลของหนวดปลาหมึกยักษ์ ท้องทะเลบางแห่งก็ตื้นเขินซึ่งเป็นที่อาศัยของสัตว์ประหลาด
มหึมาหลายสิบชนิด และบางครั้งมันก็ว่ายน้ำ เข้ามาทำลายเรือทั้งลำให้กลายเป็นผุยผงไปในพริบตา

เรือกูดนิว ซึ่งเป็นเรือลากจูงเครื่องดีเซล ซึ่งได้ทำสงครามชักคะเยอ กับพลังลึกลับในสามเหลี่ยมเบอร์มิวดา และสามารถรอดพ้นอันตรายมาได้

แล้วลองไปดูนะครับไอเครื่องดีเซลเนี่ยมันเพิ่งกำเนิดมาปีอะไร

ก่อนจะเอามาลงเนี่ยอ่านก่อนเถอะอย่าสักแต่ว่าเอามาลงเพื่อปั๊ม เอา  g#030 g#030 g#030 ไปแดกซะนะครับจะได้ฉลาดขึ้น
ข้อความแดงกับดำ อาจจะหมายถึงคนละปีกันก็ได้นะ g#001
ปล.คราเคนนนนน woon_shock woon_shock
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing