GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รวบรวมรายชื่อเอาเอฟเฟคตี+ ออก

firstalonely

• Jr. Member
  • **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
อ้างถึง
ก็อธิบายไปแล้วนะคะว่าที่พูดเนี้ย เพราะมีบางคน ว่า+ด่า จ้า ><เราก็ไม่อยากได้หรอก ไอผีสิงเนี่ย

ที่มาแสดงความเห็น มีปัญหากะไอผีสิง
บอกว่าไม่ใช่เด็กๆแล้วนี่เนอะ
แต่ทำไมยังด่าแบบเสียหาย ทำตัวเหมือนๆเด็ก ๆ กันเลยยย ย ?

จะบอกให้นะค่ะ ความคิดใครความคิดมัน อย่าไปบอกหรือสั่งใครให้ต้องเป็นอย่างนั้น อย่างนี้ พูดแบบนี้ รู้สึกแบบนี้
ถ้าคุณไม่ชอบก็เก็บเงียบไว้ อ่านผ่านๆเลยไป หรือไม่ต้องไปอ่านมัน
เพราะถ้าคุณออกมาตำหนิติเตียน ว่าคนอื่น ก็จะมีคนยิ่งคิดว่า "โถ่Eแม่พระ แสดงความโง่แต่อวดฉลาดเก่งจังนะ" 
เหมือนเราไม่ชอบกระทู้ที่ปั๊มแต่วุ้น เราก็ไม่ต้องเข้าไปก็ไม่มีอะไรหนักหัวเรา
ถ้าคุณเข้ามากระทู้นี้แล้วรูสึกหนักๆบนศรีษะก็รบกวนอย่าเข้ามาเลยค่ะ ให้ทุกคนเขาเสนอแนะความคิดเห็น จะเป็นยังไงก็ความคิดเขาต่อไปเถอะค่ะ
ปล.ก็เตือนๆด้วยความหวังดี เพราะออกมาดราม่าไม่ยอมหยุดเท่าไรมันก็จะยิ่งทำให้คนยิ่งคิดแบบที่กล่าวมาเยอะขึ้นเท่านั้น

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์

Directorr

• Full Member
ผมว่ามันก็มีข้อดีอยู่บ้างอย่างนึงนะ

คนบางคนที่เคยคุยฟุ้งง  ว่าของตัวเองโหดนักยศเทพนักเทพหนา

พอเอฟเฟคตีบวกเข้ามากลับถอดของซะอย่างนั้น !?

แล้วพอแอบเห็นแวบๆ ว่าใส่อะไร ... อ่าว คหบดี เองนี่หว่า  แล้วที่เคยโม้ไว้ ล่ะ ?!

คนจะได้เลิกโม้กันซักที

อีกอย่าง ในกระทู้นี้จะมีคนบัฟจักร มาลงชื่อมั้ย ? แสดงตัวหน่อย

เพราะส่วนลึกๆแล้ว คนบัฟจักจะรู้สึกว่าตัวเองเด่นกว่าคนอื่น จึงไม่อยากให้เอาออกเสียเท่าไร

แต่พอดี คนบัฟจัก มันคนส่วนน้อย จึงไม่อยากแสดงความเห็นอะไรกระมัง
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

• **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
ก็กดESC  เปิดเอฟเฟค ไปดิ ไม่เห็นยากเลย

อันนี้เราทราบกันดีค่ะวิธีปิดเอฟเฟค แต่เมื่อปิดเอฟเฟคแล้วมันคือเอฟเฟคหายหมดทุกอย่าง
ยกตัวอย่างเช่น เอฟเฟคสกิลหมู่ต่างๆ โน้มถ่วง,สายฝน และอีกมากมาย มันหายไปด้วย
เราก็ออกมาเรียกร้อง เสนอแนะ ให้ทีมงานหาวิธีการแก้ไข
สรุปแล้วเสียงส่วนใหญ่คือ หากเอาเอฟเฟคตีบวกนี้ออกไปไม่ได้ เราขอให้ทำที่ปิดเอฟเฟคแยกออกมาต่างหาก
ที่จะปิดเฉพาะเอฟเฟคตีบวกตัวนี้อย่างเดียว และให้ช่วยแก้ไขสถานะการณ์ แลค หลุด ค้าง ให้พวกเราด้วย เท่านั้น
ส่วนเอฟเฟคตัวเองทีมงานจะหาวิธีเพิ่มความสามารถให้มันมีประโยชน์ขึ้นอย่างไร ก็ขอให้แก้สถานการณ์ล่วงหน้าตรงนี้ให้พวกเราก่อน
เพราะสงครามชิงปราสาทตอนนี้ไม่ไหวจริงๆ หลุดๆกระจาย แค่นั่งเฉยๆหันกลับมาคลิกเม้าส์อีกที
หน้าจอมันขึ้น "เซิร์ฟเอร์ตัดออกจากระบบ" พอล็อคอินเข้าไปใหม่มันขึ้นว่า "ไอดีของคุณออนไลน์อยู่"
ซึ่งทีมงานก็ได้ออกมาชี้แจ้งว่ากำลังหาแนวทางแก้ไข แต่ขออย่าเงียบหายไป
ขอให้ออกมาบอกความคืบหน้าเป็นระยะๆบ้างก็พอ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ดำเนินการยังไงก็บอก ๆ กันมั้งนะคับทีมงาน
หรือนี้เป้นการกระตุ้น อีกทางนึงให้ทุกคนหันมาเติมเงิน
เชื่อซิไม่นานต้องมีใบ+50 +100 +200 ออกมาขายอีก
เพราะแนวทางมันเป็นแบบนั้น

X-Burner

• Full Member
ดำเนินการยังไงก็บอก ๆ กันมั้งนะคับทีมงาน
หรือนี้เป้นการกระตุ้น อีกทางนึงให้ทุกคนหันมาเติมเงิน
เชื่อซิไม่นานต้องมีใบ+50 +100 +200 ออกมาขายอีก

เออใช่ มองเกมออกเลยเนอะ แผนชั่วร้าย

.

_sara_

• Newbie
  • *

ถั่วต้ม

• **
แหม โตๆอย่างเราๆมองออกตั้งแต่ทีแรกแล้วว่ามันเป็นการกระตุ้นให้ผู้เล่นเติมเงิน
จะมีเอฟเฟคหรือไม่มีเอฟเฟคตีบวกนี่ เฟิร์สก็ไม่บ้าตามอ่ะ ต่อให้แรร์มาทั้งตัวแพ้คนไม่จุน่าอายตาย
ตอนนี้เฟิร์สถอดของให้ผีแบกกระสอบอยู่บนหัว เดี๋ยวเขารู้ว่าเรากากหนักไปอีก อิอิ
แต่เด็กๆนี่สิไม่รู้อะไรเท่าไร เห็นเอฟเฟคล่อตาล่อใจ เติมกันกระจาย ไถเงิน ขอพ่อแม่มาเติมเป็นว่าเล่น
งอแง อยากได้ยศนั่นยศนี้ น่าสงสาร 
ที่ทีมงานเอาเอฟเฟคออกไม่ได้นี่ก็เป็นเหตุผลหลักๆล่ะ   g#009

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
แหม โตๆอย่างเราๆมองออกตั้งแต่ทีแรกแล้วว่ามันเป็นการกระตุ้นให้ผู้เล่นเติมเงิน
จะมีเอฟเฟคหรือไม่มีเอฟเฟคตีบวกนี่ เฟิร์สก็ไม่บ้าตามอ่ะ ต่อให้แรร์มาทั้งตัวแพ้คนไม่จุน่าอายตาย
ตอนนี้เฟิร์สถอดของให้ผีแบกกระสอบอยู่บนหัว เดี๋ยวเขารู้ว่าเรากากหนักไปอีก อิอิ
แต่เด็กๆนี่สิไม่รู้อะไรเท่าไร เห็นเอฟเฟคล่อตาล่อใจ เติมกันกระจาย ไถเงิน ขอพ่อแม่มาเติมเป็นว่าเล่น
งอแง อยากได้ยศนั่นยศนี้ น่าสงสาร 
ที่ทีมงานเอาเอฟเฟคออกไม่ได้นี่ก็เป็นเหตุผลหลักๆล่ะ   g#009

90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ทำเปิด - ปิดยากนักก็เปลี่ยนรูปเอฟเฟคให้มันเล็กกระทัดรัดหน่อยก็ได้ แบทที วอร์ที เห็นเอฟเฟคมาแต่ไกล อดซุ่มยิงเลย 555+

wait

• Newbie
  • *
  • พูดไม่คิด *
ปันหาหนักตอนวอ อะ
เวลาวอมันปิดเฟเฟคไม่ได้ เพราะว่าจะมองไม่เหนสกิวใดๆทั้งสิ้น
พอเปิด อภิมหาแลคอะค่ะ แบบว่าเดินสโล อะ จะเปนทิคอมหรอ
เล่นมาหลายปีละไม่เหนแลคขนาดนี้
ยิ่งฝืนเล่นเหมือนคอมจะพัง g#015 g#015
Joy and sorrow are as near as today and tomorrow.

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
เท่าที่อ่านมา ผมว่า "ปุ่มปิดเอ็ฟเฟ็ค" แสดงยศ น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดสำหรับทั้งผู้พัฒนา และผู้เล่นนะครับ
ผทพอจะพูดได้ว่า การเอาเอฟเฟออกเลย นั้นคงจะเป็นไปไม่ได้แน่ นอกจากว่ามันเป็นสาเหตุที่ทำให้เซิร์ฟเวอร์ล่ม มีผลเสีย หรือมีบั๊กที่ไม่สามารถแก้ไขได้ครับ
LIKE
เหมือนจะประชด g#017

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เท่าที่อ่านมา ผมว่า "ปุ่มปิดเอ็ฟเฟ็ค" แสดงยศ น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดสำหรับทั้งผู้พัฒนา และผู้เล่นนะครับ
ผทพอจะพูดได้ว่า การเอาเอฟเฟออกเลย นั้นคงจะเป็นไปไม่ได้แน่ นอกจากว่ามันเป็นสาเหตุที่ทำให้เซิร์ฟเวอร์ล่ม มีผลเสีย หรือมีบั๊กที่ไม่สามารถแก้ไขได้ครับ
LIKE

ไม่ได้ประชดคับ ทำจริงๆ g#017 g#040

เพิ่มระบบใหม่สำหรับเอฟเฟคตีบวกเข้าไป

เพิ่มตัวเลือกให้ผู้เล่นดังนี้คือ
1.เมื่อแต้มถึง 30 แต้มจะได้รับทักษะเพื่อแสดงบัฟเอฟเฟคตีบวก ใช้ เปิด/ปิด ในการแสดงบัฟตามแต้มตีบวก
2.แยกให้ใช้ "ปิดเอฟเฟคแสง" ในการปิดการแสดงผลเอฟเฟคตีบวก

90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
LIKE
อ่อ หมายถึงบรรทัดที่2นะ