GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องแลกเปลี่ยนยังไงไม่ให้โดนโกง!!!

แมกซิม

• Full Member
  • คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ

เป็นที่ทราบกันดีว่าเกิดการโดนโกงจากการแลกเปลี่ยนไอเทมกันอยุ่บ่อยๆ หลายท่านอาจเคยมีประสบการณ์โดนโกงกันมาบ้างแล้ว ดังนั้นวันนี้เรามาเรียนรู้วิธีป้องกันการโดนโกงเวลาแลกเปลี่ยนไอเทมกันดี กว่า บทความต่อไปนี้จะพูดถึงวิธีป้องการกันโดนโกงเรื่องการแลกเปลี่ยนโดยเฉพาะ อ่านต่อกันได้เลยครับ

กรอบการแลกเปลี่ยน

เรามาดูกันว่ากลโกงมีอะไรบ้าง และต้องป้องกันยังไง
1.อันนี้เราเจอกันบ่อยๆ คือการลบ 0 เช่นตกลงกันไว้ที่ 1000000 บิลล่า
พอใส่ตังค์เข้ามาแล้วก็กดลบ 0 ออกไปที่ตัวกลายเป็น 100000 บิลล่า
วิธีการป้องกัน
ให้ดูสีของตัวเลขก่อนกด"ตกลง" ทุกครั้งและต้องให้อีกฝ่ายกด"ตกลง"หรือให้อีกฝ่ายอยู่ในช่องที่พร้อมจะยืนยันก่อนนะครับเราถึงจะกด "ตกลง" เพื่อรอการยืนยันอีกที่ครับ
สีของตัวเลข

ตั้งแต่ 1-100000                 จะเป็นสีขาว
ตั้งแต่ 100001-1000000       จะเป็นสีเขียว
ตั้งแต่ 1000001-10000000    จะเป็นสีฟ้า
ตั้งแต่ 10000001-100000000 จะเป็นสีม่วง

2.การแลกเปลี่ยนกล่องแลกเปลี่ยน ขั้นเทพ!! หรือกล่องเหลืองนั่นเอง เพื่อนๆ จะสามารถดูได้ว่าในกล่องนั่นมีอะไรอยู่ การโกงคือการที่ใส่ไอเทมลงไปแล้วทิ้งระยะเวลาไว้สักพักเพื่อให้เราตรวจดูและ หลังจากนั่นผู้เล่นอีกฝ่าย จะอ้างต่างๆ นาๆ เพื่อให้ทำการแลกเปลี่ยนใหม่
วิธีการป้องกัน
ก่อนที่จะ "ตกลง" ให้ทำการตรวจสอบของในกล่องทุกครั้ง และพอกด "ตกลง" แล้วให้ตรวจสอบอีกที่ก่อนกด "ยืนยัน" นะครับ

อย่าลืมนะครับ ตรวจสอบสินค้าก่อนทำการแลกเปลี่ยนทุกครั้งนะครับเพื่อเป็นการป้องกันการโกงนะครับ

3.กล่องของขวัญ ขั้นเทพ!! อันนี้ ทางทีมงานไม่แนะนำให้ทำการแลกเปลี่ยน
เพราะเนื่องจากเราไม่สามารถรู้ได้ว่าข้างในเป็นอะไร มันจึงเป็นการยากต่อการตรวจสอบนะครับ
เอาเป็นว่าไม่แนะนำให้แลกเปลี่ยนแบบนี้นะครับ

ดูจากรูปก็จะมีคำเตือนอยู่แล้วนะครับ

สุดท้ายขอให้เพื่อนๆ ระมัดระวังตัวกันด้วยนะครับกับกลโกงต่างๆ นาๆ กับการแลกเปลี่ยน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2011, 12:09:12 โดย จีเอ็มแมกซิม »
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ช่วงนี้กลโกง มีเยอะมาก ขยับ ขยายมีหลายแบบ ต้องรีบตามให้ทัน  g#008

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
  • Hero Member
ช่วงนี้กลโกง มีเยอะมาก ขยับ ขยายมีหลายแบบ ต้องรีบตามให้ทัน  g#008

รีบทำตาม หรือรีบระวัง  g#008

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

รีบทำตาม หรือรีบระวัง  g#008

รีบทำตาม จะได้รวยไวๆ  g#009
จะบ้าเร๊อะ  g#016
ต้องระวังๆสิ  #038

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
  • Hero Member

Buzaba`

• แด๊นนนนน

.P a t c h a :)

g#017 g#017 g#017

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

_-I-JaMes-_.PK

• Jr. Member
  • **
  • So Bad
 woon_555 woon_555 woon_555

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
เสนอ

1.การรแลกเปลี่ยนแบบ กล่องเหลือง/กล่องฟ้า

เมื่อเราใส่จำนวนแล้วเราไม่สามารถเปลี่ยนแปลงใดๆได้นอกได้กดยกเลิกแล้วแลกเปลี่ยนใหม่

เพื่อ การโกงจำนวนกล่องและการเปลี่ยนแปลงของ เช่น เส้น 2 กล่อง เปลี่ยนเป็นคาถา 2 กล่องแทน

2.การแลกเปลี่ยนจำนวนเงิน

มีให้เลือกว่าจะใส่หลักเท่าไรก่อนค่อยใส่จำนวนเลือกใส่จำนวนเหมือนจำนวนไอเทมกี่ชิ้น

เพื่อป้องกันการลบไป1ตำแหน่ง

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ
กล่องฟ้า มันก็บอกอยู่ว่ากล่องของขวัญ ถ้าอีกฝ่ายส่งกล่องฟ้ามา ฝ่ายเราจะไม่สามารถแลกเปลี่ยนไอเทมกับอีกฝ่ายได้ เพราะเท่ากับอีกฝ่ายให้ของขวัญเราโดยไม่ได้ต้องการอะไรจากเรา เสนอเล่นๆนะ

_KesuHime_

• Jr. Member
  • **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
ถ้าอีกฝ่ายขายกล่องฟ้า
ประโยคเดียวค่ะ
"ต้องให้เปิดก่อน"
 g#024 g#024

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
คำเตือนสีแดงอะ เห็นชัดมากเลย การแสดงผลของแต่ละจอคอม ไม่เหมือนกัน เอาสีแดงไปวางไว้ในพื้นเข้มๆ ได้อีก  สีเหลืองกระพริบดีกว่าไหม g#037

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • MNB NB NB

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • MNB NB NB
ถ้าอีกฝ่ายขายกล่องฟ้า
ประโยคเดียวค่ะ
"ต้องให้เปิดก่อน"
 g#024 g#024

ถูกต้องค่ะ ถ้ามันยักท่าไม่ให้เปิด ก้อ อย่าซื้อมันเลย หากล่องเหลืองเอาปลอดภัย!!!