GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ช่วยรวมให้เป็นเซิฟเดียวทีเถอะ สวรรค์ร้างแล้ว

-GonG-

• Jr. Member
  • **
รวมเซิฟให้เป็นเซิฟเดียวไปเลย ไหนๆก็รวมแล้ว ก็รวมเข้าให้หมดเลย ก่อนที่คนเล่นมันจะหายไปหมดโดยเฉพาะเซิฟสวรรค์ ไม่มีไรทำกันแล้วออนมาดูแปปๆไม่มีคนเล่นก็ออกเกมส์ มันไม่มีไรดึงดูดให้ทำอะไรต่อละ เวลดันจิตก็น่าเบื่อ ทำให้มันง่ายๆหน่อยเถอะ สมดุลสกิลใหม่หลังจากปรับ UI เกราะใหม่ไปถึงไหนแล้ว อาชีพเผ่ามนุษย์กากๆสู้เผ่าก็ไม่ได้ อาชีพส่วนมากของเกมส์ก็เผ่ามนุษย์ แต่กลับทำให้เผ่าอสุราได้เปรียบเกินไป ใครมันยังอยากจะเล่นเหรอ เกมส์อื่นที่ดังกว่า คนเล่นเยอะกว่าอยู่ตอนนี้มันยังทำให้เล่นแล้วยังรู้สึกว่าสูสีกันเลย เงินก็ไม่ต้องเติม แต่นี่อะไร แถไปเรื่อย  g#030

^_^

• **
ตัดใจขายของแล้วเลิิก ซะ มันคือทางออก ที่ดีที่สุดแล้วครับ นาทีนี้... หรือคุณคิดว่ามันไม่จริง? ผมเป็นคนที่ติดเกมส์นี้มาก 9 ปีแล้ว จนสุดท้ายนี้ผมต้องตัดใจขายทุกอย่าง อำลาอย่างถาวร ซึ่งมัน คุ้มค่ามาก เหลือเก็บแค่ความทรงจำที่ดีไว้ครับ เชื่อผม

..TEERAK..

• Full Member
โดยส่วนตัวเลยนะครับ ไม่ค่อยเห็นด้วยกับการรวมสวรรค์กับใต้พิภพเข้าด้วยกันนะ สวรรค์ดินแดนสงบเวลแบบชิลๆแต่ช้าหน่อย ใต้พิภพมันมือตอนไหนก็ฆ่ากันได้เลย คอนเซปมันต่างกันตั้งแต่เลือกเซิฟเวอร์แล้วนะ รวมกันเมื่อไหร่ จะมีคนเลิกถาวรเพิ่มขึ้นอีก (อย่างน้อยก็ผมละ 1 คน)

รวมกันเพื่ออะไรหรอครับ เพื่อให้คนในเซิฟเยอะขึ้น ก็แค่นั้นแหละ แต่ปัญหาบัคจาก UI สุดเทพ  เรื่องสมดุล(ซึ่งมันไม่เคยมีอยู่แล้ว) มีเผ่าอสุราเข้ามายิ่งสุดโต่ง ไหนจะอาวุธตู้ ไหนจะแหวนบอส และบัคเยอะแยะที่สะสมกันมา ก็ยังคงอยู่

คนเริ่มหายกันแบบลดวูบ ก็ ปรับเซตจุติ ปรับการงาน ปรับUI ก็พูดคุยกันแล้วว่า ถ้าปรับ คนหาย ก็ยังยืนยันจะปรับกัน (อันนี้ทีมงานล้วนๆไม่เกี่ยวกับผู้เล่น)

ครั้นจะพัฒนาต่อ ตามที่วางไว้ เกราะตู้ชุดใหม่ ดันเจี้ยนใหม่ๆ ในระดับคนเล่นแค่นี้ มันไม่คุ้มทุนแล้ว ยิ่งทำยิ่งเจ๊ง ยิ่งทำยิ่งจม

สุดท้ายก็ได้แค่ ทำใจครับ จะเล่นต่อไปก็อย่าได้หวังอะไรเลย มันไม่มีแล้ว จะเลิกก็เลิกไปเฉยๆนี่แหละ ตั้งร้านขายของก็คงยากแล้ว ผู้เล่นหน้าใหม่ใครจะมาครับในเกมส์ที่กำลังจะดับสูญ
  woon_no woon_no

Wildman

• Hidden Master
โดยส่วนตัวเลยนะครับ ไม่ค่อยเห็นด้วยกับการรวมสวรรค์กับใต้พิภพเข้าด้วยกันนะ สวรรค์ดินแดนสงบเวลแบบชิลๆแต่ช้าหน่อย ใต้พิภพมันมือตอนไหนก็ฆ่ากันได้เลย คอนเซปมันต่างกันตั้งแต่เลือกเซิฟเวอร์แล้วนะ รวมกันเมื่อไหร่ จะมีคนเลิกถาวรเพิ่มขึ้นอีก (อย่างน้อยก็ผมละ 1 คน)

รวมกันเพื่ออะไรหรอครับ เพื่อให้คนในเซิฟเยอะขึ้น ก็แค่นั้นแหละ แต่ปัญหาบัคจาก UI สุดเทพ  เรื่องสมดุล(ซึ่งมันไม่เคยมีอยู่แล้ว) มีเผ่าอสุราเข้ามายิ่งสุดโต่ง ไหนจะอาวุธตู้ ไหนจะแหวนบอส และบัคเยอะแยะที่สะสมกันมา ก็ยังคงอยู่

คนเริ่มหายกันแบบลดวูบ ก็ ปรับเซตจุติ ปรับการงาน ปรับUI ก็พูดคุยกันแล้วว่า ถ้าปรับ คนหาย ก็ยังยืนยันจะปรับกัน (อันนี้ทีมงานล้วนๆไม่เกี่ยวกับผู้เล่น)

ครั้นจะพัฒนาต่อ ตามที่วางไว้ เกราะตู้ชุดใหม่ ดันเจี้ยนใหม่ๆ ในระดับคนเล่นแค่นี้ มันไม่คุ้มทุนแล้ว ยิ่งทำยิ่งเจ๊ง ยิ่งทำยิ่งจม

สุดท้ายก็ได้แค่ ทำใจครับ จะเล่นต่อไปก็อย่าได้หวังอะไรเลย มันไม่มีแล้ว จะเลิกก็เลิกไปเฉยๆนี่แหละ ตั้งร้านขายของก็คงยากแล้ว ผู้เล่นหน้าใหม่ใครจะมาครับในเกมส์ที่กำลังจะดับสูญ
ผมเห็นด้วยกับคุณนะ รวมไปก็แค่นั้นละครับ มันไม่ได้ช่วยอะไรเลย ถ้าจียังปรับแบบนี้  บัคที่ไม่เคยจะหมด ก็เห้นอยู่ว่าผู้เล่นไม่เห็นด้วย ก้ดันทุรังปรับ แล้วเป็นไงละ สุดท้ายก้จม ขอเถอะการงานเอาแบบเดิมได้ไหม ที่ทำๆไปแล้วผมไม่เรียกร้องหรอก ต้องแต่ปรับเซ้ตจุคนก้หายไปมากและ เจอการงานนี้แทบหมด UI มาพร้อมบัคระรานตา ร้างไปเลยที่นี ถ้าการทำงานคุณภาพยังได้แค่นี้ถึงรวมไปก้เท่านั้นละครับ

เราเอง

• Newbie
  • *

สงบจนคนหายเรียบ สงบเกิ้น ทำมาค้าขายก็ไม่ได้ ทุกวันนี้เหมือนเล่นคนเดียวทั้งเซิฟ รวมเซิร์ฟก็ไม่เห็นจะมีไรเสียหาย ถ้ากลัวตายกลัวไม่ได้เวล ก็ปิดPK สิ

..TEERAK..

สงบจนคนหายเรียบ สงบเกิ้น ทำมาค้าขายก็ไม่ได้ ทุกวันนี้เหมือนเล่นคนเดียวทั้งเซิฟ รวมเซิร์ฟก็ไม่เห็นจะมีไรเสียหาย ถ้ากลัวตายกลัวไม่ได้เวล ก็ปิดPK สิ
ถ้ามันปิดได้ก็โอเคครับ(อันนี้ไม่รู้จริงๆว่ามันปิดได้ ไม่เคยเล่นใต้พิภพ) ไม่มีปัญหา จะรวมก็รวม ก็แค่ต่อลมหายใจไป ปัญหาก็ยังอยู่เหมือนเดิม
กลัวตาย!! ไม่ได้กลัวนะ ผมไม่ได้ตายสะหน่อย แค่ตัวละครมันตาย และมันก็เกิดความรำคาญ แล้วก็ปิดเกมไม่ต้องเล่น ก็แค่นั้น

NegreDo

• **
เดือดร้อนกันไปหมดตั้งแต่ปรับเซตจุ  UI ใหม่ เซตจุสกิลขอเงินทำให้เกิดปัญหาก็ปรับแค่ตรงนั้นสิ จะเปลี่ยนให้มันยากไปทำไม เรียกบอสก็ลำบาก ถ้าปรับให้บอสแต่ละแมพเกิดทุกๆ30นาทีหลังจากตายก็คงดี
รวมเซิฟก็น่าจะให้มีเงื่อนไขเพิ่มนิดหน่อยก็คงอยู่กันได้ ถ้าเปิดพีเคก็ได้เปอเพิ่ม ปิดก็เวลได้แต่เปอน้อยหน่อยแบบนี้มันก็อยู่กันได้ ดีกว่าเล่นแบบป่าช้าออนไลน์อยู่ตอนนี้ ออนมาไม่รู้จะทำไรละ ทำเพื่อไรละ คนก็หายหมดเซิฟสวรรค์

Jimmy'

รวมก็ดีนะ ยืดอายุได้นิดหน่อย ถ้าวันหนึงpc สามารถเล่น ในมือถือได้ แล้วมือถือเล่นในpc ได้ ผมว่าก็ไม่พ้นการรวมเชิฟเพิ่ม แต่ประเด็นมันไม่ได้อยู่ว่าให้รวม แต่มันอยู่ที่ คุณจะจัดการยังไง ต่อให้ไม่มีปรับการงาน ui เซตจุติ ผมว่ายังไงก็รวม แต่อาจจะช้ากว่านี้ ผมเชื่อว่ามันถึงทางตันล่ะ ทุกอย่างมันมีที่สิ้นสุด ถ้าให้เกมส์นี้เปรียบเหมือนคน ก็เหมือนคนอายุ 70 80 ที่สุขภาพแย่ลง ผมเชื่อว่าทุกการกระทำของจี มีเหตุผลคือพยายามหาทางออกหรือยื้อไว้ แต่เพียงแค่มันทำไรไม่ได้แล้ว ยื้อไปก็ได้ระยะไม่นานมาก ต่อให้ไม่ปรับหรือปรับ คนก็ไม่พอใจ เราไม่สามารถที่จะดูเเลคนทั้งหมดได้ทั่วถึง ไม่สามารถหาความต้องการให้คนทุกคนได้ ทำได้แค่เพียงรักษากลุ่มลูกค้าชั้นสูงเอาไว้

~๐ Ryan ๐~

รวมไปก็เท่านั้นแหละ ถ้าหวังแค่คนในเซิฟจะมากขึ้นก็เหมือนรวมไปรอวันเลิกเหมือนเดิม ถ้าหวังจะแค่ขายของให้กับคนจากอีกเซิฟจะมาซื้อก็คงได้อยู่ (ถ้ามีคนกล้าซื้อ)
บ่นๆกันในนี้ทีมงานมาอ่านมั่งไหมไม่รู้ ดูจากคนออนบอร์ดแล้ว มีไม่เคยเกิน5คนสักที  g#018

-GonG-

• **
อยากรู้เหตุผลที่ทำไมไม่อยากให้รวม ? เพียงเเค่คิดว่าไม่อยากรวมแล้วไม่เห็นด้วยแค่นั้นเหรอ คนเล่นเกมส์ออนไลน์มันก็ต้องเล่นกับคนเยอะๆถึงจะใช่ ถ้าไม่ชอบรวมก็หาเกมส์ออฟไลน์เล่นเถอะ เหมือนท่านจะมากันผิดทางละ

Jimmy'

อยากรู้เหตุผลที่ทำไมไม่อยากให้รวม ? เพียงเเค่คิดว่าไม่อยากรวมแล้วไม่เห็นด้วยแค่นั้นเหรอ คนเล่นเกมส์ออนไลน์มันก็ต้องเล่นกับคนเยอะๆถึงจะใช่ ถ้าไม่ชอบรวมก็หาเกมส์ออฟไลน์เล่นเถอะ เหมือนท่านจะมากันผิดทางละ
เพียงเพราะมันไม่ใช่ทางออก มันคือการเเก้ปัญหาที่ปลายเหตุ สมมุติถ้ารวมทุกเชิฟเวอร์มาเป็นหนึ่ง แล้ววันนึงคนน้อยอีกจะไปรวมกับใคร ไปรวมกับเกมส์400ไหม  woon_555 woon_555  (เอาจริงๆผมก็อยากรวมนะ อยากมาหลายปีล่ะจะได้ขายของให้คนเชิฟอื่นที่ยังเล่นอยู่ แต่ถ้าเราอยากให้เกมส์มันอยู่ไปได้นานจริงๆ การรวมเชิฟไม่ใช่สิ่งที่ถูกต้อง )

จุ๊กกรู้ว

• Newbie
  • *
รวมเถอะ จะได้ปิดเซิฟไปทีเดียวเลย 55555
ขำสัด พัฒนาส้นตีนอะไรของมันวะ นอกจากหมุนเวียนของตู้เติม ก็ไม่เห็นจะพัฒนาเหี้ยไรเพิ่มเติมมาเลย