GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ความสามารถเกราะดันเจี้ยน ชุดที่ 2 บาปแห่งอวาริเทีย

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
หรือบางคนอาจจะบอกว่า "เอ๊ยยย ทำเป็นส่วนอื่น (เช่นผ้าคลุมหรืออะไรก็ว่าไป) ก็ซัพพอร์ต C3 สกิลอื่นได้นิ"

ตรงนี้อาจจะเป็นเพราะทีมงานต้องการให้เน้น C3 ไปได้ในทิศทางเดียวมากกว่าเลยทำออกมาเป็นเกราะทั้ง3ชิ้นจะได้ใส่พร้อมกันไม่ได้ g#039

ว่างๆ

• Newbie
  • *
สอบถามทีมงานหน่อยครับ มันดีแน่หรอครับแบบนี้ คือผมอยากให้มันเป็นผ้าคลุมดันเจี้ยน มากกว่าเกาะดันเจี้ยนครับ
เหตุผล
1. มันมีเกราะตันเจี้ยนอยู่แล้ว
2. ไอเทมชื่อสีทองตีบวก*2 ตอนนี้ยังขาด ผ้าคลุม หน้ากาก รองเท้า โล่ เครื่อประดับ
3. จะได้ใช้ความสามารถของไอเทมได้เต็มที่ เช่นใส่เกราะดันเจี้ยน ก็ยังใส่ผ้าคลุมดันเจี้ยนได้ ไม่ต้องมาคอยสลับ
4. จากข้อ 3 ถ้าเป็นผ้าคลุม ความสามารถจะได้ไม่ครึ่งๆกลางๆ แบบว่าเกราะตอนนี้บางอาชีพโหดบางอาชีพกระจอก ใส่ได้ 2  อย่างพร้อมกันจะดีกว่า
5. ในอนาคตมีสกิวคลาสสามเผ่าสกิวที่สาม ก็ทำไอเทมใหม่เป็น หน้ากากดันเจี้ยน
คิดเห็นอย่างไรบ้างครับทีมงานนักออกแบบ
3 บาปแรกจะเป็นชุดเกราะให้ครบ กับ C3 ทั้ง 3 ชุดก่อนจ้า
4 บาปที่เหลือก็คงจะทำเป็นชิ้นส่วนอื่นแทน
ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับบาปทั้ง 7 ประการ
https://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%9B_7_%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3
บาป 7 ประการก็ทำแบบนี้สิครับ
1. กูลา - เกราะ
2. อวาริเทีย - ผ้าคลุม
3. อาซีเดีย - หน้ากาก
4. ไอรา - รองเท้า
5. อินวิเดีย - หมวก
6. ซูเปอร์เบีย - โล่,อาวุทมือรอง
7. ลุกซุเรีย - อาวุทมือหลัก
ส่วนที่ขาดไปคือเครื่องประดับ ก็แหวนบอสไง ปรับให้เป็นชื่อทองได้แล้วครับ
ผมเห็นด้วยกับกระทู้นี้ครับหรือจะเอาเกราะ2แล้ว โล่/มือรองไม่ทําจีอาจคิดงี้ก็ได้ครับเพราะบางอาชีพไม่ใส่

เห็นด้วย จ้า คงได้เเค่ฝัน 555+ บาป 7 ประการก็ทำแบบนี้สิครับ
1. กูลา - เกราะ
2. อวาริเทีย - ผ้าคลุม
3. อาซีเดีย - หน้ากาก
4. ไอรา - รองเท้า
5. อินวิเดีย - หมวก
6. ซูเปอร์เบีย - โล่,อาวุทมือรอง
7. ลุกซุเรีย - อาวุทมือหลัก
ส่วนที่ขาดไปคือเครื่องประดับ ก็แหวนบอสไง ปรับให้เป็นชื่อทองได้แล้วครับ