GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ความสามารถเกราะดันเจี้ยน ชุดที่ 2 บาปแห่งอวาริเทีย

จีเอ็มตุ้ยนุ้ย

• Debuz Developer
  • Full Member
กำลังอยู่ในช่วงพัฒนาจ้า เป็นแพทซ์ใหญ่ที่จะลงถัดไป หลังปรับสมดุล ยังไม่จมเน้อ woon_sad1

~๐ Ryan ๐~

กำลังอยู่ในช่วงพัฒนาจ้า เป็นแพทซ์ใหญ่ที่จะลงถัดไป หลังปรับสมดุล ยังไม่จมเน้อ woon_sad1
ไม่ทันปีนี้แล้วแน่นอนละสิ

ว่างๆ

• Newbie
  • *
ไม่ทันปีนี้แล้วแน่นอนละสิ

โครงการนี้จมทะเลไปเเล้วรึไง . . . . g#041

555+

9169

• Jr. Member
  • **
ปรับไปก็อวยเผ่าอยู่ดี  สมดุลหาได้ยากมันเลยหมดสนุก คนก็หาย รู้ทั้งรู้ขี้เกียจกันไปเหอะทีมงาน

A+

• Personal ID 🔐
  • **

thaimodify

• Newbie
  • *
เกราะแอส ไม่เอื้ออำนวยสายปลอกแขนเลยรอมาชาตินึงแล้วไอ้สายปลอกแขน

c4

• **
เผ่ามนุษย์แอสซาซินดับไปเลยตั้งแต่ปรับหลบหลีกไร่ลักษณ์ และคงจะหายต่อไป555

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥

พายุหะดารา โจมตี5*5ช่อง ทุกๆ2วินาที (แถมโจมตีครั้งเเรกก็คือหลังลงสกิลไป2วินาที) โดนเวททีพัง สุดยอดมากครับสกิลเเอสสายดาว

เเค่นั้นยังไม่พอ ปาบอล บอลทั้งหลายต้องอัพ int ถึงจะมีดาเมจ จะว่าเเรงก็ไม่เเรง ความสามารถบอลคือลดต้านทานก็ลดไปทำไมไม่รู้

ปามีด เบาโพด กระเด็น 2 ช่อง สุดยอดมากครับ(ประชด)

ความชำนาญการใช้พิษ เพิ่มต้านทานพิษ 10-50% เพื่อ  g#015

ตัดชีพจร ร่าย 1- 2วินาที ลดร่ายก็ไม่ได้ เเถมต้องใช้ในระยะ 2 ช่อง (คือไม่เหมาะกับสายดาวเลย) 

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥

พายุหะดารา โจมตี5*5ช่อง ทุกๆ2วินาที (แถมโจมตีครั้งเเรกก็คือหลังลงสกิลไป2วินาที) โดนเวททีพัง สุดยอดมากครับสกิลเเอสสายดาว

เเค่นั้นยังไม่พอ ปาบอล บอลทั้งหลายต้องอัพ int ถึงจะมีดาเมจ จะว่าเเรงก็ไม่เเรง ความสามารถบอลคือลดต้านทานก็ลดไปทำไมไม่รู้

ปามีด เบาโพด กระเด็น 2 ช่อง สุดยอดมากครับ(ประชด)

ความชำนาญการใช้พิษ เพิ่มต้านทานพิษ 10-50% เพื่อ  g#015

ตัดชีพจร ร่าย 1- 2วินาที ลดร่ายก็ไม่ได้ เเถมต้องใช้ในระยะ 2 ช่อง (คือไม่เหมาะกับสายดาวเลย)
ขอโว้ยเเทนเเอสหน่อยเหอะ woon_hurt

adisonta22

• Newbie
  • *
กุจำได้อิเฟิสคนสวยมันร้องไห้ปรับพยุหะดาราอิเหี้ยมันไปไหนแล้ว

A+

• Personal ID 🔐
  • **
กุจำได้อิเฟิสคนสวยมันร้องไห้ปรับพยุหะดาราอิเหี้ยมันไปไหนแล้ว

มันมียุสมัยนึงนะที่ แอสสายดาวโคตรแรง ปล่อยพายุที ตายเป็นเบือ แต่เดวนี้ ทำไรไม่ค่อยได้ ถ้าไอเทมไม่พอ 5555

รหัสลับ

• Newbie
  • *

มันมียุสมัยนึงนะที่ แอสสายดาวโคตรแรง ปล่อยพายุที ตายเป็นเบือ แต่เดวนี้ ทำไรไม่ค่อยได้ ถ้าไอเทมไม่พอ 5555

สมัยโปรเจ็ควันครับ พยุหดารา โจมตีรอบตัวผู้ใช้ประมาณ5-7ครั้งนี่แหละมั้ง กี่ช่องไม่แน่ใน แต่จะเสียดาวกระจายตามจำนวนศัตรู ที่โดนทำดาเมจครับ สกิวก็ประมาณ สายลมเหมัน ขอวิครับ
มีแต่ควายเท่านั้นที่คิดได้แบบนี้

The Dream ในตํานาน

• Newbie
  • *
  • มาสิบไห้ร้อยมาน้อย มาใหม่นะครับ=w=
สอบถามทีมงานหน่อยครับ มันดีแน่หรอครับแบบนี้ คือผมอยากให้มันเป็นผ้าคลุมดันเจี้ยน มากกว่าเกาะดันเจี้ยนครับ

เหตุผล
1. มันมีเกราะตันเจี้ยนอยู่แล้ว
2. ไอเทมชื่อสีทองตีบวก*2 ตอนนี้ยังขาด ผ้าคลุม หน้ากาก รองเท้า โล่ เครื่อประดับ
3. จะได้ใช้ความสามารถของไอเทมได้เต็มที่ เช่นใส่เกราะดันเจี้ยน ก็ยังใส่ผ้าคลุมดันเจี้ยนได้ ไม่ต้องมาคอยสลับ
4. จากข้อ 3 ถ้าเป็นผ้าคลุม ความสามารถจะได้ไม่ครึ่งๆกลางๆ แบบว่าเกราะตอนนี้บางอาชีพโหดบางอาชีพกระจอก ใส่ได้ 2  อย่างพร้อมกันจะดีกว่า
5. ในอนาคตมีสกิวคลาสสามเผ่าสกิวที่สาม ก็ทำไอเทมใหม่เป็น หน้ากากดันเจี้ยน

คิดเห็นอย่างไรบ้างครับทีมงานนักออกแบบ

3 บาปแรกจะเป็นชุดเกราะให้ครบ กับ C3 ทั้ง 3 ชุดก่อนจ้า

4 บาปที่เหลือก็คงจะทำเป็นชิ้นส่วนอื่นแทน

ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับบาปทั้ง 7 ประการ
https://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%9B_7_%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3

บาป 7 ประการก็ทำแบบนี้สิครับ

1. กูลา - เกราะ
2. อวาริเทีย - ผ้าคลุม
3. อาซีเดีย - หน้ากาก
4. ไอรา - รองเท้า
5. อินวิเดีย - หมวก
6. ซูเปอร์เบีย - โล่,อาวุทมือรอง
7. ลุกซุเรีย - อาวุทมือหลัก

ส่วนที่ขาดไปคือเครื่องประดับ ก็แหวนบอสไง ปรับให้เป็นชื่อทองได้แล้วครับ

ผมเห็นด้วยกับกระทู้นี้ครับหรือจะเอาเกราะ2แล้ว โล่/มือรองไม่ทําจีอาจคิดงี้ก็ได้ครับเพราะบางอาชีพไม่ใส่

The Dream ในตํานาน

• Newbie
  • *
  • มาสิบไห้ร้อยมาน้อย มาใหม่นะครับ=w=
ผมว่า เกราะ2ตัว หน้าจะเอามาแทน ดันมือหลักมือรอง ที่บางอาชีพไม่ใช่นะครับ ผมคิดว่าเป้นอย่างงี้มากกว่า

Techies

ผมว่า เกราะ2ตัว หน้าจะเอามาแทน ดันมือหลักมือรอง ที่บางอาชีพไม่ใช่นะครับ ผมคิดว่าเป้นอย่างงี้มากกว่า
คหสต. ผมว่าทีมงานตั้งใจให้เกราะเเต่ละตัวเอามา ซัพพอร์ต C3 เเต่ละสกิลของอาชีพนั้นๆครับ เนื่องจาก C3 มี 3 สกิล ก็เลยจำเป็นต้องมีเกราะ3ตัวต่อหนึ่งอาชีพ