GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

leefasia

• Newbie
  • *
อยากจะให้ปรับสกิลศรวายุชาปที่ให้มันไม่หาเป้าหมายเองอะคับ แค่อยู่่สุดขอบจอมันก็ยิงเองแล้ว อีกอย่างสกิลก้าวพริบตาของชาปถ้าสีชุดสีฟ้านี่กระโดรัวเลยนะ โดดหนีโดดเข้าสบายเลย ทำแบบนี้จะเอาอะไรไปสู้อะคับ ขอความคิดเห็นของเพื่อนๆด้วยคับ woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
พาลา เบลด เบอร์ เชน วอ ฆ๋าชาปสบายๆ โดดให้ตายไงก็สู้ยาก woon_5555

-Sinewy.

• Jr. Member
  • **
คิดแต่จะปรับ ไม่คิดหาวิธีแก้บ้างครับ  woon_bye woon_bye

Invincible'

• Rip
  • **
สกิลจิตพาลา /หรือคุนจะเล่นวอ ใส่ตุกตา

NegreDo

• **
ว่าไปแล้วศรวายุก็โกงไปแหละ เพราะเปลี่ยนเป้าหมายได้เอง ระยะยิงชาปก็ทำได้40ช่อง+ สกิลติดเดจาวูได้อีก อีกสกิลที่โกงของชาปคือเล็งเปิดเกราะ คือแม่น0 ก็ยังโดน เพราะเป็นการสาปเป้าหมาย ลดพลังป้องกันคู่ต่อสู้โดยไม่คิดต้านทานได้อีก25วินาที ส่วนคนใช้สกิลกลับดีเลแค่ 10วินาที  ปรับให้มันเหมาะสมกว่านี้หน่อยก็ดีนะ

desoletion

• Newbie
  • *
เป็นอาชีพที่โกงเกินไปหรือเป็นอาชีพที่ จขกท แพ้กันแน่ครับ= =

หน้าฮิ

• **
  • เลิกเล่นแล้วนะใครสนใจของอะไรซิบมานะ
ชาปมันก็ไม่ได้ชนะไปซะหมดนะ

A+

• Personal ID 🔐
  • **
ผมคิดว่าชาปชนะทุกอาชีพในเผ่ามนุษย์ครับ ลองเอาชาปเวล60 ใส่ของที่ได้จากเควสเปรี่ยนอาชีพ  ไปตีกับอาชีพอื่นที่เลเวลเท่ากันใส่ของเท่ากัน ไม่จำเป็นต้องใส่นูตู้ชาปก็มีโอกาสชนะมากกว่าเห็น ๆ สกิลคลาสสองแต่ต้องเอาสกิลจิต เอาซีสามมาแก้ทาง ตรงนี้ผมคิดว่ามันเกินไปนะ เปรี่ยบเทียบเอานะ สกิลคลาสสองกับสกิลจิต
ที่บอกมามันไม่โกง มันผิดมาตั้งแต่แรกแล้วมีสกิลของอะไรบ้างละ ที่เล็งเป้าหมายเอง แถมยังใช้ได้ไกลขนาดนั้น
ถ้ามี ธนูตู้อีกมันจะกลายเป็นปืนไรเฟิลยิงรัวอัตโนมัตจับเป้าหมายเอง ระยะยิงสุดตาหยั่งรุ้ ยังกับออโต้บอท

อย่าถามหาสกิลแก้ทางเลย ต้องถามว่ามีสกิลคลาสสองที่โหดกว่านี้ไหมจะดีกว่านะ ก็ไม่ได้จะตั้งตนเป็นศัตรูกับใครหรอก แต่ความจิงเป็นไงก็ย่อมเป็นแบบนั้น คนเล่นเกมน่าจะรู้ดี
แน่นอนว่าชาปมันไม่ได้เป็นอมตะครับมันสามารถตายได้(กันไว้เดี๋ยวมีคนมาบอกแบบนี้)

leefasia

• Newbie
  • *
เคยโดนกับดักเถาวัลวาง แล้วโดดหนีไหมคับ woon_sunny

กากอย่าร้อง

• **
ผมคิดว่าชาปชนะทุกอาชีพในเผ่ามนุษย์ครับ ลองเอาชาปเวล60 ใส่ของที่ได้จากเควสเปรี่ยนอาชีพ  ไปตีกับอาชีพอื่นที่เลเวลเท่ากันใส่ของเท่ากัน ไม่จำเป็นต้องใส่นูตู้ชาปก็มีโอกาสชนะมากกว่าเห็น ๆ สกิลคลาสสองแต่ต้องเอาสกิลจิต เอาซีสามมาแก้ทาง ตรงนี้ผมคิดว่ามันเกินไปนะ เปรี่ยบเทียบเอานะ สกิลคลาสสองกับสกิลจิต
ที่บอกมามันไม่โกง มันผิดมาตั้งแต่แรกแล้วมีสกิลของอะไรบ้างละ ที่เล็งเป้าหมายเอง แถมยังใช้ได้ไกลขนาดนั้น
ถ้ามี ธนูตู้อีกมันจะกลายเป็นปืนไรเฟิลยิงรัวอัตโนมัตจับเป้าหมายเอง ระยะยิงสุดตาหยั่งรุ้ ยังกับออโต้บอท

อย่าถามหาสกิลแก้ทางเลย ต้องถามว่ามีสกิลคลาสสองที่โหดกว่านี้ไหมจะดีกว่านะ ก็ไม่ได้จะตั้งตนเป็นศัตรูกับใครหรอก แต่ความจิงเป็นไงก็ย่อมเป็นแบบนั้น คนเล่นเกมน่าจะรู้ดี
แน่นอนว่าชาปมันไม่ได้เป็นอมตะครับมันสามารถตายได้(กันไว้เดี๋ยวมีคนมาบอกแบบนี้)

สมกันไหมละ นูตู้ ราคา1200 เอม มาแพ้ ตุ๊กตาต้องคำสาปราคา 500 เค ไม่มีซาปคนไหนร้องเลย 5555

#038 #038 #038

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง

ถ้าย้อนไปสมัยวิยังใส่ตุ๊กตาได้ น่าจะพอมีนะ

แต่กันเวทมันก้ช่วยกันได้ระดับนึง ยกเว้นจะเจอวอ80ติดหินลบกันเวทหลังหมด   g#017 g#017

สมกันไหมละ นูตู้ ราคา1200 เอม มาแพ้ ตุ๊กตาต้องคำสาปราคา 500 เค ไม่มีซาปคนไหนร้องเลย 5555

#038 #038 #038

hitashi.

• Newbie
  • *
ชาปที่แพ้ตุ๊กตาอะถามจริง ซีสามทียิงเป็นเวทมีไว้ทำไรอะ

ZoDiC คนเดิม

ชาปที่แพ้ตุ๊กตาอะถามจริง ซีสามทียิงเป็นเวทมีไว้ทำไรอะ

ขอสอดหน่อยนะ การสะท้อนของ ตุกตา มันจะ สะท้อนแต่ กายภาพใช่ไหม

แต่ การที่ ซาปยิงเป็นเวท มันสะท้อนได้เหมือนกัน เพราะมัน
จะคิดการสะท้อนก่อนแปลงเป็นเวท ครับ เคยเล่นซาปป่าวถามจริง

woon_huh woon_huh woon_huh

hitashi.

• Newbie
  • *

ขอสอดหน่อยนะ การสะท้อนของ ตุกตา มันจะ สะท้อนแต่ กายภาพใช่ไหม

แต่ การที่ ซาปยิงเป็นเวท มันสะท้อนได้เหมือนกัน เพราะมัน
จะคิดการสะท้อนก่อนแปลงเป็นเวท ครับ เคยเล่นซาปป่าวถามจริง

woon_huh woon_huh woon_huh
ไม่เคยอะ ผมเคยเห็นเพื่อนเล่นเจ้าใส่สนับเวทไปเทพใส่วอที่ใส่ตุ๊กตา แล้วมันไม่โดนผลของตุ๊กตา เลยคิดดว่าไม่เข้า