GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ระบบแต่งงาน ตอนที่ 1 : สิทธิพิเศษที่ได้จากการแต่งงาน

บุคคลทั่วไป · 19 · 18118

golfthaivi

• บุคคลทั่วไป

สำหรับระบบแต่งงาน ถือว่าเป็นระบบที่ผู้เล่นหลายๆ คนรอคอยกันมาอย่างยาวนาน และตอนนี้ทางทีมงานก็ได้ฤกษ์ที่จะอัพเดท
ระบบนี้ให้ทุกคนได้มาสนุกสนานกันแล้วในแพทช์ อสุรา-รักไร้พรมแดน นี้เอง ส่วนรายละเอียดของระบบจะมีอะไรบ้างไปติดตามรายละเอียดกันได้เลย

เนื้อหา : ระบบแต่งงาน (ตอนที่ 1)
เกม : อสุรา, วุ้นหน้าหนังสือ และอวตาร

ตอนนี้เชื่อได้เลยว่ามีเพื่อนๆ หลายคนคงยังไม่อยากรู้หรอกว่าวิธีแต่งงานต้องทำยังไง แต่อยากรู้ว่าเมื่อแต่งงานแล้วเราจะได้รับสิทธิพิเศษอะไรบ้าง
ถ้าอย่างงั้นเรามาดูกันดีกว่า ของดีหลังแต่งงานแล้วมีอะไรบ้าง เน๊อะๆๆๆๆๆๆ

• ไอเทมแหวนหมั้น

ไอเทมชิ้นนี้ตอนแรกจะเป็นแหวนเปล่าๆ ไม่มีความสามารถอะไรเลย แต่หลังจากแต่งงานแล้วไอเทมชิ้นนี้จะเปลี่ยนชื่อเป็น “แหวนแต่งงาน (ชื่อคู่รัก)” และจะมีออปชั่นพิเศษเพิ่มขึ้นมา คือ
- เพิ่ม MAX HP 300
- เพิ่ม MAX MP 100
- เพิ่มอัตราการหลบหลีก 20 หน่วย
- เพิ่มพลังป้องกันกายภาพ 20(+1) หน่วย
- เพิ่มพลังป้องกันเวทย์ 20(+1) หน่วย

• บัฟคู่รัก (สัญลักษณ์แทนใจ)

ซึ่งบัฟคู่รักจะทำการเซ็ตบัฟ ระยะเวลาสะสมหัวใจเปี่ยมรัก โดยต้องรอระยะเวลา 1 ชั่วโมง โดยมีเงื่อนไขคือเวลาจะนับก็ต่อเมื่อคู่รักออนไลน์อยู่
ถ้าเวลาหมดแล้วจะได้ไอเทม หัวใจเปี่ยมรักเพื่อนำไปแลกของต่างๆ กับ NPC

• หัวใจเปี่ยมรักแลกอะไรได้บ้าง??

สำหรับไอเทมหัวใจเปี่ยมรักผู้เล่นสามารถเอาไปใช้ไอเทมได้จาก NPC สาธุคุณ แพตตี้ อยู่ในโบสถ์เมืองเซาร์เทริ์นฟอร์ต

รายการไอเทมที่เปิดแลก
1. อีโมชั่นคู่รัก (ต้องการหัวใจเปี่ยมรัก 24 ชิ้น)

2. ฉายาคู่รัก (ต้องการหัวใจเปี่ยมรัก 72 ชิ้น)

3. ทักษะเติมรัก (ต้องการหัวใจเปี่ยมรัก 120 ชิ้น)

4. บัฟสานรัก (ต้องการหัวใจเปี่ยมรัก 120 ชิ้น)
หมายเหตุ : บัฟนี้หลังจากแลกมาแล้วจะอยู่ไปตลอดจนกว่าผู้เล่นจะไปหย่าร้างกับคู่รัก

5. ทักษะน้ำตาแห่งรัก (ต้องการหัวใจเปี่ยมรัก 165 ชิ้น)

6. ทักษะพลังแห่งรัก (ต้องการหัวใจเปี่ยมรัก 165 ชิ้น)

ประเดิม 1  woon_love

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว

♡.Khun MINK'z.♡_.

• รักฉัน...อย่าคิดถึงฉัน
  • Jr. Member
  • **
  • กาลครั้งหนึ่ง...นานมามากแล้ว
ไอ้หัวใจเปี่ยมรักนี่ ต้องเอาไปแลกทั้งคู่เลยหรอ
หรือว่าแลกแค่คนเดียว จะได้ทั้งคู่
ถ้าแยกกันแลกคงนานน่าดูกว่าจะได้แต่ละอย่าง - -
เพราะกว่าจะไดแต่ละดวง T^T

ไม่มีไรหรอกแค่ บ่น บ่น บ่น g#013 g#013

Love is when you have 100 reasons to leave someone,
but you still look for one reason to fight for them.

...Pang_Care...

• Newbie
  • *
 woon_love woon_love

แต่งงานแล้วได้หัวใจเปี่ยมรัก คิดว่าได้ง่ายๆ แต่จริงๆ ออนทุกวันยังขึ้นยากเลย  g#015 g#015

g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

♥ ♥ ♥ ♥ I'll be with you forever ♥ ♥ ♥ ♥

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• Full Member
  • SCG
หัวใจที่เอาไปแลกเนี่ยมันเป็นแบบสะสม หรือ ครั้งต่อครั้งครับ
แต่แหวนเนี่ยถือว่เพิ่มเยอะเหมือนกันนะ ถ้าออนพร้อมกัน  ถือว่าทำเควสนี้คุ้มมากๆครับ

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

• SCG
หัวใจที่เอาไปแลกเนี่ยมันเป็นแบบสะสม หรือ ครั้งต่อครั้งครับ
แต่แหวนเนี่ยถือว่เพิ่มเยอะเหมือนกันนะ ถ้าออนพร้อมกัน  ถือว่าทำเควสนี้คุ้มมากๆครับ

หายหัวไปไหนกันหมด ทีมงานเอ้ย  g#015

TAMA

เมื่อแลกหัวใจเปี่ยมรัก จะหายไปตามจำนวนที่แลกครับ

• SCG
เมื่อแลกหัวใจเปี่ยมรัก จะหายไปตามจำนวนที่แลกครับ

มะทันแระครับ  ผมแลกไปแล้วอีโมชั่น  55555   g#002

TAMA

มะทันแระครับ  ผมแลกไปแล้วอีโมชั่น  55555   g#002
อีโมชั่นก็น่ารักดีนะครับ g#006

• SCG
บัฟเวลาเพื่อรับหัวใจ  ต้องออนทั้งคู่ เวลาถึงจะเดินครับ
เวลาสามารถดีเลย์ห่างกันได้ครับผม ของผมออนทั้งคู่  บางทีต้องรออีกฝ่าย3นาทีครับ 
ถึงจะหมดเวลา  และก็นับเวลาใหม่อีกรอบครับ
สามารถทำการออนทิ้งไว้ได้เลย  เหมือนเควาลาดตะเวนครับผม (แต่ต้องออนคู่นะจ๊ะ)