GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เพิ่งกลับมาเล่น เจออะไร ที่เวอร์วังไปก้ไม่ไหว(เทพอสูนกลืนพลังของขุน)

เกรินนำเลยนะ คือผมเพิ่งกลับมาเล่นและได้เข้าบอร์ดครั้งแรก ทุกอย่างเปลี่ยนไปมาก ตั้งแต่เว็บเกม บอร์ด ล่าสุดได้ข่าวมี เพจด้วย เล่นไปได้สักระยะ จน จุ 6 จิต 14 รอบ น้ำตาแทบเป็นเลือด หาของใส่ โยนอำพันเอาเงินไปซื้อของเทพๆใส่ โหย มาเจอเผ่าอสุรา อาชีพขุนศึก คือ ท่านจะเทพไปไหน สกิวเทพอสูรกลืนพลัง เทพไปไหม ที่มันเทพตรงไหนรู้ไหม มันเทพตรงที่ ดีเล ไม่กี่วิเอง น่าจะใส่หมวกลดดีเล มั้ง เห็นมีคนบอกมา แต่คือ ทำไรไมไ่ด้เลย เหมือน อมตะ 24 ชม. เลย ใครพอมีวิธีแก้มือ ช่วยบอกที จนปัญญาจริงๆ

france9

• Newbie
  • *
ผมอำลาไปแล้วครับ 555555 GM เขาไม่ฟังเราหรอก

ว่างๆผมเข้าไปเดินดูคนในเกมอย่างเดียวเลย และคอยติดตาม

ว่า GM เขาจะทำเกม ห่วยขึ้นขนาดไหน

ไม่ได้ว่าคนที่เล่นยุนะ ครับ แล้วแต่คนชอบ woon_sunny woon_sunny

คิซารุ

• Newbie
  • *
เทพอสูรของขุนมันก้เว่อไปนะบางที ในตี้มี ขุนซีเทพอสูรอยู่ 3 ตัว ทั้งตี้ก็อมตะไปแล้ว สลับกันกดได้เรื่อยๆ แล้วคำอธิบายบอกได้ผล 50% แต่เท่าที่เห็น คนที่อยู่ในตี้ได้รับบัพเทพอสูร แล้วเหทือนจะได้รับผลของสกิว 100% เลยมั้ง เพราะเห็นเลือดเด้งเท่ากับดาเมจเปะๆเลย

ว่างๆ

• Newbie
  • *
เทพอสูรของขุนมันก้เว่อไปนะบางที ในตี้มี ขุนซีเทพอสูรอยู่ 3 ตัว ทั้งตี้ก็อมตะไปแล้ว สลับกันกดได้เรื่อยๆ แล้วคำอธิบายบอกได้ผล 50% แต่เท่าที่เห็น คนที่อยู่ในตี้ได้รับบัพเทพอสูร แล้วเหทือนจะได้รับผลของสกิว 100% เลยมั้ง เพราะเห็นเลือดเด้งเท่ากับดาเมจเปะๆเลย

ทำใจเลย  ขุนมันเทพมาตั้งนานลูกรักทีมงาน 555+ พูดเยอะไปเสียเวลาเชื่อเรา ตามน้ำไป

คิซารุ

• Newbie
  • *

ทำใจเลย  ขุนมันเทพมาตั้งนานลูกรักทีมงาน 555+ พูดเยอะไปเสียเวลาเชื่อเรา ตามน้ำไป
สมดุล นี่หรอคำว่าสมดุล อาชีพเดียวชนะแทบทุกอาชีพ เลือดเยอะ ถึก กันเวทเยอะ ปลดอาวุธ หมดตัว คือจะเทพไปไหน

aekkaratza

• Newbie
  • *
ที่พูดนั่นไม่น่าใช่สกิลเทพอสุรกลืนกินนะครับ ใช้10-12วิ สกิลมันติดดีเล27วิคับ ขี่ราเวน+หมวกสุลต่าน ไม่กดลิโปเด็กนะ ถ้ากดก็คงไม่ต่างจากนี้เท่าไร ไม่น่าจะใช้ได้ไว
มันคืออีกสกิลตะหาก สกิลคลาส2 มังกรพิทักกาย แต่เงื่อนไขมันต้องมี อสุรกลืนกินเฉยๆกับสีชุด สลับใช้กับอาวุธทั้ง4 ทำให้มันดูเหมือนติดดีเลน้อย ถ้าคนกะจังหวะดีๆ           
น่าจะวนรอบเกือบจะทันพอดี แต่หาคนเล่นยากเพราะมันสายบัฟล้วนๆ มีผลมากต่อการสู้เป็นหมู่ สกิลนี้มันก็โกงไปจริงๆทีมันสามารถสลับใช้ได้เรื่อยๆมากกว่านะคับ
เพราะขุนมันเลือกเล่นได้4อาวุด สกิลมันจริงๆดีเล41วิครับ ทีมงานออกแบบมาแบบนี้ ให้เล่นได้หลายอาวุธมันเลยเป็นปัญหามากกว่า 

ถ้าจะปรับ ใช้อาวุธได้น้อยชิ้นลง หรือ ดีเลมากขึ้น หรือ ใช้ได้ครั้งเดียว นับรวมทุกอาวุธ มันจะดูโหดแล้วไปมั้ย555+ แค่ลองเสนอดูครับ ผมก็เล่นขุนเหมือนกันเข้าใจดี
 woon_sunny woon_sunny

คิซารุ

• Newbie
  • *
ที่พูดนั่นไม่น่าใช่สกิลเทพอสุรกลืนกินนะครับ ใช้10-12วิ สกิลมันติดดีเล27วิคับ ขี่ราเวน+หมวกสุลต่าน ไม่กดลิโปเด็กนะ ถ้ากดก็คงไม่ต่างจากนี้เท่าไร ไม่น่าจะใช้ได้ไว
มันคืออีกสกิลตะหาก สกิลคลาส2 มังกรพิทักกาย แต่เงื่อนไขมันต้องมี อสุรกลืนกินเฉยๆกับสีชุด สลับใช้กับอาวุธทั้ง4 ทำให้มันดูเหมือนติดดีเลน้อย ถ้าคนกะจังหวะดีๆ           
น่าจะวนรอบเกือบจะทันพอดี แต่หาคนเล่นยากเพราะมันสายบัฟล้วนๆ มีผลมากต่อการสู้เป็นหมู่ สกิลนี้มันก็โกงไปจริงๆทีมันสามารถสลับใช้ได้เรื่อยๆมากกว่านะคับ
เพราะขุนมันเลือกเล่นได้4อาวุด สกิลมันจริงๆดีเล41วิครับ ทีมงานออกแบบมาแบบนี้ ให้เล่นได้หลายอาวุธมันเลยเป็นปัญหามากกว่า 

ถ้าจะปรับ ใช้อาวุธได้น้อยชิ้นลง หรือ ดีเลมากขึ้น หรือ ใช้ได้ครั้งเดียว นับรวมทุกอาวุธ มันจะดูโหดแล้วไปมั้ย555+ แค่ลองเสนอดูครับ ผมก็เล่นขุนเหมือนกันเข้าใจดี
 woon_sunny woon_sunny

ที่ผมหมายถึง คือ ขุน 3 ตัว ที่อยู่ในตี้ มันสลับกันใช้ เทพอสูรครับ ทำให้คนในตี้ มันได้บัพเทพอสูร แบบต่อเนื่อง ไม่มีหมด

aekkaratza

• Newbie
  • *
เทพอสุรกลืนกินมันใช้เฉพาะตัวผู้้ใช้นะครับไม่แชร์ตี้ ถ้าแชร์ตี้นั่นบัฟมังกรพิทักกาย คลาส2 คับ