GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เล่นชาร์ป..แบบ THE-COOL ชาร์ปตัวจริงอย่าพลาด

โพลล์

คิดยังไงกับบอร์ดชาร์ปกันเอ่ย?

ไม่ชอบ ==*
เฉย ๆ งั้น ๆ ==
ชอบ ๆ  ^^

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • Jr. Member
  • **
 g#035 พึ่งเริ่มเล่นชาบใส่สีชุดเพิ่มคริ จุ2 ลงเดก ลัค ตัน เอจิ60 ใส่เซตนภา แล้วก็มีเซตเหยี่ยวไว้สับเปลี่ยน สวรรค์ เปิดผอบ เชีย โชค ใส่เซตนภา คริในแบท4000-4600

กด มังกรสามชิ้น 4500-5500  พอใจละครับ แอสโดนไปก็เงิบ บางคนบอกเปราะ เปราะครับ ถ้าเขาใส่เราก่อนแต่ถ้าเราได้ใส่ไปสักชุด ไม่ตายก็เลี้ยงไม่โตละ ยิ่งตอนวอ

สนุกมากครับ "เดินช้าๆ ได้ยิงคนงามๆ" เดินหลบๆครับ เพราะพวกที่กันบ้าน จะวิ่งเป็นลิงไปหาเป้าหมายใหญ่ๆยิง เราก็ใส่เลย ครับ จุดตาย ศรตะวัน งามใส้

พอใจละครับกับ ชาป สู้ๆครับชาวชาป g#031

THE-COOL

• Full Member
ก็เห็นด้วยครับ ชาร์ปถ้าจะเก่ง ต้องสู้แบบชาร์ป จะเอาตัวเข้าแรกแบบอาชีพอื่นไม่ได้เลย
เพราะเราไม่ได้ถูกสร้างมาแบบนั้น... ในแบทเหมือนกันคับ
ถ้ารู้จักทางตัวเอง หาที่เหมาะๆ คอยดักเก็บคนที่เดินผ่านมา ถึงคนนั้นจะเทพแค่ไหน ถ้าเจอเปิดก่อนแบบไม่ตั้งตัวก็หมดสิทธิ์แก้ตัว
และที่สำคัญนะคับ ย้ายที่ไปเรื่อยๆ นักล่าต้องไม่ซ้ำรอยเดิมคับ ล่าจุดเดิมเอาแค่ตาย ก็ย้ายไปที่ใหม่..
อัตราชนะ มากกว่าแพ้แน่ๆ ....

RainBoW001

• **
จุ4 อัพสเตตัส ยังไงอะครับ
สกิลอัพ ยังไง ผมอ่านแล้วยัง งงๆ g#033
ใส่ เซต ไรดี+ ออฟอะไร อะ ครับ

!!!-{{{Super Spin}}}-!!!

monkey-bill

• **
  • อยากเก่ง อย่ากInw อย่ากรวย

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
ชาบยิงเร็วหาเงินยังไงอ่ะคับ

woon_huh woon_sad2 woon_yes
ขุดอัญ  g#004
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **
เรื่อง ค่าสเตตัส ส่วนตัวผมลงเอจิ60 เดก ลัค ตัน เหลือก็ไปลงวิทครับ (ลงเอจิ60 ลงสกิลเพิ่มความเร็วการยิง ต่อเนื่อง216พอดีครับ)

ส่วนเรื่อง สกิล ตาม จขกท. เลยครับ

เรื่องของ แนะนำ มีทุนพอสมควร เซตเหยี่ยวเลยครับ(เซตม่วงชาป) ยิงแรง สกิลแรง ระยะยิงไกล แม่น ทำเควสก็ได้นะ เกราะ คลุม ธนูลงทุนซื้อหน่อย

ส่วนออฟ เอาที่นิยมเลย ก็เลือดครับ +เสทั้งตัว ก็พอแล้วครับ ธนู ถ้าสายทำลายก็ใส่ทำลายไป ถ้าสายยิงเร็วแนะนำคลั่งครับ(เคยใส่โชคไม่ดีเท่าที่ควรครับ)

แต่ถ้าคุณมีทุนมากกว่านี้แบบผม ผมพก เซตเหยี่ยว เน้น สกิลแรง นภา เน้นคริสะใจครับ g#009 นภาใส่นูปีกนะแจ่มเลย ลง เดก ลัค ตัน เปิดผอบเชีย โชค

ในแบทคริไม่ต่ำกว่า3500แน่นอน ครับ เจอวิ2000 เห็นจะได้

ทริคเล็กๆน้อยๆ ที่ผมชอบทำนะครับ

ที่ผมพก เซต ไว้2เซต เพราะว่า เซตเหยี่ยวแน่นอนมันทำดาเมจแรงมาก แต่การคริคงไม่สะใจ , เซตนภาสกิลอาจจะเบา แต่ การคริ อัตราคริ เยอะกว่าครับ

เวลา ผอบ เชีย โชคผมตาย แล้วมันงอล ในกรณีที่ใส่ นภา อยู่ ผมจะเปลี่ยนมาเปิด ผอบ เชีย อย่างเดียว แล้วสลับมาใส่ เซต เหยี่ยว เน้น สกิล กับความแรงของมันละครับ

เพื่อ รอเวลาของผอบเชีย โชค พอ ผอบเชีย โชค หายงอล จะเปิดผอบ เชีย โชค แล้วสลับมาใส่ เซตนภา ครับ เพื่อ เน้น คริ และอัตราคริเหมือนเดิมครับ

อีกอย่าง....

เวลาเจอแอส วิ เบลด พารา ถ้าคุณ เน้น จะจบเกมส์ด้วย ศรตะวัน จุดตาย ก็ให้ใส่เซตม่วง เจอแอสพรางใส่เทียนจบครับ(เซตนภาไม่สามารถใส่เทียนได้)

(แต่ส่วนตัวผมนะ ชอบนภาครับ เวลาวอ กด หัวหอมพอครับ เดินยิง คริ6500 ก็จะร้องละครับ g#016)

ไหนๆก็ยาวละ อีกนิดละกันครับ สำหรับ พวกที่รวยโคตร.....

นู99 แรรชาป95 ตระกรุด คลุมจักร หมวกเทพ หน้ากากอสูร เท้าเมฆา(เสเลือดไปเลย) +13 14 ทั้งตัว เลือดก็จะ12K ได้ครับ(ไม่เคยทำไม่รวย g#002)

สำหรับคนที่มีของขนาดนี้ โหดแน่นอนครับ  g#022

ย่ำนะครับ ชาปไม่ได้เป็นอาชีพที่จะ เดินชน นำทัพ ครับ การเล่นชาป ต้องใจเย็น มีเทคนิคในการเล่น เก็บเกี่ยวประสบการณ์ครับ ถ้าคุณเล่นชาป แบบเดินชน

อย่างกับ พวก วิ สายไฟเตอร์ ต่างๆ มันก็คงไม่เก่งให้คุณหรอกครับ ชาปได้เปรียบเรื่องระยะยิงอยู่แล้วครับ ทำมันให้เป็นประโยชน์สะครับ เรามันสายลมครับ

vasvas

• Newbie
  • *
ตอนนี้ใส่เซ็ตนภา อัตราการโป๊ะประมาณ 20.5

ได้คันศรปีกแห่งอัคนี มา ควรออฟโชค หรือ คลั่ง ดีกว่ากัน

มีผอบโชคเชีย เวล 95

ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

3eCausez

ตอนนี้ใส่เซ็ตนภา อัตราการโป๊ะประมาณ 20.5

ได้คันศรปีกแห่งอัคนี มา ควรออฟโชค หรือ คลั่ง ดีกว่ากัน

มีผอบโชคเชีย เวล 95

ขอบคุณล่วงหน้าจ้า
  ออฟคลั่งดีกว่าครับ

_FireFox_

• **
  • -*-
ผมจุ6  ผมลง DEX99 VIT99 Agi99 Luk99

ของออพเลือด องครัก เลือดอยู่ที่7700  อัตราโป๊ะผมอยู่ที่20.8 ความแรง301

ยิงธรรมดา ไม่ผอบก็6-9k เปิดเชียก็10-14k  ผมมีแต่เชียไม่มีเงินซ์้อเชียโชคแพงจัด555

..TEERAK..

เห็นชาร์ปคนนึงที่สวรรค์ใส่ชุดแดง เขาร่ายจิตศร แล้วก็ลากม่อนในป่าลับแล พวกแมงมุม หัวหอมยักษ์
สั่งทำลายเป้าหมายทีเดว ตายยกฝูง เลยอยากถามว่า ความแรงของจิตศรนี่ มันขึ้นกับอะไรบ้าง
แล้วที่ระดับ 10 แรงสุดๆมันประมาณเท่าไหร่คับ
woon_huh woon_huh

oatcha

เห็นชาร์ปคนนึงที่สวรรค์ใส่ชุดแดง เขาร่ายจิตศร แล้วก็ลากม่อนในป่าลับแล พวกแมงมุม หัวหอมยักษ์
สั่งทำลายเป้าหมายทีเดว ตายยกฝูง เลยอยากถามว่า ความแรงของจิตศรนี่ มันขึ้นกับอะไรบ้าง
แล้วที่ระดับ 10 แรงสุดๆมันประมาณเท่าไหร่คับ
  จิตรแห่งศรนะจะเป็นทักษะที่ยิงสะลายบับนะ ผมเคยเรียนแค่ระดับ3เอง ส่วนลากมอลมาแล้วเขากดศรรัศมีตะวันเปล่า ผมเคยลองใช้อาหารมานะ กด3อันระหว่างผัดมังกร2เปเปอร์1 ความแรงโป๊ะเชะจะน้อยกว่ากดเปเปอร์2ผัดมังกร1  g#016

..TEERAK..

เป็นจิตศรนะ ไม่ใช่รัศมีตะวันแน่ๆ ม่อนมันไม่ได้เป็นก้อนเดียวกัน เห็นมีจิตศรวิ่งเข้าใส่ม่อน
ละก็มันมีคำว่า ทำลายเป้าหมาย ขึ้นบนหัวเค้าอ่ะ

Kadilag

• Newbie
  • *

คนนี้ป่าวคับ

ระดับ 10 นี่แรงมากครับ ระยะกว้างด้วย ความแรงจากกายภาพเท่านั้น 150%
แรงกว่าโป๊ะเช๊ะธรรมดา ตอนนั้น ราวๆ 28-30k  ครับ ใช้เวลก็สะดวกดี แต่ปัญหา คือ มันใช้ลำบากตอนสู้กับผู้เล่นน่ะ

..TEERAK..

คนนี้ป่าวคับ

ระดับ 10 นี่แรงมากครับ ระยะกว้างด้วย ความแรงจากกายภาพเท่านั้น 150%
แรงกว่าโป๊ะเช๊ะธรรมดา ตอนนั้น ราวๆ 28-30k  ครับ ใช้เวลก็สะดวกดี แต่ปัญหา คือ มันใช้ลำบากตอนสู้กับผู้เล่นน่ะ
อ่อ ใช่เลยคับ คนนี้แระ เพิ่งรู้นะ ว่าจิตศรนี่ มันเป็นสกิลหมู่ด้วย แรงดี น่าสนใจ แต่ว่า คงฝึกยากชิบ

420

• **
ถ้าไม่อัพเพิ่มยิงเร็ว แล้วลง Str 99 + Agi 99 + มีดคำสาป + เพิ่มฮึดสู้ ต่อเนื่องจะถึง 216 ไหมครับ  g#025