GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เล่นชาร์ป..แบบ THE-COOL ชาร์ปตัวจริงอย่าพลาด

โพลล์

คิดยังไงกับบอร์ดชาร์ปกันเอ่ย?

ไม่ชอบ ==*
เฉย ๆ งั้น ๆ ==
ชอบ ๆ  ^^

LiAun

• Newbie
  • *
เดี๋ยวนี้ ชาปใส่ของยังไง ให้สู้คนอื่นแบบพอได้อะครับ กระทู้เงียบหายเลยยย  woon_cry woon_huh

THE-COOL

• Full Member
ขอสอบถามเรื่องจิตแห่งศรของชาร์ปหน่อยครับว่า พอกดศรสลายพลังแล้วการโจมตีจะเป็นเลขม่วงหรือว่าเป็นความเสียหายธรรมดาครับ
# จิตแห่งศรของผมระดับ 8  พอยิงออกไปมันไม่มีเลขม่วงเลยครับ (ความต่อเนื่องของผม 216(287))
ถ้ำจำไม่ผิด ดาเมจม่วงของศรสลายพลัง จะเป็นของชาปบลูอายน์นะ เคยเล่นสมัยมันยังไม่โดนปรับ
สลายที เลือดหลักแสนนี่ มีนอน แถมล้างระยะหลังใช้ให้ด้วย แจ่มนะ
แต่ก็นั่นแหละ มันก็เป็นแค่ อดีต ตั้งแต่ปรับครั้งนั้น ผมก็ไม่เห็นชาปบลูอายน์อีกเลยใน SV สวรรค์

https://www.youtube.com/watch?v=XKy0gAx8nPU
ผมเห็นคลิปนี้อ่ะครับ ดูแล้วท่าน THE-COOL น่าจะใส่ชุดอาร์คชูตเตอร์ แต่ยิงจิตแห่งศรแล้วมีเลขม่วงด้วยอ่าครับ (เป็นเลขม่วงจากสกิล c3 รึป่าวนะ)

คลิปนี้มันจากสมัยไหนละท่าน สมัยก่อนมันก็ยิงเป็นเเดมม่วงอยุ่เเล้ว เเต่สมัยนี้โดนปรับให้เป็นตามบัพ ยิ่งบัพเยอะยิ่งเเรง. (รึเปล่าผมก็ละไม่ได้เล่นนาน ผิดพลาดก็ขออภัย)
เดี๋ยวนี้ถ้าไม่เปลี่ยนสี ที่สนับสนุนคลาส3 ที่เรียน ก็ไม่ได้ดาเมจอะไร ได้ประโชน์แค่
สลายบัฟเท่านั้นเอง..............

เดี๋ยวนี้มีการเปลี่ยนแปลงมาก จนยับหมดแล้ว  ถ้าจะให้เล่นแบทพอสู้เขาได้ก็ต้องใส่ธนูตู้แหละคับ..
หนทางอื่น ค่อนข้างมืดมน

aizeed

• Newbie
  • *
แนะนำชาปในโมบายหน่อยครับ สายวายุการอัพสกิล การอัพตัส  และของครับ จุ1

featuring

• แมว9ชีวิต
  • Jr. Member
  • **
c3 ล๊อคเป้า 10
    จิตแห่งศร10
    ศรสายฟ้าฟาด 10

สกิลจิต       ชาร์ป  วางกับดัก10
               วิชาร์ด     เดจาวู  10      +แหวนไฟ+นูตู้ สุดโคตระโหด แล้ว

LiAun

• Newbie
  • *
ตอนนี้ชาปแต่งยังไงดีสำหรับสายเดินดันจิต กับ สายแบทเทิล

THE-COOL

ตอนนี้ชาปแต่งยังไงดีสำหรับสายเดินดันจิต กับ สายแบทเทิล
เล่นแบตตอนนี้ต้องธนูตู้เก่าอย่างเดียวแล้วล่ะ เพราะอาชีพอื่นของดีๆเขาไปไกลมาก เพิ่ม HP เพิ่มดาเมจ เพิ่มโป๊ะ ครบเครื่อง
ส่วนเล่นเวลจิต จะให้ดีก็ใช้ธนูตู้เก่านั่นแหละ แต่ถ้าไม่มี ใช้ธนู99 ก็เดินได้เรื่อยๆ ของใส่เพิ่มอัตราโป๊ะเปิดผอบรวมให้ถึงสัก85+ ใช้ลูกธนูธาตุมืด เท่านี้ก็เดินคนเดียวสบายๆ ถ้าเปิดห้องส่วนตัวด้วยยิ่งง่ายเลย ส่วนธนู94 ดาเมจเซอฟิริสช่วยให้แรงจริงอยู่ แต่โป๊ะจะน้อยไปหน่อยแต่ถ้าใส่ของได้อัตราโป๊ะอย่างที่ว่าก็โอเคอยู่นะ

calo

• Newbie
  • *
ถามครับ ธนู99 ออฟคลั่ง กับโชค อันไหนดีกว่ากันครับ

LiAun

• Newbie
  • *
ถามครับ ธนู99 ออฟคลั่ง กับโชค อันไหนดีกว่ากันครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะออฟคลั่งนะครับ เพราะ ธนู 99 มันเพิ่มโป๊ะอยู่แล้ว เวลายิงสกิล เล็งยิงสุดขั้ว เน้นคริแรงผมว่าเเจ๋ว โดนที 1 อาจจะร้องเลย ติดเดินช้าอีก จัดด้วย รัศมีตะวัน น่าจะโออยู่นะครับ  woon_5555

calo

• Newbie
  • *

ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะออฟคลั่งนะครับ เพราะ ธนู 99 มันเพิ่มโป๊ะอยู่แล้ว เวลายิงสกิล เล็งยิงสุดขั้ว เน้นคริแรงผมว่าเเจ๋ว โดนที 1 อาจจะร้องเลย ติดเดินช้าอีก จัดด้วย รัศมีตะวัน น่าจะโออยู่นะครับ  woon_5555
ขอบคุณครับ

ปล. ถามเป็นความรู้อีกนิดครับ ถ้าเล่นธนูตู้ (ศรทางช้างเผือก) แล้วอยากให้ใช้สกิล ศรวายุ รัว ๆ จำเป็นต้องมี หมวกบอสสุลต่าน ใช่ไหมครับ

..TEERAK..

ขอบคุณครับ

ปล. ถามเป็นความรู้อีกนิดครับ ถ้าเล่นธนูตู้ (ศรทางช้างเผือก) แล้วอยากให้ใช้สกิล ศรวายุ รัว ๆ จำเป็นต้องมี หมวกบอสสุลต่าน ใช่ไหมครับ
แค่นูตู้ มันก็รัวของมันเองอยู่แล้วจ้า เพราะไม่มีการหน่วงระหว่างการกดใช้ รัวได้เท่าที่มือกดทันจ๊ะ
ส่วนหมวกสุลต่านนี้เค้าไว้ลดระยะหลังใช้ของสกิล
ใช้ทางช้างเผือกลดศรกัมนาท เหลือ 5 วินาที ถ้าใส่สุลต่านเข้าไปก็จะเหลือ 2 วินาที ประมาณนี้

woon_5555 woon_5555

calo

• Newbie
  • *

ขอบคุณครับ

แค่นูตู้ มันก็รัวของมันเองอยู่แล้วจ้า เพราะไม่มีการหน่วงระหว่างการกดใช้ รัวได้เท่าที่มือกดทันจ๊ะ
ส่วนหมวกสุลต่านนี้เค้าไว้ลดระยะหลังใช้ของสกิล
ใช้ทางช้างเผือกลดศรกัมนาท เหลือ 5 วินาที ถ้าใส่สุลต่านเข้าไปก็จะเหลือ 2 วินาที ประมาณนี้

woon_5555 woon_5555
ขอบคุณครับ ดีมาถามก่อน เข้าใจผิดมาตลอดนึกว่าต้องใช้คู่กัน ถึงจะกดศรวายุรัว ๆ ได้ woon_5555

g#006 ขอแนวทางใส่ของลงแบทหน่อยงับ ติดตามมานาน ขอแบบสุด ซักชุด ละ สุดๆ สักชุดครับ