GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คนมันจะรวยใครก็ฉุดไม่อยู่กับ 5 วิธีสุดเจ๋งหาเงินสุดง่ายเลเวลน้อยๆ ก็รวยได้

บุคคลทั่วไป · 25 · 43263

cm-VIT

• Newbie
  • *
โล๊ะคลังขายครับ 10นาที่ได้ถึงเกือบ10mเลยที่เดียว (เฉพาะผู้เล่นที่เล่นมานาน) อิอิ

シュミ

• Jr. Member
  • **
  • « Fury Priest »
จีค้ะๆ

วิธีที่ 3 หนูว่า เอาไปขาย NPC ซาร่าที่โรมแรมเซาท์เทรินฟอท ได้ราคาดีกว่าขายที่ร้านค้าตามเมืองต่างๆน้ะค้ะ

rikudou & Minato

• Jr. Member
  • **
สำหรับเซิฟนรก การเก็บเลเวล และ เงิน  g#005
เลเวล 3
ไปตี เยลลี่ - คาร์เตอร์ จนเวล 7
เลเวล 7
ไปตี ปลาดาว - กระพง - วุ้นเค็้ม ถ้ำใต้น้ำ จนเวล 15

เลเวล 15
ไปตีไลแคนครับ ดรอป มีด-หอกขาย หลัง 5 โมง [เซิฟนรกเปิดคูณดรอปหลัง 5 โมง]
ถ้ายังไม่ไหวไปเวล ป๊อกกี้ ถึงสัก 17 - 18 ครับ แล้วไปไลแคนจนเวลสัก 26

เลเวล 26
ไปเวลที่แมพภูติ ตี กระรอกไปสักพัก แล้วลองตีภูติพฤกษา ถ้าไหวก็จัดไปเรื่อยๆ
จนเวล 41 เปลี่ยนอาชีพ

เลเวล 41
ไปเวลที่โกเลมโคลนครับ แต่ถ้าเป็นแคสเตอร์แนะนำให้เป็นคาเดทเวลไปก่อน
พอเวลสัก 50

เลเวล 51
 ไปวีเข้ [เปลี่ยนอาชีพแล้ว] ตีไปเรื่อยๆ เวล 61 ก็เปลี่ยน คลาส 2 แล้วไปทำเควส
นักล่ามือฉมัง เอาเซ็ตและก็เงินด้วย [เสียเวลาหน่อย  woon_5555]

เลเวล 62+ /หาเงิน
 ทำวิธีที่ 5 ของ จี วอลุ่ม
 ถ้ามีคนรับเกลือราคาดีๆ ก็จัดไป ตีกบหาเกลือเลย ครับ ช่วงเปิดเซิฟแรกๆรวยไวดี 55555555
 พอมีตังใช้ก็ไปเวลต่อเลย

เลเวล 62+ /เก็บเวล
 ไปหมีครับ เวลว่องไว 5555 เวลได้สักพัก พอ 76 ก็ไปนู้นนน
 วินโดเนียยยย มอนโหดนิดหน่อยแต่รับรอง EXP กระฉูดดดด เวลไปจน 81+ หรือว่า 86 เลยก็ได้ครับ

เลเวล 81+ หรือ 86
 GO TO ลับแล / โขน
 แมพมอน EXP พุ่ง ตีไปเลยๆ เวลขึ้นไวดี เวลถึงสัก 96 หรือ 99 ไปเลยครับ

เลเวล 96 ถ้าเซิฟนรก
 สำหรับพวกโหดๆหน่อยนะครับ ลงเหมือง ไวดีแต่มอนตียาก  woon_5555

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
เดินหาของทำหมวกบอสครับ ได้วันละ100M+ แต่ต้องขยันจริงๆ กว่าจะได้100Mใ้เวลา8-10ชั่วโมงอยู่นะครับ ผมทำอยู่ทุกวัน