GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามผู้รู้เรื่อง แหวนน้ำ

ขอความกระจ่างสักนิด น่ะครับ เกี่ยวกับเรื่องแหวนน้ำ
  คือ  แหวน น้ำ เขาบอก ว่า เพิ่มพลังป้องกัน 100% และ เพิ่มพลังต้านเวท 100% ตรงนี้ ถ้าเป็นของที่อยู่ในตัวที่ใส่อยู่ กับ อาหารที่กด  และ บัพ ที่เพิ่มป้องกันได้ ต่างๆ ถ้าใส่ แหวนน้ำ ก็จะเพิ่มให้อีก 1 เท่า แต่ที่ผม สงสัย คือ  ถ้าเป็นโล่ ล่ะครับ  ถ้าเกิด โล่ยก ขึ้นมา ค่าป้องกัน จะ เพิ่มขึ้นอีก 1 เท่าด้วยหรือไม่ ครับ
              ขอขอบคุณกับคำตอบ ล่วงหน้าเลย น่ะครับ  ขอบคุณ ครับ

Directorr

• Full Member
โล่ไม่นับครับ

คือแหวนน้ำเนี่ย มันจะเพิ่มเฉพาะป้องกันที่แสดงให้เห็นในหน้า Status ครับ เวลากด  Alt + N น่ะ

แล้วพอดีพวกโล่ต่างๆ  ต่อให้มันยก มันก็ไม่ได้เพิ่มในหน้า status ครับ   

#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้