GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 31 สิงหาคม 2554

บ้ากาม

• Jr. Member
  • **
จีคับ แล้วสมมุตว่าผมไปตีบอสมาแล้วเก็บกล่องปริศนาไว้เยอะๆ เวลาจีปรับกล่องพี่อยู่ในตัวผมมันจะปรับเป็นกล่องสุ่มแรร์ด้วยป่าวครับ

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
เรื่องกรงน้ำแข็ง ยังไม่เคลียอะคับ ว่ายังไงคับ  g#024 g#024

SlasheR__

• Newbie
  • *
ถ้าให้มันดรอปแต่บอส

แล้วแรร์มันก็จะอยู่กับคนที่ล่าบอสเป็นประจำหมดสิครับ แล้วคนจนๆ มันจะไปมีสิทธิอะไร แล้วผมว่าแรร์คงไม่ลงหรอกครับ มันก็คงจะเท่าเดิม เพราะมันไปกระจุกกับคนเพียงกลุ่มเดียว ยิ่งเซิร์ฟ pk ใครไปแย่งบอส พวกกิวใหญ่ๆ นี่ไม่เจอฆ่าชุบก็เรียกกิลมารุมสะกรำ ได้หนีกลับเมืองกันเป็นแถบ

อยากให้ทีมงานช่วยหาวิธีกระจายรายได้ในเกมให้ทั่วถึงหน่อยครับ

"คนจนก็จนวันยันค่ำ คนรวยก็ยังรวยต่อไป"

peraput12345

• **
ความผิดพลาดของทักษะ คลามลึกลับแห่งกาลเวลา ของ เทร แล้วมันผิดพลาดตรงไหน ครับ ครูอุ้ย ที่รัก กระโดดมาตอบทีครับ

.P a t c h a :)

g#015 g#015 g#015

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
ของแรร์ 99 อ่ะ อีกนานไหม

อีกหน่อยคงแรร์ ทั้งเซิฟ

g#035 g#035 g#035

woon_yes woon_yes ช่าย ๆ มะไหร่ ดาบแร 99 จะมีความสามารถอะ ?

DarkEagle

• DarkEagle

woon_yes woon_yes ช่าย ๆ มะไหร่ ดาบแร 99 จะมีความสามารถอะ ?

ความสามารถเหมือนค้อนแรร์ 89 อะ  ไร้น้ำหนัก  woon_555 ง่ายดี ไม่ต้องคิดไรมาก  g#037

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
หน้าไม้เทร เวล 99 โหดมากครับ หน้าไม้เวล 94 ก็นอ้งๆ กันเลย ทำไปทำมาไอเทมที่ออกมาเน้นไว้ตีกันอย่างเดียวเลย  woon_sunny

bleach_lnw

• **
  • เวร ย่อมระงับด้วยการ จองเวร!!!
แล้วเมื่อไรจะฝากผอบเข้าคลังได้อ่ะคะ  เต็มตัวไปหมดแล้ววววว G#007

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
กล่องสุ่มแรร์ที่ได้จากบอส มันรูปร่างหน้าตาเป็นยังไงหรอ

nightjusmin

หน้าไม้เทร เวล 99 โหดมากครับ หน้าไม้เวล 94 ก็นอ้งๆ กันเลย ทำไปทำมาไอเทมที่ออกมาเน้นไว้ตีกันอย่างเดียวเลย  woon_sunny

ใช่หลังๆนี่เทรครบเครื่องเลย หลุดคอนเซ็พไปเยอะแระ จากเมื่อก่อนเด่นในเรื่องดรอปไอเท็ม แต่ตอนนี้ดรอปก็เด่น บู๊ก็เด่น เห้อ
 g#014 g#014 g#014

♥ น้องเอ :)'

ความสามารถเหมือนค้อนแรร์ 89 อะ  ไร้น้ำหนัก  woon_555 ง่ายดี ไม่ต้องคิดไรมาก  g#037

เหอะ ๆ g#040

I3lade.O.T.O.P.

• **
  • ผู้ชายอบอุ่น
อ้างถึง
1.4 หอก Rare 08 lv 94  เปลี่ยนชื่อเป็น หอกมังกรระบำ มีความสามารถคือ
      *เมื่อสวมใส่ได้รับทักษะ "ระบำมังกร" มีระยะหลังใช้ 60 วินาที
      *เมื่อกดใช้ทักษะระบำมังกร จะได้รับบัฟระบำมังกรติดตัวผู้เล่น มีระยะเวลา 30 วินาที
      * ความสามารถของบัฟ ระบำมังกร จะทำให้การโจมตี 3 ครั้งถัดไปจะติดโป๊ะเชะ 100% และจะเพิ่มอัตราการโจมตี 20% เพิ่มแม่นยำ 30 หน่วย เพิ่มความแรงโป๊ะเชะ 30% ให้ตัวละคร

กดบัฟ ระบำมังกร จะได้ผลของบัฟเลยป่าวครับ เช่น เพิ่มอัตราการโจมตี 20% เพิ่มแม่นยำ 30 หน่วย เพิ่มความแรงโป๊ะเชะ 30% หรือต้องตีครบ 3 ครั้งก่อนถึงได้ผลของบัฟด้วย
ได้ผลของบัฟทันทีครับ ไม่ต้องรอโจมตี แต่ถ้าถอดหอกเมื่อไหร บัฟหายนะครับ  g#021 g#021

หอกRare 94 ระบำมังกร ปาด  woon_shock   ... *0* ...เมพขิงๆ... ได้ผลของบัฟทันที โป๊ะเชะ 100% และจะเพิ่มอัตราการโจมตี 20% เพิ่มแม่นยำ 30 หน่วย เพิ่มความแรงโป๊ะเชะ 30% *0*

นายจะอึดมาจากไหน ก้ไม่น่ารอด  woon_sad2 woon_sad2 แล้วของ Rare 99 ปรับ อย่าใหน้อยหน้า Rare 94 นะนาย   

Patrokoz

• **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55
1.1 ดาบใหญ่ RARE 02 lv 94 เปลี่ยนชื่อเป็น ดาบใหญ่อัคคีทมิฬ มีความสามารถคือ
      * เพิ่มพลังโจมตี 7 %
      * เพิ่มโอกาสการใช้ดาบป้องกัน 5%
      * เมื่อโจมตีรอบตัวผู้ถือดาบระยะ 5X5 จะติดสถานะอัคคีทมิฬ (สร้างความเสียหายแบบเดียวกับสถานะลุกไหม้ ความแรงขึ้นอยู่กับค่า Int)

ตวัดดาบของเบลดก็พัฒนาขึ้นจนได้ g#005 g#005

สรุป อัพเดทครั้งนี้  ดีมากเลย #038