GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 3 สิงหาคม 2554

bleach_lnw

• Jr. Member
  • **
  • เวร ย่อมระงับด้วยการ จองเวร!!!
อิฐก็ตกยาก หาก็ยาก รับบริจาคอิฐทั่วราชอาณาจักร   g#036

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
ตรงที่หมายเหตุ สิ่งก่อสร้าง 1 ชิ้นเท่ากับ อิฐ 50 ก่อน
แล้วถ้าเกิด เสียบ้าน xอิฐ 50 ก้อน แสดงว่า ถ้าบ้านเราแตกเรา ต้องเสียอิฐ 2500 ก้อนใช้ไม่ครับ
แล้วแบบ อิฐมีเป็นล้านก็ไม่พอ อะดิ หน้าจะลดหรือ ปรับให้เสียอิบน้อยลง หน่อยก็ดีนะ ครับ
เพราะ อิฐมันหายาก มากนะครับ
ปล. ตามความเข้าใจของผม หากมีอะไรผิดพราด ช่วยชี้แจ้งด้วยครับ(ขอบคุณไว้นะที่นี้)
  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

สมาคมที่ครองบ้าน ถ้าบ้านแตกจะเสียอิฐเท่ากับสิ่งก่อสร้างที่ถูกทำลายไปคูณด้วย 50 คับ

เช่น สมาคมที่มาตีบ้านเรา ตีกำแพงแตกไป 2 จุด ประตูพังไป 2 บาน รวมสิ่งก่อสร้างถูกทำลายไป 4 จุด
พอบ้านเราแตก ก็จะเสียอิฐ 4 x 50 = 200 ก้อนคับ g#017

• เมื่อธงพัง(เจ้าของปราสาทเสียปราสาท) เจ้าของปราสาทจะเสียอิฐ เท่ากับ จำนวนสิ่งปลูกสร้างที่ถูกทำลายไปทั้งหมด x 50(ก้อน)
  • เมื่อธงพัง สมาคมที่ได้ครองปราสาทจะได้รับอิฐ  เท่ากับ  จำนวนสิ่งปลูกสร้างที่ถูกทำลายไปทั้งหมด x 10 <<<<<<<<<<
  • -----แล้วถ้าในกรณีเดียวกันกับท่าน ถ้าเป็นกิลเราเองไปตีเค้าแตก
    เช่น ตีกำแพงแตก2จุด ประตู2บาน รวม 4จุด จะได้อิฐ 4X10=40 ก้อนใช่ป่าวเอ่ย----

แล้วถ้าหลังจากนั้นเราก็โดนตีแตกอีก ในจำนวนทรัพที่โดนตีไป4จุดเท่ากับที่ตีได้ตอนแรก (สมมุตินะ) เราไม่ติดลบอิฐ -160ก้อนรึ.....[/b]
    ปล.รบกวนอธิบายด้วยครับ ยังงงอยู่ ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกป่าว woon_huh woon_huh

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ตรงที่หมายเหตุ สิ่งก่อสร้าง 1 ชิ้นเท่ากับ อิฐ 50 ก่อน
แล้วถ้าเกิด เสียบ้าน xอิฐ 50 ก้อน แสดงว่า ถ้าบ้านเราแตกเรา ต้องเสียอิฐ 2500 ก้อนใช้ไม่ครับ
แล้วแบบ อิฐมีเป็นล้านก็ไม่พอ อะดิ หน้าจะลดหรือ ปรับให้เสียอิบน้อยลง หน่อยก็ดีนะ ครับ
เพราะ อิฐมันหายาก มากนะครับ
ปล. ตามความเข้าใจของผม หากมีอะไรผิดพราด ช่วยชี้แจ้งด้วยครับ(ขอบคุณไว้นะที่นี้)
  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

สมาคมที่ครองบ้าน ถ้าบ้านแตกจะเสียอิฐเท่ากับสิ่งก่อสร้างที่ถูกทำลายไปคูณด้วย 50 คับ

เช่น สมาคมที่มาตีบ้านเรา ตีกำแพงแตกไป 2 จุด ประตูพังไป 2 บาน รวมสิ่งก่อสร้างถูกทำลายไป 4 จุด
พอบ้านเราแตก ก็จะเสียอิฐ 4 x 50 = 200 ก้อนคับ g#017

• เมื่อธงพัง(เจ้าของปราสาทเสียปราสาท) เจ้าของปราสาทจะเสียอิฐ เท่ากับ จำนวนสิ่งปลูกสร้างที่ถูกทำลายไปทั้งหมด x 50(ก้อน)
  • เมื่อธงพัง สมาคมที่ได้ครองปราสาทจะได้รับอิฐ  เท่ากับ  จำนวนสิ่งปลูกสร้างที่ถูกทำลายไปทั้งหมด x 10 <<<<<<<<<<
  • -----แล้วถ้าในกรณีเดียวกันกับท่าน ถ้าเป็นกิลเราเองไปตีเค้าแตก
    เช่น ตีกำแพงแตก2จุด ประตู2บาน รวม 4จุด จะได้อิฐ 4X10=40 ก้อนใช่ป่าวเอ่ย----

แล้วถ้าหลังจากนั้นเราก็โดนตีแตกอีก ในจำนวนทรัพที่โดนตีไป4จุดเท่ากับที่ตีได้ตอนแรก (สมมุตินะ) เราไม่ติดลบอิฐ -160ก้อนรึ.....
    ปล.รบกวนอธิบายด้วยครับ ยังงงอยู่ ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกป่าว woon_huh woon_huh

ถูกต้องแล้วคับ g#004

ถ้าปกติ สมาคมของเรามีอิฐ 0 ก้อน แล้วไปตีบ้านเพื่อนแตก โดยพังสิ่งก่อสร้างไป 4 จุด ก็ได้อิฐเข้าสมาคม 40 ก้อนคับ
และถ้าหากว่าหลังจากนั้น เราโดนตีบ้านแตก โดยที่ถูกทำลายสิ่งก่อสร้างไป 4 จุด ก็จะเสียอิฐไป 200 ก้อนคับ
ถ้าหักอิฐที่เสียไปแล้วเหลือไม่พอ ก็จะติดลบคับ g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
'งั้นทีนี้..คงมีกิลใหม่ๆโผล่มาอีกเพียบ......เพราะกิลเก่าอิฐติดลบน่าจะติดลบกันอื้อซ่า(ส่วนมากจะเป็นกิลเล็ก)

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
ตั้งสมาคมใหม่ กำหนดให้อิฐติดลบสัก100ก้อนคงไม่เป็นไรมัง

-♦image♦-

• **
น่าจะเอาอิฐไปลงการงานด้วยนะ เวลการงานระดับสูงก็ยังดี ถ้ากลัวจะหาง่าย    ...เห็นมีคนเสนอกันหลายคนอยู่
ไม่รู้ทีมงานจะว่าไงบ้าง
g#025 g#025 g#025 g#025

ทีที้

• Full Member
ทำยังไงอิฐติดลบ แต่อยากชิงปราสาท ก็ชิงไม่ได้สิทีนี่ งง  g#043

ยุ๊ปกิล  สร้างใหม่ เสีย1เอม

l2eAL เซิฟเวอร์สวรรค์

• Newbie
  • *
  • poljay
เกิดสงครามถล่มอิฐกันแร้ววุ้ย เด๋วหาอิฐมาขายดีก่า สนซิบๆ ^.^ #038 #038 #038
เราต่อยไม่หนัก .. แต่เราต่อยไม่หยุด  !!

por_kungjung

• Newbie
  • *
ให้กิลพันลงประสาทได้ แล้วจะจดชื่อในตี้ดันยังไงอ่ะครับ  woon_huh woon_huh woon_huh