GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 20 กรกฎาคม 2554

ดองงาน พวกของเก่าๆ กันต่อ ไป ไม่มีปรับปรุง  g#030

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

~.CaI2@Me!!.~

• Jr. Member
  • **
  • อุคริ! อุคริ!
แล้วๆๆๆๆๆๆๆ 555+ (เนียนปั๊ม)  g#004  g#004
อดีต : แก้ไม่ได้ แต่ มันคือบทเรียน
ปัจจุบัน : เอาบทเรียนจาก "อดีต" มาแก้ไข
อนาคต : ผลลัพธ์ ของ อดีต และ ปัจจุบัน

ⓝⓤⓨⓘⓝⓖ

• **
  • ความรู้สึกแบบนี้ ถ้าชั้นไม่ได้รับมันคงดีซะกว่า

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
พึ่งทำเควสเจียไปเมื่อ4วันที่แล้ว woon_cry woon_cry woon_cry

เหอะๆๆ คิดแง่ดีไว้คับ อย่างน้อยเราก็ได้ผ่านช่วงที่ลำบากมาแล้ว
ต่อไปเราก็จะสบายขึ้นคับ g#004 g#031

ป.ล.อัพเดทพรุ่งนี้จะมีรายการโดนตัดเพราะอัพเดทไม่ได้บ้างมั้ยน้อ g#025 g#006
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

นี่ ๆ คุนพี่ GM ครับแล้วบัคสกิลพรางตัวของ แอสซาสซิ ล่ะครับ ? แก้อ้ะยังเอ่ย ?
แล้ว ๆ การงาน นักเล่นแร่ แปลธาตุอ้ะครับ มะไหร่จะมีอ่าครับ ?
แล้ว ๆ ทำมัยต้องปรับไม่ให้ ตีบวก ดีเบี้ยมสีเขียวบุตรแห่งพลังชีวิต ไส่รองเท้า ได้ ล่ะครับ ไม่เข้าจัย ?
แล้ว ๆ ก็ ( อะไรนิมีแต่คำว่า แล้ว ๆ ) ตรงรูป วุ้นอสุรา หน้าวาปอะครับ ทำมัยไม่ทำรูปที่ หน้าวาปรถไฟไต้ดินด้วยอ่าครับ ? ตรงแมพ แกรนผอเรด อ่าครับตรงรถไฟอ่าครับมันมิมี รูปวุ้นอสุรา รุยนินาครับ แล้ว ๆ บางที่ก็มิมีรูปวุ้นอสุรา ยางที่มีแต่ก็ ไช้สกิลได้ แล้วก็ บางที่นะไม่มีรูปวุ้นอสุราแต่ไช้สกิลไม่ได้ซะงั้น
?!!
  g#001 g#001 g#001
g#001 g#001 g#001 g#001
g#006
แล้วๆๆ ทำไมเปล่ียนแอสโดนตีดอกเดียวต้องเด้งด้วยอ่าครับ ?
แล้วๆๆ ทำไมถึงไม่ให้ฝากผอบกับมอนส์เตอร์การงานอ่าครับ ?
แล้วๆๆ เมื่อไหร่จะซ่อมเซฟตี้โซนได้อ่าครับ ?
แล้วๆๆ เมื่อไหร่จะถมที่ตรงที่ยังไม่ถมเสร็จอ่าครับ ?
แล้วๆๆ เมื่อไหร่จะจัดมหาสงครามชิงปราสาทอีกรอบอ่ะครับ
 g#006 g#006
แล้วๆๆ ทำไมผอบที่บอกว่าปรับให้ตายยากขึ้นถึงเหมือนเดิมอ่ะ
แล้วๆๆ เมื่อไหร่จาทำเซิร์ฟให้ไม่แลคซะทีอ่ะ
แล้วๆๆ ผมว่าหาอาชีพใหม่ หน่อยนะ จะได้ก้าวหน้า

แล้วๆๆ เมื่อไหร่ของแรจะมีความสามารถ 3 ปีแล้วนะ
แล้วๆๆ แผ่นวิญญาณที่ดรอป 5ดาว เมื่อไหร่จะมีประโยชน์
แล้วๆๆ เมื่อไหร่เผ่าอสุราเมื่อไหร่จะเล่นได้
แล้วๆๆ ศึกทองคำขาวหายไปไหน
แล้วๆๆ บลาๆๆ

แล้วๆๆ  สกิลหยุดเวลาเมื่อไหร่จะแก้ละ

แล้วๆๆ  เทรพรางค้างเมื่อไหร่จะแก้ละ

แล้วๆๆ  แอสพันทมิตรแห่งเงาเมื่อไหร่จะแก้ละ

r3fd4rffff

• **
นี่ ๆ คุนพี่ GM ครับแล้วบัคสกิลพรางตัวของ แอสซาสซิ ล่ะครับ ? แก้อ้ะยังเอ่ย ?
แล้ว ๆ การงาน นักเล่นแร่ แปลธาตุอ้ะครับ มะไหร่จะมีอ่าครับ ?
แล้ว ๆ ทำมัยต้องปรับไม่ให้ ตีบวก ดีเบี้ยมสีเขียวบุตรแห่งพลังชีวิต ไส่รองเท้า ได้ ล่ะครับ ไม่เข้าจัย ?
แล้ว ๆ ก็ ( อะไรนิมีแต่คำว่า แล้ว ๆ ) ตรงรูป วุ้นอสุรา หน้าวาปอะครับ ทำมัยไม่ทำรูปที่ หน้าวาปรถไฟไต้ดินด้วยอ่าครับ ? ตรงแมพ แกรนผอเรด อ่าครับตรงรถไฟอ่าครับมันมิมี รูปวุ้นอสุรา รุยนินาครับ แล้ว ๆ บางที่ก็มิมีรูปวุ้นอสุรา ยางที่มีแต่ก็ ไช้สกิลได้ แล้วก็ บางที่นะไม่มีรูปวุ้นอสุราแต่ไช้สกิลไม่ได้ซะงั้น
?!!
g#006
แล้วๆๆ ทำไมเปล่ียนแอสโดนตีดอกเดียวต้องเด้งด้วยอ่าครับ ?
แล้วๆๆ ทำไมถึงไม่ให้ฝากผอบกับมอนส์เตอร์การงานอ่าครับ ?
แล้วๆๆ เมื่อไหร่จะซ่อมเซฟตี้โซนได้อ่าครับ ?
แล้วๆๆ เมื่อไหร่จะถมที่ตรงที่ยังไม่ถมเสร็จอ่าครับ ?
แล้วๆๆ เมื่อไหร่จะจัดมหาสงครามชิงปราสาทอีกรอบอ่ะครับ
 g#006 g#006
แล้วๆๆ ทำไมผอบที่บอกว่าปรับให้ตายยากขึ้นถึงเหมือนเดิมอ่ะ
แล้วๆๆ เมื่อไหร่จาทำเซิร์ฟให้ไม่แลคซะทีอ่ะ
แล้วๆๆ ผมว่าหาอาชีพใหม่ หน่อยนะ จะได้ก้าวหน้า

แล้วๆๆ เมื่อไหร่ของแรจะมีความสามารถ 3 ปีแล้วนะ
แล้วๆๆ แผ่นวิญญาณที่ดรอป 5ดาว เมื่อไหร่จะมีประโยชน์
แล้วๆๆ เมื่อไหร่เผ่าอสุราเมื่อไหร่จะเล่นได้

แล้วๆๆ  สกิลหยุดเวลาเมื่อไหร่จะแก้ละ

แล้วๆๆ  เทรพรางค้างเมื่อไหร่จะแก้ละ

แล้วๆๆ  แอสพันทมิตรแห่งเงาเมื่อไหร่จะแก้ละ

เทรพรางค้างอะไรหว่า ไปอ่านๆดีนะ ไม่ใช่อ่านไม่จบละมาพิมพ์มั่วๆอะ

• **

เทรพรางค้างอะไรหว่า ไปอ่านๆดีนะ ไม่ใช่อ่านไม่จบละมาพิมพ์มั่วๆอะ

นั่นสิ ผมล่ะ งง เทรพรางแล้วค้างยังไงหว่า g#025
เล่นเทรทั้งเซิฟหลักเซิฟทดสอบ ใช้พรางไม่เคยจะค้างซักที
ไปใช้เอาท่าไหนคับ ถึงได้ค้างจนต้องมาโวยเนี่ย
เป็นเอง เจอเองจริงๆ หรือโวยตามกระแสคับ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

นั่นสิ ผมล่ะ งง เทรพรางแล้วค้างยังไงหว่า g#025
เล่นเทรทั้งเซิฟหลักเซิฟทดสอบ ใช้พรางไม่เคยจะค้างซักที
ไปใช้เอาท่าไหนคับ ถึงได้ค้างจนต้องมาโวยเนี่ย
เป็นเอง เจอเองจริงๆ หรือโวยตามกระแสคับ

กลมกลืนธรรมชาติ + ใช้สกิล = ค้างชั่วระยะหนึ่ง

Smile Puii'z

• **
  • .,ไม่เคยเสียจัยที่ได้รักเทอ...

นิดนุงนะค่ะ การงานคนปรุงยา ระดับ 13 น้ำโสมอ่อนๆ  วัตถุดิบที่ใช่อะค่ะ ในสารานุกรมบอกว่าใช่โสมแค่ 1  แต่ทำไมไปกดทำในเกมมันใช่ทีละ 5 ละค่ะ  g#001 g#001 g#001 g#001 g#001   

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
?!!
g#006
 g#006 g#006

เอ่อ ช่าย ๆ เห้นด้วยอย่างสูงทุกข้อความ น๊าครับ :D —> ( ทำมัยต้อง แล้ว ๆ ตามผมด้วยอ่าครับ ? แต่ก็มิเปงรายตลกดี อิอิ )
แล้ว ๆ ถะมัยแก้ไขปัญหาไหม่ ๆ แต่มิแก้ไขปัญหาเก่า ๆ มีงรุยอ่าครับ ? น้องเอมิเข้าจัยรุยน๊าครับนิ..
นินิ น้องเอเห็นด้วยกับ อาชีพไหม่น๊าครับ :D

-.Replay.- ขอเสนอ อาชีพไหม่ !! ( เซิฟสวรรค์ )
ชาร์คเมจิเตอร์ชูต !! ( เป้นอาชีพคราส 2 ที่พัฒนามาจากคาเดท )
เป็นอาชีพที่ไช้อาวุธในระยะ กราง
อาวุธคือ ปืนถุงมือ ☼—> เป็นปืนผสมกับถุงมือ
สกิล ดังนี้
1.สกิล ความชำนานปืนถุงมือ ( มี 10 ระดับ )
รูปแบบ ติดตัว
ต้องการ ต้องไส่ ปืนถุงมือ
ความสามารถ
เพิ่มอัตราโป๊ะแย๊ะ 1.00 % ต่อ 1 ระดับ เพิ่มอตราโจมตีสูงสุดและต่ำสุด 100 % ต่อ 1 ระดับ เพิ่มแม่นยำ 10 ต่อ 1 ระดับ เพิ่มป้องกัน 50 ต่อ 1 ระดับ
ระดับ 1 พิ่มอตราโจมตีสูงสุดแระต่ำสุด 10 %  เพิ่มแม่นยำ 10 พิ่มป้องกัน 50 ( ก้เพิ่มขึ้นแบบนี่ไปเรื่อย ๆ อะ ดับ 1 เพิ่มแม่น 10 ดับ 2 ก็เพิ่มขึ้นอีก 10 )

2 สกิล ยิงประนีต ( มี 5 ระดับ )
รูปแบบโจมตี 1 เป้าหมาย
ต้องการ ต้องไส่ ปินถุงมือ ไช้ MP 25
ระยะหลังไช้ 4 วินาที
ความสามารถ
โจมตีไส่เป้าหมายอย่างแรง มีโอกาศ 2 % ที่จะโจมตีแรงขึ้นอีก 741 %
ระดับ 1 พลังโจมตี 500 % ( ระดับ 2 ก็เพิ่มขึ้นอีก 500 % เพิ่มไปอีก 500 % ต่อ 1 ระดับ )

3 สกิล เล็งยิงรอบตัว
รูปแบบ โจมตีรอบตัวผู้ไช้
ต้องการ ต้องไส่ ปืนถุงมือ ไช้ MP 25
ระยังหลังไช้ 4 วินาที
ความสามารถ โจมตีรอบตัวผู้ไช้ในรัศมี 7 ช่อง และมีโอกาศ 21 % ที่จะเท่าให้ผุ้ที่เดินไปจะติดสถานะเลือดออก
ระดับ 1 โจมตี 450 % ( ระดับ 2 ก็เพิ่มขึ้นอีก 450 % เพิ่มไปอีก 450 % ต่อ 1 ระดับ )

4 สกิล ยิงต่อเนื่อง ( มี 5 ระดับ )
รูปแบบ เปิด/ปิด
ต้องการ ต้องไส่ ปืนถุงมือ ไช้ MP 50
ระยะหลังไช้ -
ความสามารถ เพิ่มความ ต่อเนื่อง ให้ผุ้ไช้
ระดับ 1 เพิ่มต่อเนื่อง 10 หน่วย ( ระดับ 2 ก็ 10 หน่วย เพิ่มไปอีก 10 หน่วย ต่อ 1 ระดับ )

5 สกิล ซิสเทม่า C A I
รูบแบบ เปิด/ปิด
ต้องการ ต้องไส่ ปืนถุงมือ ไช้ MP 35
ระยะหลังไช้ 2 วินาที
ความสามารถ ไช้โล่อันไหญ่ยักมาป้องกันการโจมตี มีโอกาศ 21 % ที่จะสะส่วนการโจมตีไปยังผู้ที่มาโจมตี 74 %
ระดับ 1 โอกาศ 2 % ( ระดับ 2 ก็เพิ่มขึ้นอีก 2 % เพิ่มไปอีก 2 % ต่อ 1 ระดับ )

6 สกิล เราต้องเป็นผู้ชนะ ( มี 5 ระดับ )
รูปแบบ ติดตัว
ต้องการ ต้องไส่ ปืนถุงมือ
ระยะหลังไช้ -
ความสามารถ เพิ่มพลังโจมตีและพลังป้ิองกัน
ระดัีบ 1 เพิ่มโจมตี 74 % ป้องกัน 74 % ( ระดับ 2 ก็เพิ่มขึ้นอีก 74 % เพิ่มไปอีก 74 % ต่อ 1 ระดับ )

7 สกิล นายต้องแพ้เราแน่ ( มี 5 ระดับ )
รูปแบบ โจมตี 1 เป่าหมาย
ต้องการ ต้องไส่ ปืนถุงมือ ไช้ MP 30
ระยะหลังไช้ 20 วินาที
ความสามารถ โจมตีไส่เป้าหมายอย่างแรง ด้วยพลังอันมหาสาร มีโอกาศ 10 % ที่จะไม่ติดระยะหลังไช้
ระดับ 1 พลังโจมตี 550 % ( ระดับ 2 ก็เพิ่มขึ้นอีก 550 % เพิ่มไปอีก 550 % ต่อ 1 ระดับ )

• **

กลมกลืนธรรมชาติ + ใช้สกิล = ค้างชั่วระยะหนึ่ง

กลมกลืนกับธรรมชาติ
ระดับสูงสุด    5
รายละเอียด    รูปแบบ : หายตัว

ต้องการ : MP 50 หน่วย เวลาหลังใช้ : 1 นาที

ความสามารถ : สามารถใช้ทักษะอื่นขณะหายได้แต่จะทำให้มีอาการหน่วงหลังใช้ทักษะอื่น

ระดับ 1 : เพิ่มความเร็วในการเดิน 2ระยะเวลา 30 วินาทีระยะหน่วง 7 วินาที
ระดับ 2 : เพิ่มความเร็วในการเดิน 2ระยะเวลา 40 วินาทีระยะหน่วง 7 วินาที
ระดับ 3 : เพิ่มความเร็วในการเดิน 3ระยะเวลา 50 วินาทีระยะหน่วง 6 วินาที
ระดับ 4 : เพิ่มความเร็วในการเดิน 3ระยะเวลา 60 วินาทีระยะหน่วง 6 วินาที
ระดับ 5 : เพิ่มความเร็วในการเดิน 4ระยะเวลา 70 วินาทีระยะหน่วง 5 วินาที

ชัดมั้ยคับ ในคำอธิบายก็มีบอกไว้ ไม่ได้อ่านเหรอคับ g#025