GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รำลึก ครบรอบวันตาย เช กุวารา แต่"ความคิด เช กุวารา ไม่เคยตาย"

☺๛. บางทีก็เลว ๛.☺

• Full Member
  • NAVY-ดอกประดู่

หากคุณตัวสั่นด้วยความโกรธ เมื่อเห็นความอยุติธรรมที่อยู่เบื้องหน้า คุณคือเพื่อนของผม

ประวัติความเป็นมาหาดูกันเอาเองน๊ะคับ!!! เรื่องนี้เป็นวิจารณญาณ ของส่วนบุคคล!!!

<ผู้ศรัทธา> The_Fake [ลูกสาว-.-ฮิตเลอร์-.-]
(ปี57เลิกเล่นถาวร)

ทว่า 6 ตุลาไม่น่าจำเหรอครับ  g#037

มันคนละส่วนคับ 6ตุลาคม2519นั้นมันเป็นเหตุการณ์ การปราบปรามนักศึกษาและผู้ประท้วงในมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ วิทยาเขตท่าพระจันทร์คับ
ส่วนเชกุราเป็นผู้นักรบผู้ปฏิวัติสังคม ในอุดมคติ ซึ่งเหตุการณ์ไม่เหมือนกันคับ!!!

g#024  g#024  g#024  g#024  g#024  g#024  g#024

<ผู้ศรัทธา> The_Fake [ลูกสาว-.-ฮิตเลอร์-.-]

404 - Not Found

• Jr. Member
  • **
ผมว่าเหตุการณ์ 6 ตุลา มันน่าจดจำกว่า เชกุวารา อีกนะครับ ฮ่าๆ

ผมว่าเหตุการณ์ 6 ตุลา มันน่าจดจำกว่า เชกุวารา อีกนะครับ ฮ่าๆ

ถ้าจำไม่ผิดจากที่ศึกษาประวัติความเป็นมาของเเต่ละเหตุการณ์น๊ะคับ!!!

เเล้วเเต่มุมมองคับในเรื่องนี้ เหตุการณ์6 ตุลามัน รัฐบาลอยากได้อำนาจ จากประชาชนจอมพลถนอม กิตติขจร อดีตนายกรัฐมนตรี
คณะผู้ยึดอำนาจการปกครองแต่งตั้งธานินทร์ กรัยวิเชียร ผู้ต่อต้านคอมมิวนิสต์ที่ยึดมั่นในหลักการ และผู้ที่พระมหากษัตริย์โปรด เป็นนายกรัฐมนตรี

ส่วนเชกุวารา เป็นผู้ปฏิวัติสังคม ในอุดมคตินล้มล้างระบอบการปกครองเผด็จการของฟุลเคนซีโอ บาซิสตา ที่คิวบา
สามารถ ที่ยึดประเทศให้เป็น1ได้ โดยไม่ต้องพึ่งรัฐบาล เเค่เอาชนะใจคนทั้งประเทศคับ

ผมขอปิดประเด็นเเล้วกันคับ (การเมืองมักจะทำความเดือดร้อนให้ประชาชน)
ขอเป็นกลางเเล้วกันคับ ขออยู่ (ราชนาวี) เป็นลูกหลาน "เสด็จเตี่ย" ดีกว่าคับ!!!
***พระเจ้าบรมวงศ์เธอ พระองค์เจ้าอาภากรเกียรติวงศ์ กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์***