GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จุดจบของจีเอ็มจินนี่

supervut

• Newbie
  • *
เรื่องครั้งนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวระหว่างผมกับจีเอ็มจินนี่ ก่อนที่จะเริ่มเรื่องกันผมอยากให้ทุกคนอ่านบทลงโทษของเกมอสุรานี้ก่อนครับ

"ในกรณีคำหยาบที่ไม่ตรงกับประมวลคำหยาบ หรือใช้คำที่ไม่มีความหมาย จะต้องให้ผู้เสียหายเท่านั้น มาบรรยายถึงว่าทำไมถึงคิดว่าคำดังกล่าวเป็นคำหยาบ หยาบอย่างไร
เมื่อผู้เสียหายโดนว่าด้วยคำดังกล่าวรู้สึก เจ็บปวด เจ็บแค้นอย่างไร ซึ่งจะต้องบรรยายมาถ้าทีมงานเห็นว่าผู้เสียหายรู้สึกเสียหายจริงก็จะทำการลงโทษ"

เรื่องมันเริ่มต้นตั้งแต่ผมเริ่มเล่นเกมนี้ครั้งแรกทางเฟสบุค จีเอ็มจินนี่เป็นคนจัดกิจกรรมทั้งหมดตอนนั้น ผมรู้สึกถึงความเป็นกันเอง น่ารัก เรียบร้อยของจินนี่ ผมแอบชอบเค้าตั้งแต่ตอนนั้นมา หลังจากนั้นไม่นานจีเอ็มนิกกี้ก้อเริ่มมาจัดกิจกรรมแทน ส่วนจีเอ็มจินนี่ก็เริ่มที่จะหายตัวไป ถึงผมจะรู้สึกคิดถึงอยากเจอ แต่ก็เพราะเข้าใจว่าจินนี่คงงานเยอะไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่ ผมต้องฝืนความรู้สึก แกล้งหัวเราะ ทำเป็นสนุกทั้งๆที่ในใจคิดถึงจินนี่เสมอมา....

**ภาพนี้คือภาพอดีตที่จีเอ็มนิกกี้เริ่มเข้ามาจัดกิจกรรมแทนโดนไม่มีจินนี่ของผม

เรื่องราวผ่านมานับเดือน สุดท้ายจีเอ็มจินนี่ก็ปรากฏตัวขึ้น!! มันทำให้ผมรู้สึกดีใจบอกไม่ถูก ผมได้เจอจีเอ็มจินนี่อีกครั้งในกิจกรรมปลดglobal quest ครั้งที่1 ผมดีใจมากที่ได้ต่อสู้เคียงข้างจีเอ็มจินนี่ มันเหมือนความรู้สึกผมได้ปกป้องคนรักท่ามกลางอันตราย...
(linkกิจกรรมที่ผมได้ร่วมต่อสู้ปกป้องเคียงข้างจินนี่)

เวลาผ่านไปไม่นานผมจึงตัดสินใจบอกรักจีเอ็มจินนี่ แต่เธอเดินหนีผม!! แถมยังหัวเราะเยาะใส่ผมด้วยคำว่า “555+” ความรู้สึกตอนนั้นเหมือนผมโดนตบหน้าอย่างแรงแทบจะเป็นลมหน้าจอคอม เสียงหัวเราะเยาะนั้นเหมือนคำต่อว่าผมแบบแรงที่สุดเท่าที่ผมเคยเจอมา มันเป็นคำที่ไม่มีความหมายแต่ผมรับรู้ได้ด้วยความรู้สึก เสียงมันหลอกหลอนในหัวผมมาตลอดจนนอนไม่หลับ ไม่มีกำลังใจจะทำอะไรต่อไป จีเอ็มจินนี่ทำไมต้องทำแบบนี้....
ผมรวบรวมความรู้สึกคับแค้นอัดอั้นตันใจ อธิบายความรู้สึกต่างๆให้ทางทีมงานได้ฟังว่าผมรู้สึกเจ็บปวด เสียใจขนาดไหน...
เหมือนสวรรค์มีตา! จีเอ็มจินนี่ถูกลงโทษในที่สุด!!

**ขอบคุณมากครับที่ให้ความยุติธรรมแก่ผม ทำให้ผมได้รู้ว่าเกมออนไลน์ยังมีความยุติธรรมอยู่ woon_hurt

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เอิ่ม........ ใครผิดแน่วะ g#015
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

ถุ๊ยยยซ์์์.

• นุ้งฝอย.
  • Full Member
  • « ถ ถ ถ.

☺๛. บางทีก็เลว ๛.☺

• NAVY-ดอกประดู่
เกมส์กับชีวิตจริงนั้นมันเเตกต่างกันคับ_.

คิดไรมากคับ_.

[move] woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye[/move]

<ผู้ศรัทธา> The_Fake [ลูกสาว-.-ฮิตเลอร์-.-]
(ปี57เลิกเล่นถาวร)

ถุ๊ยยยซ์์์.

• นุ้งฝอย.
  • « ถ ถ ถ.
เกมส์กับชีวิตจริงนั้นมันเเตกต่างกันคับ_.

คิดไรมากคับ_.

[move] woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye[/move]

g#020
〝เพราะมีหัวใจ.... ข้าจึงปรารถนาทุกสิ่งที่เป็นเจ้า〞

เอิร์ธคุงขอรับกระผม

• Jr. Member
  • **
  • ไม่รู้จะเขียนอะไร
เดี๋ยวๆนี้มันเรื่งจริงหรือแต่งขึ้นฟะ- -

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
อยากเห็นหน้าตา จีเอ็ม จินนี้จัง กิกี้วววววว ว่าน่ารักแค่ไหน กิกี้ววววววว  g#004 g#004

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
อยากเห็นหน้าตา จีเอ็ม จินนี้จัง กิกี้วววววว ว่าน่ารักแค่ไหน กิกี้ววววววว  g#004 g#004

อยากดูเหมือนกันแหะ  woon_sad1

T0Nz

วุดจ๊าาาาาาาาา

ยังจีบจีเอ็มจินนี่ไม่ติดอีกรึ  woon_555

supervut

• Newbie
  • *
ใครไม่เคยอกหักคงไม่เข้าใจผมหรอก  จินนี่ทำให้ผมได้เรียนรู้ว่า ถึงหัวใจหล่อแค่ไหนก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย   g#028

**ใครอ่านแล้วไม่โพสให้กำลังใจผมขอให้โดนจินนี่หักอกเหมือนผม  woon_cry