GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หมวกอะไรอ่ะคับที่มีแสงสีเหลืองๆตรงเท้าอ่ะใครรู้บอกทีคับ

หรอยยย '

• Full Member
  • อยากรู้หรอ ??
ทำมัยใส่หมวกถึงมีแสงที่เท้าได้อ่ะ = =" 

ถ้าจะบอกมีหลอกไฟส่องจากหมวกก็ไม่น่าใช้ เพราะมัน แสงเท่ากันหมด

ใครรู้ช่วยอธิบายให้หน่อยครับ ขอตามหลักวิทยาศาสตร์  = =

เค้าสร้างมาให้หลอดไฟอยู่ใต้เท้าคับ (วิทย์โคตรๆ) g#037
อันนี้ ฮาครับ  woon_5555 woon_5555
หมวกอาจจะติดกระจกแล้วหุ้มด้วยอะไรสักอย่างทำให้แสงเป็นสีเหลืองแล้วส่องไปที่เท้าครับ (วิทย์ ๆ)

-:-Ph@mZa-:-

• Newbie
  • *
  • สถานะ : พักผ่อน
เอาเข้าไปๆ woon_5555
สรุปคือถ้าไปดูรูปไอเทมจะมีคำว่า zest อยู่ด้านล่าง woon_555
ฉะนั้น ที่เป็นสีเหลืองๆ คือ โลโก้ zest งับ อย่าพึ่งงง g#031 g#033 g#031

It's time to revenge!!!!

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

จริงๆแล้วทีมงานย้อมสีหมวกไม่ดี  พอผู้เล่นเอาไปใช้ใส่ตอนฝนตก สีก็เลยตกไง   g#004
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
แล้วแต่รุ่นนะ
บางรุ่นเปิดกล่องมายังเก็บเข้าคลังไมไ่ด้เลย โอนไปตัวอื่นในไอดีเดียวก็ไม่ได้เพราะว่าฝากคลังไม่ได้ ห่อกับเดลยิ่งไม่ต้องพูดถึง
แต่ว่าบางรุ่นก็เดลได้่นะ ห่อก็ได้

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

NewzaPK

• Jr. Member
  • **
  • พูดมากเลอะเทอะ อย่ามาเยอะ อย่ามาเยอะ
ทำมัยใส่หมวกถึงมีแสงที่เท้าได้อ่ะ = =" 

ถ้าจะบอกมีหลอกไฟส่องจากหมวกก็ไม่น่าใช้ เพราะมัน แสงเท่ากันหมด

ใครรู้ช่วยอธิบายให้หน่อยครับ ขอตามหลักวิทยาศาสตร์  = =
เรื่มจาก เอาเซลล์ไฟฟ้า(ถ่านไฟฉาย)ติดที่หมวก ต่อสายไฟเข้าไปในเสื้อ ลากลงมาผ่านร่อง ตูด  g#004 แล้วลากหลอดไฟเดินไปมา