GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สงสัยเรื่อง Vit สเตตัสพาลาไม่จุ(สายหอก)

nightjusmin

• Full Member
เห็นกระทู้หลายๆกระทู้ อย่างของ Gerena บอกให้อัพ  str80Dex70vit30 ส่วนของลุงอ้วนบอกให้อัพ str80dex80vit20 ที่สงสัยคือถ้าเทียบกับสาย str99dex99 ตัน อะไรมันจะยืดหยุ่นได้ดีกว่ากัน กับการที่เอาแต้มไปลงอัพวิทเพียง 20-30 ได้เลือดเพิ่มมาแค่ 500-800 เนี่ยกับกันหน้า+อื่นๆอีกนิดๆหน่อยๆ เทียบกับลง str+dex99 เลือดน้อยกว่าลงวิท 500-800 หน่วยเอง(ถ้าชดเชยโดยการใส่คลุมจักรพรรติก็ได้เลือด 1000 นึงแล้วนี่มากกว่าลงวิท20-30หน่วยอีก) แต่ได้ดาเมจกับแม่น+น้ำหนักและอื่นๆโดยเฉพาะกับดาเมจและแม่นที่สูงกว่า(แต่สกิลเล็งเพิ่มแม่น 100 ยุแล้ว แม่นเยอะไปก็ไม่รู้เอาไปไหน) สายไหนมันจะคุ้มค่ากับแต้มกว่ากัน ปล.แต่แม่น 600 บางทียังตีเทรจุ 6 ตะโกนดับ 10 ในแบทบางคนยังไม่โดนเลย) woon_huh woon_huh woon_huh

เรียกเกราะคุ้มกาย

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวผมอัพ dex vit str ในอัตรา 4:4:2 นะครับ เนื่องจากที่ผมอัพ vit กับ dex นำเพราะ dex เพิ่มทั้งแม่นแล้วโจม ส่วน vit เพิ่มเลือดและกันแถม สีชุดของพาลานั้นยังใช้ค่า vit เป็นตัวหลักเลย ซึ่ง vit สำหรับพาลานั้นสำคัญมากที่บางคนจะไม่เห็นค่า ส่วน str นั้นผมอัพให้แค่แบกของไหว  woon_yes woon_yes

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

• **
ส่วนตัวผมอัพ dex vit str ในอัตรา 4:4:2 นะครับ เนื่องจากที่ผมอัพ vit กับ dex นำเพราะ dex เพิ่มทั้งแม่นแล้วโจม ส่วน vit เพิ่มเลือดและกันแถม สีชุดของพาลานั้นยังใช้ค่า vit เป็นตัวหลักเลย ซึ่ง vit สำหรับพาลานั้นสำคัญมากแต่บางคนไม่ค่อยจะเห็นค่า
ส่วน str นั้นผมอัพให้แค่แบกของไหว  woon_yes woon_yes

แก้ๆ

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

T0Nz

ผมเน้นพลังป้องกันจากเกราะเอาอะครับ ไม่เน้นเลือดเท่าไหร่

ลง STR DEX ไป  ไม่เคยเล่น VIT เลย   เพราะมอนตีเข้าน้อย  ลงตีแรงๆไว้สู้มอนดีกว่า  woon_yes

• **
ผมเน้นพลังป้องกันจากเกราะเอาอะครับ ไม่เน้นเลือดเท่าไหร่

ลง STR DEX ไป  ไม่เคยเล่น VIT เลย   เพราะมอนตีเข้าน้อย  ลงตีแรงๆไว้สู้มอนดีกว่า  woon_yes

พาลาดินลง vit แล้วเปลี่ยนเป็นดาร์ค แลนเซอร์ มันทำให้ตีแรงนะครับ แต่ทำให้อัตราฟูเวทย์น้อยลง  dex/str/vit เพิ่มโจมตีหมดทั้ง 3 อย่าง โหดแน่นอน  g#024 g#024

-Ai-

สายไม่จุ ผมว่า Dex + Vit อ่ะ จ๊าบบ สุดละ

เปลี่ยนสีชุดเอาก็ได้

เลือดเราเกือบ 10000 อ่ะ สายนี้ กันก็ เยอะพอตัว  woon_555

แต่ ตีไม่ค่อยแรง แต่ก็ ฆ่าคนได้ กันได้ ฆ่าได้ สบาย ๆ

ยึดหลักไว้ พาราดิน มัน ป้องกันอยู่แล้ว ตีเบา เป็นธรรมดา  woon_5555

• **
สายไม่จุ ผมว่า Dex + Vit อ่ะ จ๊าบบ สุดละ

เปลี่ยนสีชุดเอาก็ได้

เลือดเราเกือบ 10000 อ่ะ สายนี้ กันก็ เยอะพอตัว  woon_555

แต่ ตีไม่ค่อยแรง แต่ก็ ฆ่าคนได้ กันได้ ฆ่าได้ สบาย ๆ

ยึดหลักไว้ พาราดิน มัน ป้องกันอยู่แล้ว ตีเบา เป็นธรรมดา  woon_5555

เดี๋ยวนี้พาลาเค้าเน้น ทั้ง โจมตีและป้องกันแล้วครับ เพราะพาลาดินสามารถทำกันหลังได้ 100 และ พลังโจมตีก็สูงมากด้วย การเปลี่ยนสีชุดอีก   g#031 g#031

Maid

• **
มันก็แล้วแต่สายที่คนจะเล่นด้วยอ่ะครับ มีความยืดหยุ่นสูงนะพาลาดินอ่ะครับ แล้วแต่ว่าจะเล่นอะไรจริงๆ ถึกก็ส่วนถึก แรงก็ส่วนแรง แต่ทั้งแรงทั้งถึกบอกเลยว่าทำได้^^

แต่มันอยู่ที่ของ

• **
ฝีมือด้วยครับ

g#031 g#031 g#031

-Ai-

เดียว พารา มันเก่ง เว่อร์ ๆ มาก เดียวก็โดนปรับ อีกหรอก

เหอะ ๆ ๆ

อย่าพยายามทำให้มันเก่งมากเลย ๆ เด่ะ จะโดนปรับละร้อง  woon_cry

-Ai-

ส่วนตัวผมเล่นสายไม่จุ ถ้าจะให้ตีแรง + กันหนา ก็ คงทำยากอ่ะ

สเตตัส ไม่เอื้ออำนวย

แต่ ถ้า แยก เป้น ตีแรง หรือกันหนา ก็สบายย

woon_5555

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เดียว พารา มันเก่ง เว่อร์ ๆ มาก เดียวก็โดนปรับ อีกหรอก

เหอะ ๆ ๆ

อย่าพยายามทำให้มันเก่งมากเลย ๆ เด่ะ จะโดนปรับละร้อง  woon_cry

จะมีซักกี่คนที่สามารถทำให้ตัวเองเก่งเวอร์ได้ #038 g#009
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

nightjusmin

เหอะ ๆ ๆ

จะมีซักกี่คนที่สามารถทำให้ตัวเองเก่งเวอร์ได้ #038 g#009

กดไลค์  woon_555 woon_555 woon_555

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ไม่จุเล่นยาก woon_angry woon_angry
ยากตรงไหน พาลาอ่ะ woon_hurt woon_hurt
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing