GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทำไมอัตราโป๊ะ ค่อยๆลดลง

Fi

• Newbie
  • *
ผมเป็น เบอ จุ6 ใส่ขวานเหล็กเพชรวีโชค ตอนแรกที่ใส่เลย อัตราอยู่ที่ 31.1%

พอ นานๆ ไป เหลือ 30.6 จากการสังเกต

เราใส่ ชุด ซัมเม่อ หรอ ถอดของ หรือ เปลี่ยนสีชุดแล้วมันกลับเป็นชุดเดิม หรอ

เพื่อนเป็นมะครับอยากให้ ทีมงานมาลองตรวจดูหน่อย woon_cry

ทุกวันนี้ผมก็ยังไม่เข้าใจอะไรหลายๆ อย่างเลยคับ เช่นคำว่า เพิ่ม อัตราโป๊ะ ขณะโจมตี  ทำไม เค้าไม่ทำเป็นบวกโป๊ะ ในจอแสดงผลไปซะเลย เพราะถ้า ไม่โจมตี ก็จะไม่มีการติด โป๊ะ อยู่แล้วแต่ก็ไม่เข้าใจว่าทำไม เค้าถึงไม่เอาอัตราโป๊ะ ขณะ โจมตีมาบวกรวมกันไปในจอแสดงผล โอกาสการเกิดโป๊ะ ที่หน้าจอ แสดง สถานะ

หรือไม่ก็พวก ตีบวก อาวุธ ออฟ ทำลาย ทำไม เค้าไม่เอา อัตรา ค่าพลัง ที่จะบวก เป็นเปอร์เซ็นต์ นั้นไปบวกให้เห็นในจอ แสดงสถานะด้วย ว่ามันบวก แล้วรวมเป็นเท่าไหร่

พอเข้าใจกันบ้างไหมคับที่ผม พิมพ์อธิบาย ส่วนผมเอง มึนๆ คับ ขอให้ทุกคนเข้าใจบ้างก็พอ ในความคิดเห็นของผม ไว้ว่างๆ จะแวะมาตอบกระทู้ช่วย งับ   g#031

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

_FireFox_

• Jr. Member
  • **
  • -*-
เวลนายลดมั้งครับ เวลมันเพิ่มทีละ0.1เปออะอัตราโป๊ะลองเช็คดูนะครับ

nightjusmin

• Full Member
เคยแต่แม่นลด แรกๆก็งงเหมือนกัน เพราะไม่ได้ไปยุ่งกับของสวมใส่ รีสเตตัส หรือรีสกิลเลย แต่คิดว่าคงอาจจะเป็นผลมาจากเวลลด ค่า dex ที่อัพไปเลยไม่มีผล...ตามนั้น  woon_yes

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ทุกวันนี้ผมก็ยังไม่เข้าใจอะไรหลายๆ อย่างเลยคับ เช่นคำว่า เพิ่ม อัตราโป๊ะ ขณะโจมตี  ทำไม เค้าไม่ทำเป็นบวกโป๊ะ ในจอแสดงผลไปซะเลย เพราะถ้า ไม่โจมตี ก็จะไม่มีการติด โป๊ะ อยู่แล้วแต่ก็ไม่เข้าใจว่าทำไม เค้าถึงไม่เอาอัตราโป๊ะ ขณะ โจมตีมาบวกรวมกันไปในจอแสดงผล โอกาสการเกิดโป๊ะ ที่หน้าจอ แสดง สถานะ

หรือไม่ก็พวก ตีบวก อาวุธ ออฟ ทำลาย ทำไม เค้าไม่เอา อัตรา ค่าพลัง ที่จะบวก เป็นเปอร์เซ็นต์ นั้นไปบวกให้เห็นในจอ แสดงสถานะด้วย ว่ามันบวก แล้วรวมเป็นเท่าไหร่

พอเข้าใจกันบ้างไหมคับที่ผม พิมพ์อธิบาย ส่วนผมเอง มึนๆ คับ ขอให้ทุกคนเข้าใจบ้างก็พอ ในความคิดเห็นของผม ไว้ว่างๆ จะแวะมาตอบกระทู้ช่วย งับ   g#031

เหตุผลเพราะมันไม่ได้มีผลแค่การโจมตีติดโป๊ะไงคับ
มันมีผลของการป้องกันการโดนโป๊ะเชะด้วย
โอกาสโป๊ะเชะของเราสามารถหักลบได้ด้วยอัตราโป๊ะเชะของเป้าหมาย
ถ้าเอามาเพิ่มในหน้าต่างสถานะเลย มันจะเวอร์มากๆคับ ทำให้บางอาชีพแทบไม่โดนตีโป๊ะเชะเลย
เพราะฉะนั้นจึงปรับปรุงโดยการเพิ่มเป็นโอกาสโป๊ะเชะขณะโจมตีแทน
ทำให้อาชีพนั้นสามารถโจมตีติดโป๊ะเชะได้บ่อย แต่ขณะเดียวกันก็มีโอกาสโดนอาชีพอื่นตีโป๊ะเชะกลับได้
พอจะเข้าใจรึปาวคับเนี่ย (ผมก็ งงที่ตัวเองพิมพ์เหมือนกัน) woon_huh
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

อัตราโป๊ะขณะโจมตีที่เค้าไม่เอามารวมให้เห็นเป็น % ในสถานะนั้นเพราะถ้านำมารวมเท่ากับว่าเป็นอัตราโป๊ะเช๊ะที่สามารถลดโอกาสโป๊ะเช๊ะศัตรูได้ครับ โป๊ะขณะโจมตีมันไม่ได้ไปหักล้าง ถ้าเจอเทรใส่แรร์ของออฟโชค หรือแอสมีดโชค+ชุดเขียวเปิดผอบด้วยแล้วเอาเทรมาเชีย จะให้เอาอัตราโป๊ะขณะโจมตีไปรวมกับอัตราโป๊ะที่มีในตัวไม่กดไป 100% เลยเหรอครับนั่น ไม่ถึงก็เกือบละ แล้วอาชีพไหนจะไปโป๊ะคุณออกละ สายเรนเจอร์มีสกิวออกโป๊ะขณะโจมด้วย 25%  + เชียร์ของเทรอีก  มันจะเทพเวอร์ไปครับ

Fi

• Newbie
  • *
เวลนายลดมั้งครับ เวลมันเพิ่มทีละ0.1เปออะอัตราโป๊ะลองเช็คดูนะครับ

อ่อเวลลดน่ะ เดี๋ยวลองเวลดูน่ะครับ ว่ามันจะขึ้นม่ะ ใจมากครับ

-♦image♦-

• Jr. Member
  • **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥

เข้าใจเจตนารมณ์ของท่าน...แต่ถ้าจะลำบากทีมงานนะ...เอาง่ายๆ ตามความต้องการของท่านมันก็คงเหมือนกับเกมภาษา(RPG)ทั่วไปแหละคับ ตย. หน้าต่างสถานะจะแสดงเป็นตัวเลขเลยว่าค่าที่เพิ่ม+หรือ- เท่าไร เมื่อจะเปลี่ยนอาวุธ หรือของสวมใส่ชนิดอื่นๆ....(เกมภาษาส่วนมากก็เป็นเช่นนี้นะครับ ไม่ว่า เกม series ยิ่งใหญ่ อย่าง FFหรือ DQ)
ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ

-crucify-

• Full Member
  • หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
คนอื่นตอบเรื่องอัตราโป๊ะว่าทำไมต้องเพิ่มขฯะโจมตีไปแล้ว อดตอบเลย woon_cry

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."