GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เด็กใหม่ฮะ :D

buubee555

• Newbie
  • *
สวัสดีตอนดึกๆครับบบ เคยเล่นสมัยยังเป็น projectone ตอนที่ยังต้องเติมวัน แต่เล่นได้ไปสักเดือนก็เลิกไปครับเพราะไปติดเกมอื่น  woon_555

ตอนนี้เบื่อๆเลยลองมาเปิดเว็บดู ก็รู้สึกทึ่งครับที่เกมไทยเกมนี้พัฒนาไปไกลมาก (แถมยังเปลี่ยนชื่อด้วย ฮ่าๆ)

ว่าจะลองกลับมาเล่นครับ แต่ลังเลอยู่ว่าจะเล่นสวรรค์หรือดาวดึงส์ดี  woon_o_o ไม่ทราบว่าแตกต่างกันอย่างไรครับ

และก็ไม่รู้จะเล่นอาชีพอะไรดี อาชีพไหนขาดแคลนบ้างครับจะเล่นให้ ฮ่าๆๆๆ  woon_5555 อาจจะเล่นเบลด น่าจะลุยเดี่ยวได้ เพราะออนไม่ค่อยเป็นเวลา

ถ้ายังไงจะรอคำตอบจากเพื่อนๆนะครับ และก็ฝากตัวด้วยฮะ  woon_sunny

pop_999

• Full Member
ไม่ต้องมาเล่นหรอกคับ การลงทุนครั้งนี้ มีแต่ได้ความเบื่อหน่าย คับ

พวกที่เล่นกันอยู่ก็เพราะลงทุนไปเยอะ ไม่อยากไปเล่นเกมสือื่นนับหนึ่งใหม่ ส่วนพวกที่เข้ามาเล่นใหม่ๆ เค้าก็เล่นได้ไม่นาน ถ้าเกมส์นี้มันซื้อขายไอดีกันไม่ได้ รับรอง ป่านนี้ คนเล่นน้อยลงทันตาคับ

woon_bye  อย่าลง มานะ   (เกมส์นี้อะไรแปลกๆ มันเกิดขึ้นได้ และที่สำคัญ มันขาดสมดุล)

buubee555

• Newbie
  • *
อึ้งเลย  woon_shock

จะว่าไงดีอ่ะ ไหนๆก็ไหนๆแล้วก็อยากลองดูก่อนอะ ถ้ามันแย่จริงผมก็คง  woon_bye แหล่ะครับบ

เพราะเอาเข้าจริงๆ เกมออนไลน์ในไทยไม่ว่าจะเกมไหนค่ายไหนก็มีปัญหาทั้งนั้น แหละครับ เอวัง  woon_yes

LLอUหื่u.

12 หาง แม่งมีแต่เควส  ไม่มีมอนให้ตี ไม่หนุกเลย

แก๊งซ่าส์  แม่งภาพไม่ค่อยสวยเลย T-T

KIA รูปแบบบมุมมอง ไม่ค่อยเข้าใจ ลำบาก เลิกเล่นแม่ม

พระนเรศวรออนไลน์   เข้าไปแปีปเดียว ไม่เข้าใจ ออกเลย  woon_555 woon_555

PETDO   FAIL   DRAMA   

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เกมอสุราเป็นเกมไทยที่เข้าใจการเล่นง่ายที่สุด แต่ปัญหาเยอะที่สุด(บัคบาน ระบบเกมมีปัญหาบ่อย ดองงานอีกเยอะ) g#015
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

ทีที้

ยินดีต้อนรับ กลับมาครับ

ไม่ต้องมาเล่นหรอกคับ การลงทุนครั้งนี้ มีแต่ได้ความเบื่อหน่าย คับ

พวกที่เล่นกันอยู่ก็เพราะลงทุนไปเยอะ ไม่อยากไปเล่นเกมสือื่นนับหนึ่งใหม่ ส่วนพวกที่เข้ามาเล่นใหม่ๆ เค้าก็เล่นได้ไม่นาน ถ้าเกมส์นี้มันซื้อขายไอดีกันไม่ได้ รับรอง ป่านนี้ คนเล่นน้อยลงทันตาคับ

woon_bye  อย่าลง มานะ   (เกมส์นี้อะไรแปลกๆ มันเกิดขึ้นได้ และที่สำคัญ มันขาดสมดุล)

อันนี้  ผมไม่เห็นด้วยนะครับ  ผมว่า อย่างน้อย เกมส์ นี้ ก็เปิดดอกาศ ให้เราเสนอ  แนะนำ โวยวาย  ได้ มากกว่าเกมส์ อื่นๆ เยอะ (จนผู้เล่นลืมตัวไปหมด  ลองไปโวยเกมส์ อื่นมีคนสนใจไหม) ส่วนสังคม ก็ ไม่ด่อยไปกว่าเกมส์ อื่นนะครับ  อีกอย่าง  เกมส์นี้ คนไทยทำครับ อย่างน้อยก็ เข้าใจความรู้สึก คนไทยด้วยกันเยอะกว่าเกมส์ อื่น ซึ่งซื้อเกมส์ นอกมาขายครับ

อีกอย่าง เกมส์นี้  เน้นฝีมือครับ  บอท โปรไม่มีแน่  แต่เด็กเส้น  อันนี้ .......
สวัสดีตอนดึกๆครับบบ เคยเล่นสมัยยังเป็น projectone ตอนที่ยังต้องเติมวัน แต่เล่นได้ไปสักเดือนก็เลิกไปครับเพราะไปติดเกมอื่น  woon_555

ตอนนี้เบื่อๆเลยลองมาเปิดเว็บดู ก็รู้สึกทึ่งครับที่เกมไทยเกมนี้พัฒนาไปไกลมาก (แถมยังเปลี่ยนชื่อด้วย ฮ่าๆ)

ว่าจะลองกลับมาเล่นครับ แต่ลังเลอยู่ว่าจะเล่นสวรรค์หรือดาวดึงส์ดี  woon_o_o ไม่ทราบว่าแตกต่างกันอย่างไรครับ

และก็ไม่รู้จะเล่นอาชีพอะไรดี อาชีพไหนขาดแคลนบ้างครับจะเล่นให้ ฮ่าๆๆๆ  woon_5555 อาจจะเล่นเบลด น่าจะลุยเดี่ยวได้ เพราะออนไม่ค่อยเป็นเวลา

ถ้ายังไงจะรอคำตอบจากเพื่อนๆนะครับ และก็ฝากตัวด้วยฮะ  woon_sunny

ถ้าตัดสินใจเล่นเซิร์ฟ สวรรค์  คนเยอะครับ  ของดีๆก็เยอะ   จะเป็นเทพ  คงยาก ไม่ทันคนที่เล่นมานานๆแล้ว  สงคมดี กว่าเซิร์ฟ  พีเค ครับ  แต่ประสบการณ์ ขึ้นยากหน่อย

ส่วน เซิร์ฟดาวดึงส์   ไกล้เคียงกับสวรรค์ ครับ  แต่คนน้อยกว่า  มีดีตรงล่าบอส กับมินิ  ง่ายกว่า(ก็คนน้อนนิ) โอกาศ เทพ ก็ ยังมีครับ เพราะ  เป็นเซิร์ฟเปิด ใหม่  สงคมพอๆกับสวรรค์ ครับ

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

-ถ้าลองแบบเทสดูบรรยากาศเต็มที่แนะนำดาวดึงส์ค่ะ  เพื่อนเล่นที่เซิร์ฟนั้นเหมือนกันเห็นบอกว่าเกรียนไม่ค่อยเยอะ

-หรือถ้าแนวมาทดสอบหรือเล่นขำๆ  แนะนำ เซิร์ฟนรกค่ะ  แต่ต้องทำใจ รีบ่อยเหลือเกิน   555

-หรือเล่นแบบคนไม่มีเวลา  ออนทิ้งไปงั้น แนะนำเซิร์ฟเหินหาวค่ะ  เพราะเล่นผ่านทางเวปเบราว์เซอร์ คาหน้าเวปไว้ได้ตลอด(สะดวกดี)
เหมาะสำหรับเนตแรงๆหน่อย เพราะมีโหลดแมพสะสมไว้ที่ค่าแคช+คุกกี้ ด้วย
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

buubee555

• Newbie
  • *
^
ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบบ :))

พอดีผมเล่นเกมเอาสนุก ไม่เน้นแข่งเทพกับคนอื่นครับ แหะๆ อยากอยู่ในที่สังคมอบอุ่น แบบเกรียนน้อยๆดีกว่า เรื่องอื่นช่างมัน ฮ่าๆ

อาจจะไปดาวดึงส์ดีกว่า น่าจะอบอุ่นดี  woon_sad1

-Ai-

ผมแนะนำ ใต้ภิภพ นะ สังคมอบอุ่นกันด้วยเลือด เป็นกันเอง เจอกัน ทักทายด้วยการเปิดสกิล

สนุกนะ ภิภพ เล่นไปขำไป  woon_5555

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ผมแนะนำ ใต้ภิภพ นะ สังคมอบอุ่นกันด้วยเลือด เป็นกันเอง เจอกัน ทักทายด้วยการเปิดสกิล

สนุกนะ ภิภพ เล่นไปขำไป  woon_5555
เปิดpk เดินเล่นไม่ทันไร กลับจุดเซฟ(บางครั้งนะ อิอิ) g#009
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

~U~

• Jr. Member
  • **
มา พิภพ(PK) สิครับ ต้อนรับด้วยเลือด ทักทายด้วยสกิล คนเยอะ แต่ก็เกรียนเยอะ ขนาดคาเดท
ยังฆ่าเลยครับลองมาสิครับ ฆ่ากันเลือดสาดครับ สนุกนะ  #038

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

เซิร์ฟ PK แนะนำเล่นพระศึกษางานไปก่อน   5555
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เซิฟนรกคับ g#009
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

buubee555

• Newbie
  • *
เซิฟไหนสาวโสดเยอะครับ woon_huh 55555

ตอนนี้กำลังนั่งอ่าน wiki แบบมึนๆ -  -"