GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

8/7/2001 ณ.ดาวดึงส์ เป็นเหมืาอนกันไหม

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• Full Member
  • จ๊ะจ๋าเจ้าขา

เน็ทแบบนี้ ดีพอเกมส์นี้ไหมค่ะ เดินแล้วหลุด พิมคุยแล้วดีเล สักพักตัดจากระบบ

เช้าวันนี้ถูกตัดออกจากระบบหลายครั้ง
นั่งใส่เซ็ทจุติไว้ ตอนแรกเหลือ 6 ชม กลายเป็น 7.49

พอบ่ายๆก็เป็นอีก กลายเป็นจากเหลือ 3.กว่าๆ กลายเป็นเหลือ 4.30

บ่ายสองกว่า ออนตัวไว้ แล้วไปหลับ ตื่นมาสี่โมงกว่า เกมส์ก็ยังไม่หลุด มองดูสกิลจุติเหลือ 2ชมนิดๆ

พอกดจะวาบหลุดเกมส์ เข้าใหม่เหลือ 3.50 กว่า
มองอีกจอที่มาออนเวลาเลาเซ็ทจุ ตอนก่อนนอนไปรับเศวสไว้ = 8.00 ตื่นมาเหลือ 6.10
พอเอาอีกตัวนึงวาบ ก็หลุดแล้ว เปิดมาใหม่ เหลือ 7.25

เอ่อ
แบบนี้เน็ทเราผิดหรือเกมส์ผิด

หรือว่าเรามีปัญหาคนเดียว อยากรู้ว่าคนที่เล่นดาวดึงส์คนอื่นมีปัญหาไหมค่ะ

ปล. ถ้าบอกว่าไม่มีรูปถ่ายหลักฐานอย่าพูดเลยนะคะ คนเราเล่นเกมส์อยุ่ดีดีไม่รู้หรอกว่าจะหลุดเกมส์ ,,,

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

ปิศาจ

ดาวดึงส์ก็มีปัญหาแต่คนน้อย เลยไม่ค่อยจะโวยวาย  ผมเดินหลุดๆ   ตอนมีกิจกรรมหรือสงครามชิงปราสาท ก็หลุดเอาๆ  จนต้องเลิกเวลรอให้จบกิจกรรมหรือสงครามก่อน
ค่อยมาเวลต่อ  แต่ก็ไม่อยากจะโวยวายอะนะโวยไปก็เหมือนเดิม 

เดียวนี้ไม่อยากเปิดหาสมุนไพรแล้ว  เปิดทิ้งไว้ไม่ถึง ชม. ก็หลุด  ไม่เชื่อเช้าๆลองมาดูตลาดไชร์สิ  แทบล้างอะ  เพราะหลุดกัน
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

สาวกต่อมลูกหมาก

• Jr. Member
  • **
พี่แกเล่นนั่งๆนอนๆทั้งวัน ละเมื่อไหร่จะเก็บเงินมาขอผมเนี้ยะ

woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

ปิศาจ

ส่วนเรื่องเวลาของเซตที่ทำไมพอ login  ใหม่แล้ว  เวลากลับไปหลาย ชม.  อันนี้ผมมีคำตอบให้ครับ มันเป็นเพราะว่าเราหลุดมานานแล้ว  แต่ถ้าเราไม่ได้ทำอะไรกับจอภาพหน้านั่น แบบว่าเปิดหน้านั่นทิ้งไว้เฉยๆ เดินผ่านไปผ่านมาดูเฉยๆไม่ได้ กดเมาส์คลิกอะไร มันก็จะค้างอยู่อย่างนั่นครับ  หน้าจอแสดงผลจะนับต่อไปเพราะมันรันตามนาฬิกาเครื่องครับ   แต่จริงๆคือเราหลุดไปแล้ว  ระบบก็บันทึกตอนที่เราหลุดไปแล้ว   พอเราคลิกหรือทำอะไรปุ๊บ มันจะบอกเราทันทีว่าระบบได้ตัดเราออก   พอ login ใหม่ มันก็จะเรียกเวลาจริงจากฐานข้อมูล  ทำให้เหมือนเวลามันย้อยกลับไปครับ 

ผมเป็นประจำครับ  ที่รู้เพราะผมมี 2 เครื่อง  เครื่องที่เล่นอยู่มันตัดออกจากระบบ  แต่อีกเครื่องเปิดหาสมุนไพรนั่งมองมันหาสมุนไพร หรือเปิดเซตจุ ไว้เหมือนกัน มันไม่หลุดเวลานับต่อ  แต่พอไปคลิกดูมันหลุดซะงั้น  แล้วก็เป็นเหมือนคุณจ๋านั่นแหละ  เวลาย้อนกลับไปเท่ากันตัวหน้าจอที่เราเล่น พูดง่ายๆคือมันหลุดพร้อมกันแต่จอที่เราไม่ได้ทำอะไรมันไม่ยอบบอกว่าหลุด มันค้างอยู่แบบนั่นครับ  (มันจะเป็นบางครั้งครับ)

ปัญหาคือ มันหลุดบ่อยเกิน ยิ่งช่วงนี้หลุดจน ผมไม่เปิดหาสมุนไพรแล้ว รอช่วงคนน้อยๆสัก ตี 1 เค่อยมาเปิด แต่ทำแบบนั่น ยังหลุดประจำเลย  หลังๆไม่หามันแหละสมุรไพรเซง  สงสัยเป็นมาตการของ GM ให้หลุดบ่อยครั้งกันคนหาสนุนไพรเปิดทิ้งไว้
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

สาวกต่อมลูกหมาก

• **
ส่วนเรื่องเวลาของเซตที่ทำไมพอ login  ใหม่แล้ว  เวลากลับไปหลาย ชม.  อันนี้ผมมีคำตอบให้ครับ มันเป็นเพราะว่าเราหลุดมานานแล้ว  แต่ถ้าเราไม่ได้ทำอะไรกับจอภาพหน้านั่น แบบว่าเปิดหน้านั่นทิ้งไว้เฉยๆ เดินผ่านไปผ่านมาดูเฉยๆไม่ได้ กดเมาส์คลิกอะไร มันก็จะค้างอยู่อย่างนั่นครับ  หน้าจอแสดงผลจะนับต่อไปเพราะมันรันตามนาฬิกาเครื่องครับ   แต่จริงๆคือเราหลุดไปแล้ว  ระบบก็บันทึกตอนที่เราหลุดไปแล้ว   พอเราคลิกหรือทำอะไรปุ๊บ มันจะบอกเราทันทีว่าระบบได้ตัดเราออก   พอ login ใหม่ มันก็จะเรียกเวลาจริงจากฐานข้อมูล  ทำให้เหมือนเวลามันย้อยกลับไปครับ 

ผมเป็นประจำครับ  ที่รู้เพราะผมมี 2 เครื่อง  เครื่องที่เล่นอยู่มันตัดออกจากระบบ  แต่อีกเครื่องเปิดหาสมุนไพรนั่งมองมันหาสมุนไพร หรือเปิดเซตจุ ไว้เหมือนกัน มันไม่หลุดเวลานับต่อ  แต่พอไปคลิกดูมันหลุดซะงั้น  แล้วก็เป็นเหมือนคุณจ๋านั่นแหละ  เวลาย้อนกลับไปเท่ากันตัวหน้าจอที่เราเล่น พูดง่ายๆคือมันหลุดพร้อมกันแต่จอที่เราไม่ได้ทำอะไรมันไม่ยอบบอกว่าหลุด มันค้างอยู่แบบนั่นครับ  (มันจะเป็นบางครั้งครับ)

ปัญหาคือ มันหลุดบ่อยเกิน ยิ่งช่วงนี้หลุดจน ผมไม่เปิดหาสมุนไพรแล้ว รอช่วงคนน้อยๆสัก ตี 1 เค่อยมาเปิด แต่ทำแบบนั่น ยังหลุดประจำเลย  หลังๆไม่หามันแหละสมุรไพรเซง  สงสัยเป็นมาตการของ GM ให้หลุดบ่อยครั้งกันคนหาสนุนไพรเปิดทิ้งไว้

แม่นเลยคร๊าบ ยิ่งถ้าออนเพื่อทำสกิลจุตินี่ไม่รู้เลย

ถ้าเป็นขุดสมุนไพรมันก็หยุดขุด แต่ตัวเลขที่กินอาหารยังเดินต่อไป แต่จริงๆ หลุดนานแว้ววววว

แต่วันนี้ตอนบ่ายที่หนูตื่นมา หนูกดเดินก่อนแล้วน๊า

มันก็เดินได้อ่ะ พอวาบแลวหลุด

หนูผิดใช่ไหม สงสัยเกมส์ไม่ผิด

หนูผิดใช่ไหมที่หลับแล้วออนทิ้งไว้

TT

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

ปิศาจ

ผมบางทีก็ขยับได้นะ  บางทีกดเดินแต่แป๊บเดียวก็หลุด  เวลาโดนรี เช่นกัน แต่จริงๆมันหลุดไปแล้วครับ

ทำใจให้ชินครับ เรื่องแลคหรือหลุดไม่เคยแก้ได้  และทวีคูณมากับแพทใหม่ที่มาเรื่อยๆครับ 
แต่ก่อนนานๆเป็นที เดียวนี้เป็นที นานๆ และบ่อยๆ

ทีที้

เซิร์ฟ  ปิด ทุกเซิร์ฟ  แต่  ดาวดึงส์ ไม่ได้ ชดเชย   (ลุกเมียน้อย)

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เซิร์ฟ  ปิด ทุกเซิร์ฟ  แต่  ดาวดึงส์ ไม่ได้ ชดเชย   (ลุกเมียน้อย)

ขนาดนั้นเลยเชียว  #038
กำลังเกรียนนรกมันส์ๆเลย ปิดซะงั้น  g#036
เลยจะมาเวลเซิฟหลัก แลค เดินไม่ออกอีก นอนดีกว่า g#014
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ปิศาจ

เป็นเพราะคนไม่โวยวาย GM ก็ไม่ให้ไง    แพทก็แพทเดียวกัน  หลุดก็หลุดเหมือนกัน ปิดเซฟก็ปิดเหมือนกัน  แต่เพราะดาวดีงส์ไม่โวยวาย  เลยไม่ให้   
GM กำลังปลูกฝังให้คนไม่ได้อะไรก็โวยวาย  นี้แหละมาตฐานของ GM

ทีที้

เป็นเพราะคนไม่โวยวาย GM ก็ไม่ให้ไง    แพทก็แพทเดียวกัน  หลุดก็หลุดเหมือนกัน ปิดเซฟก็ปิดเหมือนกัน  แต่เพราะดาวดีงส์ไม่โวยวาย  เลยไม่ให้   
GM กำลังปลูกฝังให้คนไม่ได้อะไรก็โวยวาย  นี้แหละมาตฐานของ GM

เขาเรียก2มาตรฐาน

meme_a

• **
  • รักนะ OnLy
สงัสยเพราะเราไม่โวยจิงๆมั้งค่ะวันนี้ตัวหาพริกหลุดเป็นสิบๆรอบแล้วค่ะ woon_angry woon_angry woon_angry<<<โวยแล้วนะ

รักเธอเสมอไม่เคยลืม

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
น่าสงสารจ๋าจัง
ออนเซทจุนึกว่าจะได้ตัง เหมือนเสียไฟบ้านฟรีเลย

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

คนดาวดึงเล่นน้อยกว่าเซฺพอื่น
แถมคนที่เล่นในเซิพก็เล่นบอร์ดไม่ค่อยจะเป็น

ถุ๊ยยยซ์์์.

• นุ้งฝอย.
  • « ถ ถ ถ.

ขนาดนั้นเลยเชียว  #038
กำลังเกรียนนรกมันส์ๆเลย ปิดซะงั้น  g#036
เลยจะมาเวลเซิฟหลัก แลค เดินไม่ออกอีก นอนดีกว่า g#014

นรกเค้าก้อปิดประจำยุแล้วนี่ป๋า   g#015 g#015 g#015 g#015
〝เพราะมีหัวใจ.... ข้าจึงปรารถนาทุกสิ่งที่เป็นเจ้า〞