GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สกิลของพระ ที่หลายๆคนก็คิดอย่างเรา(ทีมงานมาอ่านด้วยคะ)

>>อาหมวยอันตราย<<

• Newbie
  • *
  • Nuu..I3eaM
1. เวทย์รูปแบบใหม่

1.1ปรับให้ลำแสงจู่โจม โจมตีติดเพียง1หน่วยเท่านั้นถึงแม้จะโป๊ะเชะอะไรก็ตาม

1.2 ปรับให้สกิล ลำแสงจู่โจม ไม่สามารถทำให้มึนได้

หนูบอกตรงๆนะคะ ลำแสงจู่โจมหนะ ตะก่อนมีประโยชน์มาก เมื่อพระ โดนวิกรงน้ำแข็งแทบจะไม่รอด หนูเอาสกิลนี้แหละคะ ทำให้ วิมึน(ถึงแม้โอกาศมันจะน้อยก็เหอะ) เดิมๆมันก็จะไม่ค่อยดีเท่าไร ปรับแล้วยิ่งแย่ ปรับทำไม ??

2. ทวนกระแส

2.1 ขอถามตรงๆนะคะ สกิลนี้ทำไรได้คะ โจมตีก็เก๊งๆๆๆๆ  กินเอ็มพีก็เยอะ
อย่างน้อยก็ขอให้สกิลนี้มีประโยชน์สักนิดเถอะคะ

3. ประกาศสิตเทวะ( พิมพ์ผิดขออภัยด้วยคะ )

3.1 นอกจากใช้เวล(ใครจะใช้วะคะ ? ) ที่สุสานแล้ว หรือใช้หยุดมอนเตอร์ธาตุผีแล้ว มันทำอะไรได้อีกคะ ถึงหยุดมอนเตอร์ธาตุผีได้ก็ตาม แต่เราก็หยุดด้วยนิคะ เมื่อ ผีมันไม่ตาย ก็เหมือนเราจะตายแทน(ถ้าไม่อึดๆอะนะ) สกิลนี้แทบไม่มีประโยชน์เลย

3.2 ถ้าสกิลนี้ไม่มีประโยชน์ ในการ PVP หรือการต่อสู้ เอาสกิลนี้ออกจากทางผ่าน ของสานแห่งชัยชนะเหอะคะ เพราะหนูเห็นน้อยคนที่ใช้มากๆ(ปัจจุบันไม่เห็นแล้ว) เผื่อจะได้พระสายสานไปเรียนสกิลมีประโยชน์มั้งนะ

4. กายทิพย์

อันนี้ไม่ค่อยมีปัญหานะคะ

4.1 สกิลกายทิพย์ ทำให้เป็นอมตะ เราว่าไม่สมควรจะทำให้สกิลที่คิดต้านทานทั้งหลายโจมตีเข้านะคะ

ป.ล. อันนี้ ความคิดเรานะคะ ใคร จะคิดยังไงก็ไม่รู้แต่เราคิดว่า สกิลที่กล่าวมาข้างต้น แทบไร้ประโยชน์เลยคะ(ยกเว้นกายทิพย์) ยังไงก็ช่วยๆหน่อยละกันนะคะ  woon_sunny

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
สกิลมันก้อดีบ้างไม่ดีบ้างแล้วแต่สมองคนเอาไประยุกต์ใช้ คนที่เล่นตามแบบคนอื่นไม่หัดประยุกต์มันก้อไปไม่เปนอย่างนี้

g#020 g#020

LLอUหื่u.

• Full Member
อ่วๆ สวัสดีครับ พี่บีม เอ๊ย น้องบีม เอ๊ะ ยังไงหว่า

พี่บีมไม่ออนนานเลยน้ะครับ  woon_5555 woon_5555 woon_5555

พอน้องพลัง หายไป พี่บีมมาทันทีเลย

แล้วมาบ่นเรื่องเนี้ยย ผมว่า สกิลอะ บางอันก็ดีน้ะครับ ไม่ต้องปรับหรอก

แล้วก็กายทิำพย์ ที่เค้าปรับอย่างงั้น ก็เพื่อให้มันสมดุลกับทางเกมส์ครับ

ยังไงก็สวัสดีพี่บีม เอ๊ะ หรือน้องบีมหว่า 5555       

แฟนพี่บีมสบายดีไหมครับ  woon_5555 woon_5555 woon_5555

PETDO   FAIL   DRAMA   

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

LLอUหื่u.

ไอพลังมันบอกว่า พี่บีมเป็น

แฟนของพี่มัน   555  ใช่ป่าวครับพี่ บีม เอ๊ะ ตอนนั้นบอร์ดเกายังเห็นเรียกพี่บูมอยู่เลย  woon_5555 woon_5555 woon_5555

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ประกาศิตใช้วะครับ ทั้งเก็บตังทั้งเวล G#007
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

LLอUหื่u.

พี่บีม เดี๊ยวนี้น้องบูมไปไหนหรอครับ

น้องบีมๆ เดี๊ยวนี้ พี่บูมไปไหนหรอครับ  g#004 g#004 g#004

• Newbie
  • *
พี่บีม เดี๊ยวนี้น้องบูมไปไหนหรอครับ

น้องบีมๆ เดี๊ยวนี้ พี่บูมไปไหนหรอครับ  g#004 g#004 g#004

ใช้คอมเครื่องเดียวกันจ๊ะ ไม่แปลก ถ้าเราออน บูมจะไม่ออน ถ้าบูมออน เราจะไม่ออน

LLอUหื่u.

ใช้คอมเครื่องเดียวกันจ๊ะ ไม่แปลก ถ้าเราออน บูมจะไม่ออน ถ้าบูมออน เราจะไม่ออน
แล้วเดี๊ยวนี้  ทำไมไม่เรียกพี่บูมแล้วอะจ้ะ ??

หรือว่า รู้สถานะตัวเองขึ้นมาหรอจ้ะ ??  g#037 g#037 g#037

• Newbie
  • *

แล้วเดี๊ยวนี้  ทำไมไม่เรียกพี่บูมแล้วอะจ้ะ ??

หรือว่า รู้สถานะตัวเองขึ้นมาหรอจ้ะ ??  g#037 g#037 g#037

อ้าว เรื่องนี้มันยังไม่จบกันอีกหรอจ๊ะ ?

LLอUหื่u.

อ้าว เรื่องนี้มันยังไม่จบกันอีกหรอจ๊ะ ?
อะไรจบหรอจ้ะ เราก็แค่ถามว่าไมเ่รียกพี่บูมละหรอ ?? ำทไมหยอ

ตอบไมไ่ด้หยอ  woon_huh woon_huh woon_huh

• Newbie
  • *

อะไรจบหรอจ้ะ เราก็แค่ถามว่าไมเ่รียกพี่บูมละหรอ ?? ำทไมหยอ

ตอบไมไ่ด้หยอ  woon_huh woon_huh woon_huh

ที่ผ่านมา บูมมันแค่โกหกว่า มันอายุเยอะ เท่านั้นเองแหละจ้า ที่แท้มันก็แค่เด็กอายุ 12-13 แค่นั้นแหละคะ

ป.ล. บูมบอกว่า มาสารภาพแล้วนิ ยังหรอ -..-*

•Insomnia' •

• un' :)
1.1ปรับให้ลำแสงจู่โจม โจมตีติดเพียง1หน่วยเท่านั้นถึงแม้จะโป๊ะเชะอะไรก็ตาม
เอ้อ ตรงจุดนี้เอามาจากไหนคะ
คือทีมงานปรับมาเป็นแบบนี้?
หรือว่าเป็นส่วนที่คุณเสนอ