GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สีชุดใหม่พาลาดินจ้า

ADox

• Administrator
  • Full Member
ผิดหวังครับ สำหรับพาลาดินสีชุดดำ ตอนแรกได้ พลังโจมตีเพิ่ม 5 ต่อการอัพ 1 str แล้วปรับเป็น อัพ 1 ได้ พลังโจมตี 3  และล่าสุดที่จะลงเซิฟหลัก อัพ 1 str แต่ได้ พลังโจมตีเวทย์ 3  สรุปว่า ดาร์กแลนเซอร์เป็นอาชีพที่สมดุลสุดๆแล้วเหรอ ถึงปรับได้โหดขนาดนี้ ไม่สมกับที่รอกลับมาเล่นเลย 2 ปีกับพาลาดิน ของเบรด กับเบอเซอเกอร์นี่ เลิศหรูอลังการงานสร้าง ผิดหวังจิงๆ
จริงๆ เพิ่มพลังโจมตีกายภาพนะ ข้อมูลผิดเฉยๆ (แก้ไขให้แล้ว) หากได้ทดสอบจะรู้ว่าข้อมูลผิดนะ
ส่วน ที่ลดจาก 5 เหลือ 3 ผมก็ลดทุกอาชีพที่เพิ่มพลังโจมตี(หรือโจมตีเวท)  นะ  woon_555

EIBA

• Newbie
  • *
การคิดดาเมจ กายภาพ+เวท สกิลของพาลาดินคิดยังไง หรอครับ
(คำนวนดาเมจจากกายภาพและเวท)

♤ เบบี้'กาก้า ♤

• Jr. Member
  • **
  • สาวบางกอก ♡
การคิดดาเมจ กายภาพ+เวท สกิลของพาลาดินคิดยังไง หรอครับ
(คำนวนดาเมจจากกายภาพและเวท)
เรื่องสูตรการคำนวนไม่ทราบเหมือนกันค่ะแต่เคยทดสอบดูแล้วพลังโจมตีกายภาพมีผลกับสกิลที่ใช้โจมเวท+กายมากกว่าพอสมควรค่ะ (ทดสอบจากการเล่นสีชุดดาร์คแลนเซอร์/เทมพล่าไนท์)
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 น้องจะอยู่กับพี่จนวินาทีสุดท้ายนะ g#039 g#039 g#039 g#039 g#039