GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไม่มีไรมาก แค่อยากเล่าอดีต จนถึง ปัจจุบันของอสุรา

#. Mondayz' D :')

• Jr. Member
  • **
  • • แอบลอบกัดอ่ะค่ะ •
สวัสดีครับตอนนี้ผมม.5แล้ว คือเริ่มเล่นอสุรา มาตั้งแต่บท3 หรือประมาณ ป.4 (มั้งจำไม่ได้) สมัยก่อนเกมชื่อโปรเจควัน สาเหตุที่เล่นเกมนี้นะหรอ เพราะ ตอนแรกผมเล่น Yulgang เกมแนวเก็บเวล (เวลขึ้นยากเหี้ยๆถ้าไม่บอดเอา555) เล่นไปเล่นมามันก็เบื่อๆ เลยไปเที่ยวบ้านญาติ ที่นี้ญาติผมเลยแนะนำเกมนี้ให้ ผมเลยยืมไอดีมันมาเล่น ทีแรกบอกตรงๆ งงชิบหาย เพราะตัวมันไปติดอยู่ ในโบสคาทอริค คือตอนนั้น เวล 28มั้ง เป็นไฟเตอร์ 5555 มีดาบเหล็ก กากๆ กับเสื้อเชิ๊ตหมวกแก๊ป แค่นี้ทั้งตัว +มีเงิน700บิลล่า เลยออกมาไม่ได้ ผมเลยหาทาง ซึ่งไปเจอ ก๊อปปิ้น เลยคุยกับมันบอกขอแดกหนมปังฟรี แม่งมันฆ่าเลย เลยได้กับไซร์ 5555 (10กว่านาทีได้กว่าจะได้ออกมา) คราวนี้ครับ ผมเลยกลับมาบ้าน เลยโหลดเกมนี้ มาเล่น ที่จริงกะจะไม่เล่นหลอกภาพแม่งกาก แต่ก็ได้เล่น เพราะ เบื่อ Yulgang พอโหลดมา ก็ได้เข้ามาในเกม แล้วก็ ไม่รุ้อะไรเป้นอะไร เลยเดินออก หน้าไซร์ ไปตีวุ้นเล่น ตีไปตีมา เวล 5 เลย เดินไปมั่วๆ ก็ ไปเจอถ่ำ จนเวล 15 มั้งจำไม่ได้ เวลไปเวลมา ไปเจอ เคลลิค หรือ พระนั้นแหละ เดินผ่าน เลยเดินไป บอก พี่งับพาเวลที บอกตรงๆ นั้นแหละ เป็นสาเหตุ ที่ทำให้ผมติดอสุรา ผมได้ให้พระพาเวล จน 21  (ผมขอเรียกพระวาเฟิร์นแล้วกันนะครับ เพื่อนในเกมคนแรกของผม) เฟิร์นเลยชวนไปสุสาน (สมัยก่อนไม่เหมือนตอนนี้่นะครับเวล1ก็เดินลากได้แล้ว สุสาน) ผมเลยไม่รู้จัก อะไรสุสาน เขาเลยพาผมเดิน ซึ่่งสมัยก่อน เดินไป ฟอร์ท นิ ไกลชิบหาย แต่หนุกดี 555 (แต่ก่อนเส้นไม่มีนะครับ มี VIPก็หรือแล้ว แต่บอกตรงๆยังไม่เติมครับ 555) พอถึงสุสานก็เข้าสุสานแล้วลากมอน โหพระแม่งโหดสาส ใช้ ประกาศิตเทวะ ซุึ่งแต่ก่อน บอกตรงๆครับ ไม่ได้ขี้่กากเหมือนตอนนี้ นะ ประกาศิต ดาเมจแรงมากขอบอก ใส่ไม้เท้านิ ผีตายหมด ผมเลยคิดแล้ว ต้องเปน พระให้ได้ (ลืมบอก ผมเล่นนรก นะตอนนั้น ตอนนั้นมี3 เซิพนะครัช วุ้นสวรรค์ วุ้นเถื่อน วุ้นนรก ) คราวนี้ ผมเวลจน 45 เลยเปลี่ยนเป็นพระ เลยมาเวลเอง อัฟประกาศิต มา (ทีแรกนึกว่าจะแรง ตั้งแต่ตั้นโหไอสัส ดาเมจ 700 เพลียเลย 555) ผมเลยขอให้เฟิร์นพาเวลต่อ จน57-58 ผมก็ ลองเวลเอง ขอบอกครับ ตอนนั้น ของ กากชิบหาย ผมใส่ของกากมากๆ ไม้เท้าไม่มีนะครัช(แต่ก่อนไม่มีแถมนะ) คือเวลนิต่องลากผี แล้วประกาศิต 2รอบ กว่าจะตาย เห้อออ ขอบอก กว่าจะเก็บตังซื้อไม้เท้าได้นิ สาหัสครับ แต่ก่อนไม่เท้านภา 200k ครับ เงินนิหายากนะครับบอกเลย ลากผีเก็บเงิน นิ ประมาน 2 ช.ม.  พอมีไม้เท้าก็เวลยุในสุสานยันเวล 65ครับ (ผมไม่ได้ซื้อวีไอพีนะครับขอบอกตอนนั้นภูมิใจมากครับ 65 นิเยอะแล้วสำหรับผม เพราะ การจุติก็ยังไม่มี ) ต่อมาผมก็ เก็บตังครับ พาเวลเด็ก บ้าง มีเหตุการนึง ผมไปพาเวลเด็ก ยุโกเล็มครับ ผมมีเทรในตี้ด้วย แต่ก่อนเทรสายปืนผมอยากเล่นมากครับ มียิ่งขู่ ยิงหมดแม๊ก โหดมาก อะแต่ ปืนแม่ง 600k ผมยังใส่ไม้เท้านภายุเลย 55555555  เทรกด โชคดี แล้ว ยิงโกเล็มครับ หน้ากากตก ผมเก็บทัน ภูมิใจมากนึกว่าแต่ก่อนมีแค่แว่นตาครับ 555 ได้มานิ อย่างหล่อครับหน้ากากโกเลม 300k นะแต่ก่อนอะ ผมเลย เอาหน้ากาก กับหาเงินสุสาน จนมีเงินเก็บ 500k เลยซื้อแส้มา แส้หนามกุหลาบครับ มาครับ เลย เปลี่ยนเทร ดรอปหน้ากากโกเลม จนมีตังเก็บ ยุ 1m ผมเลย ซื้อขวานใหญ่ทองคำ กับ เกราะมา ซึ่งแต่ก่อนนิ เบอเทพ มากครับ คลุ้มคลั่งนิ ตี216 แถมวิ่งไวอีกโหดมาก แถมใช้สกิลได้ด้วย ทลายภูพา ขวานใหญ่ใช้ได้ด้วยครับ แล้ววันที่ผมที่เกือบจะทิ้งเกมนี้ก็มาถึง วันนึง ผมกลับมาจาก ร.ร. ผมเข้าเกมไม่ได้ครับ ไม่รุ้ทำไม ผมเลย ว่าจะเลิกแต่ วุ้นเถื่อนเพิ่งเปิดเซิพครับ แถม แถมโซลให้100k ด้วย เข้ามา แล้ว พี่ผมได้สร้างตัวละครตัวนึงชื่อ oOFlukOo ครับ เข้ามา มานั่งซืม ครับ เลยไปเจอวิ 2 คนครับ ชื่อ กอร์ฟกับยุ้ยครับ คนนี้เป็นคนทำให้รู้จักวิ โดยแท้ครับ เขาพาเวลผมแล้วพาเข้ากิล SloMotion ครับ ถ้าใครเล่นวุ้นเถื่อนแรกๆ จะเคยได้ยินครับ มันคือกิลใหญ่อันดับต้นๆ ตอนนั้นมี 2กิล มารระเบิดธง ของเบนซ์ แล้วก็ SloMotion ของกอร์ฟ ครับเข้าเรื่องต่อ นะครับ ยุ้ยกับพี่กอร์ฟ พาผมไปเวลเข้ครับ ซื้อแชร์ให้ด้วย ผมก็ นั่งเวลยุเข้ จน41 พี่แก ก็พาอัฟสกิล อัฟสเตตัส ซึ่งแต่ก่อน ไม่รู้ครับ ว่าถ้าอัฟ DEX จะร่ายไว (ลืมบอกเปิดมาใหม่ เบอ เทร วิ ไม่มีนะจะ ของแพงมากด้วย หมวกเวทที่ดรอปผีน้อย ใบละ 1m คิดเอานะครับ) เสร็จแล้วก็เริ่ม สร้างตัวครับ (ง่วงแล้วครับ ขอรวบรัด) ต่อมานะครับ ผมได้เข้ากิลมารระเบิดธง ครับ แล้วไปเกรียนแฟน เบนซ์มั้ง เลยถูกเตะ เลยกลับมาอยู่ slomotion ต่อมา ครับ ของเริ่มโหดครับ ตอนนั้น ผมหาขนนกได้ 30กว่าอัน ไปแลก แหวนปราชมา ซึ่งตอนนั้น ในเซิพ มีเซทปราชกันแค่ 2 คน คือ ตัว oOFlukOo กับ ไม้ ที่อยู่มารระเบิดธง จำชื่อไม่ได้ วะ (Fithing_Breat มั้ง นานละ 6ปีกว่าได้มั้ง) ซึ่งเป็นคู่ปรับกันครับ ตัวผมของ เล่นสาย กันเวท (ไม่รุ้ทำไมไม่เล่นเลือด- -) ไม้มันเล่น สายเลือด ของผมถือว่าใช้ได้(ไม่ได้โอ้อวดนะครับ) ของเสนาจิตทั้งตัวเซ็ทปราชด้วย (จัดอยู่ประมาน เจอเพลิ่งไม่ตาย ถ้ายกลก กับถ้าไม่ธรนี) ไปๆมาๆก็ได้กับไปยุ มารระเบิดธง แล้วกิล สโลโมชั้นก้ยุบ ไม่รุ้สาเหตุนะครับ แต่มายุกับมารระเบิดธงด้วย ซึ่ง กิล คู่ปรับ คือ ล่าข้ามศตวรร ถ้า กับ 4จตุรเทพ ใครเล่นมานาน จะรู้จัก พี่ผมเริ่ม อ่านหนังสือสอบ เพราะต้องเข้า ม.1 + ผม ขี้เกียจเล่น เลยไม่ค่อยได้เข้า ครับ ต่อมาเลยเจอเตะกิลออก แล้วไปยุกับ กิล ของพี่โอม ถ้าจำไม่ผิดนิ หน้าจะ ชื่อ เทพมรณะ มั้ง พี่แกเล่นเซนครับ แต่ก่อนนิเซน โหดมากกกกกกก ไม่มีบรรจุ ผมก็ยุไปยุมา พี่โอมถ้าจำไม่ผิดเป็นอะไรกับหัวกิล ล่าข้ามนิแหละ ผมเลย ไปยุกิลล่าข้าม ยุไปยุมา ก็ห้าวครับ อริกับ กิลมารระเบิดธงโดย ปริยาย แต่ก่อนนิ มารระเบิดธง ตัวเด่นๆ ก็ พจ oO-OpkO-oo มั้งลืม กับเบอโหดๆ Tosik มั้ง แล้วก็่เลย เลิกไปสักระยะ พอกลับมา เลยอยากเล่นแอสครับ เลยเอาของวิ ไปแลก ของ แอส นักฆ่าแต่ก่อน 300m+ นะครับ กับหมวกโจร 200m+ ผมพอมีของวิโหดๆยุบ้างเลยได้ ของแอสเสนามา ตอนนั้น ตั่งชื่อ ตัวว่า GIRRY_BerryZaa ครับ   

ขอตัดจบ แปปครับ ง่วงละ เดวมาเล่าต่อ หนทางของผมในอสุรา มันยาววว  woon_sunny woon_sunny woon_sunny

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น

#. Mondayz' D :')

• **
  • • แอบลอบกัดอ่ะค่ะ •
หัวข้อผิดนะครับ ต้องเป้น ไม่มีไรมาก แค่อยากเล่าอดีต จนถึง  ปัจจุบันของผม

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น

กระดุ๊กกระดิ๊ก

• **
ปวดตาฉิบหอย เว้นวรรค ขี้นประโยคใหม่ ทำให้ดูน่าอ่านหน่อยเห้ย

ปล.กูยังไม่ได้อ่าน อ่านแพร๊พ

บัญชีของคุณถูกระงับการใช้งาน

• Full Member
  • อย่ามาไทย
Fithing_Breat วิชื่อนี้คุ้นๆ
วิคนเดียวในเซิฟที่สู้กันได้ วิคนอื่นกาก ยิงเก๊งๆๆตลอด

โทซิกแก๊งกากๆ โดนพสุธาตายเกลื่อน เห็นต้องซื้อใบชุบเช่านิ  g#014