GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เควสหมวกเทพแรกโล่ เป็นเควสหลอกลวงเพื่อนๆอย่าหลวมตัวไปทำน่ะครับ

-_panda_-

• Full Member
      เนื่องมาจากว่าเควสนี้ผมทำตั้งแต่สมัยเริ่มเล่นใหม่ๆ ตอนนั้นหมวกเทพแพงมาก
    จึงไม่มีเงินจะซื้อ เลยต้องเสียเวลาตามหาวุ้นเทพเพื่อหาขนนกมาทำหมวกเทพ
    ให้ได้จำนวน 50+7อัน (+7คือไว้อัพเกรด)
   กว่าจะเดินหาครบ ใช้เวลานานอยู่ครับจนในที่สุดก็ได้หมวกเทพสมใจ
    แต่บังเอิญผมกลับไปคุยกับ แม่ชีเทเรซ่า แล้วแม่ชีเทเรซ่าก็เสนอ เควสหมวกแรกโล่มาให้
    ด้วยความไม่รู้ แต่ก็อยากลองจึงเอาหมวกเทพ ที่หามาด้วยความยากลำบากแรกไปครับ
   แล้วสิ่งทีได้คือ

ดูจากความสามารถท่าทางจะดูดีน่ะครับ แต่หมวกเทพเวล78 แรกกับโล่ใหญ่เทพีเวล 64 ถามว่าคุ้มรึป่าวครับ
   แล้วมาดูว่า ยังไม่ใส่โล่เทพี กับเมื่อใส่โล่เทพีแล้วผลจะเป็นยังไง

ยังไม่ใส่พลังเวท 186-186

ใส่แล้วพลังเวทก็ยัง 186-186 เท่าเดิม ทั้งๆที่ความสามรถของโล่เขียนเอาไว้ว่า
   ใส่แล้วเพิ่มพลังเวทให้กับผู้สวมใส่ แต่ปรากฎว่าใส่แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย

ขอฝากไว้แค่นี้แหละครับ ช่วยพิจรณาด้วยครับ ว่าเควสนี้มันคุ้มค่ามากแค่ไหน  เพราะถ้าบางคนไม่รู้แล้วไปแรกได้โล่มานี้ เสียดายของมากมายเลยน่ะครับ

g#024 g#024 g#024 g#024 g#024

ปิศาจ

ที่ว่าเพิ่มพลังเวทย์ นี้หมายถึง MP Max หรือเปล่า  เพราะจากที่เห็น

1066  เป็น  1071  หุหุ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ปิศาจ

ลองเช็คอีกอย่างครับ ลองเปลี่ยนหน้าเช็คสถานะ ไปดูที่โจมตีเวทแสงครับ  ว่าเพิ่มไหม  มันอาจเพิ่มเวทย์แสงก็ได้ครับ  เดาๆจากข้อมูลโล่
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

-_panda_-

ที่ว่าเพิ่มพลังเวทย์ นี้หมายถึง MP Max หรือเปล่า  เพราะจากที่เห็น

1066  เป็น  1071  หุหุ

เออเนอะ 555555 หน้าแหก

แต่เพิ่มเอ็มมาแค่ 5       ทุเร๊ส

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

-_panda_-

ปิศาจ

55+  รวมไปเควสล้างผลานอื่นๆ สำหรับคนรวยไม่มีอะไรทำเท่านั่น 

เอาโล่กระจกมันมวาวมาใช้ จะดีกว่านะนั่น  หุหุ

เดี๋ยวจะลองเอาเรืองไปเสนอ ทีมพัฒนา ให้นะครับ   เพือนๆสามารถช่วยกันเสนอเรืองเข้ามากันได้นะครับ เดี๋ยวผมจะชวนเสนอเรืองให้อีกแรง woon_555  ขอบคุณทีเสนอเรืองมานะครับ woon_bye

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2011, 17:33:21 โดย จีเอ็มโชโนคาเงะ »

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

น่าจะเพิ่มสถานะ แสงคุ้มกายด้วยอ่ะ  ถึงจะเวิร์ค
จริงๆเป็นหนึ่งในโล่ที่มีอยู่ในคอเลคชั่นที่มียู่  แต่ความสามารถพิเศษไม่มี ไม่สมกับชื่อโล่ใหญ่แห่งแสง
ซึ่งพูดง่ายๆ คือโล่ดอร์ปมินิยังใช้ดีกว่าค่ะ ก็เลยยังไม่ได้นำโล่นี้มาใช้จริงๆจังๆ

อันนี้โล่ใหญ่เทพีแห่งแสง  ในความคิดส่วนตัวนะค่ะ
โล่ใหญ่ = พลังป้องกันสูงในระดับนึง/พลังป้องกันเวทย์สูง กันหลังก็ 15%ของกันหน้า
ฉายาโล่คือเทพีแห่งแสง = มีเสมือนความสามารถพิเศษ  ในรูปแบบการเพิ่มพลังป้องกัน/ป้องกันเวทย์ให้สูงขึ้น
โอกาสยกโล่ = ไม่ควรเกิน25%(เพราะต้องบวกความสามารถพิเศษ) 
ความสามารถ = เมื่อยกโล่ จะทำให้ติดสถานะแสงคุ้มกาย เป็นเวลา 2-3วินาที(มากกว่านี้ดูจะโกงไปหน่อย) ระยะดีเลย์รีเฟล๊กดีเฟ้น 20วินาที
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

Naruta~

• Jr. Member
  • **
โล่นี้นะครับ ถ้าถามผมมองว่าคุ้มอาจจะไม่คุ้มสักเท่าไหร่ก็อาจจะจริงในบางส่วน
แต่มันก็เอามากันเวทได้หนะครับ ข้อเด่นคือ โอกาสยกมันสูงกว่าโล่กันเวทชิ้นอื่นๆสำหรับโล่กันเวทก็เป็นรองแค่ โล่แรย์99 02 เท่านั้น
เรียกว่าใกล้เคียงกันมากเลยทีเดียว แต่ทางปฎิบัติไม่ทราบนะครับว่าใกล้ขนาดไหน เพราะไม่มีโล่ชิ้นนี้ให้ลองใช้

ดังนั้น ถ้าดูแต่คุณสมบัติแล้วให้คิดเล่นๆ ถ้าหาแรย์ 02 ไม่ได้ ก็อาจจะย้ายมาเล่นโล่เทพี หรือชิ้นอื่นๆแทน ก็เป็นทางเลือกครับ ราคาถูกกว่ากันเยอะเลยทีเดียว

แต่โล่นี่จะเอาไปใช้ในที่อื่นคงไม่ไหวจริงๆหนะแหละ ลงได้แต่แบทอย่างเดียว ถ้าจะปรับปรุงให้เหมาะสมบ้างก็แล้วแต่ทีมงานจะเห็นควรละกันครับ
ส่วนใครไปทำโล่นี้มา กะเอาไว้ใช้ทั่วๆไป คงเสียตังฟรีครับ ค่าหมวกเทพก็ไม่น้อยนะ woon_5555 woon_5555 woon_5555

ยังไงก็ต้องขอบคุณเจ้าของกระทู้ำสำหรับข้อมูลการทำเควสนี้ครับ ผมจะได้ไม่หลงผิดไปทำ  #038 #038 #038

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
นั่นสิ ทำไปแย่เลย หมวกเทพใส่ได้ทุกอาชีพ โล่ใส่ไม่ได้ทุกอาชีพ การใช้งานก็ไม่หลากหลายเท่าแล้ว โล่ดีกว่านี้ก็มี แต่หมวกเทพก็ถือว่าเป็นหมวกที่ดีมากที่สุดอันหนึ่งในเกมอะนะ

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

ปิศาจ

โล่นี้นะครับ ถ้าถามผมมองว่าคุ้มอาจจะไม่คุ้มสักเท่าไหร่ก็อาจจะจริงในบางส่วน
แต่มันก็เอามากันเวทได้หนะครับ ข้อเด่นคือ โอกาสยกมันสูงกว่าโล่กันเวทชิ้นอื่นๆสำหรับโล่กันเวทก็เป็นรองแค่ โล่แรย์99 02 เท่านั้น
เรียกว่าใกล้เคียงกันมากเลยทีเดียว แต่ทางปฎิบัติไม่ทราบนะครับว่าใกล้ขนาดไหน เพราะไม่มีโล่ชิ้นนี้ให้ลองใช้

ดังนั้น ถ้าดูแต่คุณสมบัติแล้วให้คิดเล่นๆ ถ้าหาแรย์ 02 ไม่ได้ ก็อาจจะย้ายมาเล่นโล่เทพี หรือชิ้นอื่นๆแทน ก็เป็นทางเลือกครับ ราคาถูกกว่ากันเยอะเลยทีเดียว

แต่โล่นี่จะเอาไปใช้ในที่อื่นคงไม่ไหวจริงๆหนะแหละ ลงได้แต่แบทอย่างเดียว ถ้าจะปรับปรุงให้เหมาะสมบ้างก็แล้วแต่ทีมงานจะเห็นควรละกันครับ
ส่วนใครไปทำโล่นี้มา กะเอาไว้ใช้ทั่วๆไป คงเสียตังฟรีครับ ค่าหมวกเทพก็ไม่น้อยนะ woon_5555 woon_5555 woon_5555

ยังไงก็ต้องขอบคุณเจ้าของกระทู้ำสำหรับข้อมูลการทำเควสนี้ครับ ผมจะได้ไม่หลงผิดไปทำ  #038 #038 #038

ลืมโล่กระจกมันวาวไปหรือเปล่า  หุหุผมทำได้มาหลายอันเลยหละ

จริงๆแล้วใส่โล่ เพิ่มพลัง HP Max 500   ก็พอแหละ  หรือเพิ่มเวทย์แสง ก็ยังดี  หมวกเทพที่เอาไปแลกยังเพิ่มพลัง 500 เลย