GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

fanart(?) วาดไปเรื่อยเปื่อย><

セイメイ

• Jr. Member
  • **
เด็กใหม่เพิ่งมาเล่นบอร์ดค่ะ
ชื่อข้าว อายุ16 อยู่ม.4 (บอกละเอียดไปมั้ยนะ= =)

กระทู้นี้เอาไว้รวมรูปที่วาดไว้แล้วกันนะคะ
ยังไงก็ขอคำแนะนำจากพี่ๆที่อยู่บอร์ดมาก่อนด้วย

พอดีเข้าไปดูในกระทู้ นี้http://forum.asura.in.th/index.php?topic=311.0
เจอหลายๆท่านวาดในโปรแกรมเพ้นท์ เลยลองดูบ้าง
ไม่ถนัดเอาซะเลย ใช้เวลาวาดนานพอดูประมาณ2ชั่วโมงTT

อันล่างนี้เอาไปปรับแสงนิดหน่อยในโปรแกรมสแคป

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
เดี๋ยวจะไปขุดรูปมาแปะอีก //  woon_sad1

กร็วก

• มนุษย์ดาวอังคาร
  • **
  • กร็วก!!!!.....มันเป็นใครวะ????!!!!....
     ผมว่าภาษาญี่ปุ่นมันดูแปลกแปลกนะ คือมันแบบ แบบว่ามัน คือมัน อ่า... คือ... ผมอ่านไม่ออกอะ อคิอคิ ขอโทษครับผมไม่สันทัดภาษาต่างประเทศ ;w;

ใช้ paint ได้เก่งมากเลยครับ คงสั่งสมประสบการณ์จากทางอื่นมานานพอตัว เมื่อสมัยบอร์ดเก่าก็เคยมีกระทู้โชว์ผลงานที่วาดด้วย Paint จนบางคนเอาไปทำการ์ตูน 4 ช่องดังเป็นพลุแตกเลย (แต่มันก็ผ่านมานานแล้ว อีกอย่างคือบอร์ดนั้นได้หายสาปสูญไปแล้ว ;w;)

>>>:"๐Life_EditIoN_ライフ๐":<<<

• Newbie
  • *
  • เสพความวายเป็นชีวิตจิตใจ:)
    • facebook
สวยอ่ะ เขียนญี่ปุ่นได้ด้วย  woon_shock
อายุ16 แก่กว่าเราสิน่ะ woon_555
ฟ้าxแดง จงเจริญヽ(;▽;)ノ

セイメイ

• **
อ่อค่ะ อายุ16ปีนี้เดือนมิถุนาที่จะถึง woon_sad1
หนูแก่แล้วววววววว แต่ฝีมือทำได้แค่นี้เองงะ  woon_cry woon_cry

ส่วนเรื่องตัวภาษาญี่ปุ่น เขียนแล้วลบแล้วลบอีกค่ะ 55
บางตัวเขียนไม่ชัดหรือเขียนถูกเขียนผิดไป ยังไงก็ขอโทษด้วยนะคะ

วันนี้ขุดเอา สีไม้ผสมกับสีน้ำ ที่ทำส่งครูมาแปะ//วิธีระบายก็แถๆกันไป

ฮ่ะๆ วาดแบบไม่ดูอันแรก ออกมาโคตรต่างกันเลย woon_cry

เขียนเนื้อเพลง+เมอรี่คริสมาสผิด ด้วยแหละ 5555 woon_yes

สุดท้ายก็อันนี้ เพิ่งปั่นเสร็จวันจันทร์ที่แล้ว

รีบมากคิดอะไรไม่ออก เลยใส่แบบโล่งๆไป T_T

Zii..?

• **
  • มาทำสัญญา..เป็นสาวน้อยเวทย์มนต์กับกระผมซะเถอะขอรับ(◕ w ◕)
    • โอตาคุ ร้อยเอ็ด•~
ภาพ พอปรับแสงแล้ว สุดยอดดดดด
><
ผม ชื่อ โย นะ ฝากตัวด้วย

woon_555

(แก่กว่าผมล่ะ  woon_555 woon_555)

セイメイ

• **
ภาพ พอปรับแสงแล้ว สุดยอดดดดด
><
ผม ชื่อ โย นะ ฝากตัวด้วย

woon_555

(แก่กว่าผมล่ะ  woon_555 woon_555)

ค่ะ ฝากตัวด้วยเช่นกัน
แก่แล้วฝีมือได้แค่นี้ ก๊ากกกกกกกกกก woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

วันนี้ขุดเอาปากกาพิกม่ามา

เบลด ♥

セイメイ

• **
วันนี้มาแปะรูปซีจี
 woon_shock

รูปสุดท้ายลงสีในโน้ตบุ้คมันเลยซีดๆนิดนึง

セイメイ

• **
เอารูปดราฟคนในกิล มาฝากค่ะ
5555555

เผามร้ากกกก พอดีวาดอะไรไม่ออก
มันให้วาดเลยลองเล่นๆค่ะ 55555

セイメイ

• **
เอารูป ที่ทำปฏิทินมาแปะค่ะ
ทำไว้นานแล้วเ้พึ่งนึกได้เลยมาลง- -"

ทั้งหมดนี้ทำในคืนเดียว มันเลยเผาไป(ไม่)นิสสสสสส woon_cry

セイメイ

• **
เอารูปวิชาศิลปะมาฝากค่ะ

5555 ท่าทางปั่นอีกน๊านนาน g#002

セイメイ

• **
ลงสีได้นิสนึงแล้่ว

ถ้าเสดแล้่วภาพรวมจะออกมาสภาพไหนไม่อยากคิดเลย กริ้ดดดดT^T

แล้วก็มีอีกอัน

ทำแฟนอาร์ตนิทานเวตาล ครูให้ทำ เผามากกกกกกก ปั่นภายใน2วัน

ส่วนอันนี้ไม่เกี่ยว

5555555555555555

セイメイ

• **

>>>:"๐Life_EditIoN_ライフ๐":<<<

• Newbie
  • *
  • เสพความวายเป็นชีวิตจิตใจ:)
    • facebook
ท่านน่ะ.... เมพเกินไปแล้วล่ะ   woon_hurt
ฟ้าxแดง จงเจริญヽ(;▽;)ノ