GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คนทรง โหดเกินไป หรือไม่? (โหวตความเห็นส่วนตัว+เสนอ = รับฟังก็ดีนะ)

โพลล์

คนทรงจัดเป็นอาชีพที่โหดเกินไปหรือไม่

โหด
127 (56.2%)
ไม่โหด
99 (43.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 226

ด้วยที่ความสามารถของคนทรงครบเครื่อง จะบู้เองก็ได้ จะคอยสนับสนุนก็ดี ทำให้อาชีพนี้ดูโกงขึ้นมามาก ถ้าเทียบกับทุกอาชีพในเกมที่ไม่จุติ

ชิคิกามิอะไรนั่นก็ไม่สามารถควบคุมได้ วิ่งไปทั่วฆ่าคนที่เวลน้อยๆ  ทำเอาไม่ได้เวลพอดี อีกทั้งชิคิกามิ นอกจากจะโจมตีเป็นธาตุหลากหลายและมีความรุนแรงแล้ว ยังมีความสามารถพิเศษอีกหลากหลาย สลายบัพ ดูดมานา สาป ได้หมด   อยากถามว่า ความสามารถมันมากเกินไปไหม? สำหรับอาชีพอาชีพเดียว

ถ้าจะให้ดีอยากให้จีเอมแบ่งสายการอัพสกิล   สายซัพพอร์ตก็สายนึง สายบู้ก็อีกสายไปเลย จะมีสายผสมบ้างก็ได้ แต่ต้องไม่ใช่ใช้สกิลได้หมดครอบคลุมแบบนี้ ขอบคุณครับ

woon_o_o woon_o_o woon_o_o woon_o_o woon_o_o woon_o_o

Directorr

• Full Member
ส่วนตัวไม่ได้เล่นคนทรงนะครับ

แต่เอาแอสที่ จิตครบ พอมีของอยู่บ้าง  ไปสู้ดู

เหมือนว่าคนทรงจะสู้แอสลำบากมากเลยครับ

จึงอยากให้ช่วยแจกแจงหน่อย ว่า

คนทรงใส่ของอะไร ยัง จุติ ดึงจิตเท่าไร

แล้วแต่ละสกิลทำดาเมจได้ คร่าวๆประมานเท่าไร ดีเลเท่าไร ชนะทางสายอะไรบ้าง อาชีพนั้นของอะไรบ้าง น่ะครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
ถ้าออกมาแล้วไม่เด่น แล้วใครจะเล่นหละ
ส่วนตัวคิดว่าเดี๋ยวก็ปรับหากมันเก่งเว่อๆไป เกมนี้เค้าเน้นปรับลงอยู่แล้ว อย่าไปเครียด  g#031 g#031 g#031

คิซารุ

• Newbie
  • *
ถ้า ซิกิกามิ ไม่ไสลายบัพ กับสาป มันก็ไม่ โหดหรอก ปรับให้ซิกิกามิ มันตีเป็นกายภาพ แบบหมาวอไม่ได้หรือไง อะ 

คือสายนี้มันไม่ชัดเจนเรื่องพลังโจมตีอะ ว่าซิกิกามิ มันโจมตีเป็น อะไรเวทหรือ กายภาพ และโจมตีเท่าไหร่ คือมันคุนเคือ อะ

และอยากให้ แยกสายหน่อย  ผมเจอมา คนทรงแปลงร่างผู้พิทักษ์ แล้ว กดเสาอาคมเวท แล้ว กดซิกิกามิ6 วิถี แอส จุ 6 มีด 99 ยังเอาลงยากเพราะผู้พิทักเพิ่มป้องกันเยอะ และยังมีทักษะ ลดอัตราโปะ 40 เปอเซน อีก มัน เก่งกว่าพาลา ซี ครบอีก นะ  มัน เป็นแค่ คนทรงเวล70 ไม่จุ ชนะพาลา จุ6 จิต ครบได้ ทั้งๆ ที่ กัยเวทก้เยอะ กันหลังก้เยอะ มัน เสียสมดุลไหม ครับ

untitled

• Sr. Member
ชิคิมันสลายบัฟสาประเบิดดูดมานาเสาเวทพวกสายเวทก้ไม่ค่อยกลัวแต่สายกายภาพบางๆโดนทีก้แรงมากๆ

เสากายคนทรง ร่ายเร็วมาก ผิดกับสายเวทตัวอื่นๆ ในเผ่าอสุราเลย  ไม่ต้องอัพ dex ก็ร่ายเร็วมากละ แล้วความสามารถก็ดีขั้นสุดยอดซะด้วย
เกือบทุกสกิลคนทรงร่ายเร็วสุดๆ ทำให้มันเป็นอีกสาเหตุที่อาชีพนี้โกงมากๆ

ก่อนจะว่าอาชีพไหนโกง เคยลองจริงๆหรือยังครับ ผมลองของระดับ top ตีกับอาชีพอื่นๆ มันก็ไม่เหนจะโกงอะไร

หมูต้วนน้อย

• Newbie
  • *
ไม่ได้ดีเสมอไปนะคนทรง หลบน้อยเวอร์ แอสพุ่งมีแต่ตาย อย่ามองแค่ด้านเดียว มีดีก็มีเสียจ้า woon_555 woon_555 woon_555

หมูต้วนน้อย

• Newbie
  • *
ถ้าออกมาแล้วไม่เด่น แล้วใครจะเล่นหละ
ส่วนตัวคิดว่าเดี๋ยวก็ปรับหากมันเก่งเว่อๆไป เกมนี้เค้าเน้นปรับลงอยู่แล้ว อย่าไปเครียด  g#031 g#031 g#031
ตรงใจจอร์ชมากเลยพี่น้อง woon_5555 woon_5555 woon_5555

poul

• Newbie
  • *
เราว่าโหดนะ โดนเซนยิงทีก็ตายเเล้วคนทรงอ่ะ ชาปสกิลเดียวดับ สมน้ำหน้าา 5555