GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จากเหตุการณ์ที่อยู่ๆตัวละครของสมาชิกในกิลฟรีดอม หายไปจากไอดีโดยทีมงานเป็นคนดึงไป

pop_999

• Full Member
จากเหตุการณ์ ที่ สมาชิก ในกิลฟรีดอม ได้ออนไอดีแล้วตัวละคร ได้หายไป พร้อมกันไอเทม โดยไม่ทราบสาเหตุ ตอนนี้ ทางสมาชิกในสมาคมได้ทราบสาเหตุแล้ว สรุปได้คือ  ได้โดน ทีมงาน ดึงตัวละคร ให้หายไป หลังจากที่ได้มีการปิด การโอนย้ายไอดีแล้ว ทาง สมาชิกของสมาคมฟรีดอม ได้ ทำการติดต่อ และประสานไปกับทางทีมงาน แล้วได้พบว่า ทีมงาน ได้เป็นผู้ ได้ย้ายตัวละคร ของสมาชิก ในสมาคมฟรีดอม ไปให้กับ บุคคล อื่น เองคับ  โดยได้ให้เหตุผล ว่า เค้าเป็นเจ้าของเดิม แล้ว ส่งเอกสาร สำเนาบัตรประชาชนมาได้ถูกต้องทีมงาน จึงได้ย้ายคืนไปให้ ผู้เล่นทุกคนมาช่วยกันออกความคิดเห็นกันทีคับว่า ถ้าทีมงาน มีความคิด และทำงานกันแบบนี้อะไรจะเกิดขึ้น ปัญหาจะตามมาไหม
1. ป่วนกันหมดแน่ ตัวละคร เก่าๆ ที่ผู้เล่นทั้งหลายได้โอนย้ายมาจากบุคคล ไม่ว่าจะเป็นการ โอนย้าย โดยซื้อขาย หรือ ผู้เล่นเก่าบอกว่าเลิกเล่นแล้ว ให้ไอดีผู้เล่นไปย้ายเล่นกันเอง ตามที่ แต่ก่อน ทีมงานได้เปิดช่องโดยการให้ตัวละครย้ายไอดีกันได้ 
การซื้อขายตัวละคร มันผิด แต่ ท่านลองคิดดูดีๆ นะทีมงาน ถ้า คนนึงเค้าบอกว่าเลิกเล่นแล้วให้ไอดีเพื่อนไปโอน ตัวละคร ตอนที่พวกท่านได้เปิดช่อง ให้โอนย้ายกันได้ แล้วอยู่มาวันหนึ่ง ก็ บอก เอาคืน แล้วได้ตัวละคร ที่เวลไปจุติ หลายๆ รอบ พร้อมไอเทม ที่ดีกว่าเดิม ท่านว่า มันยุติธรรม กับคน ที่เค้าจ่ายเงิน เป็นค่าโอนย้ายไอดี โดยสุจริต แล้วหรือ
2. ไอเทม ประมูล ต่างๆ มีสิทธิ์ ถูก ดึงหายไปจากตัวละคร ของผู้เล่นปัจจุบัน ได้ เพราะ ถ้ามีคนส่งสำเนาเอกสาร ไปให้ทีมงานว่า
เค้าเป็นผู้ประมูลได้ในสมัยก่อน แต่ ได้ทำตกทิ้งไว้ที่พื้นแล้วใครไม่รู้เก็บไป

ช่วยกันแสดงความคิดเห็นกันทีคับ ว่าทีมงาน อยู่ๆ มาย้ายตัวละคร ผู้เล่น ให้ กับคน ที่ ส่งสำเนาบัตรไปให้ ทีมงาน ผมบอกไว้ก่อนนะคับ ว่า ผู้เล่นหลายๆ คนเค้าก็ไม่ได้ เอาบัตรประชาชนส่วนตัวมาใช้ หลายคน เล่นเกมส์ ตั้งแต่ยังไม่มีบัตรประชาชน
อย่าทำอะไรที่คิดว่าขอไปที แต่ขอให้ทีมงานคิดมากๆ แล้ว คำนึงด้วยว่าผลอะไรมันจะตามมา 
จะให้ดีทีมงานมาจัดการซะด้วยนะ อย่าทิ้ง   g#030 ไว้ให้ เพราะมันจะเลอะ กันไปทั่วละงานนี้ (จากผมpop ฟรีดอม)

3eCausez

เพิ่งเคยพบเคยเห็นครับ  เเค่ส่งหลักฐานถูกต้อง ก็เอาตัวละครคืนเจ้าของเก่าซะงั้น เเล้วของในตัวที่เจ้าของใหม่หามาละครับ เเบบนี้เท่ากับ เจ้าของเก่าได้ทั้งตัวละครคืนเเละยังได้ของใหม่คืนไปด้วย  เเบบนี้ก็เรียกคืนกันยกใหญ่สิครับ ทําอะไรใช้สมองคิดหรือเปล่าครับ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
แยกเป็นสองประเด็นละกัน

1. เรื่องการซื้อ-ขายตัวละคร

2. เรื่องค่าย้ายตัวละคร (โซล)

ส่วนข้อนี้

ไอเทม ประมูล ต่างๆ มีสิทธิ์ ถูก ดึงหายไปจากตัวละคร ของผู้เล่นปัจจุบัน ได้ เพราะ ถ้ามีคนส่งสำเนาเอกสาร ไปให้ทีมงานว่า
เค้าเป็นผู้ประมูลได้ในสมัยก่อน แต่ ได้ทำตกทิ้งไว้ที่พื้นแล้วใครไม่รู้เก็บไป

คิดว่าทีมงานคงไม่รับแจ้งนะ ไร้สาระเกิน (ก็คุณโยนทิ้งเอง ใครมันจะไปตามเอาคืนให้)

ทำไมแค่เอาสำเนาเก่ามาอ้างก็สามารถทำเรื่องโอนย้ายตัวละครได้โดยง่ายๆเลยอ่ะค่ะ
ไม่คิดว่าการทำแบบนี้มันจะไม่มักง่ายไปไหนหรอ ไม่ว่าตัวละครของใครจะย้ายไปไอดีไหน
เค้าก็มีเหตุผลกันทั้งนั้นแหละค่ะ และเอาอะไรมาเป็นจุดวัดค่ะว่า เค้าเป็นเจ้าของที่แท้จริงๆ
ถ้าไอดีนั้นมีการโอนย้ายหลายรอบละค่ะ จะเช็คยังไงหรอค่ะ
นึกจะแจ้งอ้างถึงสำเนาเก่าก็ แจ้งโอนได้ง่ายอย่างงั้นเลยหรอ
อย่างนี้ใครที่เคยให้ตัวคนอื่นเล่นไปแล้ว ก็คงจะแจ้งกันวุ่นวายเลยแหละค่ะ
ถ้าทำแบบนี้ได้ ใครที่แจ้งไปทีมงานก็ คงต้องแบ่งเวลามาช่วยโอนตัวละครกันแล้วมั้ง

ไม่รู้ว่าคิดได้ยังไง ยังไงก็ช่วยอธิบายทีนะ.

pop_999

เพิ่งเคยพบเคยเห็นครับ  เเค่ส่งหลักฐานถูกต้อง ก็เอาตัวละครคืนเจ้าของเก่าซะงั้น เเล้วของในตัวที่เจ้าของใหม่หามาละครับ เเบบนี้เท่ากับ เจ้าของเก่าได้ทั้งตัวละครคืนเเละยังได้ของใหม่คืนไปด้วย  เเบบนี้ก็เรียกคืนกันยกใหญ่สิครับ ทําอะไรใช้สมองคิดหรือเปล่าครับ

มีคนไปเวลให้ อย่ามาก ก็เสียแค่ยารีอาชีพ รีมาเล่นอาชีพที่ถูกใจ สมองพวก ทีมงานสงสัยมีแต่  g#030  ถึงได้คิดไม่ได้
คนเค้าย้ายไอดีโดย สุจริต เสียค่าโอนโดยถูกต้อง มันมีนะคับ

3eCausez

ส่วนข้อนี้

ไอเทม ประมูล ต่างๆ มีสิทธิ์ ถูก ดึงหายไปจากตัวละคร ของผู้เล่นปัจจุบัน ได้ เพราะ ถ้ามีคนส่งสำเนาเอกสาร ไปให้ทีมงานว่า

คิดว่าทีมงานคงไม่รับแจ้งนะ ไร้สาระเกิน (ก็คุณโยนทิ้งเอง ใครมันจะไปตามเอาคืนให้)
ประเด็นสัาคัญที่ต้องการคําตอบคือ  ทีมงานมีสิทธ์อะไรย้ายตัวละครของผู้เล่นคนนึงไปให้กับผู้เล่นอีกคนนึง   อย่าหลงประเด็น

pop_999

ทำไมแค่เอาสำเนาเก่ามาอ้างก็สามารถทำเรื่องโอนย้ายตัวละครได้โดยง่ายๆเลยอ่ะค่ะ
ไม่คิดว่าการทำแบบนี้มันจะไม่มักง่ายไปไหนหรอ ไม่ว่าตัวละครของใครจะย้ายไปไอดีไหน
เค้าก็มีเหตุผลกันทั้งนั้นแหละค่ะ และเอาอะไรมาเป็นจุดวัดค่ะว่า เค้าเป็นเจ้าของที่แท้จริงๆ
ถ้าไอดีนั้นมีการโอนย้ายหลายรอบละค่ะ จะเช็คยังไงหรอค่ะ
นึกจะแจ้งอ้างถึงสำเนาเก่าก็ แจ้งโอนได้ง่ายอย่างงั้นเลยหรอ
อย่างนี้ใครที่เคยให้ตัวคนอื่นเล่นไปแล้ว ก็คงจะแจ้งกันวุ่นวายเลยแหละค่ะ
ถ้าทำแบบนี้ได้ ใครที่แจ้งไปทีมงานก็ คงต้องแบ่งเวลามาช่วยโอนตัวละครกันแล้วมั้ง

ไม่รู้ว่าคิดได้ยังไง ยังไงก็ช่วยอธิบายทีนะ.

หลายคนเค้าเล่นตั้งแต่ยังไม่มีบัตรประชนชน เลยท่าน  g#030

.tOnkunG

• Newbie
  • *
  • GordonaX , KilLe2 , polofseton , Piratekingzaa

ส่วนข้อนี้

อะไรมึงวะ เค้าตั้งเรื่องอะไรดูบ้าง

pop_999

ส่วนข้อนี้

ประเด็นสัาคัญที่ต้องการคําตอบคือ  ทีมงานมีสิทธ์อะไรย้ายตัวละครของผู้เล่นคนนึงไปให้กับผู้เล่นอีกคนนึง   อย่าหลงประเด็น

มันไม่ได้คิดถึงผลที่จะตามมาไง มันคิดกันน้อย  ซะแต่ว่ามีคนมาแจ้ง แล้วก็ทำยังไงก็ได้ให้มันจบๆ ไม่ได้คิดในแง่ ที่ว่า
ถ้า เค้าเอาตัวละครไป โดยการโอนย้าย ไอดีเสียเงินโอน  โดยปกติ ตั้งนานแล้ว ทำไม อยู่ พึ่งมีคนมาตามคืน
มันไม่ชอบมาพากลหรือเปล่า หรือ ตอนที่เค้าโอนย้ายไอดีกัน ทำไม ผู้เล่นเดิม เค้าถึงได้ให้รหัสไปง่ายจัง
หรือทำไมเจ้าของเดิมไม่มาแจ้งมาโดนแฮค คนเค้าเอาตัวไปเวล จนจุติ มีของแพงๆ มากมาย โดย ยึดไปแบบไม่มี
ความสุจริต เลย ถึงแม้ตอนเค้าโอนย้ายไอดีเค้าจะเสียเงินโอนย้ายโดยสุจริตก็ตาม  g#035

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

ส่วนข้อนี้

โทดที เห็นพิมพ์ยาวเกิน จับประเด็นไม่ถูก - -"

ส่วนข้อนี้

อะไรมึงวะ เค้าตั้งเรื่องอะไรดูบ้าง

เสือกไรกรูไอเหี้ย แหม นิวบี้ซะด้วย

~๐ Ryan ๐~

เจ้านรก อสุราบอย-เกิล  จะได้กลับมาอีกครั้ง  จัดไปหนักๆสำหรับความวุ่นวายก่อนปีใหม่
แบบนี้เงินเอ็มแจ้งได้ไหม   g#009

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

บ้านทีมงานน้ำท่วมหรอค่ะไม่เห็นมาตอบไรมั่งเลย  g#004
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

pop_999

เจ้านรก อสุราบอย-เกิล  จะได้กลับมาอีกครั้ง  จัดไปหนักๆสำหรับความวุ่นวายก่อนปีใหม่
แบบนี้เงินเอ็มแจ้งได้ไหม   g#009

ป่วนทั้งเกมส์อสุราแน่ คับพี่วิท ถ้าทีมงานมันทำ งานกันแบบนี้ ดึงตัวละคร เค้าไป ทั้งที่ เค้าโอนย้ายไอดีโดยสุจริต เค้าไม่ได้โดนแฮค นะเฟ้ย  g#035

.tOnkunG

• Newbie
  • *
  • GordonaX , KilLe2 , polofseton , Piratekingzaa

ส่วนข้อนี้

โทดที เห็นพิมพ์ยาวเกิน จับประเด็นไม่ถูก - -"

ส่วนข้อนี้

เสือกไรกรูไอเหี้ย แหม นิวบี้ซะด้วย

ผมนิวบี้ ผมก็ใส่ชื่อตัวละคร  ซิบมาได้