GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เล่นเกมในเครือ GAMEINDY บน Windows 8 ทำได้อย่างไร?

TAMA

• Sr. Member

สำหรับตอนนี้ก็มีเพื่อนๆ หลายคนหันมาใช้วินโดว์รุ่นใหม่ล่าสุดนั้นคือ Windows 8 ซึ่งมีบางคนประสบปัญหาไม่สามารถติดตัวเกมในเครือของ GAMEINDY เลยทำให้พากันคิดไปว่าวินโดว์เวอร์ชั่นนี้คงเล่นเกมไม่ได้แน่เลย จริงๆ แล้วมันสามารถเล่นได้ครับ แต่ด้วยระบบการป้องกันของตัววินโดว์มันสูงมากเลยจะกันทุกอย่างที่มาจากการดาวน์โหลดบน Internet และถ้าหากเพื่อนๆ ต้องการติดตั้งเกมหรือโปรแกรมเหล่านั้นก็จะต้องทำการปลดล็อคกันก่อน ส่วนวิธีการจะเป็นอย่างไรไปติดตามรายละเอียดกันได้เลย

• เนื้อหา : เล่นเกมในเครือ GAMEINDY บน Windows 8 ทำได้อย่างไร?
• เกม : ในเครือ GAMEINDY

• ติดตั้งทันทีหลังจากดาวน์โหลดเสร็จต้องทำยังไง?

*ตัวอย่างที่นำมาเสนอนี้ดาวน์โหลดด้วยบราวเซอร์ Internet Explorer (IE)*

1. เมื่อเพื่อนๆ ดาวน์โหลดเกมจนเสร็จสิ้นแล้ว ให้คลิกที่ปุ่ม “Run”

2. หลังจากนั้นจะมีหน้าต่าง “Windows protect your PC” ปรากฏขึ้นมา ให้เพื่อนๆ กดที่คำว่า “More info”

3. จากนั้นจะมีปุ่ม “Run anyway” ขึ้นมาให้ผู้เล่ยทำการคลิกที่ปุ่มนี้เลย แล้วก็จะเข้าสู่ขั้นตอนการติดตั้งตัวเกมตามปกติ และหลังจากลงเสร็จก็เล่นเกมได้อย่างมันส์มันกันเลย อิอิ

• โหลดตัวเกมมาเก็บไว้นานแล้วแต่จะติดตั้งต้องทำยังไง?

สำหรับผู้เล่นบางคนที่โหลดตัวเกมมาแล้วไม่ได้ติดตั้งทันที แล้วมาทำการติดตั้งทีหลังก็จะต้องทำการปลดล็อคระบบป้องกันเช่นกัน ส่วนวิธีการให้ผู้เล่นคลิกขวาที่ตัวติดตั้งเกมนั้นๆ (Asura Online, GodsWar หรือ ๔๐๐ Online) แล้วเลือกที่ “Properties”

จากนั้นจะปรากฏหน้าต่าง Properties ขึ้นมาแล้วให้ผู้เล่นไปคลิกที่ปุ่ม “Unlock” ที่อยู่ตรงหัวข้อ Security หลังจากทำทุกขั้นตอนเสร็จแล้วผู้เล่นก็จะสามารถติดตั้งตัวเกมได้แบบปกติ พอติดตั้งเกมเสร็จเรียบร้อยแล้วก็ล็อคอินเข้ามามันส์กันได้เลยจ้า

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• Full Member
  • SCG
เล่นบนแทบเลทได้เปล่าครับ

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

-NO-BE-TA-

• Jr. Member
  • **
เล่นบนแทบเลทได้เปล่าครับ
ลองดูสิ เสดแล้วมาบอกเล่ากันมั่ง  g#008
ของผมgalaxy noteเล่นไม่ได้คับ เกมนี้น่าจะทำลง play สโตร์นะครับรุ่งแน่ ลดสเปกลงหน่อยเนื่องจากเป็นแค่2D ไม่น่ายากเล่นได้จอเดวกะยังดี เดวนี้คนถือแทบเลทพอๆกะคอมละคับ อยากให้บริษัทอยู่ได้ต้องพัฒนาตามยุคสมัยด้วยคับ
แต่ก่อนผมแบกโน๊ตบุ๊ค ตอนนี้ถือแค่มือถือโน๊ตเครื่องเดวมีครบเหมือนกันเลย Team viewer Camfrog ดูทีวีออนไล อ่านเมล ครบ ไม่มีอยู่อย่างเดวเกมอสุรา เล่นเกมอื่นกะมันยุคับ เพียงแต่ขาดเกมนี้ไป ไม่รู้นะผมเหนพัฒนาไปทางอสุราเฟสบุ๊คเนตบ้านผม10mเล่นหลุดแล้วหลุดอีกยังงงยุว่ามีคนเล่นป่าวเสียดายจัง ความเห็นผมนะคับทำอสุราลงไอโฟน กะซัมซุงรุ่งสุดขีดแน่ของยังงี้ต้องตามยุคสมัย ถ้าไปตามโนเกียกะต้องลุ้นสุดตัวละคับท่าน  g#016 g#016 g#016

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว