GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาร่วมแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับระบบ Battle 1 vs 1

บุคคลทั่วไป · 45 · 24161

highter0

• บุคคลทั่วไป
หลังจากที่ทางทีมงานได้ทำการอัพเดทระบบ Battle 1 vs 1 กันไปเมื่อวันที่ 5 กันยายน เพื่อนๆ หลายๆ คนคงได้ไปลองระบบนี้กันมาแล้ว เพื่อนๆ มีความเห็นอย่างไรกับระบบ Battle 1 vs 1 กันบ้าง ชอบหรือไม่ชอบตรงไหน ลองมาบอกเล่าประสบการณ์ หรือถ้ามีข้อเสนอใดเกี่ยวกันระบบนี้ ก็สามารถเสนอแนะกันเข้ามาได้เลยจ้า เพื่อเป็นแนวทางในการปรับปรุงแก้ไขให้ดีขึ้นค่ะ
ขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นค่ะ

หมายเหตุ ทางทีมงานจะลบความคิดเห็นที่ไม่เกี่ยวข้องกับหัวข้อนี้ และความคิดเห็นที่มีคำพูดที่ไม่เหมาะสม โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้าค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2012, 16:25:34 โดย จีเอ็มจินนี่ »

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....
  • Full Member
น่จะมีเวลาให้บัพตัวเองบ้าง ยกตัวอย่างพาลา กว่าจะผนึกเสร็จ โดนตีตายก่อนละ
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂

oatcha

ยังไม่เคยไปลอง ดวนกัน1ต่อ1ก็น่าสนุกนะแต่ขาดไปอย่างหนึ่งครับ ก็สำคัญด้วยละสำหรับBattle มันไม่มีคนชมและคนที่ให้กำลังใจอะ แอบไปด้วนกันมันยังไงไม่รุนะ ผมว่า1ต่อ1ได้ในแบทกลุ่มดีกว่า แบบว่าลงไปแล้วจะเลือกใครก็ขอลองเลย เอาแบบเปิดpkใส่กันอย่างนั้น ส่วนคนดูก็นั่งดูไปผมว่าสนุกกว่าเห็นๆ  woon_555 woon_555

artearth

• Newbie
  • *
มันจบเร็วอะ ตาย1ครั้งพอแพ้เด่งออกเลย เป็นงี้แปปเดียวไม่คุ้ม5000เลย  woon_o_o
นิสัยดี

Sikarinth

• Jr. Member
  • **
สนุกมากครับ ไม่มีผอบอีกเยี่ยมเลย ได้ลองใช้เทคนิคกันเยอะดี   แต่... แต่ ขออย่างเดียว  คนชนะอยากให้อยู่ต่อไป ไม่ต้องเสียตัง อย่างงี้ชนะกับแพ้เด้งออกเท่ากันเลย  พอชนะแล้วน่าจะมีทางเลือกคือ ได้เงินคืน 5 พัน พอเด้งออกมา

ไม่ก็ให้อยู่ต่อจนกว่าจะแพ้ หรือไม่ก็ทำคล้ายเดิมพัน ใครชนะได้ไป8k-10k จะได้เป็นวิธีหาเงินด้วย

สุดท้ายปรับตามที่ผมบอกรับรองเยี่ยมเลย

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_hurt
     เลือดน้อยไปคับ...ตายง่ายเกิน ไม่คุ้มที่ละลง
     น่าจะเพิ่มเลือดให้กี่% ก้อว่ากันไป เฉพาะBattle น่ะ
     จะได้เพิ่มคำว่าสนุกเข้ามาอีกหน่อยคับ
                      g#031

Only Me

• ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥
บางทีลงไป ก็ไม่เคยเจอใครเลย น่าจะมีแบบว่า กดคุยแล้วมีช่องว่า มีคนรออยู่แล้วกี่คนๆ ถ้ากดดูไม่มีคน จะได้ไม่ต้องลงไปให้เสียเวลา

g#004
g#023 g#023

oatcha

สนุกมากครับ ไม่มีผอบอีกเยี่ยมเลย ได้ลองใช้เทคนิคกันเยอะดี   แต่... แต่ ขออย่างเดียว  คนชนะอยากให้อยู่ต่อไป ไม่ต้องเสียตัง อย่างงี้ชนะกับแพ้เด้งออกเท่ากันเลย  พอชนะแล้วน่าจะมีทางเลือกคือ ได้เงินคืน 5 พัน พอเด้งออกมา

ไม่ก็ให้อยู่ต่อจนกว่าจะแพ้ หรือไม่ก็ทำคล้ายเดิมพัน ใครชนะได้ไป8k-10k จะได้เป็นวิธีหาเงินด้วย

สุดท้ายปรับตามที่ผมบอกรับรองเยี่ยมเลย
          ถ้าให้ปรับอย่างที่ว่าจะเกิดการปั้มเงินเกิดขึ้นนะครับ ขอให้แนะนำเพื่มเติมด้วย  woon_555 woon_555

artearth

• Newbie
  • *
ใช่ครับๆ มันน่าจะมีรางวัลให้คนชนะ เช่น ผู้ชนะจะได้รับเงินรางวัล4000บิล(หักเอาจากเงินค่าสมัครของคนที่แพ้ส่วนอีก1000บิลเป็นภาษีเกมไป ประมาณนี้)และได้รับเงินค่าสมัครของตัวเองคืน ส่วนกติกาก็ให้เวลาต่อสู้กัน3ครั้ง ชนะ2ใน3ก็จบ ประมาณนี้ ผมว่าน่าจะมีคนมาเล่นเเพื่อสี่ยงดวงเอาตัง4000จากคู่ต่อสู้ แถมสนุกไม่จบง่ายๆอีกด้วนนะ มันsๆๆๆๆๆๆ woon_love
นิสัยดี

highter0

• บุคคลทั่วไป
น่จะมีเวลาให้บัพตัวเองบ้าง ยกตัวอย่างพาลา กว่าจะผนึกเสร็จ โดนตีตายก่อนละ
เป็นแนวทางที่น่าสนใจค่ะ ในอนาคตอาจจะมีรูปแบบการประลองเพิ่มขึ้นมาอีกก็ได้นะ

ยังไม่เคยไปลอง ดวนกัน1ต่อ1ก็น่าสนุกนะแต่ขาดไปอย่างหนึ่งครับ ก็สำคัญด้วยละสำหรับBattle มันไม่มีคนชมและคนที่ให้กำลังใจอะ แอบไปด้วนกันมันยังไงไม่รุนะ ผมว่า1ต่อ1ได้ในแบทกลุ่มดีกว่า แบบว่าลงไปแล้วจะเลือกใครก็ขอลองเลย เอาแบบเปิดpkใส่กันอย่างนั้น ส่วนคนดูก็นั่งดูไปผมว่าสนุกกว่าเห็นๆ  woon_555 woon_555
อย่างนี้ต้องลองเล่นดูแล้ว woon_sunny ส่วนในโหมดคนดูนั้นทางทีมงานกำลังหาวีธีอยู่ค่ะ ว่าจะเป็นไปได้แค่ไหน 
มันจบเร็วอะ ตาย1ครั้งพอแพ้เด่งออกเลย เป็นงี้แปปเดียวไม่คุ้ม5000เลย  woon_o_o

woon_hurt
     เลือดน้อยไปคับ...ตายง่ายเกิน ไม่คุ้มที่ละลง
     น่าจะเพิ่มเลือดให้กี่% ก้อว่ากันไป เฉพาะBattle น่ะ
     จะได้เพิ่มคำว่าสนุกเข้ามาอีกหน่อยคับ
                      g#031
ในส่วนที่ตายไว จบเร็ว ทางทีมงานก็มีคิดๆ ทางแก้ไขไว้หลายๆ แบบค่ะ แต่ยังไม่ได้สรุปว่าจะออกมาในรูปแบบไหนค่ะ เพื่อนๆ สามารถเสนอกันเข้ามาได้เรื่อยๆ เลยจ้า woon_yes

ไหนๆ ผอบก็เปิดไม่ได้ ผมก็ไม่อยากให้กดอาหารได้ เราจะได้เห็นความสามารถ ของแต่ละอาชีพกันเต็มๆ กว่านี้  g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

meenza000

• Newbie
  • *
อยากให้ vs กันนานๆเพราะเกมส์นี้ใช้เวลาตัดสินกันแค่1ถึง2 3วินาทีก็จบแล้วมันไม่สนุกเลยแบบนี้ อยากจะให้ต่อสู้กันนานๆ นะแค่นี้ทีอยากจะขอ นะ  g#046 ช่วยที่

3eCausez

ระบบ Battle 1v1  ในความคิดผม มีสิ่งที่น่าเพิ่มเติมเข้าไป อยู่ 3 ข้อหลักๆ

1. จํานานเเมตช์ที่มีให้ตอนนี้ 1เเมตช์เเพ้คัดออก ดูจะน้อยเกินไปไม่คุ้มกับค่าลงรอบละ 5000
    เเนวทางการปรับปรุงเพิ่มเติม : ควรเพิ่มจํานวนรอบ เป็น 5 รอบ เพื่อความสนุกเเละต่อเนื่องในการต่อสู้
2. ระบบสุ่มคู่ต่อสู้ ทําให้ไม่รู้ว่าจะได้เจอกับใคร ทําให้ยากต่อการเตรียมตัว จัดสกิลเเละอาวุธให้เหมาะสม
    เเนวทางการปรับปรุงเพิ่มเติม : เมื่อส่งลงสนาม น่าจะมีข้อความบอกว่า คุณกําลังต่อสู้กับ ......ชื่อตัวละคร ......อาชีพ ประมาณนี้นะครับ
3. การสุ่มทําให้บางที ไม่ได้ลองกับคนที่อยากประลองด้วยเเต่ไปเจอคนอื่น
    เเนวทางการปรับปรุงเพิ่มเติม : น่าจะสามารถเจาะจงคนที่จะต่อสู้ด้วยการเข้าปาร์ตี้เดียวกัน 2 คนเเล้วไปกดลงพร้อมกัน

ลองเอาไปพิจารณาดูนะครับ

DEK-D-E-E

• Jr. Member
  • **
  • Gm อาสา เซิร์ฟเวอร์ Avatar