GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

Sister In The Hospital น้องสาวในโรงพยาบาล

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
Sister In The Hospital น้องสาวในโรงพยาบาล

ตอนที่ 3 น้องสาวผู้แสนบอบบาง

.. "กรี๊งงงง! กรี๊ง ๆ กรี๊งงง!~~" "แกร๊ก" .. "ฮ๊าววว~" ..เสียงนาฬิกาปลุกดังขึ้น และมันทำให้ผมตื่นขึ้น "อ่า.. แม่ครับอรุณสวัสดิ์" ผมเดินออกจากห้องและทักมายคุณแม่ของผม "จ้าลูก รีบอาบน้ำได้แล้ว" คุถณแม่ตอบกลับ "ครับผม!" ผมตอบกลับ

.. "เสื้อผ้าๆ" ผมพูดกับตัวเองในใจ "อ้ะ! อาบน้ำๆ แม่ครับผ้าเช้ดตัวผมอยู่ไหนเหรอครับ" ผมถามแม่ด้วยความสงสัย? "อ๋อ.. แปนะเดี๊ยวแม่ไปหยิบให้พอดีแม่ตากไว้อยู่น่ะ ตอนนี้ก็แห้งแล้วแหละ" คุณแม่ตอบผมกลับและเดินไปหยิบผ้าเช็ดตัวให้ผมอย่างรวดเร้ว "ขอบคุณมากครับแม่" ผมขอบคุณๆ แม่ "จ้าๆ" คุณแม่ตอบกลับ

.. "ซู่ซ่าๆ อ้ะวันนี้น้ำอุ่นดีจัง" ผมพูดกับตัวเอง "อ้า.. ในที่สุดก็เสร็จ" ผมพูดในใจ และเช็ดตัวแต่งตัวเพื่อที่จะไปมหา'ลัย "ฮุ๊บๆๆ แม่ครับผมไปก่อนนะครับ" ผมตะโกนบอกแม่ "จ้าๆ โชคดีนะจ๊ะลูก" คุณแม่ตะโกนตอบกลับ

.. "เอ.. วันนี้วันศุกร์มีเรียนถึง 11 โมงสินะ เอาล่ะไปนั่งรอรถดีกว่า" ผมบ่นพึมพัมอยู่คนเดียวในระหว่างเดินออกจากบ้าน "โอ๊ะ! ไหงวันนี้คนเยอะจัง อ่าแต่ชั่งเถอะ" ผมพูดกับตัวเองด้วยสีหน้ายิ้มแย้ม "อ้ะ นั่น! รุ่นพี่ ยุย รุ่นพี่มิโอะ รุ่นพี่อาซึสะ นี่นา" ผมพูดในใจพร้อมกับเดินไปหาพวกรุ่นพี่

.."อ้ะ! มิซากิ สวัสดีจ้า" เสียงรุ่นพี่ยัย รุ่นพี่มิโอะ และรุ่นพี่อาซึสะ ดังขึ้นและยิ้มให้ผม "อรุณสวัสดิ์ครับ รุ่นพี่ยุย รุ่นพี่มิโอะ รุ่นพี่อาซึสะ" ผมทักายรุ่นพี่ทั้ง 3 และเอี่ยงปากถามรุ่นพี่ทั้ง 3 ด้วยความสงสัย "เอ.. ไหงวันนี้ถึงมาอยู่ที่นี่ล่ะครับ?" "อ๋อ! พอดีพวกพี่มาซ้อมดนตรีน่ะจ้า แล้วก็มาค้างที่แมนชั่นแถวนี้คืนนึงล่ะ" รุ่นพี่มิโอะตอบผมกลับ ด้วยสีหน้ายิ้มแย้มบ๊องแบ๊ว

.. "อ้ะรถมาแล้วครับรุ่นพี่ไปกันเถอะ" ผมบอกรุ่นพี่ทั้ง 3 คน "จ้า - จ้า - จ้า" รุ่นพี่ยุยรุ่นพี่มิโอะรุ่นพี่อาซึสะตอบกลับผมอยางรวดเร็วด้วยสีหน้ายิ้มแย้ม และก็ได้เดินขึ้นรถไปมหา'ลัยพร้อมกับผม "อ่าในที่สุดก็ถึง" ผมพุดกับตัวเอง "มิซากิ พี่สาวไปก่อนนะจ๊ะ โชคดีจ้า" รุ่นพี่ยุยพูดกับผมด้วยสีหน้าที่เต้มไปด้วยความสุข ซึ้งมันทำให้ผมรู้สึกมีความสุขตามไปด้วย "ครับ ไว้เจอกันนะครับโชคดีครับ" ผมตอบกลับอย่างรวดเร้วด้วยสีหน้ายิ้มแย้ม

.. "ลั้ลลา ล่าล้าาา สวัสดีจ้า มิ-ซา-กิ" เสียงที่คุ้นเคย? ไช่แล้วนั่นคือเสียงของ มิคาโกะ นี่นา "อ้ะ! อรุณสวัสดิ์จ้า มิคาโกะ" ผมตอบกลับด้วยสีหน้ายิ้มแย้ม "บู๊วว~? เข้าห้องกันเถอะ ลั้ลลา ล้าลา" มิคาโกะพูดด้วยน้ำเสียงน่ารักบ๊องแบ๊วซึ้งเสียงนี้ทำให้ผมรุ้สึกมีความสุขอย่างบอกไม่ถูก? .. -อ้ะไม่มีอะไรเป็นพิเศษหรอกนะ <<-?

.. "-?............... อ่าเรียนเสร้จแล้วกลับบ้านดีกว่าเรา อายาเสะกำลังรอเราอยู่!" ผมพูดกับตัวเองด้วยสีหน้ายิ้มแย้ม "ไง! มิซากิ จะกลับบ้านไช่มั้ยไปกับฉันสิฉันก็กำลังจะไปบ้านมิซากิพอดีเลย" อ้ะ! เสียงที่คุ้นเคยนี้มัน!? คุณ ซาวาดะ นี่นา!? "อ้ะครับงั้นขอรบกวนด้วยนะครับ" ผมตอบกลับด้วยความเต้มใจ "งั้นขึ้นมาเลยเซ้ เดี๊ยวฉันจะซิ่งให้ถึงบ้านเธอเล๊ยย" คุณซาวาดะพูดด้วยสีหน้าจริงจัง

.. "อ่าแม่ครับผมกลับมาแล้ว" ผมตะโกนบอกแม่ข้างในบ้าน "แคร๊ก" ผมเปิดประตูและพาคุณซาวาดะเข้ามา "โอ้คุณซาวาดะไม่เจอกันตั้งนานสบายดีไหมค่ะ" คุณแม่ทักทายคุรซาวาดะ และซัดถามหลายอย่าง "แม่ผมอาบน้ำไปหาอายาเสะก่อนนะครับ" ผมบอกกับคุณแม่และรีบไปเตรียมเสื้อผ้าอาบน้ำ "ซู่ซ่าๆ อั๊ยย๊ะ! น้ำเย้นจัง เมื่อเช้าไม่เห้นจะเย้นเลย" ผมบ่นอยู่คนเดียว และรีบอาบน้ำ "....................." "แม่ครับผมไปก่อนนะครับ" ผมอาบน้ำแต่งตัวเสร้จเรียนร้อย และตะโกนบอกแม่ที่กำลังคุยกับคุณซาวาดะอยู่ "จ้าโชคดีนะลูก" แม่ตะโกนบอกผมและคุยต่อไป~ "..................."

.."แคร๊ก! ผลึ๊บ!" "ต๊ะเอ๋! สวัสดีจ้าอายาเสะ" ผมเปิดประตูแล้วจ๊ะเอ๋อายาเสะหวังให้อายาเสะตกใจ แต่ภาพที่ผมเห็นคือคุณหมอและพยาบาลกำลังดูอาการของอาสาเสะอยู่ "เอ่อ.." "นี่เธอคือ ซาคามาจิ มิซากิ ไช่ไหม?" คุณหมอมองหน้าผมและถามผมด้วยสีหน้าจริงจัง "เอ่อ.. ไช่ครับ คือว่าน.. น้องสาวผม" ผมตอบกลับด้วยน้ำเสียงติดๆ ขัดๆ

.. "ตอนนี้หมอกำลังดุอาการของเธออยู่ ซึ้งหมอคาดว่าน้องสาวของเธออาจจะเสียชีวิตในอีกไม่ถึง 7 วัน" คุณหมอเดินมาหาผมและบอกกับผมด้วยสีหน้าจริงจัง "ม.. หมอไหนหมอบอกว่าไม่เกิน 1 เดือนไงครับนี่พึ่งผ่านไปแค่ 2-4 วันเองนะครับ มันเกิดอะไรขึ้นครับหมอ? มันเกิดอะไรขึ้นกับน้องสาวของผม" ผมพูดด้วยสีหน้าจริงจัง!

.. "เอ่อ.. เธอ บอบบางมากหมอคิดว่าอาจเป็นเพราะโรคมันรุรแรงขึ้นมาเพราะสาเหตุอะไรหมอก็ไม่ทราบเช่นกัน แต่ตอนนี้เธอก็ยังไม่ถึงขั้นอันตรายน่ะนะ" คุณหมอพุดด้วยน้ำเสียงอ่อนโยน "งั้นเหรอครับ ขอบคุณครับ งั้นผมลานะครับ" ผมตอบกลับ "โชคดีนะ" คุณหมอบอกผม

.. "ฉันจะช่วยอายาเสะให้รอดจากโรงนี้ให้ได้ ฉันจะไปหา ศัลยแพทย์ อัจฉริยะ Black Jack มารักษาเธอให้ได้"

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • Full Member
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥

ตอนที่ 4 การ์ตูนที่น้องสาวอยากอ่าน

"อายาเสะ ท-ทำใจดีดีไว้อายาเสะ ไม่!? อย่าหลับนะ อยสาเสะ!!" "ผลึ๊บ!!" ผมสะดุ้งตื่นขึ้นมาเพราะฝันร้าย และเอามือป้องหน้าเช็ดน้ำตาที่รินออกมาระหว่างฝัน และพูดปลอบขวัญตัวเอง "ม-มันก็แค่ฝันไม่ใช่เรื่องจริงซักหน่อยทำไมต้องร้องไห้ด้วยล่ะ?"

ผมเก็บที่นอนและลงจากห้องนอน เสียงคุณแม่ของผมกล่าวทักทายและถามผม "เอ้าลูกตื่นแล้วเหรอจ๊ะอรุณสวัสดิ์จ้า วันนี้วันหยุดนะทำไมตื่นเร็วจัง?" "ผมฝันร้ายน่ะครับ" ผมตอบกลับด้วยเสียงงัวเงีย

"เอ.. ฝันร้ายเหรอแย่จังเลยนะ แต่มันก็เป้นแค่ฝันอย่าไปคิดอะไรกับมันมากนักล่ะ" คุณแม่พูดปลอบขวัญผมแบบเดียวกับที่ผมพูดปลอบตัวเอง ..เฮ้อ~ อาบน้ำดีกว่าเรา "ซู่ซ่าๆ" ระหว่างที่ผมกำลังอาบน้ำเสียงของคุณแม่ก็ดังขึ้น "อาบเสร็จแล้วมาทานข้าวกันนะจ๊ะลูก มันนี้แม่มี ต้มยำกุ้งของโปรดลูกด้วยล่ะ ฮ๊ะฮ่า"

"อ๊า! ครับแม่ ขอบคุณมากครับ" เมื่อผมอาบน้ำและแต่งตัวเสร้จเรียบร้อยผมก็เดินไปทานข้าวกับแม่ "อร่อยจังเลยครับแม่ ทำเองหรือเปล่าครับเนี่ย" "ทำเองจ้า" "ฮ่า.. =-=" ผมทานข้าวด้วยตาที่เป็นประกาย "หวา.. อิ่มจังเลย"

"อ่าเดะผมไปหาน้องก่อนนะครับ" "จ้าไปดีมาดีนะจ๊ะลูก" "ครับ.." ผมเดินออกจากบ้านด้วยหน้าตาอันยิ้มแย้มเหมือนทุกวัน เพียงแค่ไม่กี่นาทีก็ถึงโรงพยาบาลแล้ว "อ่า.. ถึงแล้วๆ"

"ก๊อกๆ" "เชิญค่ะ" ผมเคาะประตูห้องของอายาเสะและค่อยเปิด-ปิดประตูอย่างเบาๆ ค่อยๆ เดินกะจะจ๊ะเอ๋ทำให้อายาเสะตกใจ "แบร่.."ย๊ะ!!!" แต่ทว่ามันไม่เป้นดั่งที่ผมคิดไว้ ผมดันถูกน้องสาวทำให้ตกใจเองซะอย่างงั้น..

"ฮ๊ะฮ่าๆๆ สวัสดีค่ะพี่" "สวัสดีจ้าอายาเสะ" เฮ้อแต่ก็ชั่งมันเถอะ แต่ทำไมถึงรุ้ได้นะว่าเป็นเรา "นี่อายาเสะทำไมถึงรู้ว่าเป็นพี่ล่ะ?" "ก็เพราะว่ามีคนเดียวเท่านั้นแหละที่เปิด-ปิดประตูเบาๆ แบบนี้น่ะ" "หวา.. ฮ่าๆๆ" ช่างเป็นวันที่มีความสุขเหลือเกิน

"นี่พี่ค่ะ หนูเห็นการ์ตูนเรื่องนึงน่าสนุกอยากอ่านมากเลยล่ะค่ะพี่ พระเอกก็น่ารัก" เอ.. การ์ตูนสนุกๆ เหรอเรื่องอะไรกันนะ? "เรื่องอะไรเหรอ อายาเสะเดี๊ยวพี่ไปซื้อมาให้อ่านเอาม้า?" "จริงเหรอคะพี่? เอาสิคะเอาสิ! เรื่อง Sword Art Online น่ะค่ะ" อายาเสะพูดด้วยตาเป้นประกาย "จ้า งั้นเดี๊ยวพี่มาแปปนึงนะ ไม่รู้ร้านหนังสือข้างโรงพยาบาลจะมีขายหรือเปล่า" "ขอบคุณมากค่า จะรอนะค่ะมาเร้วๆ ล่ะ" "จ้าๆ"

ผ่านไป 10 นาที ในที่สุดผมก็ซื้อการ์ตูนที่อายาเสะอยากจะอ่านมาได้แล้ว "เอานี่อายาเสะได้มาแล้วล่ะจ้า" "ว้าว ขอบคุณมากค่ะพี่ หนูรักพี่ที่สุดเลย" "จ้าๆ พี่ก็รักอายาเสะที่สุดเลย" เฮ้อ.. น่ารักจริงๆ น๊าอายาเสะเนี่ย..

ผมนั่งมองอายาเสะอน่าการ์ตูนรื่องนั้นอยากมีความสุข "สนุกมั้ยอายาเสะ?" "ก็สนุกอยู่นะค่ะพี่ แต่มันโหดร้ายยังไงก้ไม่รู้?" "อ่าว? โหดร้ายยังไงล่ะนั่นน่ะ" ผมทำหน้างง "ก็ทุกคนที่เล่นเกมส์จะเข้าไปอยู่ในโลกเสมือนจริงแต่จะไม่สามารถออกจากเกมส์นั้นได้ ต้องเคลียร์ให้ครบทุกด่าน ถ้าตายในเกมส์โลกจริงก็จะตายไปด้วยล่ะค่ะ" โห.. นี่น่ะเหรอที่อายาเสะบอกว่าน่าสนุก

"อ่าวๆ บอกโหดร้ายแต่อ่านใหญ่เลยนะ" "ก- ก็มันน่าติดตามนี่นา" "งั้นเหรอๆ ฮ่าๆๆ" เฮ้อ.. น้องสาวเรานี่นะ "นี่พี่ค่ะ.." ผมรู้สึกว่าเงินผมจะต้องหายไปอีกแล้วแน่ๆ "พี่จะว่าอะไรมั้ย? ถ้าหนูอยากจะให้พี่ซื้อเล่มต่อไปมาให้น่ะค่ะ" น่าน.. คิดไว้แล้วเชียว แต่ก็เอาเถอะน้องสาวเราเองนี่นา "จ้าๆ ไว้เดี๊ยวพี่จะไปซื้อเล่มต่อไปมาให้อ่านนะ"

อ่า.. ไม่นานก็ 6 โมงเย็นแล้วเหรอเนี่ย "อายาเสะ 6 โมงเย็นแล้วพี่กลับก่อนนะ" "ค่า ไว้เจอกันพรุ้งนี้นะค่ะ"

^
^
ต๊าย กะว่าจะแต่งต่ออีกสัก 3-6 บรรทัด มือดันซนไปกด Alt+S แต่ก็ชั่งมันเถอะ g#002

OMG.

• Newbie
  • *
CG สวยมาก >____________<
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

-:- ประกาศ -:-

ตั้งแต่วันที่ 16/10/2012 เป็นต้นไป
จะไม่มีการอัพเดทใดๆ ในกระทู้นี้
เนื่องจากน้องเอมีความต้องการจะปรับปรุงเนื้อเรื่องใหม่
และ วาด CG ที่เหลือ

จึงประกาศมาให้ทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณ