GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไรของคุณ มาแบนผมทำไม

ชื่อเหมาะสม....

• Jr. Member
  • **
เมื่อวันอาทิตย์ที่ 15:00 น. จีเอ็มเปเป้ ได้ออน มาหน้าเดธ ผมเลยแกล้งๆพูดไปว่า จี ขอกุดครีบปลาหน่อย ปรากฎว่า มีข้อความขึ้นมาว่า เซิฟเวอร์ได้ทำการตัดคุณออกจากระบบ  พอลอคอิน " ชื่อของคุณถูกระงับใช้งานถึง 4 ม.ค. 2555 เวลา 0:00 น. " ผมเลยเอาตัวพระไปถามว่า ทำอะไรผิด ก็โดนแบนเหมือนกับวิ อยากถามว่า ผมทำอะไรผิด หยาบซักคำก็ยังไม่มี ทำผิดหรอ ก็ยังไม่ได้ทำอะไรเลย แค่พูดว่า ขอกุดครีบปลาอันนึง แค่นั้นอะหรอ

เมี้ยว ~~~

• **
จีหยิ่งชิบหาย ทักเล่นๆหน่อยไม่ได้ แบนกรุเฉย

เมี้ยว ~~~

• **
พึ่งกดเส้นไป 2 วันก่อน มาโดนแบน 1 เดือน ไปหมดเลย สัดเอ๊ย

เมี้ยว ~~~

CacAloz

• Full Member
ที่โดนแบบนั้น เป็นการระงับไอดีเพื่อการตรวจสอบในคดีแฮกน่ะครับ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับ " ขอกุดครีบปลาหน่อย "

muanglnw

• **
ไอดีของคุณ ต้องวงวัยว่าซื้อของโจรมา หรือเป็นทางผ่านของไอเท็ม จึงถูกระงับไอดี 30วันมั้ง ไม่แน่ใจ

• **
และจะเอาของนั่นผมไปไหมอะ + และเส้นผม จะหมดอายุมั้ย  g#002

เมี้ยว ~~~

muanglnw

• **
ของน่าจะถูกยึดคืน และไอดีคงโดนแบนอย่างน้อย จนกว่าเรื่องจะดำเนินเสร็จนะ ส่วนเส้นเทพ ก็คงหักเวลาตามปรกติ

maxnoiiz

• Full Member
  • ไม่ระบุแน่ชัด
คำว่า ระ "งับ"

งับ แปลว่า ครับ  woon_555โชคดีอ่ะจีให้กุดคริพ

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ถ้ามีการกดเส้นหรือของเช่าไปจริงจีเอมมีอะไรจะรับผิดชอบมั้ยครับถ้าจับแพะจริงๆ ถ้าโดนกะตัวเองจะได้เอามาอ้างได้  g#025 g#025