GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

~~~ รวบรวมข้อมูล-เควสต่างๆของอาชีพ "แอสแซสซิน"(ฉบับปรังปรุง)~~~

โพลล์

ชอบก็กด ไม่ชอบก็กด*-*

LIKE !!!
147 (88.6%)
UNLIKE - -*
19 (11.4%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 166

ผมเล่นแอสแต่ผมอยากให้แอสใช้ลำแสงเทวะยังไงดีครับ !!

ล้อเล่นเน้อ =_=' จะบอกว่า สวย มาก แปะๆ ให้เฟิร์ส เต็มสิบ !!(จากล้านเอ้ยจากสิบ)

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

• Full Member
เข้ามาทีเดียว ได้ข้อมูลครบเลย  g#008
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ขุดให้ชาวแอสได้อ่าน g#024
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

firstalonely

• Jr. Member
  • **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
g#008 ไม่รู้จะหาข้อมูลอะไรมาลงให้ล่ะ แต่เจอคำถามว่าฝึกC3พันธมิตรที่ไหนดี
สำหรับเฟิร์สนะใส่หน้ากากออฟวิญญาน แล้วไปออนทิ้งไว้ แมพที่ๆม่อนจะโจมตีเราเอง
อย่าง แมนเดรกแถวป่าเอลฟ์,กูลที่ถ้าใต้น้ำ,เข้ที่แมพVIP,คร็อกโคเดี้ยน,ลาวา แล้วแต่สถานที่ไหนคนน้อย
เฟิร์สว่าแมนเดรกดีสุดนะ แต่คนเยอะไปหน่อย g#020

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์

k_k_j_k_h_i

• Newbie
  • *
ถ้าเวลาความสามารถของสีชุดหมดเราสามารถเป็นสายเดิมได้อยู่หรือป่า่วคับหรือต้องทำเควสใหม่

Directorr

พุ่งแทง อัพแค่ 1 จะดีหรอ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

• **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
ถ้าเวลาความสามารถของสีชุดหมดเราสามารถเป็นสายเดิมได้อยู่หรือป่า่วคับหรือต้องทำเควสใหม่

ต้องทำเควสใหม่จ้า ถ้าใช้ใบเปลี่ยนสีชุดจะมีระยะเวลา3ช.ม. และมีใบเพิ่มเวลาเปลี่ยนสีชุดใบละ3ช.ม.
ถ้าทำเควส จะมีระยะเวลา1วัน หมดแล้วต้องทำใหม่

สำหรับเฟิร์สนะสายกากค่ะ เฟิร์สอัพหมื่นมีด5อ่ะ เพราะ1มันวืด เฟิร์สอัพ ชำนาญมีดคู่ 6 /โป๊ะ/พริ้ว/แทงข้างหลัง เต็ม /หมื่นมีด5 พราง4
สูตรใครสูตรมันเน๊อะ ลองซื้อรีทักษะแบบเช่า1วันมารีลองเล่นแบบต่างๆดู เฟิร์สเล่นสูตรนี้พอใจล่ะ  g#022

• **
ข้อมูลการเก็บเวล+เก็บตังครับ g#003

วิธีหาเงิน ขอก็อปคำตอบเก่าที่ตอบในกระทูอื่นมานะค่ะ

วิธีหาเงินในเกมส์จริงๆเฟิร์สว่าจะเอามาลงเพื่อเป็นการแนะนำเพื่อนๆบ้าง แต่ยังไม่มีอารมณ์
ยังไงก็ขอบอกคร่าวล่ะกันนะ

1. ทำเควส  
    - เควสนักล่า ตั้งแต่เป็นคาเดทนี่ก็จะมีเควสนักล่า ซึ่งทำแล้วได้ทั้งเงินและค่าประสบการณ์ ก็ไม่เยอะแต่ก็พอจะให้คาเดทถูๆไถๆ
    - เคลสล่าสมบัติ เควสนี้รู้สึกจะทำได้หลังเปลี่ยนอาชีพเป็นคลาส3แล้ว
    - เควสการงานสมุนไพร อันนี้ก็ออนกดสกิลหาสมุนไพรทิ้งไว้เฉยๆ บางคนออนได้ทีหลายๆจอ แล้วแต่คุณภาพของคอมกับปัญญาเจ้าของคอมที่จะสามารถหาตัวละครมาออนได้กี่จอ ยิ่งมีผอบที่มีสกิลสดชื่น+ขนของ ออนไว้ได้ทั้งชาติ (ถ้ามีปัญญาจ่ายค่าไฟ+คอมไม่ระเบิดไปก่อน หรือเกมส์อสุราไม่เจ๊งไปก่อนนะ  g#040 )

2. ขยะที่ชิ้นมีค่า  
   - ขยะจากการเวล ก็เก็บขยะหรือของที่ตกม่อนนั่นล่ะ หญ้า1บิลล่า รวมๆกัน10,000ชิ้นก็เงิน10,000บิลล่าแล้ว หรือจะซื้อไอเทมโซล หนูขี้เกียจเก็บมาใช้ก็ได้ ขยะหรือของต่างๆที่ดรอปจากมอนเตอร์จะสามารถเด้งเข้าตัว โดยที่เราไม่ต้องคอยเก็บ
   - ขยะใช้ทำเควส ขยะต่างๆก่อนจะเอามาโยนขายให้npcทิงกี้ ไปเดินดูคนที่เขาตั้งร้านรับซื้อก่อนนะ เพราะขยะบางชิ้นเขาเอาไปทำเควส เช่นเกลือเอาไปทำการงานอาหาร,ใบไม้แดง,หมัดแมลง,หางหนู หลายๆอย่าง จะขายให้คนที่ตั้งร้านรับซื้อหรือเราจะไปเรียนทักษะขายของมาขายเองก็ได้ ยิ่งตอนมีเทศกาลต่างๆ ภายในเกมส์จะมีกิจกรรมและมักใช้ขยะเพื่อทำเควสเทศกาล ขอบอกว่าขยะที่ใช้ทำเควสเทศกาลจะมีราคาสูงเลย
   - สถานที่ดรอปขยะเพื่อขายโดยเฉพาะ เท่าที่เห็นสถานที่ๆเขาไปเพื่อตีม่อนเพื่อเก็บขยะมาขายโดยเฉพาะก็จะมี แมพมังกรเดธวอลเลย์เขต4และเขต5 แต่จะมาเก็บขยะที่นี่ไปหาทำเควสล่าสมบัติก่อนนะ แล้วก็จะมีแมพวิหารเพลิงทั้งแมพ แต่ม่อนที่นี่โหดหน่อยนะ ส่วนมากวิธีที่ทำๆกันก็จะใช้ไอเทมโซลหนูเก็บของแล้วก็ลากม่อนหลายๆตัว ( ดูสภาพตัวเองด้วยว่าลากได้มากน้อยแค่ไหน ลากมากจะเดี้ยงได้  g#015 ) ลากได้พอประมาณก็หยุดลากแล้วตีม่อน ทำไปเรื่อยๆอ่ะ เอาขยะไปขายnpcทิงกี้ราคาก็พอๆกับแมพมังกรแหละ แต่ม่อนโหดหน่อย

3. ขายไอเทมโซล ก่อนจะนำไอเทมโซลมาขายได้ น้องๆนักเรียนก็ต้องอดข้าว อดขนมสัก10-20มื้อนะ แล้วเอามาเติมเงินในเกมส์ ส่วนคนที่ทำงานหาเงินเองได้แล้วก็จะมีปัญญาเติมเงินได้มากหน่อย ยิ่งทีมงานเขามีโปรโมชั่นมาล่อตาล่อใจ ( ล่อเงินออกจากกระเป๋าพวกเราด้วย  g#020 ) เราก็จะสรรหา ขวนขวายที่จะเติมเงินให้ได้ โปรโมชั่น5,000-10,000แม้ของมันโค-ตะ-ระงดงามแค่ไหน แต่ไม่มีปัญญาจะเติมก็ท่องยุบหนอ-พองหนอในใจดับความอิจฉาในใจไปแทนล่ะกัน (ถึงเราจะไปอ้อนว้อน ทำตาบ๊องแบ๊วใส่ทีมงาน ทีมงานเกมส์อสุราก็ไม่ใจอ่อนหรอกจ๊ะ เพราะทีมงานต้องการเงินไว้กินไว้ใช้ ไว้พัฒนาเกมส์ต่อไปเหมือนกัน .... พัฒนาให้อยู่อยู่จุดเดิม  g#009 ) ทีมงานยังใจดีอยู่นะจ๊ะ เควสต่างๆบางเทศกาลก็ยังมีที่ทำแล้วได้ไอเทมโซลบ้าง แต่การจะขายของไอเทมโซลก็ต้องเป็นเด็กเส้นก่อนนะ ด้วยการซื้อ"เด็กเส้นขั้นเทพ"หรือ"ขอบัพเส้น1วัน" ซึ่งหาซื้อได้ทั้งใช้เงินโซลซื้อจากnpcอคาเดมี่ฝึกหัด จะอยู่ใกล้กับnpcที่เราใช้ฝาก-ถอนของนั่นล่ะ มีที่เมืองเซาร์เทิร์นไซร์ กับวินโดเนีย พอได้เป็นเด็กเส้นแล้วก็จะสามารถกดใช้บริการห่อของแลกเปลี่ยน( กล่องเหลือง ) ขายโดยการเรียนทักษะขายของแล้วมาตั้งร้านขาย

4. สุดท้าย-ท้ายสุด หลอกขอจากผู้หญิงหน้าโง่ ผู้ชายหน้าหม้อในเกมส์ ( ห๊า!อะไรนะ อ๋อๆ เพื่อนๆในเกมส์โวยว่าอย่าทำ อย่ามาเดินขอ ไม่มีปัญญาหาเงิน หาของเองก็ไม่ต้องเล่นเกมส์กลับไปอ่านหนังสือไป  g#035 ) งั้นอีกวิธีนึงหาซื้อเงินเอ็มแทนจ๊ะ ( หืม!กล้วยทอดแล้วว ทีมงานทะลุจอคอมมาบอกว่าผิดกฏเกมส์จ้า ไม่แนะนำๆ ผิดเกมส์เกมส์ทำไมยังเห็นประกาศขายกันเกลื่อนตลาดหว่า  g#025 )

ปล.ที่เฟิร์สคิดได้ก็มีเท่านี้แหละ ใครมีวิธีอื่นก็แนะนำกันหน่อย

• **
ข้อมูลการเก็บเวล ขอติดไว้พรุ่งนี้จะเอามาลงให้นะค่ะ  g#003

Directorr

ต้องทำเควสใหม่จ้า ถ้าใช้ใบเปลี่ยนสีชุดจะมีระยะเวลา3ช.ม. และมีใบเพิ่มเวลาเปลี่ยนสีชุดใบละ3ช.ม.
ถ้าทำเควส จะมีระยะเวลา1วัน หมดแล้วต้องทำใหม่

สำหรับเฟิร์สนะสายกากค่ะ เฟิร์สอัพหมื่นมีด5อ่ะ เพราะ1มันวืด เฟิร์สอัพ ชำนาญมีดคู่ 6 /โป๊ะ/พริ้ว/แทงข้างหลัง เต็ม /หมื่นมีด5 พราง4
สูตรใครสูตรมันเน๊อะ ลองซื้อรีทักษะแบบเช่า1วันมารีลองเล่นแบบต่างๆดู เฟิร์สเล่นสูตรนี้พอใจล่ะ  g#022

ผมแค่อยากรู้เฉยๆอ่ะครับว่าเอาไปลงอะไร = ="

เพราะผมเล่นแต่ PK  ฆ่ากันที่ท่าพุ่งเท่านั้น - -*

เฉพาะแบท (นอกแบทอย่าไปซ่าเลย ตราบใดที่เบอระเบิดยังเตรียมได้24hr และทำไรมันไมได้)
vs วิ : พุ่งใส่  ไม่ตายโกยหนี ห้ามทำไรต่อเด็ดขาด
vs แอส : พุ่งใส่ แล้ววัดกันที่พันเงา (บางคนตายตั้งแต่พุ่ง)
vs เบลด : ก็ต้องพุ่งอยู่ดี ถึงจะรู้ว่ามีสวน ต้องเอาพันเงาแลก
vs เบอ : บางคนตายตั้งแต่พุ่งใส่ ถ้าไม่ตายก็หวังให้พันเงาติดเยอะๆ  (ผม agi 1 ไม่ต้องเนตรเบอสับโดนสบายๆ)
vs เซนกระบี่ : พรางไปตี ซือๆ เลยก็ได้ ชนะทาง โป๊ะทะลุเกราะ แทงมาติดพันเงา
vs ชาป : 90% ของชาป PK ผมพุ่งใส่ตายคาที่
vs เซนปืน : จะยากหน่อย พุ่งเซทเดียวยากแล้วโดนสวนแรง  แต่ก็สูสีถ้าเซทมีเทียนไข
vs เทรหน้าไม้ : เจอโหดๆ เอายากหน่อย ศรมึน โหดมาก
vs วอลอค : ก็พุ่งใส่...แล้วก็ตายคู่
vs พาลา : เอ๊อะ....พุ่งใส่(อาชีพอื่น) ยอมแพ้แต่โดยดี

สรุปคือ มันดีเลย์เร็วแล้วก็อเนกประสงค์มาก (สำหรับผม) แล้วรู้สึกว่าพุ่งถ้า มีดอกแถมแล้วโป๊ะทุกดอกนี่ แรงมากนิ่มๆตายหมด

อ่อผม Status  STR,DEX,VIT,LUK 99 Agi 7    ใส่เซทจุ  ข้างขวามีดไฟจัก ข้างซ้ายมีดเขี้ยวตำนาน  ใส่เสื้อนอก(เพื่ออัตราโป๊ะ)

แต่ทั้งหมดที่ว่ามาไม่มีแล้ว == " รีเล่นเทรหน้าไม้แล้วตอนนี้
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

oh_RaymonDD

ผมแค่อยากรู้เฉยๆอ่ะครับว่าเอาไปลงอะไร = ="

เพราะผมเล่นแต่ PK  ฆ่ากันที่ท่าพุ่งเท่านั้น - -*

เฉพาะแบท (นอกแบทอย่าไปซ่าเลย ตราบใดที่เบอระเบิดยังเตรียมได้24hr และทำไรมันไมได้)
vs วิ : พุ่งใส่  ไม่ตายโกยหนี ห้ามทำไรต่อเด็ดขาด
vs แอส : พุ่งใส่ แล้ววัดกันที่พันเงา (บางคนตายตั้งแต่พุ่ง)
vs เบลด : ก็ต้องพุ่งอยู่ดี ถึงจะรู้ว่ามีสวน ต้องเอาพันเงาแลก
vs เบอ : บางคนตายตั้งแต่พุ่งใส่ ถ้าไม่ตายก็หวังให้พันเงาติดเยอะๆ  (ผม agi 1 ไม่ต้องเนตรเบอสับโดนสบายๆ)
vs เซนกระบี่ : พรางไปตี ซือๆ เลยก็ได้ ชนะทาง โป๊ะทะลุเกราะ แทงมาติดพันเงา
vs ชาป : 90% ของชาป PK ผมพุ่งใส่ตายคาที่
vs เซนปืน : จะยากหน่อย พุ่งเซทเดียวยากแล้วโดนสวนแรง  แต่ก็สูสีถ้าเซทมีเทียนไข
vs เทรหน้าไม้ : เจอโหดๆ เอายากหน่อย ศรมึน โหดมาก
vs วอลอค : ก็พุ่งใส่...แล้วก็ตายคู่
vs พาลา : เอ๊อะ....พุ่งใส่(อาชีพอื่น) ยอมแพ้แต่โดยดี

สรุปคือ มันดีเลย์เร็วแล้วก็อเนกประสงค์มาก (สำหรับผม) แล้วรู้สึกว่าพุ่งถ้า มีดอกแถมแล้วโป๊ะทุกดอกนี่ แรงมากนิ่มๆตายหมด

อ่อผม Status  STR,DEX,VIT,LUK 99 Agi 7    ใส่เซทจุ  ข้างขวามีดไฟจัก ข้างซ้ายมีดเขี้ยวตำนาน  ใส่เสื้อนอก(เพื่ออัตราโป๊ะ)

แต่ทั้งหมดที่ว่ามาไม่มีแล้ว == " รีเล่นเทรหน้าไม้แล้วตอนนี้
ชาร์ป โดนพุ่งตายคาที่เฉพาะงคนนะคับ ผมเล่นกับเเอสในเเบท ผมยิงจุดตายอัดหน้าตอนพุ่งเลย จบ
ไม่งั้นก้อสอยขา เเล้ววิ่งออกยิง -*-  woon_5555 woon_5555

..sodajung..

• Newbie
  • *
ขอสอบถามหน่อย ค่ะ พอดีเพิ่งเล่นแอส C3 ทำได้วิชาเดียว หรือได้ทั้ง3ค่ะ

พอดีไม่ค่อยรู้ ขอบคุณค่ะ อิอิ woon_sad2 woon_sad2

• **
ขอสอบถามหน่อย ค่ะ พอดีเพิ่งเล่นแอส C3 ทำได้วิชาเดียว หรือได้ทั้ง3ค่ะ

พอดีไม่ค่อยรู้ ขอบคุณค่ะ อิอิ woon_sad2 woon_sad2

C3 เวล70+ สามารถเรียนได้1อย่าง เวล80+อีก1อย่าง 90+อีก1อย่างค่ะ
เฟิร์สแนะนำเวล70+เรียนทำลายเวทย์ เพราะการฝึกทำลายเวทย์ก็คือการตีมอนเตอร์ เมื่อทำC3ทำลายเวทย์ก็เวลตามปกติเลยค่ะ C3ทำลายเวทย์ก็จะอัพด้วย
พอเวล80+ เรียนพันธมิตรแห่งแห่งเงา เพราะบางคนสามารถฝึกเวลาเวลไปด้วย แต่จริงๆไม่แนะนำให้ฝึกตอนเวลนะ เพราะม่อนมันจะหลุดไปติดคนอื่น
90+เรียนร่างกายพิษ ก็จะมีเวลาฝึกมากหน่อย g#008