GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศเลื่อนการรวมเซิร์ฟเวอร์อวตาร(ชาวอวตาร เข้ามาแสดงความเห็นด้วยครับ)

poxcop

• เกิ้ล วุ๊ยยย
  • Newbie
  • *
  • เกิ้ล เซฟ อวตาร กิล BeTTer Gang
 woon_o_o
ปัญ หา จีก็ เอาของเซฟ หลักๆ มาขาย อัตราดรอป อัตรา * ทำให้ดี ขึ้น
แลกอีกอย่าง เดะผม ชักชวน คน ให้ หัน มาเล่น เซฟ อวตวร กัน จี จะได้ ไม่ต้อง มีปัญ หา เซฟ คนน้อย เซฟร้าง คับ

4572

• Newbie
  • *
เสนอคับเปอ200 ดอป200 ดอป2ชึ้นยกเว้นแรรไอเทมน่าจะหาตังได้ไวขึ้นถ้าขยัน woon_yes woon_yes woon_yes  pkตลอด เชิพอวตาร
เชิพหน้าหนังสือเปอ300ไม่ต้องมากกว่าเขา
เชิพใต้พิภพเพิ่มดอปตามจุไม่ต้องมากกว่าเขา

poxcop

• เกิ้ล วุ๊ยยย
  • Newbie
  • *
  • เกิ้ล เซฟ อวตาร กิล BeTTer Gang
เพือนฝากมา
ขอพูดในฐานะผู้เล่นเซิบอวตาร... ฉันคิดว่าการรวมเซิบมันไม่ใช่ทางออกที่ดีนัก คุณอยากรู้ไหมทำไมเซิบอวตารคนหายไปหมด ก็เพราะพวกคุณปรับปรุงให้แย่กว่าเดิมไงชัดปะ! ทุกๆเซิบมีจุดเด่นที่ต่างกันออกไป
เซิบสวรรณ : ไม่มีพีเค เงินโซล
เซิบพิภพ : มีพีเค เงินโซล
เซิบหน้าหนังสือ : คูณ300 พีเคเปิดตลอด
เซิบอวตาร : เงิล บิลล่า มีพีเค
เห็นปะต่างกันชัดเจน สโลแกนก็บอกชัด
ในเมื่อสร้างเซิบนี้ขึ้นมาแล้วก็ช่วยพัฒนาให้ดีหน่อยเถอะไม่ใช่เอ๊ะอะก็จะยุบ จะรวมเซิบ
จบโปรแกรมเมอร์มาไม่ใช่หรอคิดดิคิดทำไงให้ดีให้คนเยอะ ทางออกมีหลายทางแนะนำไปเคยฟังปะ?

** เกมส์มีไว้เล่นครายเครียดแต่นี้สร้างเรื่องให้เครียดหนักกว่าเก่า เจริญละ**
เครดิต คนเขียน Angsana Chapradid
  woon_angry

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

june24

• Newbie
  • *
หนูเห็นด้วยนะคะที่ว่าไม่ต้องรวม แค่เซิฟร์เราเกรียนเยอะเฉยอ่าอันนี้เซ็ง g#040

♥ CarTooN ♥

• Newbie
  • *
  • # พยายามทำชวิตนี้ ให้เดินไปด้วยดีละมีความสุข
อันดับแรกถ้าจะหาตังจากอวตารนะครับ พวกกิจกรรมหรอของที่นำมาขายก็ควรมีเหมือนเซิฟเวอร์อื่นหรือไม่ก็ต้อง มีกิจกรรมที่มาชดเชยถ้ากิจกรรมที่ลงเซิฟเวอร์อื่นไม่สามารถนำเอามาลงอวตารได้ แล้วก็ควรพัฒนาบทบาทของใบอวตารให้มากกว่าแค่ขึ้นมาจากนรก เช่น สามารถนำมาขายเป็นบิลล่าได้ตังเยอะก็อาจจะช่วยเพิ่มการขายขึ้นมาก็ได้  g#010 และอาจจะเพิ่มช่องทางในการตั้งร้านรับซื้อหรอร้านขาย สามารถซื้อและสามารถที่จะขายเป็นโซลได้ เพราะอาจจะช่วยลดการซื้อขายตังนอกได้ (เฉพาะคนที่อยากได้โซลโดยไม่ต้องเติมเงิน) อีกอย่างคือ พวกของแฟชั่นและชุดแฟชั่นก็ควรที่จะสามารถแลกเปลี่ยนหรอขายได้เฉพาะบางชิ้นที่ยังขายไม่ได้นะ (อาจจะช่วยเพิ่มการซื้อขายถ้าร้านค้ามีการอัพตามที่บอกแล้วนะ) อีกอย่างพวกที่เป็นของโซลแต่มีผลต่อการ VS แล้วไม่สามารถนำมาขายได้ทีมงานอาจจะเพิ่มnpc ที่สามารถนำเอาใบอวตารไปแลกเปลี่ยนมาเป็นของได้ส่วนจำนวนก็แล้วแต่ความเหมาะสมของราคาเลยครับ ก็อาจจะเพิ่มจำนวนการเติมโซลในอวตารได้อีก งั้นผมขอเสนอแค่นี้ก่อนครับ ขอให้ทีมงานพิจารณาดู จะได้หรอไม่ได้ก็แล้วแต่ความเหมาะสมจะดีหรอไม่ดียังไงก็ขอให้ตอบกลับด้วยครับ ขอบคุณที่เข้าใจและมารับฟังความคิดเห็นของผู้เล่นครับเป็นกำลังใจให้นะครับ  g#031 g#031 g#031 g#046  woon_bye woon_bye

-_Silly_-Girl-_♥-

• อดีตเคยเจ็บ
  • Newbie
  • *
  • ปัจจุบัน In love สุดๆ ขอบคุณเธอที่รัก

シュミ

• Jr. Member
  • **
  • « Fury Priest »
ขอเสนอค้ะ ไม่ต้องรวมค้ะ เซิฟไคเซิฟมัน แต่เพิ่มความน่าสนใจเฉพาะของอวตาร

หนูเคยลองเล่นอวตาร 2-3 วัน ประเด็นปัญหาหลักๆเลยคือ การกลั่นแกล้งและการหวงของพวกเวลสูงๆค้ะ อาทิเช่น "อีหนูน้อยแมพนี้เราจอง ลงนรกไปซะ", "อีหนูน้อยบอสตัวนี้แกจองหรอ เราขอละกันน้ะ ลงนรกไปซะ","อีหนูน้อยเด็กใหม่หรอ ไปเกิดใหม่ซะ" เป็นต้น เพราะผู้เล่นไหม่ยังตั้งตัวไม่ได้ โดนแกล้งฝ่ายเดียวโดยไม่อาจตอบโต้ได้

1.ควรจะปรับไห้ผู้เล่นที่เข้าเล่นเซิฟอวตารครั้งแรกไม่เกิน 7 วัน จะไม่ถูกโจมตีจากผู้เล่นคนอื่นแต่ได้เพิ่มexpและอัตราดรอปจากpkเป็นปกติ
>>
เพื่อไห้คนเล่นไหม่มีเวลาตั้งตัว
2.ควรปรับไห้ไม่สามารถสู้กันได้หากเลเวลห่างกันเกิน20เวล
>>
บางทีผู้เล่นเก่าจุติมาเป็นคาเดท โดนอริไล่ขัดขวางการเวลค้ะ
3.เพิ่มระบบท้าสู้ ตัว ต่อ ตัว โดยเดิมพันด้วยไอเทมหรือเงินค้ะ ทำเหมือนแบท1-1อ้ะ แต่มีการเดิมพันด้วย ท้าดวลได้ที่ไหนก็ว่าไป สามารถเข้าชมได้ด้วย
>>
เป็นระบบที่น่าสนใจและเหมาะกับอวตารโดยเฉพาะ
4.เพิ่มการมอบไอเทมสำหรับผู้เล่นไหม่ที่สามารถเวลได้ถึง 21 41 61 81 91 จุติ1 ได้ภายใน 7 วัน ได้รับชุดป้องกันเซตหน้าใหม่ไฟแรงหรืออะไรก็ว่าไปค้ะ
(ให้เซตหน้าไหม่ไฟแรง ใส่ได้เฉพาะตัวละครที่ทำเควสสำเร็จเท่านั้น ไม่สามารถแลกเปลี่ยน และอุปกรณ์ในเซตจะแข็งแกร่งขึ้นตามเลเวลผู้ใส่)
>>
ก็ให้เป็นของดีติดตัวเด็กใหม่ไปเลยค้ะ เริ่มใส่ได้เลยทุกชิ้นเวล1 และไห้มันดีขึ้นตามเวลคนใส่ไปเลย ห้ามขาย-แลก OKแล้ว ^^
5.จัดกิจกรรม แม้แต่ใบอวตารเช่าก็เป็นเงินบิลล่า ไห้คนแห่กันลงไปเซิฟอวตารซักหน่อย
>>
จัดซักครั้งเดียวเพื่อเรียกคนก็พอ ห้ามซื้อตุนด้วย
6.จัดไห้มีกิจกรรม "แบทเทิลทัวนาเม๊น1-1รับอาวุธแรร์99ประจำอาชีพ+16" ทุกเดือนไรงี้

หนูว่าแค่นี้อวตารก็จะน่าสนใจค้ะ แล้วน่าจะมีคนลงไปลองเล่นเยอะขึ้นและจะติดใจได้ง่ายด้วย เวลได้เร็วมาก จุมาเยอะก็ดรอปของง่ายด้วย การเริ่มต้นก็ไปได้ง่าย

lxl_Asavin_xlx

• Newbie
  • *
เสนอคับเปอ200 ดอป200 ดอป2ชึ้นยกเว้นแรรไอเทมน่าจะหาตังได้ไวขึ้นถ้าขยัน woon_yes woon_yes woon_yes  pkตลอด เชิพอวตาร
เชิพหน้าหนังสือเปอ300ไม่ต้องมากกว่าเขา
เชิพใต้พิภพเพิ่มดอปตามจุไม่ต้องมากกว่าเขา

ตามที่คุณ 4572 ได้เสนอมานะครับเพิ่ม*200 ดรอป200 ดรอป2ชิ้น pkตลอดไม่มีพัก15นาที จีเอ็มน่าจะลองทดสอบ1-2เดือน เผื่อคนจะได้กลับมาเล่นเซิฟอวตารเยอะๆ
ถ้าไม่ดีขึ้นก็ลองมาพิจารณาใหม่อีกทีครับ  woon_5555 woon_5555 woon_5555 อันนี้ก็แล้วแต่จีเอ็มจะพิจารณานะครับ  g#003 g#003 g#003

♥ creammy ♥

• **
  • แล้วฉันจะอยู่เพื่อ ใคร ♥
ย้ายไปเล่น อวตาล กันเถิด พี่น้อง คับ  woon_5555
g#028 หัวใจที่ไม่เคยเจ็บ คือ หัวใจที่ไม่เคยแคร์คัย g#028

jomjonkid37

• Newbie
  • *
ตรง ๆ นะครับว่า กูเวลไม่ได้ เกรียนเยอะ 
แนะนำ ควรมีระบบ เปิด/ปิด PK คร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

woon_bye woon_bye g#046

จะ รวม ยัง ไง   อวตารของโซล ขาย บิล ล่า พวก แมร่ง ก็ ซื้อ ของ เก็บ ไว รอ เซิฟ รวม ดิ แล้ว มัน ก็ เอา มา ขาย

มัน เป็น ไป ไม่ ได้ หลอก มัน โกง เกิน ไป จี   พิจารณา หน่อย

♥NeverSayGoodbye♥

• ♥Just maybe♥
  • Newbie
  • *
  • ♥You be long with me♥
ถ้ารวมแล้วพวกที่ ชื่อตัวละครเหมือนกันหละ 
มีชื่อซ้ำกัน  มันก็เป็นปัญหาอีก
จะเอาชื่อที่ซ้ำกันมาเพิ่มตัวอักษรอื่นเข้าไป มันก็คงจะ ดูไม่ดีเท่าไหร่หรอกนะค่ะ
เดียวก็มีปัญหาพวกเกรียนอีกอยู่แบบนี้เกรียนก็อปชื่อก็เยอะอยุ่แล้ว
ตัวละครหลัก เจอตัวละครหลัก ชื่อเหมือนกัน  PK กะ อวตาร ปัญหาอีก เดียวก็เป็นเรื่อง  จำผิดคน

แต่ถ้าไม่มีชื่อซ้ำกัน ปัญหาตรงนี้ก็คงไม่มี  แต่ถ้ามีซ้ำกัน ปัญหาเกิดแน่   
นี่ก็แค่ส่วนหนึ่งของปัญหาที่จะตามมา  {ในมุมมองของเรา}
[[บอกตรงๆ  ไม่อยากรวมค่ะ]]

SaKuRaKoo

• ♥ Cute
  • **
  • iFrozen mini โมบาย