GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ:เรื่องการรวมเซิร์ฟสวรรค์กับดาวดึงส์

sek2541

• Newbie
  • *

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ว่าแต่ ไม่ใช้ ชื่อ เซิฟ >> สวรรค์ชั้นดาวดึงส์ หรอ มันดูน่ารักกว่านะ ชื่อนี้น่าจะเรียกคนได้มากกว่าด้วย  woon_love woon_love

จีเขาก้อตั้งชื่อ เซิฟ สวรรค์ชั้นดาวดึงส์ นะ

โอเอะน่ารักอะ  g#005 g#005 g#005 g#005

woon_shock woon_shock woon_shock
น่ารักน่าหยิกจิง ๆ น่า อิอิอิอิ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
แล้วของในคลังละจะปรับให้แบบไหน

ในเมื่อสวรรค์ผมก็สร้างตัวไว้อยู่น่ะแต่ว่าชื่อซ้ำ แต่อยากให้ชื่อหลักอยู่ที่ดาวดึงมากกว่า
ส่วนเรื่องของระดับคลัง เซฟดาวผมอัพเกรดไว้บานตะไท แต่สรรไม่ได้อัพไร จะมีปัญหาไรหรือป่าว เสียดายของน่ะใช้โซลอัพน่ะ
แล้วพวกของในคลังดาว สรรค จะมารวมกันให้เกินหรือป่าว ถ้าของบางอย่างในคลังเราระดับมันเต็มอยู่แล้วหมายถึงอย่าง5000ชิ้นไรนี้จะบวกเพิ่มให้ด้วยป่าว

ตัวละครนี้จะไม่หายแน่น่ะถ้าเซฟดาวมีสี่ตัว สรรคสี่ตัว รวมกันแปดตัว ไม่หาย ไม่ต้องมานั่งลบตัวเพื่อให้ตัวอีกตัวโผล่น่ะ

สำคัญ ข้อมูลต้องมาครบจริงๆ น่ะ พวกสกิลการงาน ระดับที่อัพ ระดับของทักษะระดับสาม แล้วก็พวกผอบที่กินตะโก้ พวกทักษะเซตจุ เยอะน่ะ อย่าให้ขาดหายไปซักอย่างเชียว อารมณ์เสีย

แล้วเวลาเดือนเดียวแน่ใจหรือว่าจะแก้ไขปัญหาให้ได้ครบน่ะ ทดลองดึงข้อมูลไปรวมที่เซฟนรกไว้ก่อนดีไหมว่าไม่มีไรขาดกบกพร่องจริงๆ ค่อยลงมือ อย่ามารอรับแจ้งที่หลังเลยเดี๋ยวจะรอนาน เป็นห่วงทีมงานเดี๋ยวงานจะจม

ที่สำคัญตรงกับวันเกิดผมเลยขอของขวัญด้วยสิ อิอิ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
อีกประเด็นครับ แล้วถ้าไอดีแรกผมวุ้นสรรค มีชื่อ ตรงกับ ไอดีที่สองวุ้นดาวดึง ซึ่ง ผมตั้งไว้ตรงกันแน่ ๆ ชื่อผมจะเพี้ยนไหมครับเซฟดาว แล้วงี้ถ้าชื่อเซฟดาวผมมันไปตรงกับชื่อวุ้นสวรรค ผมก็ต้องยอมให้ตัวเลขบังหน้างี้หรอ หรือว่าสามารถตั้งเป็นชื่ออื่น ๆ ได้ล่ะ แต่อยากได้ชื่อเดิมอ่ะทำไงดี ทำไมให้สวรรคก่อนล่ะเซ็งเลย
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

ก้อไม่รู้สิน่ะ

• Jr. Member
  • **

3.ทีมงานจะเปิดระบบสกิลพิเศษให้ โดยรูปแบบของสกิลจะเป็นสกิลเปิด-ปิด สามารถกดใช้เพื่อให้ได้รับ EXP พิเศษ 300% ได้ โดยจะจำกัดการตีมอนสเตอร์จำนวน 10,000 ตัว หลังจากนั้นผลของสกิลก็จะหมดไป โดยผลของสกิลนี้จะทำการรีเซ็ตให้ใหม่ ทุกๆวันจันทร์ เวลา 06.00 น. ซึ่งหากผลของสกิลดังกล่าวหมดระหว่างสัปดาห์ ผู้เล่นสามารถใช้ ยา EXP Boost 300% ได้เพื่อทำการรีเซ็ตผลของสกิลให้กลับมาใช้ได้เหมือนเดิม

- สรุปคือ EXP 300% เฉพาะม่อน 10,000 ตัวที่ตีในรอบ1สัปดาห์ ใช่ไหม ถ้าใช่อยากให้มีการนับยอดคงเหลือด้วยจะได้กะถูก ใครจะไปนั่งนับ 10,000 ตัว
- EXP จะมีเรื่อยๆหรือสิ้นสุดวันไหน
- ยา  EXP Boost 300%  ต้องซื้อเงินโซลใช่ไหม

สร้างตัวเซิฟสวรรค์ไว้ ชื่อเดียวกับ เซิฟดาว แต่ไม่ได้เวลเลย แล้วถ้าเราลบตัวที่เซิฟสวรรค์นั้นไป แล้วตัวละครที่มาจากเซิฟดาวจะมีตัวเลขนำหน้าอยู่ไหมครับ  woon_huh woon_huh woon_huh

pattawarow

• Newbie
  • *
การนับม่อน นับยังไงครับ
สมมุติ เบลดตวัดดาบทำลาย ม่อนตาย 15 ตัว แต่ได้เปอร์จากระบบแค่ 10 ตัว
ถามว่า ระบบนับ 10 ตัว หรือนับ 15 ตัวครับ

ไม่เข้าจัย

• Jr. Member
  • **
น่าเอา อวตารรวม PK นะ ผมเข้าไปเห็นอวตาร ตลาดนั่งคุยกันอยู่ 8-9คน เค้าคงเหงา - - g#002

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
ถ้าผมเดา คงนับจากจำนวนเปอ/ครั้งที่ขึ้นมากกว่า ไม่ใช่ว่านั่งดูดแบบได้เปอโดยไม่ตีมอนแล้วจะได้*300 ยาวๆหรอก

poonnisa

• Newbie
  • *
จียังไม่ตอบเรื่อง ไอดี ชื่อซ้ำกันเลย ว่าการแจ้งเรื่องยุ่งยากไหม  woon_o_o

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
ถ้าผมเดา คงนับจากจำนวนเปอ/ครั้งที่ขึ้นมากกว่า ไม่ใช่ว่านั่งดูดแบบได้เปอโดยไม่ตีมอนแล้วจะได้*300 ยาวๆหรอก

ชี้แจงให้ใหม่ครับ 

สมมติ A ตี  มีโควต้า 10,000 ตัว  B นั่งดูด มีโควต้า 10,000 ตัว

เวลา A ตีมอนตาย จะเหลือโควต้า 9,999 ตัว และ B ก็จะเหลอื 9,999 ตัวเช่นกัน