GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หน้าไม้3หัวมันบัคไหมจากสูตรคำนวณเรื่องแรงโป๊ะจากบอร์แหวนออร่าvsเครื่องรางโบราณ

Directorr

• Full Member
ของ pk อาจ ใหม่ รอดู ของ สวรรค์บ้างคับ (หน้าไม้ออฟ เดียวกัน สองจอ หรือไม่ เชื่อใจกันไม่ถามคับ)
รอดูของสวรรค์บ้างคับ ผมว่าอาจเป็นที่สวรรค์ ที่เดียว pk อาจจะไม่ก็ได้คับ

ถ้าคุณมีรูปที่มันเท่ากัน ผมก็ขอดูหน่อยนะครับ(จริงๆก็เชื่อแหละว่าของคุณเท่ากัน)

แต่ถ้า หน้าไม้ที่ผม อุส่ารีอาชีพจากแอสมาเล่นเทรเพราะ ต้องการใส่มัน   โดนปรับให้อ่อนลง

ผมคงเสียความรู้สึกมากๆอ่ะครับ

เพราะผมเห็นว่าหน้าไม้นี้มี คนใช้มานานมาก หลายเดือน อาจจะเกือบปีแล้ว

ทำไมไม่เห็นมีคนออกมาบ่น ผมก็เลยซื้อมาใช้บ้างเพราะคิดว่ามันเสถียรแล้ว
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ของ pk อาจ ใหม่ รอดู ของ สวรรค์บ้างคับ (หน้าไม้ออฟ เดียวกัน สองจอ หรือไม่ เชื่อใจกันไม่ถามคับ)
รอดูของสวรรค์บ้างคับ ผมว่าอาจเป็นที่สวรรค์ ที่เดียว pk อาจจะไม่ก็ได้คับ

ถ้าคุณมีรูปที่มันเท่ากัน ผมก็ขอดูหน่อยนะครับ(จริงๆก็เชื่อแหละว่าของคุณเท่ากัน)

แต่ถ้า หน้าไม้ที่ผม อุส่ารีอาชีพจากแอสมาเล่นเทรเพราะ ต้องการใส่มัน   โดนปรับให้อ่อนลง

เพราะผมเห็นว่าหน้าไม้นี้มี คนใช้มานานมาก หลายเดือน อาจจะเกือบปีแล้ว

ทำไมไม่เห็นมีคนออกมาบ่น ผมก็เลยซื้อมาใช้บ้างเพราะคิดว่ามันเสถียรแล้ว

สเถียรหรือโกงกว่าชาวบ้านครับ  g#024 g#024

pop_999

รูปแรก เปิดยิง 3ดอกนะครับ   ดูที่บัฟ "?" ได้

รูปต่อไป ยิงทีละดอกนะครับ

หรือว่าตัวผมบัคครับ ?

แล้วที่ว่า มันลดไม่ถึง 40 % เพราะผมว่า พวก บทเพลงสรรเสริญ และบัฟจากฮึดสู้พวกนี้ อาจจะไม่นำมาหักลบครับ

ของ pk อาจไม่ รอดู ของ สวรรค์บ้างคับ (หน้าไม้ออฟ เดียวกัน สองจอ หรือไม่ เชื่อใจกันไม่ถามคับ)
รอดูของสวรรค์บ้างคับ ผมว่าอาจเป็นที่สวรรค์ ที่เดียว pk อาจจะไม่ก็ได้คับ  อาวุธหน้าไม้มันแกว่งเยอะคับ รอดูทีมงานเค้าเฉลยดีกว่าคับ พวกเราอย่าทะเลาะกันเองเลยคับ ดีที่สุด
  รอดูจากทีมงานดีกว่าคับ ฟันธง  ถ้ามันไม่บัค ตามที่คุณบอกก็ไม่เห็นต้องกลัวเลย ถ้ามันจะโดนปรับให้อ่อนลง เพราะถ้ามันบัค จริงเค้าก็แค่ปรับให้ตรงกันคำอธิบาย  g#033

pop_999

สเถียรหรือโกงกว่าชาวบ้านครับ  g#024 g#024

หน้าไม้มันยิงแกว่งคับ ถ้าจะถ่ายรูปคงไม่ชัด ให้ทีมงานทำให้เราดูดีกว่าคับ ตาม กระทู้ที่จีเอ็ม แวะเข้ามาเค้ารับปากแล้วว่าจะเอาคำตอบมาให้เราดูกัน  แต่ที่เค้าใช้กันมานานแล้วไม่มีคนมาบ่น ก็ไม่รู้นะคับ แต่ตอนนี้มีแล้วไงคับ ผมเอง คนช่างสงสัย
อย่าโกรธกันนะคับ ถ้าเกิดมันบัคจริง ทีมงานเค้าก็แค่ปรับให้มันตรงตามคำอธิบาย ไม่ได้ปรับให้ เปลี่ยนแปลงความสามารถอะไรแต่ก็แค่ ให้ตรงกับคำอธิบายและความเป็นจริง (แสดงว่า พวกที่ใช้อยู่เองก็เริ่มคิดกันบ้างแล้วมันอาจจะบัค  g#006 )

อาวุธ 99 อาชีพอื่นๆ กากกว่าหน้าไม้ 99 อีก เช่น ดาบใหญ่ 99 หอก 99  ไม่น่าประทับใจเลย หนักกว่าหน้าไม้เยอะ
หอกบ้าอะไร ใช้ 3 วิ ดีเลย์นาที นึง

Directorr

โกงตรงไหนครับ

ใช่ครับว่ามันยิงแรงมากๆ

แต่อาชีพเทรอ่ะ

โกยแน่บ พลังโจมตีก็ลดนะครับ

ไม่มีสกิลที่ลงใส่ผู้เล่นแล้วหลักแสนนะครับ เป็นสกิลหมู่อีก

ไม่มีอาวุธที่เพิ่มเลือดถึง 30% พอๆกับ สาสน์แห่งชัยชนะ  แล้วยังเพื่อนต้านทานอีก 20  รวมกับเกราะเวทย์ไปอีก นะครับ (ไม่อยากคิดว่า 99จะมหาเทพขนาดไหน)

ไม่มีอาวุธที่ หลบการโจมตีกายภาพได้95 % นะครับ  ไม่มีสกิลลดเกราะหรือกันเวทย์ศัตรูนะครับ  ไม่มีสกิลที่ทอนดาเมจได้35% เพิ่มต้านทานอีก 50% แล้วสลายบัฟไม่ได้นะครับ

ไม่มีสกิลสำหรับอมตะ 30วินะครับ  ไม่มีดูด 30k+ นะครับ

เทรอาจจะเก่งกว่าชาป หรือพระ  แต่เทรไม่ได้เก่งที่สุดนะครับ

เทรเป็นสายเรนเจอร์  ซึ่งอาจจะเก่งกว่า  สายแคสเตอร์ก็จริง  (วิ วอลอค  พระ  ที่ของ FullOption)

แต่เทรก็แพ้สายไฟเตอร์ทั้งหลาย ที่ของ Full เหมือนกันนะครับ

เทรจะสู้เบลดยังไงครับ ? ขอของโหด มีครบ+step ดีนะ

-เบลดดาบคู่/3ดาบ  มีสวน  แค่คิดจะโจมตี ก็ผิดแล้วครับ ทำไรไม่ได้เลย ยิงไปยังไงก็สวน

-เบลดดาบใหญ่ ดาบใหญ่ 84 ยิงแล้วติดอัมพาต แย่กว่าเก่าอีกครับ

ขนาด ดาบเล็ก ใหญ่ 99 ยังไม่ประกวดนะครับ  ดาบเดิมๆก็ชนะสบายๆแล้ว

เทรจะสู้พาลายังไงครับ ? ขอของโหด มีครบ+step ดีนะ

ไม่นับผอบนะ เพราะพาลาก็ผอบได้ แล้วผอบตายง่ายด้วย

พาลาที่ดูดมาแรงๆ แค่ 10k นี่ก็ใช้เวลาทำไม่กี่นาทีแล้ว

ปลดผนึก ใส่ค้อน99 มา อัตราโป๊ะ 50% +มีผลศรัทธา จะเอาไรไปยิงเข้าครับ

ถึงยิงเข้าก็มีเกราะคุ้มกายระเบิด  พรางหนีก็มีเกราะสัจธรรมมองเห็น

ใส่ค้อนก็โดดมึน 5วิ ไม่คิดต้านทาน    แพ้ทุกกระบวนท่าอ่ะครับ

ยังไม่นับหอก99ใหม่ หยุด3วิอีกนะครับ

เทรจะสู้เบอยืนยังไงหรอครับ ? เอาของถึงจริงๆนะ ไม่สานเลือด 70-80k พวกนี้

หน้าไม้ 99  ยังไม่ชนะเลยครับ พี่แก เนตร+คำราม + หลั่ง 

ไม่ว่าจะดาบหรือค้อน หรือต่อให้ตะโกนระดับ20 ก็โดนหมดแหละครับ ตายเลยด้วย  ต่อให้มีหยุดเวลา ถ้าไม่ใช่หน้าไม้ 99 จะยิงตายหรอ ?

ถ้าเทรไม่มี หยุดเวลา กับเบอไม่มียืน ด้วยกัน   เทรก็เจอคอมโบเดิมร่วงอยู่ดีแหละครับ

นี่ขนาดความสามารถยังไม่เข้า ดาบใหญ่99 กับ  ขวานใหญ่99  ก็ไม่สู้อยู่แล้วครับ

แพ้ไฟเตอร์ แต่ชนะ แคสเตอร์ มันก็คอนเซป เกมนี้ ของสายเรนเจอร์อยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ ?

แล้วไฟเตอร์ ก็ชนะเรน แต่แพ้ แคสเตอร์ (แต่พระกับวอ นี่ ดูเหมือนจะไม่แพ้สักเท่าไร)

ส่วนแคสเตอร์   มันจะมีแคสเตอร์อยู่ อาชีพนึงแหละครับ ที่ไม่ค่อยแพ้อะไรเลย เจออะไรมีทางแก้ได้หมด  เลือดก็เยอะ ทอนดาเมจก็เยอะ

ในแบทถ้าไม่กดยาให้เต็มสูบ  สายเรนเจอร์ที่ อาชีพนี้ควรจะแพ้   แต่กลับศรเวทย์ทีเดียวตายเกือบหมดทั้ง แอส เทร ชาป(เน้นว่าไม่กดอาหารเพิ่ม)

ทั้งหมดนี้ผมเน้นว่า ของสุดยอด ฝีมือสุดยอดมาสู้กันนะครับ

ถ้าผมพูดผิดตรงไหน ก็ช่วยแย้งพร้อมเหตุผล หรือยกตัวอย่างประกอบก็ได้ครับ ผมจะได้มองอะไรใหม่ๆ หรือได้ความรู้แนวทางเล่นใหม่ๆบ้าง

สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

[N]z.

• M-LEG..!?
เหอะๆผมไมไ่ด้บอกเอาไปสู้กันสักหน่อย ถ้าสู้ก้อนะ คุณแพ้ แพ้ที่อะไร แพ้ที่เสตป ของ สกิล หรือแพ้ที่อาวุธกันละครับ

แน่นอนถ้าพวกอาชีพที่คุณกล่าวถึงไม่มีสกิล ที่ช่วยป้องกันตัวเองก้อคงไม่เหลือหรอกครับ ตอนนี้ที่สู้กะหน้าไม้99ได้อย่างสูสี

กลับเป็นดาบมารสายฟ้าแทนที่จะเป็นดาบแรร์99หรืออาวุธแรร์99อันอื่น  g#011 g#011

g#030 g#030

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
ไปลองมาละ จะบอกวิธีคิดให้ละกัน ตามนี้

ขณะไม่เปิดสกิลยิง 3 ที
สูตรพลังโจมตีตอนโป้ะ = พลังโจมตีในหน้าสเตตัส + (สกิลเพิ่มอัตราโจมตี+ความแรงโป้ะ)%

หมายเหตุ สกิลชำนาญธนู ไม่ถือเป็นสกิลเพิ่มอัตราโจมตี เพราะได้เพิ่มพลังโจมตีในหน้าสเตตัสไปแล้ว

ตัวอย่างเช่น พลังโจมตีในหน้าสเตตัส 936 - 1258 ความแรงโป้ะ 146% (เอาแบบไม่มีสกิลเพิ่มอัตรานะ จะได้คิดง่ายๆหน่อย)

เวลาโป้ะปกติ (ไม่กดสกิล) จะแรง 936+(0+146)% ~ 1258+(0+146)% = 2302 ~ 3094

ถ้ากดสกิล ความแรงขณะโป้ะจะเปลี่ยนเป็น 936+(-60+146)% ~ 1258+(-60+146)% = 1740 ~ 2339

เนื่องจาก ผลของสกิล ยิงกระจุย ถือเป็นสกิลเพิ่ม/ลด อัตราโจมตีอย่างนึง (เพราะมันไม่ได้เปลี่ยนพลังโจมตีในหน้าสเตตัส)

ตรงไม่ตรงบอกด้วย  g#025

Directorr

เหอะๆผมไมไ่ด้บอกเอาไปสู้กันสักหน่อย ถ้าสู้ก้อนะ คุณแพ้ แพ้ที่อะไร แพ้ที่เสตป ของ สกิล หรือแพ้ที่อาวุธกันละครับ

แน่นอนถ้าพวกอาชีพที่คุณกล่าวถึงไม่มีสกิล ที่ช่วยป้องกันตัวเองก้อคงไม่เหลือหรอกครับ ตอนนี้ที่สู้กะหน้าไม้99ได้อย่างสูสี

กลับเป็นดาบมารสายฟ้าแทนที่จะเป็นดาบแรร์99หรืออาวุธแรร์99อันอื่น  g#011 g#011

g#030 g#030

แล้วเทรที่สกิลไม่ดี  มันผิดหรอครับที่จะทำอาวุธให้ดีๆ

เทรหน้าไม้ตอนสู้กันมีสกิลไรบ้างครับ ?

เล็งขา เล็งแขน  เชีย ก้าวพริบ  หยุดเวลา ตะโกน  ศรอัศนีบาต พราง

ถ้าเจออ้อมกอด หรือ ยาครอบจัก จะเหลือแค่

เชีย ก้าวพริบ  หยุดเวลา ตะโกน พราง

ถ้ามีบทเพลงสรร หรือเทียนไข หรือเกราะสัจธรรม  ก็เหลือ

เชีย ก้าวพริบ หยุดเวลา ตะโกน

ถ้าเบอมาเนตร หรือชาปยิง หรือเจอแอสโป๊ะ หรือวิ , วอ มาสกิลใส่  ตะโกนก็ไม่มีผลแล้วครับ เหลือ

เชีย ก้าวพริบ หยุดเวลา ?  3อันนี้ ?

ถ้าเจอสายเวทย์ ก้าวพริบก็หลบศรเวทย์ หรือพสุธาทะลายไม่ได้หรอกนะครับ

ถ้าสกิลไม่ดี แล้วมันผิดหรอครับ ?  ที่จะทำให้อาวุธมันดี 

เด๋วอีกหน่อยหยุดเวลาก็ปรับแล้วครับ ตายรอบ 2 ก็หยุดหาย

แต่บางอาชีพ สกิลก็ดีมาก อยู่แล้ว  กลับ ทำให้อาวุธดีขึ้นไปอีก (เพิ่มเลือด เพิ่มต้านทาน)

คุณบอก หน้าไม้99 โกง    ผมว่ามันก็แค่ทำให้เทรเก่งกว่าเดิมขึ้นมามาก  เก่งกว่าหน้าไม้อื่นๆ

ใส่แล้วดูเก่งขึ้นเยอะ  แต่ก็พูดตรงๆ ว่า ยังสูสี กับวิในแบทเลย ซึ่งควรจะชนะหรือเปล่า ?

วิใส่ ไม้84  เกราะเวทย์  + เสื้อคลุมเจ้าพิพบ(มั้ง ที่มันเพิ่ม กันมึน30% อ่ะ) = ห้ามเดินกับ กันมึน  105%

เหลือสกิลเชียร์  กับหยุดเวลาให้ผมใช้แค่ 2 อย่าง   แต่พอหยุดไป ก็ เล่นยากละ

เจอวิสายดินน้ำ มือไวๆนะครับ (เน้นว่าเก่งๆ)  เทรผม ชุดแดง+อาหารพรุน3อัน เลือด 15k กว่าๆเกือบๆ 16k

วิเขา ศรเวทย์ + หอกวารี  ร่วงอ่ะครับ เบค่อน 3อัน   จะชนะก็ต่อเมื่อ สกิล เขาดีเลย์ อย่างใดอย่างนึง

แล้วข้อจำกัดของ SV  PK นะครับ ตายแล้วโดนชุบครั้งนึง คุณจะใส่หน้าไม้ 99 ต่อไม่ได้เลยนะครับ ต้องไปเวลแล้วค่อยมาใส่ใหม่

จึงเป็นที่มาของเทรสายตุ๊ด ที่ไม่อยากกดลองของ อย่างผม

~๐ Ryan ๐~

ไปลองมาละ จะบอกวิธีคิดให้ละกัน ตามนี้

ขณะไม่เปิดสกิลยิง 3 ที
สูตรพลังโจมตีตอนโป้ะ = พลังโจมตีในหน้าสเตตัส + (สกิลเพิ่มอัตราโจมตี+ความแรงโป้ะ)%

หมายเหตุ สกิลชำนาญธนู ไม่ถือเป็นสกิลเพิ่มอัตราโจมตี เพราะได้เพิ่มพลังโจมตีในหน้าสเตตัสไปแล้ว

ตัวอย่างเช่น พลังโจมตีในหน้าสเตตัส 936 - 1258 ความแรงโป้ะ 146% (เอาแบบไม่มีสกิลเพิ่มอัตรานะ จะได้คิดง่ายๆหน่อย)

เวลาโป้ะปกติ (ไม่กดสกิล) จะแรง 936+(0+146)% ~ 1258+(0+146)% = 2302 ~ 3094

ถ้ากดสกิล ความแรงขณะโป้ะจะเปลี่ยนเป็น 936+(-60+146)% ~ 1258+(-60+146)% = 1740 ~ 2339

เนื่องจาก ผลของสกิล ยิงกระจุย ถือเป็นสกิลเพิ่ม/ลด อัตราโจมตีอย่างนึง (เพราะมันไม่ได้เปลี่ยนพลังโจมตีในหน้าสเตตัส)

ตรงไม่ตรงบอกด้วย  g#025
อันนี้คือแบบไม่มีบัฟ ไม่มีผอบ ไม่ได้ออฟ ใช่ไหมครับ ลองเทียบกับหน้าไม้ 89 และ 84 ให้ดูด้วยครับ ถ้ามีเวลา อยากรู้ว่าอันที่ลดการโจมตีเหลือ40% กับหน้าไม้สลายเวทที่เพิ่มความแรงโป๊ะ50% มันจะต่างกันแค่ไหน ขอบคุณครับ

[N]z.

• M-LEG..!?

g#030 g#030

แล้วเทรที่สกิลไม่ดี  มันผิดหรอครับที่จะทำอาวุธให้ดีๆ

เทรหน้าไม้ตอนสู้กันมีสกิลไรบ้างครับ ?

เล็งขา เล็งแขน  เชีย ก้าวพริบ  หยุดเวลา ตะโกน  ศรอัศนีบาต พราง

ถ้าเจออ้อมกอด หรือ ยาครอบจัก จะเหลือแค่

เชีย ก้าวพริบ  หยุดเวลา ตะโกน พราง

ถ้ามีบทเพลงสรร หรือเทียนไข หรือเกราะสัจธรรม  ก็เหลือ

เชีย ก้าวพริบ หยุดเวลา ตะโกน

ถ้าเบอมาเนตร หรือชาปยิง หรือเจอแอสโป๊ะ หรือวิ , วอ มาสกิลใส่  ตะโกนก็ไม่มีผลแล้วครับ เหลือ

เชีย ก้าวพริบ หยุดเวลา ?  3อันนี้ ?

ถ้าเจอสายเวทย์ ก้าวพริบก็หลบศรเวทย์ หรือพสุธาทะลายไม่ได้หรอกนะครับ

ถ้าสกิลไม่ดี แล้วมันผิดหรอครับ ?  ที่จะทำให้อาวุธมันดี 

เด๋วอีกหน่อยหยุดเวลาก็ปรับแล้วครับ ตายรอบ 2 ก็หยุดหาย

แต่บางอาชีพ สกิลก็ดีมาก อยู่แล้ว  กลับ ทำให้อาวุธดีขึ้นไปอีก (เพิ่มเลือด เพิ่มต้านทาน)

คุณบอก หน้าไม้99 โกง    ผมว่ามันก็แค่ทำให้เทรเก่งกว่าเดิมขึ้นมามาก  เก่งกว่าหน้าไม้อื่นๆ

ใส่แล้วดูเก่งขึ้นเยอะ  แต่ก็พูดตรงๆ ว่า ยังสูสี กับวิในแบทเลย ซึ่งควรจะชนะหรือเปล่า ?

วิใส่ ไม้84  เกราะเวทย์  + เสื้อคลุมเจ้าพิพบ(มั้ง ที่มันเพิ่ม กันมึน30% อ่ะ) = ห้ามเดินกับ กันมึน  105%

เหลือสกิลเชียร์  กับหยุดเวลาให้ผมใช้แค่ 2 อย่าง   แต่พอหยุดไป ก็ เล่นยากละ

เจอวิสายดินน้ำ มือไวๆนะครับ (เน้นว่าเก่งๆ)  เทรผม ชุดแดง+อาหารพรุน3อัน เลือด 15k กว่าๆเกือบๆ 16k

วิเขา ศรเวทย์ + หอกวารี  ร่วงอ่ะครับ เบค่อน 3อัน   จะชนะก็ต่อเมื่อ สกิล เขาดีเลย์ อย่างใดอย่างนึง

แล้วข้อจำกัดของ SV  PK นะครับ ตายแล้วโดนชุบครั้งนึง คุณจะใส่หน้าไม้ 99 ต่อไม่ได้เลยนะครับ ต้องไปเวลแล้วค่อยมาใส่ใหม่

จึงเป็นที่มาของเทรสายตุ๊ด ที่ไม่อยากกดลองของ อย่างผม

อันนั้นเปนวิธีต่อสู้ของแต่ละอาชีพครับแต่ผมพูดถึงเรื่องอาวุธว่ามันไม่เท่าเทียมกัน

แต่พูดไปคงไม่เปิดใจรับอะไรหรอกมั้งครับเพราะมองแต่ในมุมแคบๆ

พูดมีสกิลโจมตีบัพมีแค่นั้นแล้วคอนเซปเทรมันสายบูีไหมละครับมันสายล่าสมบัติมีสกิลจู่โจมไม่เท่าพวกสายบู๊หรอกครับ

G#007 G#007

Directorr

อันนั้นเปนวิธีต่อสู้ของแต่ละอาชีพครับแต่ผมพูดถึงเรื่องอาวุธว่ามันไม่เท่าเทียมกัน

แต่พูดไปคงไม่เปิดใจรับอะไรหรอกมั้งครับเพราะมองแต่ในมุมแคบๆ

พูดมีสกิลโจมตีบัพมีแค่นั้นแล้วคอนเซปเทรมันสายบูีไหมละครับมันสายล่าสมบัติมีสกิลจู่โจมไม่เท่าพวกสายบู๊หรอกครับ

G#007 G#007

ถ้าสกิลมันเหลื่อมล้ำกัน  แล้วการที่จะให้อาวุธ มันดีกว่ากันนี่ผิดใช่มั้ยครับ?  เรียกว่าโกงใช้มั้ยครับ ?

คุณใช้คำว่าโกง  แปลว่าเทรนั้นไร้เทียมทาน ไร้ผู้ต่อต้านเลยใช่ไหมครับ ?

หน้าไม้99 สูสีกับ ไม้เท้า84   นี่โกงแล้วใช่ไหมครับ ?

หน้าไม้99 แพ้ดาบใหญ่ 84 นี่โกงแล้วใช่ไหมครับ ?

หน้าไม้99  แพ้ค้อนอะไรก็ได้ 50+ นี่โกงแล้วใช่ไหมครับ ?

หน้าไม้99  แพ้ดาบคู่อะไรก็ได้เวล 70+  นี่โกงแล้วใช่ไหมครับ ?

หน้าไม้99  แพ้ขวานใหญ่เล็กเพชรออฟโชคเยอะๆ นี่โกงแล้วใช่ไหมครับ ?

ใครกันแน่ครับ ที่มองมุมแคบ คุณไม่ได้พิจารณาถึงเหตุผลเลย คุณก็ตราหน้ามันว่าโกงเพราะมันยิงแรง

คุณลองไปหาพระจุ6มีของดีๆหน่อย เล่นเก่งๆหน่อย ลัค 99 อ่ะครับ  ให้ใส่ค้อนประกายพรึก ออฟ ซักเสนาขึ้นไป  ใส่โล่ดีๆหน่อย C3 เต็มหมด

ถ้าพระกดเบคอน  แล้วยืนฟูเรื่อยๆ คุณยิงไม่ตายหรอกครับ

pop_999

g#030 g#030

เห็นด้วย อะ เราแค่มาคุยกันว่ามันบัคไหม ทำไม กดยิงกระจุยแล้ว ความแรงโป๊ะมันไม่ลด แล้วทีมงานอสุรา ถ้าบอกว่าไม่บัค
เค้าใช้สูตรคณิตตัวไหนมาคิด ในเมื่อ ตัว ฐาน  ความแรงมันลด เหลือ 40 เปอร์ แล้ว พลังโจมตีมันลดลง แต่ไม ความแรงโป๊ะ มัน
ถึงไม่ลดลงอะ  แค่นี้เอง ที่ตั้งใจ ตั้งกระทู้ แล้วต้องการคำตอบ จริงๆ คับ  g#014

Directorr

g#030 g#030

เห็นด้วย อะ เราแค่มาคุยกันว่ามันบัคไหม ทำไม กดยิงกระจุยแล้ว ความแรงโป๊ะมันไม่ลด แล้วทีมงานอสุรา ถ้าบอกว่าไม่บัค
เค้าใช้สูตรคณิตตัวไหนมาคิด ในเมื่อ ตัว ฐาน  ความแรงมันลด เหลือ 40 เปอร์ แล้ว พลังโจมตีมันลดลง แต่ไม ความแรงโป๊ะ มัน
ถึงไม่ลดลงอะ  แค่นี้เอง ที่ตั้งใจ ตั้งกระทู้ แล้วต้องการคำตอบ จริงๆ คับ  g#014

ผมก็ไม่ได้พากพิงถึงคุณเลย แต่ ไม่เข้าใจว่าทำไมคนที่ไม่รู้อะไรจริงๆ ถึงมาบอกว่าหน้าไม้นี้โกง

ผมไม่ได้ขึ้น ที่คุณ มาบอกว่ามันเท่ากัน เพราะผมไม่รู้ว่าเกิดขึ้นได้ยังไง

ก็สนับสนุนให้จีเอมตรวจสอบ ถ้าบัค ก็แก้ไปอย่างที่มันควรจะเป็น  แต่ที่บอกว่า

เพราะทุกวันนี้มันก็ไม่ได้เทพมากมายอะไร จนถึงกับต้องปรับ

ถ้าปรับแล้วมันห่วย ก็อยากได้ยารีอาชีพ   เพราะผมไม่ได้เล่นเพราะใจรัก

ผมเล่นเพราะมันสนุกเมิ่อปรับจนหมดสนุก ก็คงต้องไปหาความสนุกใหม่ๆ

แต่ผมงง ที่มีคนมาบอกว่ามัน"โกง" ทั้งๆ ที่แพ้อาวุธตั้งหลายอย่าง

(ถึงความสามารถมันดีมาก แต่พอไปสู้อาชีพอื่นที่ใส่อาวุธด้อยกว่าราคาถูกกว่าแล้วก็ยังไม่ชนะเหมือนเดิม)