GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปัญหาเซิฟเวอร์PK ไม่เสทียนพอ!

โพลล์

ทักษะ:พลังแห่งความหลั่ง  ควรที่จะปรับเห็นด้วยหรือไม่

เห็นด้วย
ไม่เห็นด้วย

Maid

• Jr. Member
  • **
เอาทักษะเตรียมความพร้อมออกไปเลยดีกว่ามั้ย?? เหมือนจะโกงกับทุกอาชีพ

-ll-x_Monkey.z_x-ll-

• Newbie
  • *
เอาทักษะเตรียมความพร้อมออกไปเลยดีกว่ามั้ย?? เหมือนจะโกงกับทุกอาชีพ
ผมว่าแค่ทำให้เตรียมได้แต่ตัวเองก็คงจะพอและครับ

Crossζy

• Full Member
ผมว่าแค่ทำให้เตรียมได้แต่ตัวเองก็คงจะพอและครับ
อันนี้ง่ายสุดละ g#017

ถุ๊ยยยซ์์์.

• นุ้งฝอย.
  • « ถ ถ ถ.

ถ้าเอาเตรียมออกนะ  ปรับเซนไปอีกนะ  เซนคงไม่มีคนเล่นอ่ะ

แค่ของเซนตอนนี้ก้อแทบจะแจกกฟรี  ของเบอ เทร แอส แพงไปไหน  g#014 g#014 g#014
〝เพราะมีหัวใจ.... ข้าจึงปรารถนาทุกสิ่งที่เป็นเจ้า〞

Red Division

• **
  • Car Music
ผมว่าน่าจะปรับให้เซนเตรียมได้เฉพาะคนที่เปิดpkด้วยกันเท่านั้น[ถ้าเซนปิดpkเตรียมได้เฉพาะคนปิดpkด้วยกันเท่านั้น] เเบบนี้น่าจะดีกว่าไหม

ป.ล   ผิดพลาดยังไงก็ขอโทษด้วยคับ woon_bye   woon_bye

เห็นด้วยครับ  g#031

ถูกครับปัญหาไม่อยู่ที่อาชีพเบอ แต่อยู่ที่สกิลเตียมความพร้องของเซนฯต่างหากครับ
ถ้าเอาออกไปพวกเอาเซนฯที่สร้างมาช่วยมาฝึกc3 ลำบากแน่
แต่เพื่อความสมดุลนะครับ เซนฯ เตรียมความพร้อม ถ้าเซนปิดpkเตรียมได้เฉพาะคนปิดpkด้วยกันเท่านั้น

กดLikeตัวโตๆ

LIKE ตัวโตๆ กว่า

+1000000 g#006
แล้วพระปิดพีเคกายได้เฉพาะคนปิดเคพี #038 #038 #038ทำก็ต้องทำให้ทุกอาชีพนะจ้ะไม่ลำเอียง กล้าพอมั้ย

kiezz

• Newbie
  • *
ที่ ผมอ่านๆ มากก็ ส่วนใหญ่ เจอเบอระบิด แล้วทำอะไรไม่ถูก

ตอนแรกผมก็เบื่อเหมื่อนกันแระคับ เจอเบอระเบิด 24

ผมไม่รู้นะคับ ว่าคุณเจอเบอที่ไหน อ่าถ้าคุณเวลอยู่แล้วมันมาเกรียน ผมก็เหนใจคุณก็ พักเวลก่อนก้ได้ หรือไม่ก็ลงดันเวล ถ้าคุณรีบจุ  ส่วนถ้าคุณ ตั้งใจออกไปเกรียนหน้าเมืองเจอ เบอ 24 ชม. อยู่ที่ความคิดคุณอ่าคับว่าจะบวกดีหรืออยู่ในวุ้นดูเค้าด่ากัน ทุกอาชีพมัน ก็มีความต่างกันอ่าคับ เดียวแก้ระเบิดเบอ ให้เซนสลายได้ เดียวสักพักก็ เซนสลายแบบนู้นแบบนี้ ผมวิ่งโขน เซนมาสลาย กายหาย ผมยังไม่พูดอะไรเลย

ผมบอกเพราะผมก็เจอคับ ไม่ได้เล่นเบอด้วย เอาเวลาให้ทีมงานไปแก้ พวกคนที่โดนหลอก ในตลาดทุกวันๆ ดีกว่าคับ
ขอบคุนคับที่อ่าน

JN™

• Thunder Hammer
  • **
  • สักกำบ๋อ?
ปัญหา อยู่ทีเบอ อยู่ดีล่ะครับ 

สกิล เตรียมของเซนนี่ ใช่กับอาชีพอื่นๆไม่มีปัญหาไรมากมาย มีอาชีพเดียวที่ ที่ใช่แล้วเป็นช่องโว่ คือ เบอร์เซอร์เกอร์แหละครับ

ปัญหานี่ ส่วนใหญ่ เป็นเฉพาะ เซิฟเวอร์ PK เราอยู่ที่เดียว ที่อื่น ในเซิฟเวอร์ต่างๆ มันไม่เกรียนหรอก

มันมี คำว่า เปิดPK กับ ปิด PK กลั้นเอาไว้ มันจึงมองว่า เบอร์เซอร์เกอร์ มันโกงไป

•CHamp•

• **
  • SweetMine
ไม่นะผม ว่าปัญหา มันอยู่ที่ทหาร เตรียมความพร้อม ถ้าไม่มีทหารเตรียม ความพร้อม จะมีเบอระเบิดไม รองเอาก็อบเงาตีทหารเตรียม สิ เบอ ระเบิดทำไรได้  ถ้าไม่มีทหารเตรียมยังไง      เบอระเบิดก็ทำไรไม่ได้อยู่ดี อันนี้เป็นความจริงเพราะปัญหาตอนนี้ทั้งหมดมันอยู่ที่ทหารปิดพีเคและสกิวเตรียมความพร้อม

X-Burner

สกิล เตรียมของเซนนี่ ใช่กับอาชีพอื่นๆไม่มีปัญหาไรมากมาย มีอาชีพเดียวที่ ที่ใช่แล้วเป็นช่องโว่ คือ เบอร์เซอร์เกอร์แหละครับ

ปัญหานี่ ส่วนใหญ่ เป็นเฉพาะ เซิฟเวอร์ PK เราอยู่ที่เดียว ที่อื่น ในเซิฟเวอร์ต่างๆ มันไม่เกรียนหรอก

มันมี คำว่า เปิดPK กับ ปิด PK กลั้นเอาไว้ มันจึงมองว่า เบอร์เซอร์เกอร์ มันโกงไป

ผมว่าใช้กับ เทรหยุด10 ก็มีปัญหาน่ะ หยุดไม่บันยะบันยัง เอาจนไม่กล้าตีเทรเลย

.

-ll-x_Monkey.z_x-ll-

• Newbie
  • *

ผมว่าใช้กับ เทรหยุด10 ก็มีปัญหาน่ะ หยุดไม่บันยะบันยัง เอาจนไม่กล้าตีเทรเลย
เสนอให้เตรียมความพร้อมไช้ได้แต่กับตัวเองสิ

Directorr

เอาเลยครับ ปรับเตรียมความพร้อมเลย

สกิลเตรียมความพร้อมนี่มีมาก่อน C3 เข้าหลายปีครับ

พอ C3 มาเลยต้องปรับเตรียม ดีครับ ดี

ให้ทหารเตรียมตัวเองนี่ เตรียมสกิลไรหรอครับ

ยิงสนับสนุนสุดโหด ?

อ้างถึง
รูปแบบ : โจมตีกลุ่มเป้าหมาย(เมื่อเดิน หรือใช้ทักษะจะทำให้ผลของทักษะหายทันที)
ความสามารถ : สั่งยิงปืนใหญ่ลงเป้าหมาย
ระยะร่าย : 1 วินาทีที่ทำการเล็งอยู่ โดยที่พลังโจมตีและจำนวนกระสุนคลังแสงของผู้ใช้(โจมตีทุกอย่างเว้นผู้ใช้)
ระดับ 1 : กองทัพอนุญาตให้เก็บกระสุนปืนใหญ่ได้ 25 ลูกและมีระยะหลังใช้ 10 นาที
ระดับ 2 : กองทัพอนุญาตให้เก็บกระสุนปืนใหญ่ได้ 50 ลูกและมีระยะหลังใช้ 9 นาที
ระดับ 3 : กองทัพอนุญาตให้เก็บกระสุนปืนใหญ่ได้ 75 ลูกและมีระยะหลังใช้ 8 นาที
ระดับ 4 : กองทัพอนุญาตให้เก็บกระสุนปืนใหญ่ได้ 100 ลูกและมีระยะหลังใช้ 7 นาที
ระดับ 5 : กองทัพอนุญาตให้เก็บกระสุนปืนใหญ่ได้ 1000 ลูกและมีระยะหลังใช้ 6 นาที ต้องการ ทักษะการใช้ระเบิดเวลา ระดับ 5, ทักษะการปาระเบิดทำลาย ระดับ 5, ทักษะการปาระเบิดเชิงกลยุทธ์ ระดับ 5 ถึงจะเรียนทักษะนี้ได้

หรือเตรียมอันนี้ ?
อ้างถึง
ทักษะการใช้ลูกระเบิด
รูปแบบ : ติดตัวเนื้อหา : เรียนรู้ส่วนประกอบของลูกระเบิด,ประเภทของระเบิด และการใช้งานระเบิด
ความสามารถ : เพิ่มระยะให้กับการปารระเบิด
ระดับ 1 : เพิ่มระยะ 2 ช่อง
ระดับ 2 : เพิ่มระยะ 3 ช่อง
ระดับ 3 : เพิ่มระยะ 4 ช่อง
ระดับ 4 : เพิ่มระยะ 5 ช่อง
ระดับ 5 : เพิ่มระยะ 6 ช่อง(หมายเหตุ : ระเบิดทุกชนิดที่ SERVER PKจะโจมตีทุกฝ่าย)

หรือสกิลยอดฮิตอย่าง
อ้างถึง
แทงสลายบัฟ
รูปแบบ : สาป 1 เป้าหมาย
ต้องการ : MP 50 หน่วย
และต้องใส่อาวุธประเภทกระบี่
ระยะหลังใช้ : 20 วินาที
ความสามารถ : ทำลายสถานะเสริมพลังทั้งหมดของเป้าหมาย แล้วนำไปโจมตีเป้าหมาย
ระดับ 1 : ทำลายบัฟระดับ 1 เท่านั้นโจมตีบัฟละ 100
ระดับ 2 : ทำลายบัฟระดับ 1 เท่านั้นโจมตีบัฟละ 200
ระดับ 3 : ทำลายบัฟระดับ 1 และ 2โจมตีบัฟระดับ 1 บัฟละ 200โจมตีบัฟระดับ 2 บัฟละ 250
ระดับ 4 : ทำลายบัฟระดับ 1, 2 และ 3โจมตีบัฟระดับ 1 บัฟละ 200โจมตีบัฟระดับ 2 บัฟละ 500โจมตีบัฟระดับ 3 บัฟละ 2500
ระดับ 5 : ทำลายบัฟระดับ 1, 2 และ 3โจมตีบัฟระดับ 1 บัฟละ 200โจมตีบัฟระดับ 2 บัฟละ 500โจมตีบัฟระดับ 3 บัฟละ 5000

ถ้าให้ทหารเตรียมได้แต่ตัวเองนี่ ช่วยแจกตัวรีฟรี "เฉพาะทหาร"  ทีนะครับ เพราะคงเลิกใช้กัน 90%

การจะฝึก C3 ระดับ 10 ของเทร ต่อไปนี้คงต้องพยายามกันเองนะครับ C3 10

SV PK เราไม่สามารถฝึก "กากๆ" ได้เหมือน เบอเซิกเกอร์ครับ  นั่งออโต้เม้าอยู่ในเมืองก็ได้แล้วไม่ต้องมีใครมาฆ่าด้วย

แม่มฝึกโคตรง่ายเลยให้ตายสิ

แล้วเทรผม ฝึก C3   จาก 1ถึง 10 ใช้เวลา 7วัน

รู้มั้ยผมสั่งให้ทั้งกิลออนทหารมาเปนยี่สิบกว่าตัว แล้วต้องไปหาที่แอบ เพราะออโต้เม้าไม่ได้ครับ เด๋วตาย

ไปดูอันดับการถูกฆ่าได้ครับ ติดอันดับอยู่ ไม่ได้เสกสกิลขึ้นมาเองอย่างที่ใครบางคนกล่าวหา

เอาเลยครับ เบอมันไม่ต้องใช้ ทหารฝึก C3 นี่ แค่ออโต้เม้าระเบิดเฉยๆในเมืองเด๋วก็เต็มเอง  ปรับไปเลยครับ พวกเบอเขาชอบ

"เทรเนี่ย ถ้าไม่มีคนไปตีเขาเขาก็ไม่หยุดเวลาหรอกนะครับ"

"แต่เบอร์น่ะ ถึงคุณไม่อยากทำไรเขา เขาก็จะทำไรคุณอยู่ดี"

"หลายๆคนรู้ดี ว่าเทรอ่ะถ้าของไม่ถึงจริงๆ ก็แค่ยิงคันๆทำไรใครไม่ได้ แต่เบอน่ะ บางคนแค่มีเซตหายนะ+ขวานเหล็กเพช ก็อวดเก่งได้แล้ว"
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

xLovely

• Newbie
  • *
ก็ดีนะ ปรับเตรียมความพร้อม ให้ใช้ได้แต่ตัวเองก็ดี อาชีพไหนก็เตรียมไม่ได้ คงเป็นผลดีสุดแล้วละ

Directorr

ปล. ผมว่าอาชีพเบอ สายยืนเก่งๆ ฟาดดาบแรงๆ ก็มีเยอะนะครับ ที่ถ้ามีพระฟูแรงๆตามจะเอาลงยากมากๆ

SV. PK ที่ตายยากๆ เช่น  T_cOp    So_Da_Fi     aOun-nOte 

คนเก่งก็ต้องชมครับ เบอยืนไม่ได้ด้อยกว่าเบอระเบิดเลย

เพราะพวกข้างบนนั้นโหดขนาดนี้ได้ต้องของเกือบ Full Option จริงๆครับ

ไม่ใช่ได้ความเก่งไร้เทียมทานมาง่ายๆเหมือนสายระเบิด
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ถ้าปรับเบอแล้วเทรละ

ไม่ปรับหรอ

คนไม่เปิดPKยังโดนหยุด โกงไปป่าว

เค้าไม่เกี่ยวด้วยเลยแท้ๆ

ระเบิด 24 รึจะเจอหยุด 20 วิ

notekaza

• Newbie
  • *
ถ้าจะปรับ คุณคิดดีแล้วเหรอ ใช้ว่าอาชีพเบอจะเตรียมความพร้อมได้อาชีพเดียวที่ไหน เทรก็ด้วย ผมเคยเห็นแอส1ตัวพระ1ตัว ทหาร4ตัว เตรียมพระกาย แอสก็กาย24ซม.ดีๆนี้เอง อาชีพอื่นก็ทำได้ทั้งนั้น ใช้ว่าอาชีพเบอ เทรที่ทำได้ ทหารกว่าจะสร้างมาแต่ล่ะตัวหมดยาหมดตังไปเท่าไร ใช้ว่าจะสร้างวันเดียวที่ไหน กว่าจะได้แต่ล่ะตัว ถ้าคุณปรับ ผิดอย่างแรง ตอนนี้มันเสถียรอยู่แล้วอยู่ที่ว่าคุณจะเล่นแบบไหนให้เก่ง เทคนิคของแต่ล่ะคนมันไม่เหมือนกัน ถ้าปรับเบอขึ้นมา ลบอาชีพเบอทิ้งเลยดีกว่า เบอระเบิด24ซม.ใช้ว่าจะเก่งที่ไหน ผมท่าเลยถ้ากล้าวิ่งออกห่างจากทหาร500ม. มันไม่เก่งอย่างที่คิดหรอกเบอ24ซม. ห่างจากทหาร500ม.เรียกว่ากากดีๆนี้เอง อีกอย่างคนที่เกรียนส่วนมากเขาไม่ได้เตรียมเองหรอก ต้องมีคนเล่นทหารให้ เบอก็ไล่สับแล้วทหารก็ไล่เตรียม ถ้าอาชีพอื่นทำคล้ายๆเบอจะเทพขนาดไหน แอสเทรสายหลบเป็นอาชีพที่เบอเกลียดที่สุด ทำลายเวทย์งี้ หยุดงี้ ที่แอสโดนเบอสับตาย ของๆคุณยศเท่ากับของเบอหรือเปล่า ถ้ายศกากยังไงมันก็โดนสับ ถ้ายศเท่ากัน แทบจะไม่ได้กินอาชีพ สายหลบเลย ก่อนที่จะปรับอะไรคิดให้ดีก่อนน่ะคับ g#040 g#040