GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนะนำคนเล่น สายอาชีพ เทรเชอร์ฮันเตอร์ (หน้าไม้)

’Aihpos_.

• 私たちの誰もありません。
  • Jr. Member
  • **
  • ไม่รัก' อย่าหวัง ' ไม่หวัง ' อย่ารัก '♥' " ถ้าไม่ได้หวังก็คงเริ่มรักไม่ได้ :D
 woon_555
ผมก็ ไม่อะไรมากมาย หรอกนะครับกับสายอาชีพเทร เพราะผมเล่นมา 4 - 5  g#016 ปีแล้ว เลย มาบอกวิธีเล่น ( ในแบบของผม )  แก่เพื่อน ๆ เบา ๆ  woon_shock

woon_huh หลายๆคนสงสัย เทรเล่นยังไงตั้งแต่อัพสกิล จนถึง การฝึก C3  woon_shock

ผมจะมาตอบให้เบา ๆ ครับ  g#004

วิธีอัพสกิลของเรานะครับ ( อัพแบบที่ผมเล่นอยู่ตอนนี้คือ )
สกิล !!
วิธีอัพนะครับ :)
อย่างแรกนะครับ คลาสแรกที่ทุกคนต้องเคยเป็นอยู่แล้ว >  คาเดท แนะนำให้ อัพ โกยแน่บ และ สู้ยิบตาไว้เลยนะครับ  g#024

ส่วนคลาส 1 ของเรนเจอร์ ( มันแน่อยุ่แล้วว่าต้องเรน  g#014)
ความชำนาญการลอบโจมตี 10 ความชำนาญการโจมตีระยะไกล 5 แม่นราวจับวาง 5  พริ้วไหวดุจสายลม 10  หมอกควัน 5  โจมตีจุดสำคัญ 5 เลยนะครับ  g#022

และมาถึงคลาส 2 ของเรา ตัวปัญหา นายเทรเชอร์ฮันเตอร์   woon_shock

woon_555 อย่างแรกที่ ต้องอัพนะครับ เท้าลมกรด 1 โกยแน่บ ขั้นสูง 5 กลมกลืนธรรมชาติ 5 ก้าวลมกรด 4
ขนของ 1 โชคดี 5 เชียร์ 5 ชิงสมบัติ 1 ค่าหัว 5 เล็งแขน 2 เล็งขา 2 ศรอัสนีบาต 5

[ ผมอัพแบบนี้นะครับ หรือใครอัพแบบอื่นก็อย่าดราม่ากันเข้ามามากนัก  woon_hurt ]

ส่วนเรื่อง เจ้าตัวปัญหา C3 ของเรานั้น
 g#025 g#025 g#025 g#025 g#025

ทักษะ ความลึกลับแห่งการเวลา
วิธีฝึกนะครับ ไม่น่าจะยาก
วิธีที่ 1
สำหรับ SV . PK นะครับวิธีฝึก ( หรือไม่ก็เซิฟเวอร์ที่มี PK )

แนะนำให้หาวิซาร์ดนะครับ ที่มีสกิล โจมตีหมู่ มาสกิล ใส่ตัวเทรของเรา อาจจะ กด ออโต้เมาส์ตั้งเวลา ไว้ทั้งคืนหรือทั้งวันก็ได้นะครับ
แต่แนะนำอย่าทำในที่ที่ คนหาเจอ เดี๋ยวดับ  woon_5555

วิธีที่ 2

ล่าบอสครับ(ซึ่งผมทำอยู่)
อาจจะเป็นเทร จอมหยุดเวลาให้เพื่อนๆก็ได้นะครับวิธีใช้ก็ไม่ได้มากมายอะไร รู้ ๆกันอยู่  woon_5555

วิธีที่ 3 ครับผม  g#008

วิธีนี้ แนะนำไปฝึกในถ้ำเห็ดของลุงโมริอานะครับ วิธีลง คือ บ่อน้ำ กลางเมือง เรดคริฟ   g#031
(Mushroom_cave/field2 ) หรือถ้ำเห็ดชั้นที่ 2 นะครับ  g#031
วิธีฝึกคือ ตามรูปนะครับ
หรือถ้าดูแล้วไม่เข้า ใจ ให้ลาก มอนทั้งหมดในแมพ( กายก็ดีนะไม่กายเผลอๆอาจจะดับ ก่อน C3 ดีเลย์อยู่)  g#021 ออโต้เมาส์หมอกควันไว้นะครับ แค่นี้นะครับสกิลที่เราใช้ หรือถ้าไม่มีหมอกควัน อาจจะใช้ตามวิธีที่ 1 นะครับ  g#006

g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040

ส่วน C3 อันสุดท้าย ที่ผมมีอยู่คือ  g#041

คำพูดนะครับ
ระดับแรก ชมเชย นะครับที่เราจะได้มา วิธีฝึกนะครับ โดยกดใช้สกิล ไปใส่กับเพื่อนหรือใครก็ได้นะครับ
ส่วน ระดับที่ จะเลื่อนขั้นได้สกิล ดูถูก (ผมก็อาจจะผิดๆถูกๆบ้างนะครับอย่าเพิ่งดราม่า)
ชมเชยน่าจะ 1 - 3 นะครับ คำพูดแล้วจะอัพระดับ  g#006
ส่วนสกิลต่อไปที่เราจะได้รับคือ ดูถูก  g#009
ถ้าผมคิดไม่ผิดก็น่าจะเป็น ระดับที่ 4 - 6  g#015 [ วิธีฝึกแบบชมเชยเลยครับผม ]
ส่วนสกิล ที่ 6 ขึ้นไป จะเป็น ตะโกนนะครับ
สิกิลนี้ จะช่วย เพิ่มความแม่นยำและ หลบหลีก ของตัวเองและเพื่อนนะครับ
แต่ ต่างกันฝ่ายตรงข้าม จะลดแม่นยำ และหลบหลีก (ใช้สู้กับเบอได้ดี) (ถ้าของดีด้วยอะนะ  g#015 )
ผลของทัพษะ จะแรงขึ้นและนานขึ้นนะครับ ถ้าระดับสูงๆ  g#031

ถ้ามีอะไรสงสัยอีก ถามได้ครับจะบอกให้ ผมว่างๆมาพิมพ์บอร์ด บอกเพื่อนๆ  woon_5555

"  . .. . และนี่เป็นส่วนหนึ่งในการเล่น " ของผม "

อย่าดราม่าด้วยนะครับว่าผม อัพผิดอย่างนั้นอย่างนี้ เพราะผมกับคุณไม่ใช่คนเดียวกัน จะทำเหมือนกันได้ยังไง  woon_5555

’Aihpos_.

• **
  • ไม่รัก' อย่าหวัง ' ไม่หวัง ' อย่ารัก '♥' " ถ้าไม่ได้หวังก็คงเริ่มรักไม่ได้ :D
ของละครับ
ใส่ของไรถึงจะโป๊ะโหดๆ woon_yes
ถ้าไม่มีงบ แนะนำ ให้เวลผอบครับ  g#009 ได้วกิล เชียร์ ก็คงจะดี
หน้าไม้ก็ คงจะเป็นหน้าไม้ัศวินปีศาจ 66 นะครับ(สำหรับคนไม่มีงบจริงๆ)
รองเท้าก็ บูธสายลมก็ได้ครับกำลังดี ผ้าคลุมก็ คงจะเป็น ผ้าคลุมของเรน บ้างหรือจะไปใส่ ชุดหนังเสือโคร่งหรือปเล่าน้ะ ผมก็ลืม  woon_5555
หมวกก็คง จะต้องใช้ หมวกขนนกนะครับ( นี่สำหรับคนไม่มีงบ)

หรือถ้ามีงบหน่อย แนะนำ > เซตสำรวจครับ ส่วนจะออฟอะไรนั้น ก็สุดแล้วแต่ จะมีกะตังค์  woon_5555

หญิง

• Full Member
     ขอถามนิดนะ เทรตอนที่เรียนสกิวตอนเป็นเรนเจอร์ คือลงยิงปูพรมได้ปะ  g#004 g#004

bigwat

• มันเป็นเรื่องยากที่จะทำให้ใครรู้ว่าเราต้องการให้เค้าเห็นT T
  • Newbie
  • *
ของละครับ
ใส่ของไรถึงจะโป๊ะโหดๆ woon_yes
ถ้าไม่มีงบ แนะนำ ให้เวลผอบครับ  g#009 ได้วกิล เชียร์ ก็คงจะดี
หน้าไม้ก็ คงจะเป็นหน้าไม้ัศวินปีศาจ 66 นะครับ(สำหรับคนไม่มีงบจริงๆ)
รองเท้าก็ บูธสายลมก็ได้ครับกำลังดี ผ้าคลุมก็ คงจะเป็น ผ้าคลุมของเรน บ้างหรือจะไปใส่ ชุดหนังเสือโคร่งหรือปเล่าน้ะ ผมก็ลืม  woon_5555
หมวกก็คง จะต้องใช้ หมวกขนนกนะครับ( นี่สำหรับคนไม่มีงบ)

หรือถ้ามีงบหน่อย แนะนำ > เซตสำรวจครับ ส่วนจะออฟอะไรนั้น ก็สุดแล้วแต่ จะมีกะตังค์  woon_5555

ดูหล่อขึ้นมาทันที 55+ woon_5555 woon_5555 woon_5555

’Aihpos_.

• **
     ขอถามนิดนะ เทรตอนที่เรียนสกิวตอนเป็นเรนเจอร์ คือลงยิงปูพรมได้ปะ  g#004 g#004

woon_5555 ถ้าอัพแล้วได้ใช้ ตามสบายครับ   woon_5555   woon_5555  woon_5555 

หน้าไม  woon_huh ใช้ ลูกธนูด้วย ๆ ๆ

’Aihpos_.

• **
ของละครับ

ดูหล่อขึ้นมาทันที 55+ woon_5555 woon_5555 woon_5555

มากอดทีเมสสส  woon_sad2 คิดถึงงง

bigwat

• มันเป็นเรื่องยากที่จะทำให้ใครรู้ว่าเราต้องการให้เค้าเห็นT T
  • Newbie
  • *
ของละครับ

มากอดทีเมสสส  woon_sad2 คิดถึงงง
จร๊าาาาาา พอคูณณณ•_• woon_love woon_love woon_love
 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

’Aihpos_.

• **
ของละครับ

จร๊าาาาาา พอคูณณณ•_• woon_love woon_love woon_love
 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

g#021 g#021 g#021

Rhythm..z

• Newbie
  • *
บอย แกว่างเน๊อะมาทำบอด อิอิ ทำพี่หล่าวๆ ฮ่าๆๆๆ  g#037 g#037 g#037 (เนย์ )

’Aihpos_.

• **
บอย แกว่างเน๊อะมาทำบอด อิอิ ทำพี่หล่าวๆ ฮ่าๆๆๆ  g#037 g#037 g#037 (เนย์ )

g#036 เนย์ไหนวะ ปากหมา ๆปะ  g#009

ammipie

• Newbie
  • *
ถามทีดิ
เวลาจะซื้อเซตพ.ท.นี่
จขกท เปิดกกล่องหรือซื้อกำไลสดๆเลย

’Aihpos_.

• **
ถามทีดิ
จขกท เปิดกกล่องหรือซื้อกำไลสดๆเลย

woon_o_o ถ้า ไม่อยากเสี่ยง เสียเงินหลายๆรอบ ซื้อกำไลสดครับ หรือถ้าชอบเสี่ยง กล่องไปเลย  woon_5555

Chon_Jindachot

• PK
  • **
ถามทีดิ

woon_o_o ถ้า ไม่อยากเสี่ยง เสียเงินหลายๆรอบ ซื้อกำไลสดครับ หรือถ้าชอบเสี่ยง กล่องไปเลย  woon_5555
แนะนำซื้อกำไลสดครับ กล่องเหมือนจะเห็นว่าราคาน่าจะถูกกว่า แต่ก้อโอกาสน้อยมากครับ พอๆกับตี ตำนาน-เทพ โดยไม่ใช้ใบเพิ่มเลยประมานนั้น -,,- กล่องประมาน 20m [pk] 15กล่อง 300m โอกาสได้กำไลเห็นเค้าเคยว่ากันว่า 5เปอเซน โอกาส15กล่องรัวๆโอกาสไม่ได้กำไลเลยก้อมีสุงน่ะครับ ถ้าได้กำไลสักวงวองวงก้อคุ้ม[ยากมาก] แต่ท่าได้ คลุม เท้า บานเบอะ ก้อซวย [โอกาสเยอะมาก]