GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนวทาง+เทคนิคการอัพสกิลแอสสายพิษ (โหดมาก)

Ninenoiiz_.

• Full Member
สกิล คลาส1(เรนเจอร์)
1. ชำนานการใช้มีด ระดับ 10
2. กายมีดรวมเป็นหนึ่ง ระดับ 10
3. พริ้วไหวดุจสายลม ระดับ 10
4. หมอกควัน ระดับ 5
5. โจมตีจุดตาย ระดับ 10

สกิล คลาส 2 (แอสแซสซิน)
1. ชำนาญมีดคู่ ระดับ 3
2. พุ่งแทง ระดับ 10
3. หมื่นมีดทิ่มแทง ระดับ 1
4. ชำนาญการใช้พิษ ระดับ 1
5. ผสมชายา ระดับ 1
6. ผสมยากล่อมปราสาท ระดับ 1
7. เคลือบด้วยพิษ ระดับ 5
8. ผสมสารหนู ระดับ 1
9. พรางตัว ระดับ 3
10. แทงข้างหลัง ระดับ 4
11. พริ้วไหวไร้ลักษณ์ ระดับ 5
12. โปะเช้ะขั้นสูง ระดับ 5

วิธีการทำยาชา สารหนู ยากล่อมปราสาท
1. ยาชา ของที่ใช้ ขวดยาเปล่า สปอร์เห็ดพิษ พริกแดง พริกเหลือง พริกเขียว (พริกจะได้จากการขุดสมุนไพร ระดับ 1 )
2. สารหนู ของที่ใช้ ขวดเปล่า หนวดพิษ เกลือ พริกเดือด หางหนู
3. ยากล่อมประสาท ของที่ใช้ ขวดเปล่า เอ็กโตพลาสซึม ผงเห็ดพิษ เห็ดพิษเรืองแสง เหล็กใน
ความสามารถของยาพิษต่างๆ เมื่อกดเคลือบด้วยพิษ
1. ยาชา สถานะตอนโดนพิษ
ตอนยังไม่โดนพิษ

ตอนโดนพิษ เดินเร็วเหลือ4 ต่อเนื่องเหลือ3 โหดมากๆ

2. ยากล่อมประสาท
ยากล่อมประสาท เมื่อใช้ยากล่อมประสาทแล้วกดทักษะเคลือบด้วยพิษจะทำให้ศตรู รอบๆไม่สามารถใช้ทักษะได้ 10 วินาที
3. สารหนู
เมื่อโจมตีเป้าหมายจะสร้างดาเมจสีม่วงมาอีก ตามความแรงที่โจมตีไป จากที่ลองมา ดาเมจน่าจะเข้าประมาณ10เปอเซนต์ ตีไป14k จะติดดาเมจสีม่วง 1.4k
แต่ยาที่แนะนำให้ใช้มากที่สุดคือยาชา ยาอื่นเมื่อpvpกันจริงๆแล้วแทบจะไม่มีผล

ไอเท็มที่แนะนำให้ใช้
งบเยอะ
1. มีดไร้สิ้นสุด ออฟคลั่ง ยศอะไรขึ้นอยู่กับเงินที่มี
2. ชุดนินจาไร้เงา ออฟเลือด ชุดนี้ถ้าใช้กับสายนี้จะดีมาก เพราะว่าจะเพิ่มเดินเร็วขณะพรางตัว
3. คลุมจักพรรดิ์ ออฟเลือด
4. รองเท้าแรร์หลบ98 ออฟผู้นำ หรือ รองเท้าโบราณออฟผู้นำ
5. หน้ากากอสูรทองคำ หรือหน้ากากซาดิส ออฟมองหรือรอบคอบ
6. ตะกรุดมหาอาคม
7. หมวกเทพธิดาออฟเลือด
งบปานกลาง
1. เซตนักฆ่า ออฟคลั่ง หรือเขี้ยวพยัคออฟคลั่ง
2. เสื้อนอกอสูร ออฟเลือด หรือเสื้อเสือโคร่ง ออฟเลือด
3. หมวกกลู ออฟเลือด
4. หน้ากากซาดิสออฟเลือด
5. คุมจักพรรดิ์ ออฟเลือด
6. รองเท้าผ้าโบราณออฟเลือด
7. ถ้าเซตนักฆ่าก็ถุงมือนักฆ่า ถ้าใส่แยกก็แนะนำ ตระกุด หรือ เครื่องรางโบราณ
งบน้อย
1. เซตฉมัง หน้ากาก ผ้าคลุม รองเท้า เกราะ
2. มีดควรใส่เป็นมีดพกเหล็กแกร่ง ออฟคลั่ง
3. หมวกกลู
4. เครื่องรางนักรบโบราณ

ยังไงลองเล่นกันดูครับ พิษยาชาโหดจริงๆ
ปล. ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

FFiM

ไว้จะลองครับ เล่นเอาต่อเนื่องจาก216เหลือ3เลยอะ เทรคงยิงอืดแน่ๆ g#005 g#005

Ninenoiiz_.

ไว้จะลองครับ เล่นเอาต่อเนื่องจาก216เหลือ3เลยอะ เทรคงยิงอืดแน่ๆ g#005 g#005
กดยาชา แล้วกดเคลือบด้วยพิษจะได้เกราะยาชาครับ เวลา1.50 นาที

-_panda_-

ที่ผมเคยลองเล่นสายนี้ดูน่ะครับ การใช้พิษจะแบ่งเป็น 2 ประเภท
   1. เคลือบด้วยพิษจะใช้ยาพิษ 1 ขวดใน สกิลนี้มันทำหน้าที่เหมือนเป็นเกราะพิษ
       คล้ายๆc3ร่างกายพิษเลย เมื่อคู่ต่อสู้โจมตีโดนเรามันจะทำการกระจายพิษออก
       ดาเมจก็จะขึ้นอยู่กับพิษที่เราใช้ เช่น ยาชา ก็จะลดค่าต่อเนื่องและการเดิน
       สกิลนี้ต้องโดนโจมตี เท่านั้นน่ะครับถึงจะแสดงผล

2. การใช้พิษ เพื่อการโจมตีกดใช้ 1 ขวด(สามารถใช้ได้ทุกอาชีพครับ)
       เป็นการโจมตีธรรมดา และทำให้ติดดาเมจพิษของแต่ล่ะชนิด

จากที่เคยทดสอบมา ถือว่าโหดดีทีเดียวครับ
 แต่ ณ. ปัจจุบัน(ผมเล่นที่สวรรค์น่ะ) คู่ต่อสู้เยอะมากแทบไม่มีเวลาร่ายสกิลเคลือบด้วยพิษเลย
 เล่นสายนี้จะเสียเหรียญ ที่จำเป็นต่อการอัพมาก(แทนที่จะไปอัพอย่างอื่น)
 สายนี้ เหมือนเป็นสายก่อกวนมากกว่า ไม่เหมือนสายมีดล้วนๆ ที่สามารถจบเกมส์ได้ 1-2 วิ
 แต่ถ้าเป็นการต่อสู้แบบ 1-1 อันนี้แอสสายพิษผมว่าเป็นอาชีพที่น่ากลัวที่สุดเลยก็ว่าได้
  โดยส่วนตัวผมว่า สายพิษเหมาะที่จะเล่นสายปาดาวหรือปามีด ล้วนๆจะดีกว่าน่ะครับ

mmo01

• Newbie
  • *
ปัญหาคือมีด 99 กับ เกราะนินจาไร้เงา แพงมาก
ที่สวรรค์ตอนยังไม่อัพความสามารถเกราะแอส 95 ตอนนั้นขายกันแค่ 300m
หลังอัพความสามารถ 500m+ ยังไม่รวมมีด 99 ที่ขายกัน 300m กว่าๆ

แต่เห็นแล้วตกใจเลยนะครับ ต่อเนื่อง กับ ความเร็ว ลดเยอะสุดๆ

-_panda_-

นี้ชุดที่ผมใส่ ผมมองว่าถ้าชุดใส่ขนาดนี้ผมว่าเล่นสายพิษ มันจะไม่คุ้มน่ะครับ

g#017 g#017

Ninenoiiz_.

ที่ผมเคยลองเล่นสายนี้ดูน่ะครับ การใช้พิษจะแบ่งเป็น 2 ประเภท
   1. เคลือบด้วยพิษจะใช้ยาพิษ 1 ขวดใน สกิลนี้มันทำหน้าที่เหมือนเป็นเกราะพิษ
       คล้ายๆc3ร่างกายพิษเลย เมื่อคู่ต่อสู้โจมตีโดนเรามันจะทำการกระจายพิษออก
       ดาเมจก็จะขึ้นอยู่กับพิษที่เราใช้ เช่น ยาชา ก็จะลดค่าต่อเนื่องและการเดิน
       สกิลนี้ต้องโดนโจมตี เท่านั้นน่ะครับถึงจะแสดงผล

2. การใช้พิษ เพื่อการโจมตีกดใช้ 1 ขวด(สามารถใช้ได้ทุกอาชีพครับ)
       เป็นการโจมตีธรรมดา และทำให้ติดดาเมจพิษของแต่ล่ะชนิด

จากที่เคยทดสอบมา ถือว่าโหดดีทีเดียวครับ
 แต่ ณ. ปัจจุบัน(ผมเล่นที่สวรรค์น่ะ) คู่ต่อสู้เยอะมากแทบไม่มีเวลาร่ายสกิลเคลือบด้วยพิษเลย
 เล่นสายนี้จะเสียเหรียญ ที่จำเป็นต่อการอัพมาก(แทนที่จะไปอัพอย่างอื่น)
 สายนี้ เหมือนเป็นสายก่อกวนมากกว่า ไม่เหมือนสายมีดล้วนๆ ที่สามารถจบเกมส์ได้ 1-2 วิ
 แต่ถ้าเป็นการต่อสู้แบบ 1-1 อันนี้แอสสายพิษผมว่าเป็นอาชีพที่น่ากลัวที่สุดเลยก็ว่าได้
  โดยส่วนตัวผมว่า สายพิษเหมาะที่จะเล่นสายปาดาวหรือปามีด ล้วนๆจะดีกว่าน่ะครับ

เท่าที่ผมดูสกิลที่จะขาดหายไปคือสกิลชำนาญมีดคู่มันจะได้แค่ระดับ 3 แต่ถ้าใส่มีดไร้สิ้นสุดมันก็จะหักล้างในส่วนที่หักครับ เพราะมีดไร้สินสุดเพิ่มโจมตีตามต่อเนื่อง ปกติแอสจะต่อเนื่อง216 ถ้าใส่ก็เพิ่มโจมตีไป216 ครับ

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
เคยเล่นสายนี้เหมือนกัน ยอมรับว่าโหด โดยเฉพาะยาชานี่แหละ
แต่สกิลเคลือบพิษดีเลนานเกิน ไม่ทันใช้ รอเหงือกแห้งเลย

-_panda_-

โคอะล่ารับปากไว้ว่าจะทำดาวแรร์ ให้เป็นปลอกแขนในเสร็จภายในวันศุกร์(ศุกร์ไหนก็ไม่รุ)
  แล้วทดสอบในนรกดูก่อน อาจจะมีแนวทางใหม่ๆให้เล่นสายพิษกันก็ได้น่ะ

โคอะล่า ออกมาตอบดีมากเลย เข้าใจง่าย แต่อย่าลืมปลอกแขนน่ะสัญญากันไว้เมื่อ 6 เดือนก่อน  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

เดี๋ยวทำให้เสร็จทดสอบในนรกได้ภายในศุกร์หน้าเลยท่าน

ช่วงที่ผ่านมาไปยุ่งกับเรื่องเกี่ยวกับเรื่องฟีเจอร์สำหรับผู้เล่นใหม่ เพิ่มนี่แก้โน่น มันเลยเลื่อนมาเรื่อย ต้องขออภัยจริงๆครับ  g#014 g#014
จะเอาให้ผู้เล่นธรรมดาทดสอบก่อนในเซิร์ฟ หรือว่าจะไม่ให้ผู้เล่นธรรมดาทดสอบแต่ว่าจะเอาลงเซิร์ฟหลักเลยครับ

เอาผู้เล่นธรรมดามาทดสอบเลยนั่นแหละครับ ไม่มีแอบเงียบแล้วลงเลยอย่างแน่นอน ไว้ผมประกาศบอกในบอร์ดนรกละกันถ้าเสร็จแล้วนะ

ปล.ถ้าไม่โดนงานแทรก ถ้าไม่มีอะไรมาเหวอเซอร์ไพร์ซอย่างรุนแรง ก็จะเสร็จอย่างที่ผมบอกไปแน่นอนครับ (เขียนกันไว้กลัวโดนตื๊บ 555)
แล้วต้องรีเซิร์ฟเวอร์ก่อนจะทดสอบไหมครับ
ไม่ต้องรีคร้าบ   เดี๋ยวเรื่องอื่นรบกวน PM ถามผมดีกว่า เดี๋ยวพากระทู้เขาออกทะเล  woon_555 woon_555

untitled

• Sr. Member
        โคอะล่ารับปากไว้ว่าจะทำดาวแรร์ ให้เป็นปลอกแขนในเสร็จภายในวันศุกร์(ศุกร์ไหนก็ไม่รุ)
  แล้วทดสอบในนรกดูก่อน อาจจะมีแนวทางใหม่ๆให้เล่นสายพิษกันก็ได้น่ะ

โคอะล่า ออกมาตอบดีมากเลย เข้าใจง่าย แต่อย่าลืมปลอกแขนน่ะสัญญากันไว้เมื่อ 6 เดือนก่อน  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

เดี๋ยวทำให้เสร็จทดสอบในนรกได้ภายในศุกร์หน้าเลยท่าน

ช่วงที่ผ่านมาไปยุ่งกับเรื่องเกี่ยวกับเรื่องฟีเจอร์สำหรับผู้เล่นใหม่ เพิ่มนี่แก้โน่น มันเลยเลื่อนมาเรื่อย ต้องขออภัยจริงๆครับ  g#014 g#014
จะเอาให้ผู้เล่นธรรมดาทดสอบก่อนในเซิร์ฟ หรือว่าจะไม่ให้ผู้เล่นธรรมดาทดสอบแต่ว่าจะเอาลงเซิร์ฟหลักเลยครับ

เอาผู้เล่นธรรมดามาทดสอบเลยนั่นแหละครับ ไม่มีแอบเงียบแล้วลงเลยอย่างแน่นอน ไว้ผมประกาศบอกในบอร์ดนรกละกันถ้าเสร็จแล้วนะ

ปล.ถ้าไม่โดนงานแทรก ถ้าไม่มีอะไรมาเหวอเซอร์ไพร์ซอย่างรุนแรง ก็จะเสร็จอย่างที่ผมบอกไปแน่นอนครับ (เขียนกันไว้กลัวโดนตื๊บ 555)
แล้วต้องรีเซิร์ฟเวอร์ก่อนจะทดสอบไหมครับ
ไม่ต้องรีคร้าบ   เดี๋ยวเรื่องอื่นรบกวน PM ถามผมดีกว่า เดี๋ยวพากระทู้เขาออกทะเล  woon_555 woon_555
ถ้าเล่นดาวกระจาย สายเคลือบด้วยพิษเหรียนก็น่าจะพอ แต่อยากจะให้พันมิตรแห่งเงามีผลกับสายดาวกระจายมั้ง แทงข้างหลังได้

กบ

• Jr. Member
  • **
แอสที่ใช้ดาวกระจาย หรือ มีดบิน  เหมือนจะโกยแน่บ ปาอาวุธแล้วพลังโจมตีก็ไม่ลด ด้วยใช่ไหมครับ เหมือนจะเคยเห็นอยู่แว๊บๆ อ่ะ  g#011

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
แอสที่ใช้ดาวกระจาย หรือ มีดบิน  เหมือนจะโกยแน่บ ปาอาวุธแล้วพลังโจมตีก็ไม่ลด ด้วยใช่ไหมครับ เหมือนจะเคยเห็นอยู่แว๊บๆ อ่ะ  g#011
ถ้าผมจำไม่ผิด ใช้ดาวกระจายเวลาโกยแนบ โจมตีลดครับ แต่ถ้าเป็นพวกมีดบิน ค้างคาวราตรี บอลต่างๆ พวกนี้เป็นไอเทมครับ ไม่ใช่อาวุธเวลาโกยจึงไม่โดนทอนดาเมจลงไป ส่วนการเล่นแอสสายพิษ มีรูปแบบการเล่นมากพอดูนะครับ เพราะอุปกรณ์ อาวุธบางอย่างทำให้เกิดการติดพิษซ้ำซ้อนได้ และพิษก็มีข้อจำกัดในการใช้มากอยู่ แต่ก็มีทีเด็จที่สามารถต่อสู้ได้กับทุกสายอาชีพหากเลือกใช้ได้ถูกจังหวะ แต่พอใช้พิษเสร็จก็รีบหนีเลยนะครับ เพราะระยะหลังใช้นานมาก  woon_5555

Ninenoiiz_.

ถ้าเจอวิโหดๆ กดไว้ก่อนเลย ยากล่อมประสาท แล้วกดด้วยเคลือบด้วยพิษ พอวิตาย ไปแอบเลย รอดีเล  woon_5555