GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อาซูร่รา

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
เปิดทดสอบเผ่าอสุราเมื่อไรผมก็ร่วมทดสอบเผ่าอสุรา
ด้วยทุกครั้ง
เซิร์ฟรี เผ่าอสุราหาย ก็ทดสอบสกิลต่างๆ ของอาชีพอื่น
แต่ใจจริงอยากทดสอบอสุรามากกว่า
อสุรา สกิลคลาส3 ก็ไม่มี ของใส่ก็น้อย
แต่คุณสมบัติของสกิลต่างๆ ก็ช่วยให้อสุราเก่งไม่แพ้อาชีพอื่น
เมื่อก่อนมีคนบอกว่าอสุราเก่งเกินเพราะใช้ผลึก
พอปรับความสามารถของผลึกลง
ก็ใช่ว่าจะสู้อาชีพไม่ได้
ผมเสนอแนะนะครับ เปิดทดสอบไปเลย
ใครอยากเล่นอาชีพไหนก็เล่น
ใครเจอข้อผิดพลาดของอาชีพหรือสกิลของอาชีพไหน
ก็ช่วยๆ กันแจ้ง
....เพราะนี่คือเซิร์ฟทดสอบ...
ถ้าไม่เปิดให้ทดสอบแล้วจะตั้งชื่อเป็นเซิร์ฟทดสอบได้อย่างไร
อีกนิด ปิดเผ่าอสุราเพราะ อาชีพอื่นที่พวกท่านทั้งหลาย
คิดว่าเทพแล้ว ก็ยังสู้เผ่าอสุราไม่ได้
หรือว่าไม่จริงครับ
ไม่จริงครับ
ที่ปิดทดสอบเพราะอสุราพบปัญหามากมายเกินไป ในส่วนที่ผมแจ้งไปเพราะคิดว่าจะมีปัญหาแน่ถ้าไม่ปรับแก้
ก็มากพอดูแล้ว แล้วยังมีส่วนที่คนอื่นแจ้งไปอีก ทีมงานจึงปิดอสุราเพื่อพิจารณา ว่าจะปรับแก้โดยยึดรูปแบบเดิม
หรือปรับปรุงระบบใหม่ อย่างไหนจะดีกว่ากัน เพราะอสุรา โกงกว่าที่หลายคนคิดมากมายนัก
และสายที่กาก ก็กากมากกว่าที่คิด แค่ความหมายของการทดสอบยังมองผิดประเด็น เขาให้มองข้อดี
ข้อเสีย จุดที่ควรปรับปรุง เมื่อเทียบกับของเดิมที่มีอยู่ ไม่ใช่พออสุราเก่งแล้วเฮไปเล่น และมาถากถางอาชีพเก่าที่มี
มันไม่ใช่การเสนอแนะในการทดสอบครับ